[Thảo luận] Em khát khao gặp lại anh ỈN 30L - 6032

arsenal8660

Xe tăng
nhiều con lợn biết lái xe nên mới thế các cụ ạ, thôi cụ cứ nghĩ nó là lợn cho đỡ bực

Hitaydao

Xe máy
Em mà gặp cái loại c.hó đấy kiểu gì cũng cho chờ 1 tiếng, cậu đi cafe đã nhé

Vợ_fuxe

Xe máy
Ơ, em tưởng khu này nhiều người văn hóa cao lắm mờ, không phải thế rồi

manly

Xe đạp
Em ma gap con PIG nao kieu nay la em oanh ngay!!!

bmw1226

Xe tải
Chia sẻ cục tức với bạn! Đúng là ở HN cần phải sẵn sàng cho món tiết canh khi gặp những tổ lái thiếu tư cách như vậy!

Từ 22h đến giờ, cả tiếng đồng hồ nay trong lòng em vẫn vang lên câu hát dở ẹc nhàm chán của chị Vân nâu: "Em có một khát khao, em có một ước ao..." nhưng em không cần làn da nâu, em muốn gặp lại anh lái chiếc xe Innova - 30L 6032!
Và, khi gặp lại anh ấy, em khát khao được chạy về phía anh ấy thật nhanh, đến gần anh ấy và VẢ CHO ANH ẤY MỘT PHÁT VÀO GIỮA MẶT ĐỂ CÁI KÍNH ANH ẤY ĐEO TRỞ THÀNH KÍNH ÁP TRÒNG LUÔN!

Lý do là như thế này, mời các cụ xem ảnh kèm thuyết minh cho rõ ràng:

Nhà em vừa từ The Manor rẽ vào trước cửa Big C, quan sát thấy không còn chỗ để xe nào khả dĩ nên định đi qua cửa Big C tìm chỗ đỗ thì thấy Ỉn đỗ chình ình trước cửa Big C như trên. Nhà em kiên nhẫn đợi 1 lúc, không thấy ngọ ngoạy gì nên nháy đèn, chờ tiếp 1 lúc thấy một Ỉn bước ra từ Ỉn 30L 6032, nhanh nhanh sâp cửa xe, nhanh nhanh ngó vào mặt nhà chúng em như để khẳng định là: "Kệ m-ị-ẹ chúng mày!" rồi nhanh nhanh lock cửa, biến mất hút con mẹ hàng lươn vào trong!
Nhà em tức muốn nổ con ngươi, không biết làm gì mà cũng không lách lên được nên đành lùi xe lại và chuyển cảnh 2 như thế này:

Nhà em lùi xe, định lùi vào vị trí 1 hoặc 2 để đỗ, nhưng bản năng tức giận của con người khiến em nhất thời không sao nuốt trôi được cục tức, bèn đỗ đối đầu với Ỉn, kiên nhẫn chờ Ỉn ra.
Một lúc...
Một vài lúc...
Ỉn lỉnh kỉnh ra, thản nhiên lên xe, thản nhiên bật pha rọi thẳng vào mặt em, thỉnh thoảng nháy nháy vài cái!
Em định vứt xe đấy, lock cửa vào shopping cho vui nhưng nghĩ lại thấy có thể/ chắc chắn mình sẽ làm phiền cho người khác nên đành bấm bụng lùi xe lại cho Ỉn lách ra và quay xe lại đõ cùng chiều đường, vị trí số 1 ấy, rồi vào mua đồ, mang một bụng ọc ạch đầy tức!

- Hôm nay nếu không đang có F1 trên xe, 2 vợ chồng em kiểu gì cũng liên thủ chọc tiết Ỉn oánh tiết canh mời các cụ vodka :D
- Vì không có tiết canh mời các cụ nên em đành A Quy chính chuyện 1 tí, rằng mình không thể nào vì gặp 1 con lợn giữa đường mà lại phải làm giống như 1 con lợn để giao tiếp với con lợn đó!
Thà về nhà lên OF đua xe cho xả stress còn hơn!
Kính các cụ một ly rượu xếch vậy, tiết canh để dịp khác nhé!
:-bd

MagnusL6

Xe hơi
Ơ, em tưởng khu này nhiều người văn hóa cao lắm mờ, không phải thế rồi
Có biển cấm người ở khu khác đến đây mua đồ đâu cụ?!
Nhà em cũng không ở khu này, đi ngắm siêu trăng ở Mỹ Đình về, tiện ghé vào mua mấy thứ đồ ăn thôi mà!

Truongvk

Xe tải
Ơ em tưởng forum (diễn đàn) là nơi để nói những gì mình muốn nói, kể cả xả xtress ạ???
Mà, em đếm ra thì đa phần các bài ở đây là kêu ca/ phàn nàn/ bực bội/ chia sẻ đấy chứ ạ?!
Với lại "hoàn cảnh người ta không nghĩ hết được", không biết cả việc mình đang cản trở giao thông thế nào thì sao lại ngồi lên xe để lái ạ? Làm thế ra đường ủi vào người ta thì em e không thể nói: "tại không nghĩ hết" được đâu cụ ạ!
Tiện thể, hôm nay trót ngồi uống trà buổi tối nên mất ngủ, ngồi hầu chuyện các cụ!
P/S: em là Gấu, cụ ạ! :)
Ai lái xe cũng có lúc gặp chuyện bực mình, và chắc cũng có lúc mình gây bực cho người khác trên đường!

Em chỉ lạ là sao lúc đó mợ hoặc sói nhà mợ không nói ngay với lxe ino là anh nên chạy lên trên để tránh tắc, vì lúc xe nhà mợ đến thì lxe ino vẫn còn trong xe kia mà!? Góp ý ngay lúc đó nếu lxe kia ko nghe lời phải thì mới đòi đánh tiết canh chứ, vc cụ chả nói gì, nhỡ cụ lái ino tưởng xe nhà mợ cũng đỗ luôn sau xe cụ ấy thì sao:-??.

Mà em hơi lo cho sói nhà mợ, có Gấu thích chén tiết canh thế này thì cũng run lắm nhỉ. À mà Sói nhà mợ có đeo kính ko, kính gọng hay kính áp tròng vậy:-|

MagnusL6

Xe hơi
Ai lái xe cũng có lúc gặp chuyện bực mình, và chắc cũng có lúc mình gây bực cho người khác trên đường!

Em chỉ lạ là sao lúc đó mợ hoặc sói nhà mợ không nói ngay với lxe ino là anh nên chạy lên trên để tránh tắc, vì lúc xe nhà mợ đến thì lxe ino vẫn còn trong xe kia mà!? Góp ý ngay lúc đó nếu lxe kia ko nghe lời phải thì mới đòi đánh tiết canh chứ, vc cụ chả nói gì, nhỡ cụ lái ino tưởng xe nhà mợ cũng đỗ luôn sau xe cụ ấy thì sao:-??.

Mà em hơi lo cho sói nhà mợ, có Gấu thích chén tiết canh thế này thì cũng run lắm nhỉ. À mà Sói nhà mợ có đeo kính ko, kính gọng hay kính áp tròng vậy:-|
Với suy nghĩ thông thường của những người bình thường lái xe nhà cháu thì nghĩ là họ đang bận "làm gì đó" trong xe, làm xong sẽ đi tiếp tìm chỗ đỗ xe thôi, nên kiên nhẫn chờ (chứ chả lẽ hơi tí xông từ trên xe xuống đập kính xe người ta nói chuyện ạ?).
Nhưng thấy anh Ỉn đó xuống xe và lứot quá nhanh nên chả kịp đuổi theo, với lại cũng sợ mình đứng im đấy có xe khác vào tiếp thì mình cũng chả lùi ra được cụ ạ.
Còn thì, vụ thích tiết canh là Sói nhà em dạy em đấy ạ, dạy em cách biết làm cừu trước sói và làm Gấu trước những Ỉn cụ ạ! Chứ đời này mà chỉ làm cừu thôi thì chắc chắn bị ăn thịt lâu rồi, phí công bố mẹ sinh thành nuôi dưỡng! Sói nhà em mắt 10/10 mới bắt được Gấu này đấy cụ ạ!
Thế em hỏi khí không phải, cụ mấy đi-ốp ạ?

ichbinminh

Xe buýt
Đề nghị mợ chủ thớt & một số cụ đã gọi cụ In là Ỉn nghiêm túc tự phê bình & viết bản kiểm điểm gửi Hội nông dân VN & đích thân đi xin lỗi từng con... nhợn nhá! :-j

lamtac00

Xe đạp
cào vào canh cửa hay chọc thủng lốp hay ném vỡ kính. Rất nhiều biện pháp cơ mà

BigC

Xe tăng
Loại đấy không thèm chấp, chấp nó hóa ra mình bằng nó à!

Okane

Xe container
May wa, mợ đanh đá dư thế mà vẫn lấy được chồng :))

luv

Xe tải
lần sau cứ chén bỏ ẹ thằng đấy đi Cụ chủ thớt ạ, bây giờ là léo nhịn đc nữa rồi vì HN bây giờ ra đường 10 xe thì đến 8,5 xe là toàn laí lung ta lung tung và mất dậy lại còn hay hung hãn nữa, nên là cứ bem luôn thôi.

phamhunga

Xe tải
E cho mợ địa chỉ của chủ phương tiện roài làm cho 1 quả Tomahow nhé, địa chỉ của xe ỈN BKS 30L 6032 là P C313 THE MANER Mỹ Đình TL HN

Chỉnh sửa cuối:

lebinanh

Tháo bánh
Em chỉ có bình luận thêm là mợ L6 cá tính mạnh phết!

zoro1970

Xe container
Em cũng thỉnh thoảng vào đây, nhưng cái chỗ Kụ Ỉn đỗ đấy thì bảo vệ ko cho đỗ xe mờ.? Em đến đấy lần nào cũng có 1 em đồng phục chạy ra hướng dẫn vị tris đỗ !

BonBonTT

Xe điện
Eo, lời lẽ mợ đanh thép thế mà lúc thế này vợ chồng mợ chả dám làm gì

Thế rồi mợ lại về xả xì trét vào bọn em :(
Em nhớ thời gian đầu lái xe, hơi tí là em chửi bậy, tất nhiên cửa đóng kín.
Rồi vợ em góp ý : anh chửi toàn em với con nghe.
Thế thôi, từ đó em chả chửi ai nữa :(

Chúc mợ ngủ ngon ạ, muộn nhắm rùi.
Em giống bác, em cũng hay chửi nhưng cũng bị nói như bác. *** có lần điên quá không đuổi được thằng xe đằng trước vì tắc đường nhỏ bãi nước bọt cho bõ tức, thì ôi thôi vừa phun ra mới nhớ là mình chưa hạ kính đã phun mưa, hú hồn

tenthanhvien

Xe tải
Cụ chủ thớt hạ hỏa nhá.

Lần sau, cụ gọi em, e điều cho cụ 1 cái xe có cái tời, e với cụ, lôi con mẹ nó cái chuồng ỉn của nó cho xuống cái ao Hoàn Kiếm cho cụ Rùa có chỗ chui ra chui vào.
Cờ líp vụ này e thay mặt bác chủ thớt pót lên đây, thề với cụ, không ai bị phiền lòng vì những vụ tương tự thế này nữa.

Once for all.