[Funland] Em hỏi về họp trực tuyến

foodplaza.vn

Xe đạp
Cái này còn tùy thuộc tài chính từng công ty, nếu có điều kiện em thấy nên dùng Polycom.
Chủ thớt chú trọng giá cả thì nên cân nhắc kỹ các phương án nhé
- Phần cứng: giờ có nhiều nhà cung cấp lắm, bác mà email hoặc gọi điện thì kinh doanh bắn tới tấp, vồ văn vập ấy chứ. Nhưng chi phí đầu tư hơi bị khủng đấy nhé
- Phần mềm: mới thấy có trueconf với bác worldmeeting thì phải, thấy quảng cáo mà quên tên rồi. ưu điểm là giá cả rẻ, số lượng điểm cầu lớn ( trueconf 250 điểm cầu cơ, tha hồ mà dạy học, đào tạo từ xa, họp đối tác chi nhanh abc các kiểu )

Đấy. bác tham khảo xem nhé

foodplaza.vn

Xe đạp
Chính xác, e nói thế thôi chứ ai người ta free cho mình pm hay như thế. Để e nghiên cứu đóng phí vậy. Nhưng chắc e chơi skype thôi
Skype đóng phí tối đa bn điểm bác? mà hình nó sẽ xấu nhé, vì cam của lap thì chả mấy khi đẹp. Bác hứng thì tìm mấy thằng phần mềm free quốc tế khác về mà thử cả thể. Spin hay Teamviewer hay skype...
Nếu lên đời, cài đặt nhanh, sử dụng dễ dàng thì ới em nhé, nhà em có người làm phần mềm bên này.

foodplaza.vn

Xe đạp
Bên bác có điều kiẹn thì cứ Cisco, polycom, Sony, Tanberg mà phang, còn ngân sách vừa phải thì bác làm mộtbtaif khoản trọn gói của thằng Microsoft Skype+ Microphone kiêm speaker jabra 410 hoặc 510 chạy lê ta phê, công ty em họp voice conference trên con 410 giữa Hong Kong, Singapore, Việt Nam và nối em cam Logitech C615 HD cả tiẻmgs đồng hồ quá phê.

Bên em dùng ADSL Ftth 42mbps của vnpt. Bămg thông quốc tế thì cứ thằng vnpt là số 1.
Ok, em sẽ check thử xem thế nào. Tiền không nhiều nên mấy giải pháp cứng cựa kia không khả thi lắm, hố hố, hỏi rồi toàn tiền cỡ vài trăm tới tị thôi. Sếp bảo tiền đấy tao để thưởng dần cho đứa nào có sáng kiến hay, ý kiến tồi tao tống cổ.

itsupport

Xe máy
Chuấn đấy, bên mình cũng đang dùng giải pháp của VDC thấy cũng ổn. Cái chính là đầu tư cơ sở hạ tầng vừa phải nhé các cụ.

Links tham khảo :http://vmeet.vnn.vn/vdco/gia-cuoc.htm

foodplaza.vn

Xe đạp
Cái này còn tùy thuộc tài chính từng công ty, nếu có điều kiện em thấy nên dùng Polycom.
thấy chuyên gia viết thế này bác ạ:
Tại Việt Nam, nhiều khách hàng mới chỉ biết đến các giải pháp , dịch vụ Hội nghị truyền hình thế hệ cũ sử dụng endpoint phần cứng và codec H264-AVC như: Polycom, Cisco Tandberg, Sony. Trong khi trên thế giới, chuẩn SVC đang phát triển nhanh chóng và thay thế AVC nhờ những ưu điểm vượt trội.

thienthantocdo

Đi bộ
Chuấn đấy, bên mình cũng đang dùng giải pháp của VDC thấy cũng ổn. Cái chính là đầu tư cơ sở hạ tầng vừa phải nhé các cụ.

Links tham khảo :http://vmeet.vnn.vn/vdco/gia-cuoc.htm
vdc? em nghe mng bảo chỉ mạnh đường truyền thôi, còn giải pháp lởm khởm lắm
Có tin nội bộ là cụ giám đốc bên đó còn đang đi tìm giải pháp bổ sung, hô hô