Em khoe cái sự thất vọng về M3 1.5sd all new

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
Bác dùng thảm bên em thì nó chồng ồn được một chút đấy bác à :)

traitimthep

Xe tải
Tối qua em mời một bác đang chạy Cerato coup lên chạy thử thì cụ ấy cũng kêu ồn thật. Chả nhẽ mỗi xe em bị ồn, hay tại có lỗi lắp giáp nào đó không tốt nên bị. Cay thật
Quả này thì hơi quá cụ ạ, cerato coupe làm gì có cửa so bì hả cụ :)

Cụ nào có Ăn tít mới mang máy ra đo độ ồn với m3 all new 1.5 của em ko? Đo cùng 1 cung đường rồi post luôn lên đây cho khách quan. Em thấy m3 all new chống ồn khá tốt đấy chứ. Bản thân em ngồi Bim 520 với Audi a 5 rất nhiều rồi nhé.
Em tin cụ mà :"> vừa có cụ ở trong này cũng test với C200 và kết quả là quá ngon :P

Chỉnh sửa cuối:

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Trong trường hợp cụ chủ em đề nghị cụ vác xe ra saloon các thêm tiền đổi ngay con s400 hoặc ls460, em đảm bảo cách âm tốt nhất, ko có lỗi vặt, bạn cụ có leo lên thì cũng ko thể chê xe cụ cách âm kém ceraro được, và đứa nào chê xe cụ cụ cứ bạt tai ngay cho em
Cụ tư vấn quả này iem thấy căng cho cụ chủ thớt quá =))

running

Xe tải
Cụ bị ám ảnh rồi. Cái xe như là vợ 2, nên cụ phải thực sự thoải mái và thích thú thì mới gắn bó lâu được, còn nếu không thì sẽ khó gắn bó lắm. Cụ cứ check lại hoặc mang hẳn ra hãng kiểm tra, đo độ ồn xem sao, chưa chắc xe cụ đã lỗi mà có thể do cảm giác của cụ thôi. Chứ cụ mang lên đây phàn nàn thì kiểu gì chả bị gạ bán vợ :D

Love M3

Xe đạp
Bác chỉ được cái kêu là giỏi , ngay từ lúc trước khi mua xe đã kêu như vạc ! Bác mua siêu xe mà đi đỡ phải lăn tăn, nói chung là ........ ! F

Gengine

Xe tăng
Nhiều cụ còm men trong thớt này còn bức xúc hơn cả cụ chỉ thớt nhưng theo chiều hướng ngược lại hehe.

campha

Xe buýt
có những nỗi này là do vn lắp ráp như hạch.có lên tẩy chay xe lắp ráp trong nước ko các bác?????????

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Cụ bị ám ảnh rồi. Cái xe như là vợ 2, nên cụ phải thực sự thoải mái và thích thú thì mới gắn bó lâu được, còn nếu không thì sẽ khó gắn bó lắm. Cụ cứ check lại hoặc mang hẳn ra hãng kiểm tra, đo độ ồn xem sao, chưa chắc xe cụ đã lỗi mà có thể do cảm giác của cụ thôi. Chứ cụ mang lên đây phàn nàn thì kiểu gì chả bị gạ bán vợ :D
Nghe từ " gạ bán vợ " mà cứ như trong phim cổ trang ấy nhể ;))

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Nhiều cụ còm men trong thớt này còn bức xúc hơn cả cụ chỉ thớt nhưng theo chiều hướng ngược lại hehe.
Thực tế mỗi người 1 ý kiến nên cũng khó! Chứ nó chuẩn quá thì cungz chẳng có gì để còm men cả

bum

Xe buýt
Tối qua em mời một bác đang chạy Cerato coup lên chạy thử thì cụ ấy cũng kêu ồn thật. Chả nhẽ mỗi xe em bị ồn, hay tại có lỗi lắp giáp nào đó không tốt nên bị. Cay thật
Cụ thay bộ lốp Michelin đi, sẽ khác ngay đấy!

kim tam 123

Đi bộ
Các pak cho e hỏi đặt xe bây gìơ dự bao gìơ lấy đc ạh

VeryGood

Xe điện
Theo cái link ở page trước thì người của mazda cũng thừa nhận là xe của họ ồn mà, thậm chí họ còn nói mazda 6 như mứt. Họ giải thích là họ tập trung vào độ an toàn và tính năng lái.
Vậy các cụ đừng có mỉa mai cụ chủ nữa và cụ chủ cũng không nên suy nghĩ quá, xe thì đằng nào cũng mua rồi và nên nghĩ rằng nó ồn nhưng an toàn và lái sướng hơn xe khác !!

Lacet_ti

Xe container
M3 All new e thấy số ng chê chỉ đếm trên đầu ngón tay.
Vẫn có điểm chê ko cãi được cụ à
So với xe cùng phân hạng, hàng ghế sau chật hơn đó. Như xe hạng B luôn. ( tuy rằng kích thước xe như nhau ) - Cụ ko tin lấy thước ra mà đo, hôm em đo với Lac của em, nó chật hơn khoảng 6cm
Vì Maz nó tập trung thể thao, nên đẩy lùi hàng ghế trước xuống giữa cho cân bằng - Người lái sẽ rất thích.

VeryGood

Xe điện
Em chia sẻ với các cụ về cái sự ồn:
1. Ngày xưa sếp cũ em ổng đổi từ cái xe cỏ Corrola 1.6 lên Camry 2.4 đời béo. So sánh thì thấy cái Camry ồn hơn con xe cỏ kia rất rất nhiều ---> không phải cứ xe xịn hơn là êm hơn đâu nhé.
2. Trước em chạy con Civic 2007, con xe đó phải nói là ồn dã man. Nhưng chạy 1 time thì cũng quên và lại sướng vì Civic động cơ và tính năng lái tuyệt vời.
3. Có nhưng xe tưởng ồn hóa ra lại không ồn. Như Ford Everest các cụ nghe máy nó như công nông, nhưng thực ra đi đường trường lại êm hơn sedan rất rất nhiều vì không có tiếng ồn từ lốp xe.

Cách chống ồn hiệu quả nhất là cứ bật loa đài to to 1 tý. Mà loa M3 ngon hơn K3 rất nhiều đấy em nghe cả 2 rồi. Nếu cụ mua K3 chắc giờ này cụ đang chê âm thanh của nó trong box Kia :))

Fan gentra

Xe điện

Chả là sau một hồi phân vân em quyết lấy con này. Nhưng vừa lấy về thì thấy thế này:
1. Quá ồn ( em so sánh với con k3 mới cùng cơ quan em) ồn hơn cả con lacetti se 5 năm tuổi mà em đang đi.
2. Xe có tiếng kêu cạch cạch ở phía sau bên phụ - Em đem đến hãng kiểm tra thì thấy ghế sau bên phụ không đóng được hết em kỹ thuật phải làm cái gì đó mới đóng được vào song rồi tiếng lạch cạch cũng hết.
3. Vị trí vô lăng có tiếng rè rè như tiếng nhựa va vào nhau - em kỹ thuật tháo ra kiểm tra thì thấy một mớ dây điện không được cố định tốt. Lấy băng dính hai mặt cố định lại vào vô lăng thì tiếng này hết.
4. Ở số thấp tiếng máy lọt vào khoang lái không đều rất khó chịu
2 lỗi 2 và 3 đã sử lý xong nhưng còn độ ồn thì không biết àm thế nào. Các cụ đi xe này rồi có thấy ồn không. Hay là chỉ xe em bị, cách sử lý thế nào xin các cụ chỉ giáo.
Qua quá trình mua xe em thấy : Chất lượng xe quá tệ. Chất lượng phục vụ của sale và kỹ thuật thì quá tốt.
cụ vẩu ồn hơn k3 thì e cũng ạ cụ .. E thấy k3 của ông bạn e còn ồn hơn cả civic e đi ..