Em hút chết. Các cụ cho em biết lý do với

My Mò

Xe điện
Em đang đi tầm 60 cây chuối trên đường 1 bên là vực sâu khoảng 10m, 1 bên là ta luy. Vừa đi vừa hút thuốc thư giãn vì đoạn này vắng tanh, bỗng nhiên xe em mất lái đánh võng sang hết 2 bên đường, vô lăng thì nhẹ phèo không điều khiển được. Em phải mớm phanh đến 3, 4 lần để xe không bị lật và dừng lại đúng lúc lượn sang bên mép vực. Tim em bắn ra khỏi lồng ngực vì quá bất ngờ. Em xuống xe kiểm tra nhưng không phát hiện được gì. Em nghỉ hút thuốc khoảng 30' để bình tĩnh lại rồi đi tiếp thì lại chạ làm sao. (nhưng chỉ dám đi 30 cây chuối) Các cụ nào biết lý do làm sao không ạ. Em chưa về nên chưa đi kt được. Xe em ford mondeo ạ. Riệu em đã rót sẵn rồi ạ

Em xin nói thêm là em không hề buồn ngủ (lúc đấy là 10h37' sáng) em cũng không uốn riệu, không ma túy ạ. Em chỉ hút thuốc lá và hoàn toàn tỉnh táo

Chỉnh sửa cuối:

tit1109

Xe buýt
Phê như con tê tê!

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Cụ xem đoạn đường đó có "dớp" không.
Rất có thể là oan hồn làm đấy ạ.

Hoặc cụ phê thuốc 2 giây. Cái này phụ thuộc thần kinh, sức khỏe tại thời điểm đó nữa ạ.

Em đang đi tầm 60 cây chuối trên đường 1 bên là vực sâu khoảng 10m, 1 bên là ta luy. Vừa đi vừa hút thuốc thư giãn vì đoạn này vắng tanh, bỗng nhiên xe em mất lái đánh võng sang hết 2 bên đường, vô lăng thì nhẹ phèo không điều khiển được. Em phải mớm phanh đến 3, 4 lần để xe không bị lật và dừng lại đúng lúc lượn sang bên mép vực. Tim em bắn ra khỏi lồng ngực vì quá bất ngờ. Em xuống xe kiểm tra nhưng không phát hiện được gì. Em nghỉ hút thuốc khoảng 30' để bình tĩnh lại rồi đi tiếp thì lại chạ làm sao. (nhưng chỉ dám đi 30 cây chuối) Các cụ nào biết lý do làm sao không ạ. Em chưa về nên chưa đi kt được. Xe em ford mondeo ạ. Riệu em đã rót sẵn rồi ạ
Chắc cụ mơ chứ HT lái toàn sắt thép, không thể như thế được. HT trợ lực thủy lực nó làm việc đúng theo cái tên, nghĩa là vẫn có cơ nối liền mạch từ tay lái xuống bánh xe, đó là về mặt kỹ thuật, còn tâm linh thì là người trần mắt thịt, em không tỏ.

niceshot

Xe container
Thế cụ post bài này lúc đang chạy tiếp à, hay đã đến nơi cần đến rồi?

Nếu đã đến nới, dù là tỉnh nào thì cụ cũng nên đưa xe đi ktra, trừ trường hợp cụ nghĩ lại và thấy cảm giác mất lái lúc đó là do "phê" thuốc :P Cụ hút thuốc gì vậy?

kasay

Xe tải
Cụ không nói rõ là lúc đó cụ hút thuốc gì? Hay là lúc đó cụ đang hút ke hay cỏ :D

fatboy

Xe tăng
Cụ suýt bị ma bắt đấy.
Chắc là ma nữ thấy cụ đẹp trai... :D

HANO

Đi bộ
Gửi: My mò
Chắc chắn là xe bạn có vấn đề chứ không phải ảo giác đâu
Mang về Ford kiểm tra gấp.
Chúc lái xe an toàn!
Chào.

My Mò

Xe điện
Em CB mẫn cán nên chả biết mấy cái loại thuốc mà các cụ nói đâu. Em hút man bờ dô thôi ạ mong các cụ đừng hiểu lầm. Em sợ quá nên cũng chả nghĩ cờ hụp gì cả

Chỉnh sửa cuối:
có thể kụ lơ tơ mơ ngủ chăng? hay mặt đường không phẳng? còn về kỹ thuật cái này em chưa gặp bao h.nếu sảy ra sự cố với xe,như modeo.thì phanh và tay lái cứng ngắc lun.vì hỏng điện hay trợ lực thì,thì trợ lực trên xe toi hết. em dự cái mặt đường kụ đi nó bị lõm kiểu "lòng chảo " làm bánh xe lúc tiếp súc.lúc không tiếp súc với mặt đường.gây ra tình trạng mất ma sát.giảm tác động lực lên bánh xe và tay lái.làm kụ thấy tay lái nhẹ hều.lúc nào goback đoạn đấy.kụ kiểm chứng lại nhé. chúc kụ đi an toàn.kụ về hn chưa.hay vẫn ở sg?

My Mò

Xe điện
có thể kụ lơ tơ mơ ngủ chăng? hay mặt đường không phẳng? còn về kỹ thuật cái này em chưa gặp bao h.nếu sảy ra sự cố với xe,như modeo.thì phanh và tay lái cứng ngắc lun.vì hỏng điện hay trợ lực thì,thì trợ lực trên xe toi hết. em dự cái mặt đường kụ đi nó bị lõm kiểu "lòng chảo " làm bánh xe lúc tiếp súc.lúc không tiếp súc với mặt đường.gây ra tình trạng mất ma sát.giảm tác động lực lên bánh xe và tay lái.làm kụ thấy tay lái nhẹ hều.lúc nào goback đoạn đấy.kụ kiểm chứng lại nhé. chúc kụ đi an toàn.kụ về hn chưa.hay vẫn ở sg?
Em về rồi. Lại lên TQ quê ngoại của gấu sửa cái nhà để cho thuê. Em bị trên này mà. Lúc đấy sợ quá nên cũng không nghĩ là kt mặt đường xem dư lào cụ ạ

N_V_L

Xe điện
cụ mang xe đi khám đi.... chúc mừng cụ chủ tai qua

kh6d

Xe tăng
Chắc cụ hở chỗ nào rồi nên các e ý trêu tý thôi ;))

giacmoxe4

Xe điện
Nghe như chuyện bịa ý nhỉ?Nhưng Cụ cũng nên mang xe đi kiểm tra cho nó yên tâm.

ktphong

Xe tăng
có lần e đi xe máy, buổi trưa nắng lắm ko biết ngủ gật hay say nắng nữa nhưng tự nhiên thấy mình đang đi bên trái đường, giật mình toát hết mồ hôi. may là hôm đó trưa nắng, đường vắng ko có ai đi ngc chiều, nếu ko thì toi mạng rồi. nghĩ lại giờ vẫn sợ các cụ ạ