[Funland] Em hỏi thông tin về học viện Minh Trí Thành?

bmw198x

Xe buýt
Gia đình tôi là tấm gương điển hình cho việc ghi nhận và người thân càng có động lực bay quên lối về . Tuỳ các bác nhận định . Khi đã được lập trình hệ tư tưởng nâng bản ngã lên cao rồi thì khó mà xuống được . Chọn bạn mà chơi chọn thầy mà học .
ngay từ đầu gia đình vẫn động viên thậm chí mềm mại uyển chuyển , mà càng uyển thì càng sai chẳng thấy hiệu quả đâu . Giờ đangtiếc vì ko dập lửa từ mới là đống rơm .
Nói chung nếu dạy con người ta tốt lên thì đáng hoan nghênh mà. Tuy nhiên, ai không bị bà lanh này làm cho lú lẫn thì đều nhận thấy là mụ ấy lừa lọc một cách bài bản để thu tiền về cho bản thân chứ đâu phải mục đích cứu nhân độ thế gì. Chuẩn nhất là mụ lanh cũng chỉ coi học viên là con mồi của mụ ấy mà thôi vì đối với mụ ấy thì họ cũng chỉ là người dưng mà thôi. Tuy nhiên những người đó là người thân của chúng ta, không biết họ lĩnh hội được gì nhưng chúng ta - những người thân của họ thì cảm thấy bị mất mát và ảnh hưởng rất nhiều từ tiền bạc đến tình cảm.

mandarhy

Xe tải
Gia đình tôi là tấm gương điển hình cho việc ghi nhận và người thân càng có động lực bay quên lối về . Tuỳ các bác nhận định . Khi đã được lập trình hệ tư tưởng nâng bản ngã lên cao rồi thì khó mà xuống được . Chọn bạn mà chơi chọn thầy mà học .
ngay từ đầu gia đình vẫn động viên thậm chí mềm mại uyển chuyển , mà càng uyển thì càng sai chẳng thấy hiệu quả đâu . Giờ đangtiếc vì ko dập lửa từ mới là đống rơm .
đúng là sẽ có những người khi thấy người nhà động viên, cảm thấy có chút thành tựu sẽ mong muốn nhiều hơn. Theo mình nghĩ thì những người như vậy, ngoài cảm giác cô đơn có sẵn, trong họ còn có cảm giác yếu thế, rất yếu thế nên mong muốn khẳng định bản thân càng mãnh liệt, dẫn đến khi thấy học có hiệu quả sẽ càng mong muốn học nhiều hơn để đạt được những ước muốn sâu xa hơn. Do vậy, động viên mà vẫn không hiểu rõ người thân của mình đang có vấn đề gì thì cũng không thể giải quyết được.

Chủ quan mình nghĩ, mọi người khi đến với cô Lanh và sẵn sàng nghe các video của cô ấy sẽ có các trường hợp sau:
1. tò mò, muốn bổ sung thêm thông tin cho hiểu biết của mình và giúp giải quyết một vài vấn đề còn khúc mắc của bản thân.
2. có nhiều vấn đề, muốn tìm kiếm giải pháp cho vấn đề của mình. Mà tùy vào mức độ nghiêm trọng của vấn đề mà tham gia vào các khóa học ở mức độ khác nhau.
Những người mà tham gia khóa học vài trăm triệu theo mình nghĩ thì vấn đề của họ đã nhiều đến mức họ đắm chìm mà không thể kiểm soát bản thân nữa rồi. Những mong muốn không thành đã nhiều đến mức mà họ khao khát được khẳng định bản thân, được chói lóa để bù đắp cho cuộc sống mà họ cảm thấy u tối trước đó (dù bản thân họ trước đó không thể hiện ra, chỉ là sự u tối trong cảm xúc, nội tâm của họ).
Tuy nhiên, sẽ vẫn có những người khác có sẵn tiền, mấy trăm không là gì tham gia học để biết thêm thì cũng tốt, có chỗ sinh hoạt vui vẻ.

Do vậy, như nhà cụ thì đã rẽ ngang rồi, nhưng như những gia đình khác, người thân mới manh nha muốn học, bỏ nhiều thời gian vào các buổi Zoom hội thảo mà các cụ muốn giúp người thân xa rời cô Lanh, mình nghĩ có lẽ chính bản thân các cụ cũng cần tìm hiểu các phương pháp chữa lành cho vợ mình để vợ mình kết nối với mình thay vì kết nối với cô Lanh.

Nhanh nhất là 2 vợ chồng cùng nhau nghe mấy cái Youtube của cô ấy mà thảo luận với nhau (nghe Youtube của cô ấy vì vợ đang mê cô ấy) đến điểm 2 vợ chồng đồng thuận, hiểu nhau hơn. Làm đến được mức này nghĩa là cũng nghe Youtube của cô ấy đủ nhiều, đến lúc vào Zoom hội thảo sẽ vừa nghe vừa buồn ngủ giống em thôi các cụ ạ.

Thương lắm

Xe máy
đúng là sẽ có những người khi thấy người nhà động viên, cảm thấy có chút thành tựu sẽ mong muốn nhiều hơn. Theo mình nghĩ thì những người như vậy, ngoài cảm giác cô đơn có sẵn, trong họ còn có cảm giác yếu thế, rất yếu thế nên mong muốn khẳng định bản thân càng mãnh liệt, dẫn đến khi thấy học có hiệu quả sẽ càng mong muốn học nhiều hơn để đạt được những ước muốn sâu xa hơn. Do vậy, động viên mà vẫn không hiểu rõ người thân của mình đang có vấn đề gì thì cũng không thể giải quyết được.

Chủ quan mình nghĩ, mọi người khi đến với cô Lanh và sẵn sàng nghe các video của cô ấy sẽ có các trường hợp sau:
1. tò mò, muốn bổ sung thêm thông tin cho hiểu biết của mình và giúp giải quyết một vài vấn đề còn khúc mắc của bản thân.
2. có nhiều vấn đề, muốn tìm kiếm giải pháp cho vấn đề của mình. Mà tùy vào mức độ nghiêm trọng của vấn đề mà tham gia vào các khóa học ở mức độ khác nhau.
Những người mà tham gia khóa học vài trăm triệu theo mình nghĩ thì vấn đề của họ đã nhiều đến mức họ đắm chìm mà không thể kiểm soát bản thân nữa rồi. Những mong muốn không thành đã nhiều đến mức mà họ khao khát được khẳng định bản thân, được chói lóa để bù đắp cho cuộc sống mà họ cảm thấy u tối trước đó (dù bản thân họ trước đó không thể hiện ra, chỉ là sự u tối trong cảm xúc, nội tâm của họ).
Tuy nhiên, sẽ vẫn có những người khác có sẵn tiền, mấy trăm không là gì tham gia học để biết thêm thì cũng tốt, có chỗ sinh hoạt vui vẻ.

Do vậy, như nhà cụ thì đã rẽ ngang rồi, nhưng như những gia đình khác, người thân mới manh nha muốn học, bỏ nhiều thời gian vào các buổi Zoom hội thảo mà các cụ muốn giúp người thân xa rời cô Lanh, mình nghĩ có lẽ chính bản thân các cụ cũng cần tìm hiểu các phương pháp chữa lành cho vợ mình để vợ mình kết nối với mình thay vì kết nối với cô Lanh.

Nhanh nhất là 2 vợ chồng cùng nhau nghe mấy cái Youtube của cô ấy mà thảo luận với nhau (nghe Youtube của cô ấy vì vợ đang mê cô ấy) đến điểm 2 vợ chồng đồng thuận, hiểu nhau hơn. Làm đến được mức này nghĩa là cũng nghe Youtube của cô ấy đủ nhiều, đến lúc vào Zoom hội thảo sẽ vừa nghe vừa buồn ngủ giống em thôi các cụ ạ.
Nếu đơn giản như vậy thì tốt . Có thể so sánh mới mai Thuý , nếu để đồng cảm với người nghiện để dùng thử là thôi cũng xong mình rồi . Tuy rằng ko phải cứ 100 người là cả 100 người dấn sâu. Nhưng đã để bản thân nương theo là chấp nhận vào trong 1 guồng quay , khi đã quay tít khó lòng thoát ra .
mỗi gia đình đều có những lúc cơm ko ngọt canh chẳng lành . Ai cũng có những khiếm khuyết , nếu vậy ai cũng cần chữa. Mà mục đích chữa chính bản thân mình để ko làm ảnh hưởng đến ai mà cuối cùng cả nhà phiền não . Mọi vấn đề đều do mình tạo rA cơ mà. Mà lại tiếp tục tạo ra vấn đề thì đâu gọi là sửa bản thân . Người nghiện sẽ bảo tại gia đình ko quan tâm nên tôi mới nghieenj đấy , chữa lành cho tôi đi 😅😅😅

Thương lắm

Xe máy
Mọi thứ đều là tương đối , nếu cứ so sánh phải thật giàu có , con phải thật ngoan ngoãn , chồng phải theo ý mình thì cả đời này có chữa đủ kiểu không được . Mỗi việc chồng và gia đình không ủng hộ việc bỏ nhà bỏ việc ra đi theo học đã nhảy dựng lên đòi bỏ nhà ra ở thuê , rồi tiền tôi làm tôi tiêu .... đấy gọi là tạo ra vấn đề chứ không phải là chữa lành .
cứ chạy theo những thứ đâu xa , quên đi hiện tại , thờigian trôi qua từng ngày , con mình chỉ có 1 mốc vào lớp 1 thôi, 1 mốc vào đại học thôi .... lúc ấy mình ở đâu ???
Mình đi học để giúp con ko xem tivi cơ mà ? Giờ mình lại đi mất ??? Con mình ai nuôi ???? Đấy là may các bác vợ có chồng yêu thật lòng ấy , phải người khác khéo mừng quá đi đi , ở nhà anh lập chi nhánh , anh mở rộng nhân sự . Em cứ mang tiền về là được .

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu đơn giản như vậy thì tốt . Có thể so sánh mới mai Thuý , nếu để đồng cảm với người nghiện để dùng thử là thôi cũng xong mình rồi . Tuy rằng ko phải cứ 100 người là cả 100 người dấn sâu. Nhưng đã để bản thân nương theo là chấp nhận vào trong 1 guồng quay , khi đã quay tít khó lòng thoát ra .
mỗi gia đình đều có những lúc cơm ko ngọt canh chẳng lành . Ai cũng có những khiếm khuyết , nếu vậy ai cũng cần chữa. Mà mục đích chữa chính bản thân mình để ko làm ảnh hưởng đến ai mà cuối cùng cả nhà phiền não . Mọi vấn đề đều do mình tạo rA cơ mà. Mà lại tiếp tục tạo ra vấn đề thì đâu gọi là sửa bản thân . Người nghiện sẽ bảo tại gia đình ko quan tâm nên tôi mới nghieenj đấy , chữa lành cho tôi đi 😅😅😅
Em nghe có vẻ cụ đó cũng bị tẩy não rồi. Haizzz

Thương lắm

Xe máy
Tôi có người thân và người thân của tôi thấy mừng vì bác vợ đi . Vì trước đó bác ấy tạo ra đủ các vấn đề , giờ bác ấy đi nhà cửa êm ấm ( không phải vì bác ấy sửa , chỉ đơn giản là bác ấy học ngày học đêm nên ko có thời gian mà tạo ra vấn đề ) . Và tôi đã thấy lo lo cho bác vợ , ngọn lửa tình yêu đã nguội dần , học xong về liệu còn chồng hay không ????

Thương lắm

Xe máy
Cháu tôi thì biết ơn cô L lắm vì mẹ ko quát nữa , thoải mái xem ti vi . Mà mẹ có nhà đâu cấm . Chơi bời nghịch ngợm thoải mái . Còn ng thân của tôi thì quay trở lại như đời sống đọc thân . Tha hồ đi rượu với chiến hữu , say bí tỷ . Tha hồ nằm dài xem hay chơi điện thoại .... bao giờ vợ về tính tiếp 😅😅😅😅

Lã Phá Luân

Xe máy
Cái học viện này nó kiểm soát thông tin kinh thật, những comen, chủ đề ko tốt trên các diễn đàn, mạng xã hội đều bị nó xóa hết. Mỗi otofun là còn

Swanna15

Đi bộ
Bạn em thì hoan hỉ lắm ạ, thấy viết bài "cảm ơn làn gió đã làm mát tôi, cảm ơn ngọn cỏ đã làm êm chân tôi".... đến "cảm ơn tiền đã mang lại cuộc sống ấm no cho tôi, cảm ơn đồng nghiệp đã hỗ trợ tôi",... rồi sáng đứng sờ từ đầu đến chân tạ ơn trời đất có quay clip nộp bài (có gửi em xem) làm em hoang mang quá. Em cũng vào zoom miễn phí xem thì thấy cô Lanh có thể giải quyết mọi vấn đề. Vấn đề ai cũng gặp phải: mối quan hệ với gia đình, con cái, đồng nghiệp, xã hội,... nhưng lạ là tất cả đều quy về phải HỌC. Những buổi miễn phí hầu như gợi mở ra vấn đề của mỗi người mà ai cũng có thể gặp phải. Tuy nhiên, công thức chung hầu như là: "vướng à? Phải học mới gỡ vướng, phải học chữa lành, phài học nâng tầm, phài học khai mở,...." và các cái học đó đều có phí chứ chả miễn phí. Các ví dụ cô đưa ra để chứng minh học cô mới được ABC giỏi, còn ko học cô thì thành XYZ dở, chẳng khác nào trù ếm người nghe. Sợ vãi.

Chỉnh sửa cuối:

Choun

Xe máy
'' sáng đứng sờ từ đầu đến chân tạ ơn trời đất có quay clip nộp bài (có gửi em xem)''
Đấy là mô tả trường năng lượng đấy ạ và tôi cũng đã từng học khóa chữa lành cảm xúc (500k) :)):)) và . Giờ thỉnh thoảng bạn hỗ trợ vẫn gửi đường link học và talkshow.

Linh Béo

Xe tải
Đấy là mô tả trường năng lượng đấy ạ và tôi cũng đã từng học khóa chữa lành cảm xúc (500k) :)):)) và . Giờ thỉnh thoảng bạn hỗ trợ vẫn gửi đường link học và talkshow.
Tựu chung lại cũng là tiền cả mà thôi. làm gì có cái năng lực và khả năng chữa lành tất cả. Chẳng qua mụ lanh mụ làm kinh tế giỏi, quảng cáo tràn lan. Nhiều người đến với mụ ấy cũng một phần do mụ ấy đầu tư quảng cáo cũng quá kinh khủng. Như vụ leo Fan của các học viên thì cũng là hình thức cá kiếm của mụ ấy mà thôi. Đúng thật là ở đời chẳng có gì miễn phí cả. miễn phí đấy chẳng qua là thính mà thôi. Miếng pho mát miễn phí chỉ có ở bẫy chuột mà thôi. Cũng mong lanh béo tốt thì sẽ có nhiều nơi sờ đến, mong đến sớm vì như này cũng quá béo rồi :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tựu chung lại cũng là tiền cả mà thôi. làm gì có cái năng lực và khả năng chữa lành tất cả. Chẳng qua mụ lanh mụ làm kinh tế giỏi, quảng cáo tràn lan. Nhiều người đến với mụ ấy cũng một phần do mụ ấy đầu tư quảng cáo cũng quá kinh khủng. Như vụ leo Fan của các học viên thì cũng là hình thức cá kiếm của mụ ấy mà thôi. Đúng thật là ở đời chẳng có gì miễn phí cả. miễn phí đấy chẳng qua là thính mà thôi. Miếng pho mát miễn phí chỉ có ở bẫy chuột mà thôi. Cũng mong lanh béo tốt thì sẽ có nhiều nơi sờ đến, mong đến sớm vì như này cũng quá béo rồi :D
Em không hiểu sao nhiều người có thể nuốt trôi được cái quảng cáo ấy. Trước cứ mỗi lần em mở YouTube lên là hiện lên con mẹ này. Chỉ muốn táng cái dép vào mồm. Giọng chua loét + câu nó nói chả có tí logic nào. Sau một thời gian bấm báo cáo các kiểu thì YouTube cũng để em yên.

bmw198x

Xe buýt
Em không hiểu sao nhiều người có thể nuốt trôi được cái quảng cáo ấy. Trước cứ mỗi lần em mở YouTube lên là hiện lên con mẹ này. Chỉ muốn táng cái dép vào mồm. Giọng chua loét + câu nó nói chả có tí logic nào. Sau một thời gian bấm báo cáo các kiểu thì YouTube cũng để em yên.
Nó quảng cáo kinh khủng lắm cụ ah. Như em chửi liên tục mà nó vẫn nhắn cho em có buông tha đâu. dai như đỉa ấy cụ ah. Không những quảng cáo, dùng tính năng tự động comen với đối tượng tiếp cận, mụ ấy cũng đầu tư cơ số lớn lượng tele sale nữa. kinh lắm cụ ah. Nhưng đúng là càng ác thì càng giàu do nó kiếm tiền bất chấp thủ đoạn, tuy nhiên những loại đó thì sẽ không tránh được luật nhân quả đâu. Không sớm thì muộn mà thôi, em mong nó đến sớm vì như thế nhiều gia đình sẽ không vì mụ ấy mà tan nát.

Swanna15

Đi bộ
Nhiều người đến với mụ ấy cũng một Như vụ leo Fan của các học viên thì cũng là hình thức cá kiếm của mụ ấy mà thôi.
Ơ nhưng mà leo Fan cũng kiểu như được gà bài mấy mươi phần trăm để về tung hô nhau thì đúng hơn bác ạ,
Leo núi mà đoạn dốc đoạn sình lầy đều được tiền trạm lắp thang hoặc vật dụng hỗ trợ di chuyển, nên việc leo Fan được phổ cập già trẻ lớn bé gì cô cũng nhận vô tour leo Fan. Cảm giác em sau khi xem clip leo Fan là một cơ số người bỏ tiền đi tour du lịch giá cao. Còn bạn em thì sáng sớm đã hùng hục chạy, cơm nước chồng con tự lo, tối cũng học tới 11-12h đêm, người giúp việc chăm chồng và thuê gia sư về dạy con. Em muốn hỏi bạn em là nếu người khác không có điều kiện như nó chả hiểu gia đình có êm ấm nổi không nhưng sợ nó cáu 😵

chim se 01

Xe đạp
Ơ nhưng mà leo Fan cũng kiểu như được gà bài mấy mươi phần trăm để về tung hô nhau thì đúng hơn bác ạ,
Leo núi mà đoạn dốc đoạn sình lầy đều được tiền trạm lắp thang hoặc vật dụng hỗ trợ di chuyển, nên việc leo Fan được phổ cập già trẻ lớn bé gì cô cũng nhận vô tour leo Fan. Cảm giác em sau khi xem clip leo Fan là một cơ số người bỏ tiền đi tour du lịch giá cao. Còn bạn em thì sáng sớm đã hùng hục chạy, cơm nước chồng con tự lo, tối cũng học tới 11-12h đêm, người giúp việc chăm chồng và thuê gia sư về dạy con. Em muốn hỏi bạn em là nếu người khác không có điều kiện như nó chả hiểu gia đình có êm ấm nổi không nhưng sợ nó cáu 😵
Vâng! Thưa bạn là không. Rất nhiều gia đình đang bị xào xáo, rất nhiều gia đình đang phải mang nợ và rất nhiều đứa trẻ đang bị bỏ rơi mặc cho tự lớn, trẻ con vẫn vô tư mà không biết rằng cái hv này đang đánh cắp dần gia đình của con, tương lai của con. Hậu quả sau này còn nặng nề lắm. Vậy những ai đang quan tâm hãy cùng nhau lên tiếng, những người đã, đang, chuẩn bị theo học hãy tỉnh táo và dừng lại. Đừng để đến lúc bạn nhận ra và quay đầu lại thì gia đình của bạn đã không còn, tương lai của con bạn đã hỏng hết. Lúc đấy có hối hận thì tất cả đều đã muộn. Khốn nạn, quá khốn nạn, chỉ vì tiền mà bọn nó bất chấp tất cả.

Phongbh

Đi bộ
Mẹ em đang học cái khoá Khai thông tâm trí gì gì ấy. Em mới phát hiện ra bà sa vào đó sau một hôm gửi con sang bà mà 2 ngày liền cả bà cả cháu không ngủ trưa vì mải xem cô Lanh. Thấy bà khoe chạy bộ 3 vòng công viên, và nói những ngôn từ lạ lẫm! Em đang khuyên dần là giảm bớt thời gian xem nghe mà có vẻ chưa nghe! Bạn em bảo Niềm tin của bà giờ gần sánh bằng đức tin của tôn giáo đấy, chỉ có niềm tin đủ mạnh mới thay đổi thói quen nhiều như thế ấy.
Tìm kiếm thông tin về MTT thì may quá thấy thớt này

Thương lắm

Xe máy
Mẹ em đang học cái khoá Khai thông tâm trí gì gì ấy. Em mới phát hiện ra bà sa vào đó sau một hôm gửi con sang bà mà 2 ngày liền cả bà cả cháu không ngủ trưa vì mải xem cô Lanh. Thấy bà khoe chạy bộ 3 vòng công viên, và nói những ngôn từ lạ lẫm! Em đang khuyên dần là giảm bớt thời gian xem nghe mà có vẻ chưa nghe! Bạn em bảo Niềm tin của bà giờ gần sánh bằng đức tin của tôn giáo đấy, chỉ có niềm tin đủ mạnh mới thay đổi thói quen nhiều như thế ấy.
Học viên MTT và người nhà học MTT . Bác qua phở bò đó nhiều thớt mà

Thương lắm

Xe máy
Mấy kênh của toktok nữa cũng đông lắm , chịu khó tìm là ra . Tôi chán rồi , người thân của tôi lại thấy vui khi nhà bớt đi 1 người . Mà tiền bác nào bác ấy tiêu . Nên tôi dạo đây cho vui. Nhà bác thì mệt hơn đấy . Nhà tôi dễ này, ko hợp nhau thì đổi người . Xong

Khongdanhvong

Xe điện
Khi niềm tin lớn quá thì không dứt được đâu. Cụ nhà em may không theo mấy cái này, nhưng theo đạo Phật kiểu hơi mê tín quá. Chẳng hạn người ta nói nhìn thấy Phật hiển linh có vầng hào quang chói sáng xung quanh, Phật tiên đoán được mọi sự việc chính xác từ hàng ngàn năm trước, báng bổ Phật là một trong những tội nặng nhất,... cụ tin răm rắp.

mandarhy

Xe tải
Tôi có người thân và người thân của tôi thấy mừng vì bác vợ đi . Vì trước đó bác ấy tạo ra đủ các vấn đề , giờ bác ấy đi nhà cửa êm ấm ( không phải vì bác ấy sửa , chỉ đơn giản là bác ấy học ngày học đêm nên ko có thời gian mà tạo ra vấn đề ) . Và tôi đã thấy lo lo cho bác vợ , ngọn lửa tình yêu đã nguội dần , học xong về liệu còn chồng hay không ????
Thực ra cuộc sống giờ phức tạp lắm cụ ạ. Ai cũng có những bế tắc nhất định trong cuộc sống. Chỉ là ai có đủ dũng khí để bứt ra thôi. Việc một người bỏ các công việc thông thường, mất tiền để theo các khóa học của cô Lanh, tôi trước hết cực kỳ thán phục họ. Họ dám vứt bỏ những cái cũ để truy cầu điều có thể tốt đẹp hơn cho mình. Họ cũng có điều kiện tài chính/uy tín nữa vì có dư tài chính, hoặc vay nợ được đủ nhiều để đóng tiền học. Họ đang giỏi hơn người thân của mình mà họ không tự biết, chỉ vì không có người thân nào ghi nhận. Đôi lúc, có lẽ được giải phóng được về mặt tâm lý, được tôn vinh dù trong một nhóm người nhỏ không quen biết, đối với họ cũng là vô giá, không còn bị kìm hãm trong các cảm xúc tiêu cực, đối với họ cũng là vô giá. Có lẽ chúng ta nên thay đổi, nên hào phóng lời khen dành cho người thân để họ nhận thức được giá trị của mình.