Em khoe cái sự thất vọng về M3 1.5sd all new

Fordmegaidep

Xe buýt
Hi các cụ,
Lần đầu tiên thấy cụ này chê m3 quá nhỉ, k3 với lac ghẻ làm sao mà so với m3 được cụ ơi. Thể mà có cụ gì so với xe taxi thần thánh vios mới vãi chứ, mình nghĩ chắc cụ hy vọng và lập chuẩn gì đấy để so sánh với an tịc...giống như cụ đang ôm e ngọc tờ rinh mà cú nghĩ về e que mùa nào nào đó. Nếu cụ vẫn ko vui thì cụ nên đổi sang k3 cho thỏa lòng...xiền cụ bán e này vẫn dư sức đổi k3 mà.

Bachunchun

Xe tải
:)). Em thì đi xe toàn mở mie kính ra cho nó thoáng nên tai trâu chắc chịu đc ồn .:)) ha ha.
Fun tí. Cụ làm em lo lắng quá e đang muốn lấy em M3 này quá. Nhưng tầm tiền này có lẽ chỉ được vậy.
Mong chờ nhiều quá thì thất vọng. Cơ mà tại sao bác ko lái thử trước. E đang đăng kí lái thử phát đây.
Nhân tiện cho em hỏi lắp camera tiến cảm biến có ảnh hưởng đến điện đóm xe không?
Cụ ở đâu em cho lái thử chứ nghe thím này không khéo cụ chọn nhầm vợ mất

nguyenkhang09

Xe tải
Cụ Bs Minh bán lại xe này đi em mua dùng. Xe mà không ưng đi chán lắm cụ

diboduoimua

Xe tăng
Mỗi xe một ưu nhược điểm khác nhau. Cái ưu chẳng ai nói nhưng nhược coi là bệnh. Em đang chạy Altis đây nhưng nhìn M3 của cụ em vẫn thèm. Cảm giác lái, dáng xe và ốp sừn đã hơn phải ko cụ. Vậy cứ tận hưởng thôi ^^
M3 được mỗi cái hình thức trẻ trung thôi, chứ cụ mà cao từ 1m75 thì ngồi vào ghế nào cũng thấy khó chịu

Nguyen Duc Tho

Xe tải
M3 được mỗi cái hình thức trẻ trung thôi, chứ cụ mà cao từ 1m75 thì ngồi vào ghế nào cũng thấy khó chịu
Vậy mà ông bạn mình cũng cao vậy ngồi mer chẳng thấy kêu gì ngoài từ sướng :P. Cái khó chịu của các cụ chủ yếu là vì thấy cái xe nó ko xứng tầm bản thân, e thật luôn

datto70

Xe container
Thấy các cụ khen M3 nhiều quá, còn em thì: M3 chỉ hơn Altis cái giá rẻ hơn gần 100tr, còn làm gì hơn được Altis, M3 máy 1.5 = vios, kích thước làm cho to và dài ra, đem so với cái máy Altis 1.8 lại còn cứ khen nức nở.

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Thấy các cụ khen M3 nhiều quá, còn em thì: M3 chỉ hơn Altis cái giá rẻ hơn gần 100tr, còn làm gì hơn được Altis, M3 máy 1.5 = vios, kích thước làm cho to và dài ra, đem so với cái máy Altis 1.8 lại còn cứ khen nức nở.
Cụ nói vậy chắc chưa đi thử rồi :D. E ko hiểu lắm về máy móc nhưng có cái lạ là chạy cùng con honda city 1.5 (118HP tại 6600) về khoản bứt tốc thì con M3 1.5 (112 HP 6000) nó cho citi hít khói ngay. Theo e hiểu thì cái công suất động cơ này là cực đại ở vòng tua nào đó (thường là rất cao). Nhưng thực tế chẳng ai đi ở tốc độ vòng tua đó cả. Vậy tại sao nó tăng tốc lại nhanh hơn mấy con hạng B cùng dung tích ? Chính là vì cái động cơ của nó tạo ra công suất tốt hơn ở vòng tua thấp. Xe xịn thì e ko sở hữu bao giờ nhưng ăn tịt thì nhà e cũng có, e lạ gì nó nên ko cần phải chém linh tinh

DatNguyen202

Xe đạp
Cụ nói vậy chắc chưa đi thử rồi :D. E ko hiểu lắm về máy móc nhưng có cái lạ là chạy cùng con honda city 1.5 (118HP tại 6600) về khoản bứt tốc thì con M3 1.5 (112 HP 6000) nó cho citi hít khói ngay. Theo e hiểu thì cái công suất động cơ này là cực đại ở vòng tua nào đó (thường là rất cao). Nhưng thực tế chẳng ai đi ở tốc độ vòng tua đó cả. Vậy tại sao nó tăng tốc lại nhanh hơn mấy con hạng B cùng dung tích ? Chính là vì cái động cơ của nó tạo ra công suất tốt hơn ở vòng tua thấp. Xe xịn thì e ko sở hữu bao giờ nhưng ăn tịt thì nhà e cũng có, e lạ gì nó nên ko cần phải chém linh tinh
E nghĩ cụ nói thế cụ cũng nên xem lại, hệ thống máy của M3 nó ưu tiên chỗ tiết kiệm nhiên liệu nên khi tăng tốc nó khá ì, đi vô khuôn rồi thì lại không nói. Tớ chạy m3 tớ đánh giá độ tăng tốc nó ko sướng

Nguyen Duc Tho

Xe tải
E nghĩ cụ nói thế cụ cũng nên xem lại, hệ thống máy của M3 nó ưu tiên chỗ tiết kiệm nhiên liệu nên khi tăng tốc nó khá ì, đi vô khuôn rồi thì lại không nói. Tớ chạy m3 tớ đánh giá độ tăng tốc nó ko sướng
Ý e là so với Vios và Citi thôi cụ vì e cũng chạy 2 con này rồi nên khá rõ nó thế nào. Quả thật là M3 1.5 xếp lên trên thì đuối mà xuống dưới thì dừ mà :D

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Các cụ có biết M3 1.5 còi này nó có chế độ gọi là KICKDOWN chưa ? E cũng mới biết sau khi đọc lại quyển manual (trang 4-50 đến 4-56) và đã thử luôn. Có thể hiểu nó giống nút sport trên một số xe. E thử rồi phê lòi luôn =)). Đại loại nó tự động điều chỉnh về số thấp khi đạp ga nhanh lút sàn tùy theo mực độ đạp mạnh nhẹ (e thấy ko cần tới sàn mà mạnh thôi là dc), đang tốc độ 20-30 lên 80 trong nháy mắt (phét tí :P), vòng tua lên khoảng 4000, lưng có thể nói là dính ghế luôn :)). Cụ nào có xe rồi cứ mạnh dạn thử xem, đảm bảo là rất thú vị, nhưng phải đường vắng và thật bạo chân nhé :-bd

kaminari

Xe buýt
Em nghĩ do cảm giác và tâm lý khá nhiều, xe em đây, lúc thì thấy khá ồn, lúc thì lại thấy bt. Bởi các xe cũng chỉ hơn nhau vài dB nên cũng khó mà đánh giá chính xác

VeryGood

Xe điện
Các cụ có biết M3 1.5 còi này nó có chế độ gọi là KICKDOWN chưa ? E cũng mới biết sau khi đọc lại quyển manual (trang 4-50 đến 4-56) và đã thử luôn. Có thể hiểu nó giống nút sport trên một số xe. E thử rồi phê lòi luôn =)). Đại loại nó tự động điều chỉnh về số thấp khi đạp ga nhanh lút sàn tùy theo mực độ đạp mạnh nhẹ (e thấy ko cần tới sàn mà mạnh thôi là dc), đang tốc độ 20-30 lên 80 trong nháy mắt (phét tí :P), vòng tua lên khoảng 4000, lưng có thể nói là dính ghế luôn :)). Cụ nào có xe rồi cứ mạnh dạn thử xem, đảm bảo là rất thú vị, nhưng phải đường vắng và thật bạo chân nhé :-bd
Xe số tự động nào chả thế :P

tqttn2007

Xe điện
Dài phần đầu, phần sau lại ngắn lại. Ngồi ghế sau như vios. Các phần nội địa do anh Hải làm nên nhìn như hàng khựa rẻ tiền! Tiền nào của đấy!

E lại thấy nội thất k3 k bằng cụ ạ, k fải e nói tốt cho mazda
bản thân nhà cháu đã lái em M3 vs K3 rồi đi K3 thấy hơn hẳn ,còn em K3 thay lốp mít thì đúng là ko có cửa cho M3 .
về ngoại thất thì nhà cháu lại thích M3 hơn .
---> ý kiến riêng các cụ gạch đá mái thoải ợ :)

Wildlife

Đi bộ
Chào các cụ!
Các cụ cảm nhận lại xem, em thấy không phải ồn mà tiếng rít (vooo) của máy hay bô gì đó nghe phê mà, em lại thíc âm thanh này khi tăng ga

widingroad

Xe đạp
Em tưởng M3 nó phân khúc C chứ, sao lại so với phân khúc B hả cụ. M3 1.5 phải so với Civic 1.8 chứ sao lại so với City.