[Funland] Em hỏi về khí hậu Nha Trang

chim-ưng

Xe tăng
Cụ hỏi khó quá. Con người thì mỗi nơi có 1 nét riêng. Vũng Tàu nhiều người gốc bắc nên nếu từ bắc vào sẽ dễ thích nghĩ hơn. Em cũng dân Thái Bình vào Vũng Tàu hơn chục năm rồi.
Nhà Trang thì chỉ có bãi biển đẹp hơn Vũng Tàu thôi. Còn lại thì tất cả không bằng Vũng Tàu được

ở Vũng Tàu mần ăn rễ hơn vì dầu khí và dân TP HCM thứ 7 , chủ nhật đi Vũng Tàu nhiều , e chỉ biết có mỗi thế .

onano69

Xe container
Em thấy thỉnh thoảng đi biển chơi vài hôm thì thích, ở lâu cũng sợ cái nắng gió vị mặn của biển nếu ai quan tâm đến da dẻ nhan sắc :))

nowhereland

Xe điện
Nha Trang khí hậu thì ok hơn HN nhiều, ăn uống cũng không khó khăn gì với người Bắc vào. Nhưng để kiếm tiền thì cơ hội chắc hơi ít vì hầu hết trông cả vào du lịch.

Gionam72

Xe lăn
ở Vũng Tàu mần ăn rễ hơn vì dầu khí và dân TP HCM thứ 7 , chủ nhật đi Vũng Tàu nhiều , e chỉ biết có mỗi thế .
Vũng Tàu có du lịch, công nghiệp, cảng biển, thủy hải sản sản. Nên dễ kiếm sống hơn. Gần SG nên cần là có ngay.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Nha Trang nóng đã là gì so vs HN SG đâu cụ, ít ra nó còn gió biển thoáng đãng
Em cực thích NhaTrang luôn

landaumuaxe

Xe điện
Thời tiết Nha Trang so với vũng tàu thế nào cụ có dễ chịu không?
Em ở vũng tàu dịp Tết thì thấy khá được tuy nhiên em thấy ở Đà Lạt còn thích hơn vũng tàu nhiều.
hic, e lại chưa ở vũng tàu để biết, đà lạt e có qua, nhưng lại k đủ dài để đánh giá, nhưng e k khoái kiểu sáng áo khoác, trưa áo cộc, tối áo rét ở ĐL lắm

antidau

Xe container
Em nghe người ta nói mùa Khô ở Nha Trang rất nóng?
mà em đang tính bỏ HN vào đó khởi nghiệp.
Cụ nào có kinh nghiệm sinh sống ơ Nha Trang góp ý em phát
Nghèo như dân Phồng bọn em mới hay phải vào Nha Trang lái taxi chứ cụ dân Hà Nội đất đai đầy vào làm gì
Giờ không có khách du lịch Trung Quốc, khách Nga cụ vào đó mua lại 1 nhà nghỉ cũng ế khách lắm 8-x

langthangnoidau

Xe buýt
Còn chưa vào đó mấy mà tính khởi nghiệp luôn à cụ :D Vào vài tháng đi thì biết hay chứ lại khởi nghiệp qua of thì mệt

phuongan

Xe điện
Em thấy thỉnh thoảng đi biển chơi vài hôm thì thích, ở lâu cũng sợ cái nắng gió vị mặn của biển nếu ai quan tâm đến da dẻ nhan sắc :))
Ôi em thấy phụ nữ ở Nha Trang vẫn trắng nõn.
@ Cụ thớt dongnguyenmoc : em đi công trình ở Nha Trang 4 năm, thì thấy thời tiết trong NT dễ chịu hơn HN rất nhiều. Dù có nắng nóng, cứ vào bóng cây là dịu luôn bởi độ ẩm không cao như HN. Không có mưa phùn, nồm ẩm.
Mấy tháng cuối năm có gió chướng, khô nẻ nhưng đã trải qua mùa đông ngoài bắc rồi thì chuyện này như muỗi đốt inox, có gió hơi khó chịu tẹo thôi.
Về ăn uống thế mạnh là hải sản ngon bổ rẻ, rau củ quả thông dụng thì không ngon bằng ngoài bắc vì dù sao đủ rét mướt khắc nghiệt hình như cây củ quả nó đậm đà thơm ngọt hơn hẳn, bù lại có những loại rau củ quả đặc trưng vùng nắng nóng.
Con người thì hiền lành, thật thà chất phác.

beSuSu

Xe điện
vầng, e có thời gian 2 tuần ở trong đó, thì đúng là sáng nóng, oi, chiều mát dễ chịu, tối thì sướng hơn, e ở đợt 1 là tháng 3, tầm 1 tuần, tháng 6 ở 1 tuần, còn các mùa khác không rõ, nhưng cái nóng đấy, chưa bằng HN được, có lẽ do e ở ven biển tất cả thơi gian đó, nhưng để mà sống dễ chịu thì e nghĩ hơn HN, cụ chủ mạnh dạn lên
Hn khó chịu chủ yếu do độ ẩm cao, mồ hôi ko bay hơi đc.
Nhiệt độ thì vùng ven Hn cũng ko cao hơn NT nhiều. Nội thành thì là bê tông hóa, ko tính đc.

The Avenue

Xe buýt
Nếu có cơ hội được chọn, em cũng muốn chuyển vào đó sốngvà làm việc, ngoài này ngột ngạt bon chen, khí hậu nồm ẩm, nóng nực khiến tinh thần thể chất kém hẳn

landaumuaxe

Xe điện
Hn khó chịu chủ yếu do độ ẩm cao, mồ hôi ko bay hơi đc.
Nhiệt độ thì vùng ven Hn cũng ko cao hơn NT nhiều. Nội thành thì là bê tông hóa, ko tính đc.
vùng ven HN cũng nóng lè lưỡi, có cái quan trọng nhất ở NT nó khác hoàn toàn, đặc biệt gần biển nó thoáng hơn , khác hẳn chứ lại

quanduideple

Xe tải
Cụ hỏi khó quá. Con người thì mỗi nơi có 1 nét riêng. Vũng Tàu nhiều người gốc bắc nên nếu từ bắc vào sẽ dễ thích nghĩ hơn. Em cũng dân Thái Bình vào Vũng Tàu hơn chục năm rồi.
Nhà Trang thì chỉ có bãi biển đẹp hơn Vũng Tàu thôi. Còn lại thì tất cả không bằng Vũng Tàu được
Vũng tàu khu vực nào nhà cửa còn ít tiền, ở được cụ ơi?

beSuSu

Xe điện
vùng ven HN cũng nóng lè lưỡi, có cái quan trọng nhất ở NT nó khác hoàn toàn, đặc biệt gần biển nó thoáng hơn , khác hẳn chứ lại
nó là độ ẩm đấy cụ ạ.
Ko phải khó chịu do nhiệt độ đâu.

winnghiepdu

Xe điện
hic, e lại chưa ở vũng tàu để biết, đà lạt e có qua, nhưng lại k đủ dài để đánh giá, nhưng e k khoái kiểu sáng áo khoác, trưa áo cộc, tối áo rét ở ĐL lắm
Ở vũng tàu dịp Tết thì em vẫn thấy người nó vẫn hơi khó chịu do nóng vẫn phải ngồi quạt suốt còn lại vào Đà Lạt thì thoải mái lúc nào cũng dễ chịu nên em vẫn thích khí hậu Đà Lạt , mặc dù vũng tàu có lợi thế là nó cực gần Sài Gòn,
Liệu Bình Thuận mạn Phan thiết khí hậu nó có như vũng tàu không các cụ nhỉ

Gionam72

Xe lăn
Ở vũng tàu dịp Tết thì em vẫn thấy người nó vẫn hơi khó chịu do nóng vẫn phải ngồi quạt suốt còn lại vào Đà Lạt thì thoải mái lúc nào cũng dễ chịu nên em vẫn thích khí hậu Đà Lạt , mặc dù vũng tàu có lợi thế là nó cực gần Sài Gòn,
Phan Thiết cũng tương tự Vũng Tàu ạ. Nắng hơn tý.

leenamtuankorea

Xe tăng
Bình Thuận nóng chảy mỡ rát bỏng. Phan Thiết, Phan Rang thì cũng thôi rồi. Đặc sản nắng, gió quanh năm. Được cái ở bóng râm thì nó ko kinh khủng như Hà Nội 36 độ trở lên.

hoviethung

Xe lăn
Nếu so với Hà Nội hay miền Trung thì Nha trang không nóng chút nào cụ.
Cụ nói chuẩn đó.NT không có khái niệm nồm ẩm. Nhiệt độ đôi khi cao như ngoài Bắc nhưng vẫn mát do có khí hậu biển điều hoà. Mùa đông lạnh chỉ cần chăn mỏng. Rôm sảy ngoài Bắc vào đây lặn tiệt.