[Funland] Em khó xử chuyện gia đình quá các bác ạ

ubisapro

Xe trâu
E thấy chả sao. Lăn tăn thì ra văn phòng luật nhờ tư vấn các bước cho chặt chẽ thôi.

LoveMy

Xe tải
Đứng cùng tên trong HK thì l.quan j đến sau này mua bán nhà. Mua bán nhà thì họ nhìn người đứng tên sổ hồng và giấy tờ xác nhận t/trạng hôn nhân của người đó.
Hộ khẩu thì cũng chỉ soi mỗi tên người đó để biết nơi đk thường trú hợp pháp. Còn những cái tên còn lại trong HK no care luôn.
Có mỗi việc này mà cũng ko dám giúp thì cụ chủ thớt đi thay máu luôn đi cho khỏi chung giọt máu đào với bà chị ruột nữa.
Thông tin cụ chuẩn khỏi chỉnh nhé, cụ thớt ko phải lo đến quyền sở hữu tài sản của người trong hộ khẩu nhé, muốn nhập khẩu thêm nhiều người cứ thoải mái.

duyawa

Xe tăng
Hộ gia đình nó chỉ ghi tên ông chủ hộ hoặc cùng vợ nữa chứ ai ghi hết cả người trong hộ khẩu vào .
Thì sổ hồng nó phải ghi là hộ ông (hộ bà) chứ cụ. Còn sổ hồng chỉ ghi mỗi cá nhân tên ông, bà nào hoặc tên người đồng sở hữu nào đó thì đâu l.quan j đến hộ khẩu đâu.

ate1987

Xe tăng
Thì sổ hồng nó phải ghi là hộ ông (hộ bà) chứ cụ. Còn sổ hồng chỉ ghi mỗi cá nhân tên ông, bà nào hoặc tên người đồng sở hữu nào đó thì đâu l.quan j đến hộ khẩu đâu.
Thì hộ ông bà thì cụ nghĩ chính quyền xem những người có quyền ở đâu . Trong hộ khẩu chứ đâu nữa . Cụ đi mua nhà mà bên kia sổ hộ gia đình cụ có bắt hết gia đình nhà người ta ( những người có tên trong sổ hộ khẩu ) ký không .

ate1987

Xe tăng
Chỉ là nhập khẩu thôi mà, dù thế nào cũng là chị mà cụ :(
Chị em gì cũng phải rõ ràng cụ ak . Người thân nhiều lúc chắc gì bằng người dưng . Gặp anh chị em mà chỉ có phá không có làm thì chỉ mong không phải là anh em ý chứ .
Tốt nhất cứ ra hỏi luật sư cho chắc .

Meoden007

Xe máy
Đừng đùa với lp VN. Nhập khẩu rồi thì bà chị đương nhiên đc sống ở đó nếu k có chỗ ở khác.
Bác gãi đúng chỗ ngứa rồi ạ, e mà bán nhà thì tất cả người trong hộ khẩu phải ký, trong khi bà chị với e ko bằng mặt nhau. Lỡ bả có vay nóng thì nhà em chịu ạ????

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin cụ chuẩn khỏi chỉnh nhé, cụ thớt ko phải lo đến quyền sở hữu tài sản của người trong hộ khẩu nhé, muốn nhập khẩu thêm nhiều người cứ thoải mái.
Mợ nhầm rồi, khi mua bán nhà đất, tất cả ng đứng tên trg hộ khẩu đều có quyền lợi nhé. Tất cả những ng có quyền công dân trg đó mà k kí vào thì đố sang tên đc.

motthoidongbim

Xe điện
Ghi hộ gia đình thì ai có tên trong hk thì được quyền về tài sản nhưng tại thời điểm đấy. Chứ vd như trường hợp chủ thớt thì nếu có ghi hộ ôb... thì và chj cũng chẳng lquan gì đến tài sản đã có của vc chủ thớt.
nếu vì lăn tăn chuyện tài sản thì cụ ytam đi. Nhưng để đỡ phức tạp sau này như bà ý đi vay mượn rồi bùng, ngta đến nhà cụ đòi thì như cách trên cc hướng dẫn cụ là nên ra vp luật mà làm.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Bác gãi đúng chỗ ngứa rồi ạ, e mà bán nhà thì tất cả người trong hộ khẩu phải ký, trong khi bà chị với e ko bằng mặt nhau. Lỡ bả có vay nóng thì nhà em chịu ạ????
Chuẩn rồi, chị em thì giúp trg khả năng thôi. Mai mốt sinh chuyện có khi lại tan cửa nát nhà.

duyawa

Xe tăng
Thì hộ ông bà thì cụ nghĩ chính quyền xem những người có quyền ở đâu . Trong hộ khẩu chứ đâu nữa . Cụ đi mua nhà mà bên kia sổ hộ gia đình cụ có bắt hết gia đình nhà người ta ( những người có tên trong sổ hộ khẩu ) ký không .
Vậy cái chuyện "hộ gđ" cụ đang bàn nó có l.quan j đến cái thớt này ko khi mà sổ hồng căn nhà của cụ chủ đã đc bố mẹ cụ ấy sang tên cho cụ ấy.
Hay là để bà chị nhập khẩu vào thì cái sổ hồng biến hóa vèo phát từ tên cụ chủ thành "hộ ông chủ thớt" luôn?

ate1987

Xe tăng
Ghi hộ gia đình thì ai có tên trong hk thì được quyền về tài sản nhưng tại thời điểm đấy. Chứ vd như trường hợp chủ thớt thì nếu có ghi hộ ôb... thì và chj cũng chẳng lquan gì đến tài sản đã có của vc chủ thớt.
nếu vì lăn tăn chuyện tài sản thì cụ ytam đi. Nhưng để đỡ phức tạp sau này như bà ý đi vay mượn rồi bùng, ngta đến nhà cụ đòi thì như cách trên cc hướng dẫn cụ là nên ra vp luật mà làm.
Sau đó có phát sinh tài sản lại rắc rối :)

richsea2222

Xe tải
Đến tháng 7 này là bỏ hộ khẩu rồi, giờ nhập làm gì nữa cụ? Với lại nếu nhập vào, sau này cụ định bán nhà thì hình như phải được sự đồng ý của bà chị nữa, kể cũng phiền nếu đến lúc ấy cơm không lành canh không ngọt.
Không phải chỗ hình như đâu nhé. Trường hợp Trích lục đất họ ghi là Hộ ông ABC và trích lục này được cấp ví dụ ngày 5/5/19xx thì đến lúc mua bán, cho tặng, thế chấp... phải có đầy đủ tất cả thành viên trong hộ ông ABC tại thời điểm ngày 5/5/19xx ký hoặc ủy quyền (tức là ngày này hộ có ai thì những người đó đều có quyền, tạm bỏ yếu tố từ 18 tuổi trở lên cho đỡ khó hiểu). Hiện nay người ta thường cấp Trích lục đất là tên ông ABC chứ không ghi hộ. Trở lại trường hợp của bạn thì giờ có nhập chị bạn hay ai đó về hộ khẩu nhà mình thì cũng chả ảnh hưởng gì đến đất hay tài sản nào hết vì đơn giản nó hình thành trước khi nhập về và bây giờ có mua thêm tài sản thì họ cũng không có quyền gì trừ khi cụ bảo họ đứng tên.

duyawa

Xe tăng
Ký cái j? Thế lúc ông bà bô sang tên sổ cho cụ là sổ đứng tên cụ hay là ghi "hộ ông... "?

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Ruột già mà cụ còn lăn tăn. Em đây còn phải tự tay đi nhập, tự bỏ tiền ra để nhập cho ông anh em để bác ý có hộ khẩu chung rồi sau đó mới cắm dùi được. Mấy vụ đó quyết thẳng cánh đi! Chuyện lớn gì còn làm được mà chuyện này còn lăn tăn thì cụ ...!

xaunhatxahoi

Xe điện
Nhập khẩu chứ chia sổ đỏ đâu mà lo