[Funland] Em hỏi về họp trực tuyến

Em thấy mấy Cty nước ngoài cỡ vừa và chỗ em dùng Skype
Một ông nói, cả làng có cùng nghe và thấy hình được không hả cụ?

Em cũng đang quan tâm cái này. Tiêu chí là đánh du kích, ít xiền thôi chứ giải pháp trực tuyến trên mạng có đầy nhưng xiền nhiều quá, Cty ít vốn chơi kg lại.

s0s82

Xe tải
Em vote một phiếu cho skype. Trước bọn em họp với khách hàng Nhật qua Skype suốt. Mạng tốt thì chơi cả webcam luôn.

thanghrm

Xe hơi

Em cũng đang quan tâm cái này. Tiêu chí là đánh du kích, ít xiền thôi chứ giải pháp trực tuyến trên mạng có đầy nhưng xiền nhiều quá, Cty ít vốn chơi kg lại.
Tình hình em cũng đang tham khảo một số nhà cung cấp, tính ra cũng nặng đòn phết (chi phí thiết bị, lắp đặt cho một đầu Cầu:30 củ. Tiền thuê Server/tháng: 05 củ. E tính làm 06 đầu cầu, tính chi phí max 180 củ thiết bị).

chuotdong

Xe điện

Skype free nó là cầu truyền hình 2 đầu: 1 hội bên Hà Nội thì cả hội ở Hồ Chí Minh nhìn, nghe, tranh luận thỏa mái. Thêm đầu nữa mất phí đắt mà có nhiều nhà cung cấp khác. Skype có cái hay là hội thoại chỉ cần có Smart phone là được, các hãng khác cũng đang dần theo hướng này phù hợp doanh nghiệp quy mô nhỏ và vừa

Còn cụ muốn 3-7 đầu cầu mà cùng xem video nhau được thì các giải pháp cũng đều đắt lòi- mà đó thì không phải Cty nhỏ và vữa rồi. Hoặc bên em dùng giải pháp VPN + phần mềm dậy học thì hạt rẻ nhiều.

thanghrm

Xe hơi
Skype free nó là cầu truyền hình 2 đầu: 1 hội bên Hà Nội thì cả hội ở Hồ Chí Minh nhìn, nghe, tranh luận thỏa mái. Thêm đầu nữa mất phí đắt mà có nhiều nhà cung cấp khác. Skype có cái hay là hội thoại chỉ cần có Smart phone là được, các hãng khác cũng đang dần theo hướng này phù hợp doanh nghiệp quy mô nhỏ và vừa

Còn cụ muốn 3-7 đầu cầu mà cùng xem video nhau được thì các giải pháp cũng đều đắt lòi- mà đó thì không phải Cty nhỏ và vữa rồi. Hoặc bên em dùng giải pháp VPN + phần mềm dậy học thì hạt rẻ nhiều.
Cụ cho em xin tí kinh nghiệm về cái dòng đo đỏ zới!!! Tks cụ

Duejigum

Xe máy
Họp trực tuyến nếu công ty bác quy mô lớn có thể đầu tư thiết bị : Tandberg ỏ Polycom , Sony là những hãng xịn hiện này

thangktvta

Xe tăng
Dùng Skype hay các phần mềm trên nền Internet thì ưu điểm là chi phí đầu tư rẻ và cực rẻ, tuy nhiên chỉ phù hợp với công ty nhỏ, dùng ít. Nhược điểm của nó là phụ thuộc vào nhiều yếu tố: server nhà cung cấp, đường truyền internet (cái này quan trọng)...
Nếu cụ đầu tư vài trăm củ ban đầu và vài chục củ 1 tháng thì nên dùng lease line, không phụ thuộc những thứ ở trên, có thể triển khai nhiều dịch vụ: thoại, internet, truyền hình hội nghị, mạng riêng ảo...hay bất cứ cái gì cụ muốn, miễn là cụ có thiết bị đầu cuối hỗ trợ.
Để mai cháu alo cụ xem sao nhé!

fatmanbk84vn

Xe hơi
Công ty em dùng cả polycom lẫn hdcom, hay liên lạc với kh Nhật
polycom chất lượng xấu (có thể do đường truyền kém)
hdcom thì hoạt động gần như hoàn hảo

Giá cả thì em ko rõ, nhưng nếu cụ cần tham khảo thì tuần tới em hỏi cho.
Cụ nhớ inbox nhắc em, vì em ko biết có bài mới đâu.

safenoodles

Xe cút kít
Em hóng thông tin hữu ích ạ. Em cảm ơn các cụ nhiều!

Patriots

Xe lăn
Cụ chủ à ban đầu cụ có thể dùng Teamviewer và Skype đều free nếu chuyên nghiệp hơn thì dùng bản Teamviewer tính phí sau đó hiệu ứng tốt thì hãy triển khai VPN Meeting, chứ ban đầu triển khai ngay VPN giá thành đầu tư cao mà chưa đem lại hiệu ứng tốt ngay thì cụ sẽ bị ném đá đầu tiên. Còn công ty cụ ngon có kinh phí cỡ 120K US em sẽ tư vấn cho cụ chủ giải pháp hạ tầng ban đầu về CNTT ngon nghẻ ngay, để sau này cụ có thể mở rộng ra triển khai cả ERP nữa, nếu Sếp của cụ thích và sẵn sàng chi cho việc đó. Đến khi triển khai cả ERP thì cỏ thể kinh phí lên 7 con số rồi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Ga_nha15

Xe hơi
Công ty em vẫn họp trực tuyến mà, nhưng em chả biết là dùng dịch vụ gì đâu, họp quan trọng thì lên văn phòng, video conference gì đó
Vớ vẩn thì ngồi trà đá qua webex là đựoc

khottabit

Xe container
Dear all;

Chả là công ty em hoạt động trong lĩnh vực xây dựng, bao gồm dự án trên các tỉnh Việt Nam và các dự án nước ngoài. Trong khi đó, trụ sở công ty ở tại Hà Nội; do vậy, bài toán đặt ra để tiết kiệm "thời gian", chi phí đi lại, quản trị điều hành các dự án được sát so với thực tế công. Công ty em đang dự kiến triển khai họp trực tuyến, do vậy mạo muội hỏi các cụ nào đã từng triển khai và đang áp dụng chia sẻ kinh nghiệm và chỉ giáo giúp, nên chọn gói nào? đơn vị nào? ngon bổ rẻ? hiệu quả!!!!!

Thân!
Cái này cụ phải ước lượng tần suất họp và số địa điểm họp + quy mô phòng họp để từ đó tính ra đc suất đầu tư mới dễ so sánh biết được sẽ tiết kiệm đc bao nhiêu so với chi phí đi lại, c.tác ;;).
Trc đây bên ngành e chi phí đi lại c.tác là rất lớn và có nhiều lờ đờ đi họp hình như là công việc chính. Nên từ 2007 đ.vị e đã liên tục triển khai & hoàn thiện h.thống Video Conferencing kết nối từ các nơi có đầu tư lớn như những công trình trọng điểm quốc gia tới các bộ liên quan Công thương, Tài chính, VPCP... với chi phí đầu tư ban đầu cho trang th.bị + hạ tầng mạng + thuê đường truyền backbond và backup cũng ko nhỏ đâu ợ, được cái tính về lâu dài thì đúng là tiết kiệm đc hẳn khoản chi phí c.tác nhất là khoản "tiếp khách" kém văn minh và các LĐ cũng đỡ phải đi "quốc nội" chán ngắt :P. Bọn e cũng đã triển khai VC cho hầu hết các đ.vị trong ngành với suất đầu tư nhỏ hơn tùy thuộc quy mô đơn vị. Nếu cụ cần e có thể mời cụ tham quan hệ thống VC ở trụ sở tập đoàn kết nối với đ.vị nhỏ như VP chỗ e ở HN và TP.HCM hay trong Dung quất như thế nào.
Câu hỏi gói nào? nhà thầu nào? tính hiệu quả ... của cụ reply thì dài lắm, cụ q.tâm thì pm em rồi trao đổi tiếp ợ

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ chủ à ban đầu cụ có thể dùng Teamviewer và Skype đều free nếu chuyên nghiệp hơn thì dùng bản Teamviewer tính phí sau đó hiệu ứng tốt thì hãy triển khai VPN Meeting, chứ ban đầu triển khai ngay VPN giá thành đầu tư cao mà chưa đem lại hiệu ứng tốt ngay thì cụ sẽ bị ném đá đầu tiên. Còn công ty cụ ngon có kinh phí cỡ 120K US em sẽ tư vấn cho cụ chủ giải pháp hạ tầng ban đầu về CNTT ngon nghẻ ngay, để sau này cụ có thể mở rộng ra triển khai cả ERP nữa, nếu Sếp của cụ thích và sẵn sàng chi cho việc đó. Đến khi triển khai cả ERP thì cỏ thể kinh phí lên 7 con số rồi cụ ạ.
Iem cũng nghĩ giống kụ, hehe

Cụ chủ à ban đầu cụ có thể dùng Teamviewer và Skype đều free
.
Em quan tâm cái này cụ ợ. Cụ mô tả sâu sâu cho em tham khảo với.
Cty em là nhà nước nhưng có khác gì tư nhân đâu, vốn liếng trên chẳng cấp về. Em có 1 cửa hàng TT và 8 cửa hàng ở 8 huyện. Cửa hàng nào cũng có sẵn máy tính, webcam, đường truyền dữ liệu. Được cái đường truyền dữ liệu hơi bị ngon (vì dữ liệu online). Thế nên muốn tận dụng mấy thứ có sẵn để làm cái trực tuyến cho anh em đỡ phải đi lại vất vả. (tiếng rõ còn hình... nhòe cũng được . Quan trọng là 1 thằng nói thì 8 thằng còn lại cùng nghe được. :)) )

Patriots

Xe lăn
Em quan tâm cái này cụ ợ. Cụ mô tả sâu sâu cho em tham khảo với.
Cty em là nhà nước nhưng có khác gì tư nhân đâu, vốn liếng trên chẳng cấp về. Em có 1 cửa hàng TT và 8 cửa hàng ở 8 huyện. Cửa hàng nào cũng có sẵn máy tính, webcam, đường truyền dữ liệu. Được cái đường truyền dữ liệu hơi bị ngon (vì dữ liệu online). Thế nên muốn tận dụng mấy thứ có sẵn để làm cái trực tuyến cho anh em đỡ phải đi lại vất vả. (tiếng rõ còn hình... nhòe cũng được . Quan trọng là 1 thằng nói thì 8 thằng còn lại cùng nghe được. :)) )
Em ở HN hôm nào cụ mời em Cafe em tư vấn về hai món trên free cho cụ, nhưng nếu cụ chơi tới 8 điểm thì không free được đâu cụ ạ, tối đa chỉ 5 điểm gì đó cụ, về cái này em phải cập nhật. Nếu đường truyền nhanh thì tiếng và hình đều ok cụ ạ. Bên em vẫn Demo thiết bị online như vậy, còn Demo cả màn hình từ bên nc ngoài về. Cái chính đường truyền nhanh. Micro, webcam ổn chút là được.

chuotdong

Xe điện
Em ở HN hôm nào cụ mời em Cafe em tư vấn về hai món trên free cho cụ, nhưng nếu cụ chơi tới 8 điểm thì không free được đâu cụ ạ, tối đa chỉ 5 điểm gì đó cụ, về cái này em phải cập nhật. Nếu đường truyền nhanh thì tiếng và hình đều ok cụ ạ. Bên em vẫn Demo thiết bị online như vậy, còn Demo cả màn hình từ bên nc ngoài về. Cái chính đường truyền nhanh. Micro, webcam ổn chút là được.
Truyền kiểu dùng Teamview thì có nghĩa là chỉ show 01 màn hình máy tính cho cả 10 cầu xem ? chứ không phải truyền hình hội nghị - giống kiểu dùng phần mềm dậy học bên em. Em nghĩ truyền hình hội nghị nghĩa là truyền cả tiếng và hình của khung cảnh các đầu cho các bên cùng xem. Dù sao cũng hay đấy, khi nào cụ demo cafe cho em cũng tham khảo thêm nhé