[Funland] Em hỏi về phí công chứng cho tặng nhà

Tony_Le

Xe container
Cụ quote nick đi bộ vài trăm mã làm gì 😄. Thế cụ đi mua đồ bị khống giá cụ thấy sao? Lạ thật, đi mua cái điện thoại còn chọn chỗ rẻ hơn 1tr mà mua, nhưng công chứng thì giá nào cũng được???
Tức chứ.

Mua điện thoại chọn chỗ rẻ đúng rồi.

Đi mua đất thì Công Chứng chọn chỗ uy tín thôi chứ thằng bán trả tiền phí, quan tâm làm gì. Còn khung giá công chứng thì cũng dễ biết, bán nhà chục tỏi, cho thêm công chứng vài đồng nó làm cho nhanh cũng đáng. Giờ này vắng người chứ mùa sốt đất thì biết cảnh.

Phuongntk

Xe tải
Em không biết, 10% kia kiểu thuế thu nhập vãng lai quá.

Vậy làm thủ tục bán quách cho nhanh (tiền không lấy)

Cho tặng miễn thuế là bố mẹ cho con, ông bà cho cháu, anh chị em ruột cho nhau và ngược lại.
Dạ đúng là thuế thu nhập đấy ạ. Em làm hợp đồng 1 giao dịch vừa cho tặng vừa thừa kế, giờ lại cả thêm chuyển nhượng nữa cũng hơi phức tạp ạ

Khongdanhvong

Xe điện
Tức chứ.

Mua điện thoại chọn chỗ rẻ đúng rồi.

Đi mua đất thì Công Chứng chọn chỗ uy tín thôi chứ thằng bán trả tiền phí, quan tâm làm gì. Còn khung giá công chứng thì cũng dễ biết, bán nhà chục tỏi, cho thêm công chứng vài đồng nó làm cho nhanh cũng đáng. Giờ này vắng người chứ mùa sốt đất thì biết cảnh.
Cụ lấy đâu ra chục tỷ vậy, lại không đọc mà nói bừa rồi. Đất có hơn hai tỷ. Làm ăn thì cũng phải giữ chữ tín, em hỏi giá đàng hoàng, trả lời sao thì làm đúng như thế chứ có ăn mất đồng nào của họ đâu? Hay là cụ mua điện thoại cho người bán vài trăm đi đáng gì.

HI_CLASS

Xe điện
Cụ lấy đâu ra chục tỷ vậy, lại không đọc mà nói bừa rồi. Đất có hơn hai tỷ. Làm ăn thì cũng phải giữ chữ tín, em hỏi giá đàng hoàng, trả lời sao thì làm đúng như thế chứ có ăn mất đồng nào của họ đâu? Hay là cụ mua điện thoại cho người bán vài trăm đi đáng gì.
Giá cc nps phụ thuộc giá đất, ng ta đến nhà thấy giá trị miếng đất cao hơn thì thu cao hơn. Mà giá thu cc tại nhà 2tr là quá rẻ. Phải bọn khác nó thu có khi còn cao hơn.

Khongdanhvong

Xe điện
Giá cc nps phụ thuộc giá đất, ng ta đến nhà thấy giá trị miếng đất cao hơn thì thu cao hơn. Mà giá thu cc tại nhà 2tr là quá rẻ. Phải bọn khác nó thu có khi còn cao hơn.
Chỗ em ký không phải tại miếng đất cho tặng cụ nhé. Chính cụ cũng biết giá cc phụ thuộc giá đất mà lại biết 2tr là rẻ hay đắt bất kể giá trị miếng đất bao nhiêu??? Công chứng mua bán nhà đất hai tỷ sau đó so với nhà 10 tỷ và lại nói là rẻ.
Đúng kiểu đi mua rau thì mặc cả mà đi vào nhà hàng ăn thì lại trả thoáng.
Phải bọn khác thu cao hơn thì em không trả nhé. Vì sao? Giá cả đã thỏa thuận rồi, tự nhiên nâng giá lên và bắt trả? Em trả lúc đó với điều kiện giá khung đất họ tra đúng. Bảo sao VN toàn làm ăn kiểu chộp giật, chính các cụ Fun đầy tri thức còn thấy chộp giật là bình thường cơ mà 😄.

Chỉnh sửa cuối:

timeout

Xe điện
Em lên hóng các cụ tư vấn. Xung quanh Ba Đình có phòng công chứng nào ngon lành để em nghiên cứu làm thủ tục giống cụ chủ thớt. Mấy vụ nhà đất em ko rành lắm nên coi như mù kiến thức.

Tony_Le

Xe container
À, vụ cho tặng nhà trong ngõ nhỏ giá trị thấp, băn khoăn phí công chứng viết chình ình trên kia ai chả biết.

Còn đọc mỗi mấy dòng đơn giản cũng không hiểu ai là chủ thế vấn đề, trong đầu cứ loanh quanh mấy trăm k thì …

Hỏi trên đây thì đã có câu trả lời, áp đất nhà mình xong rồi ra phòng công chứng mà đòi tiền trả dư, nhà cụ ở đâu, giá bao nhiêu, ai biết mà quan tâm cụ nói Đúng hay sai

Còn việc trên mạng người ta sống sao kệ người ta đi. Em mua điện thoại thì không cho tiền ai nhưng bán đất thì cho tiền là quyền của em, đấy là khác biệt và cũng là cái cụ không bao giờ phân biệt được.

Khongdanhvong

Xe điện
À, vụ cho tặng nhà trong ngõ nhỏ giá trị thấp, băn khoăn phí công chứng viết chình ình trên kia ai chả biết.

Còn đọc mỗi mấy dòng đơn giản cũng không hiểu ai là chủ thế vấn đề, trong đầu cứ loanh quanh mấy trăm k thì …

Hỏi trên đây thì đã có câu trả lời, áp đất nhà mình xong rồi ra phòng công chứng mà đòi tiền trả dư, nhà cụ ở đâu, giá bao nhiêu, ai biết mà quan tâm cụ nói Đúng hay sai

Còn việc trên mạng người ta sống sao kệ người ta đi. Em mua điện thoại thì không cho tiền ai nhưng bán đất thì cho tiền là quyền của em, đấy là khác biệt và cũng là cái cụ không bao giờ phân biệt được.
Cụ đọc thì cần đọc đến nơi đến chốn, cái nào không có thông tin thì đừng quy chụp, có mỗi việc đơn giản thế cũng không biết ạ? Thế hóa ra nếu không có thông tin thì cứ áp vào mà chửi. Giờ trên mạng thì đâu cần văn hóa, ai biết mình là ai đúng không cụ?
Người trên mạng sống sao kệ, em là người trên mạng đây, sao cụ không kệ nhỉ?
Cụ không cho tiền người bán điện thoại mà cho tiền người công chứng, còn em thì không, nhất là nếu nói không giữ chữ tín, khống giá. Đấy là điều cụ cũng không phân biệt nổi đâu.