[Funland] Em khó xử chuyện gia đình quá các bác ạ

ate1987

Xe tăng
Vậy cái chuyện "hộ gđ" cụ đang bàn nó có l.quan j đến cái thớt này ko khi mà sổ hồng căn nhà của cụ chủ đã đc bố mẹ cụ ấy sang tên cho cụ ấy.
Hay là để bà chị nhập khẩu vào thì cái sổ hồng biến hóa vèo phát từ tên cụ chủ thành "hộ ông chủ thớt" luôn?
Sang tên cho em nhưng chưa chắc là sổ mang tên cá nhân . Mà cụ chủ có bảo sổ đỏ hay sổ hồng đâu .

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chị e môi hở răng lạnh, e thấy máu mủ ruột già phải thương yêu đùm bọc nhau cụ ạ. Tiền bạc rồi cũng phù du, cụ xoá thớt đi, khi ng ta đau khổ ng ta nghĩ đến máu mủ mà nương tựa, chị cụ vụng dại nên đã bị lão bồ lừa rồi, mình nên dang rộng vòng tay cụ ạ

ate1987

Xe tăng
Ruột già mà cụ còn lăn tăn. Em đây còn phải tự tay đi nhập, tự bỏ tiền ra để nhập cho ông anh em để bác ý có hộ khẩu chung rồi sau đó mới cắm dùi được. Mấy vụ đó quyết thẳng cánh đi! Chuyện lớn gì còn làm được mà chuyện này còn lăn tăn thì cụ ...!
Nhiều lúc là ruột thừa cụ ak . Cũng phải tuỳ người .
Nếu là chỉ có phá không có làm thì tốt nhất tránh xa.
Còn làm ăn thất bại hay trình độ có hạn nhưng cần cù chịu khó thì không bao giờ phải lăn tăn .

Meoden007

Xe máy
Ký cái j? Thế lúc ông bà bô sang tên sổ cho cụ là sổ đứng tên cụ hay là ghi "hộ ông... "?
Sổ nhà em hiện nay
Hộ ông abc ( tên của ba e)
Trong cuốn sổ.Ở trang cuối có ghi rõ là đã chuyển nhượng quyền sử dụng cho ô xyz( tên em)

richsea2222

Xe tải
Tóm lại tình huống của cụ thì việc nhập chị hay bất kì ai khác vào hộ khẩu nó không liên quan gì đến tài sản của cụ nhé. Có liên quan tài sản đất cát từ thời bố cụ để lại hay không thì nó xác định ở góc độ khác. Tức là tài sản nếu đã không có phần chị cụ thì có nhập khẩu cũng không có phần và nếu có phần chị cụ vào thì có không nhập khẩu thì chị cụ vẫn có phần. Vậy cho nhanh.

Meoden007

Xe máy
Chị e môi hở răng lạnh, e thấy máu mủ ruột già phải thương yêu đùm bọc nhau cụ ạ. Tiền bạc rồi cũng phù du, cụ xoá thớt đi, khi ng ta đau khổ ng ta nghĩ đến máu mủ mà nương tựa, chị cụ vụng dại nên đã bị lão bồ lừa rồi, mình nên dang rộng vòng tay cụ ạ
Hix hix, vấn đề là lão bồ sau 1 thời gian biến mất thì nay lại xuất hiện như chưa từng có gì xảy ra cụ ạ 😭

ate1987

Xe tăng
Thương chị nhưng cũng phải nghĩ đến vợ con .... Giúp chị nhưng đừng để có người lợi dụng được chị gây ảnh hưởng đến gia đình. Phải lý trí chứ không phải lúc nào cũng uỷ mị cảm tính.

barca6996

Xe container
Chao ôi là tình nghĩa máu mủ ruột rà, nghĩ ló chán

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Không phải chỗ hình như đâu nhé. Trường hợp Trích lục đất họ ghi là Hộ ông ABC và trích lục này được cấp ví dụ ngày 5/5/19xx thì đến lúc mua bán, cho tặng, thế chấp... phải có đầy đủ tất cả thành viên trong hộ ông ABC tại thời điểm ngày 5/5/19xx ký hoặc ủy quyền (tức là ngày này hộ có ai thì những người đó đều có quyền, tạm bỏ yếu tố từ 18 tuổi trở lên cho đỡ khó hiểu). Hiện nay người ta thường cấp Trích lục đất là tên ông ABC chứ không ghi hộ. Trở lại trường hợp của bạn thì giờ có nhập chị bạn hay ai đó về hộ khẩu nhà mình thì cũng chả ảnh hưởng gì đến đất hay tài sản nào hết vì đơn giản nó hình thành trước khi nhập về và bây giờ có mua thêm tài sản thì họ cũng không có quyền gì trừ khi cụ bảo họ đứng tên.
Cụ đọc Quyền về có chỗ ở đi. Nếu bà chị kia có tên trg hk thì đố bán đc nhà ở đc đó nếu bà ấy k đồng ý.

landaumuaxe

Xe điện
Ôi chị ruột đấy, như cụ nói thì chị cũng k đến nỗi, mà nhập thì ảnh hưởng mẹ gì mà lo với sợ, chị em ruột chuyện nhỏ vậy mà còn k quyết nổi đi hỏi, đến ạ cụ chủ

meomun346

Xe container
Bác gãi đúng chỗ ngứa rồi ạ, e mà bán nhà thì tất cả người trong hộ khẩu phải ký, trong khi bà chị với e ko bằng mặt nhau. Lỡ bả có vay nóng thì nhà em chịu ạ????
Vậy tốt nhất cụ cứ hỏi luật sư rồi ra công chứng. Cụ bán nhà thì chị cụ cũng ko ỏ ê gì đc.

Meoden007

Xe máy
Sang tên cho em nhưng chưa chắc là sổ mang tên cá nhân . Mà cụ chủ có bảo sổ đỏ hay sổ hồng đâu .
Sổ hồng cụ ạ . Sổ vẫn ghi là: hộ ông( tên ba em) trong sổ cuối trang thì có ghi : đã chuyển nhượng quyền sử dụng cho ông( tên em) đóng dấu đỏ

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Theo em thì cụ chủ đã có tâm muốn giúp thì hãy giúp, ruột thịt của mình, còn để làm gương cho F1 chúng nó còn nhìn vào mà sống với nhau sau này. Các vấn đề rủi ro khác các cụ trên này đã đưa ra rồi, thớt hãy tổng hợp và nhờ bên tư vấn luật họ chỉ cho.

richsea2222

Xe tải
Cụ đọc Quyền về có chỗ ở đi. Nếu bà chị kia có tên trg hk thì đố bán đc nhà ở đc đó nếu bà ấy k đồng ý.
Nếu bà ấy có tên trong hộ khẩu và đúng thời điểm cấp trích lục cụ nhé thì bà ấy có quyền 1 phần tài sản. Còn tài sản hình thành xong từ trước đó rồi mới nhập khẩu về thì bà ấy không có quyền gì ở đây. Thậm chí tài sản bố cho con trai xong mới lấy vợ thì vẫn là tài sản riêng con trai nhé.

duyawa

Xe tăng
Sổ nhà em hiện nay
Hộ ông abc ( tên của ba e)
Trong cuốn sổ.Ở trang cuối có ghi rõ là đã chuyển nhượng quyền sử dụng cho ô xyz( tên em)
Kể cả vậy cũng chẳng có vấn đề j cả vì t/trạng quyền sở hữu của sổ đc thiết lập với t/trạng hộ khẩu tại cùng thời điểm sang tên.
Nếu cụ muốn cẩn thận có thể mất thêm tiền làm trích lục lại sổ của cụ trước khi nhập khẩu cho bà chị.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hix hix, vấn đề là lão bồ sau 1 thời gian biến mất thì nay lại xuất hiện như chưa từng có gì xảy ra cụ ạ 😭
Chuyện nhà cụ buồn quá, chắc e k ở trong hoàn cảnh đó nên e k biết khuyên cụ thế nào, với e thì nếu ng thân mình mà vô gia cư như thế mình sống nhung lụa cũng chả sung sướng gì

Meoden007

Xe máy
Kể cả vậy cũng chẳng có vấn đề j cả vì t/trạng quyền sở hữu của sổ đc thiết lập với t/trạng hộ khẩu tại cùng thời điểm sang tên.
Nếu cụ muốn cẩn thận có thể mất thêm tiền làm trích lục lại sổ của cụ trước khi nhập khẩu cho bà chị.
Cảm ơn bác ạ

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bà ấy có tên trong hộ khẩu và đúng thời điểm cấp trích lục cụ nhé thì bà ấy có quyền 1 phần tài sản. Còn tài sản hình thành xong từ trước đó rồi mới nhập khẩu về thì bà ấy không có quyền gì ở đây. Thậm chí tài sản bố cho con trai xong mới lấy vợ thì vẫn là tài sản riêng con trai nhé.
Cụ vẫn chưa hiểu quyền đc có chỗ ở rồi. Em có ng quen ngày xưa dính vụ này. Phải mất bao công sức và tiền bạc mới đuổi đc cái đứa cha vơ chú váo khi nhập khẩu nó vào nhà mình.

duyawa

Xe tăng
Ghi hộ gia đình thì ai có tên trong hk thì được quyền về tài sản nhưng tại thời điểm đấy. Chứ vd như trường hợp chủ thớt thì nếu có ghi hộ ôb... thì và chj cũng chẳng lquan gì đến tài sản đã có của vc chủ thớt.
nếu vì lăn tăn chuyện tài sản thì cụ ytam đi. Nhưng để đỡ phức tạp sau này như bà ý đi vay mượn rồi bùng, ngta đến nhà cụ đòi thì như cách trên cc hướng dẫn cụ là nên ra vp luật mà làm.
Chuẩn rồi ah, quyền sở hữu sổ thiết lập với t/trạng hộ khẩu tại cùng thời điểm sang tên sổ.