[Funland] Em hỏi thông tin về học viện Minh Trí Thành?

cuongdothiet

Xe tải
Con lợn Lanh này ngày nào nó cũng gửi tin nhắn pr khoá học cho em vì vk em dùng số em đăng kí. Méo biết xoá thế nào luôn 😐

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

cái gì giá trị ảo thì sớm muộn cũng vỡ thôi, nhưng đến lúc vỡ thì cũng kiếm đc mớ cho đời con cháu ăn nữa, chỉ chết những bà đã đổ tiền vào, mẹ tôi mới nghe1 tháng mà đã vỗ ngực nói sẽ thay đổi bản thân để cả nhà thay đổi theo, mặc cho con cái khuyên ngăn, cảnh báo các kiểu, ảo tưởng. Nhưng bà càng lao đầu vào thì gđ tôi càng mệt mỏi, xa cách, xung đột xảy ra liên tiếp. Thế thử hỏi hạnh phúc ở đâu???
Không hiểu sao 1 thời gian Fb của mình suốt ngày hiện lên cái con mẹ Lanh này. Sau này cứ page nào chạy bài mình chặn luôn, ko thấy xh nữa. Giờ đọc mới biết là ntn

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Con Lanh này nó hay chạy quảng cáo: con hư, con ngoan này nọ đây mà. Hôm nay xem kĩ mới thấy ông bạn C2, hiện đang làm csgt cũng tham gia. Bth 3 năm ko viết fb, thế mà dạo này đăng ảnh chạy bộ suốt, hóa ra hnay vừa leo Fan xong, áo có chữ hv MTT to oành. Chứng tỏ Lanh cũng giỏi diễn giải đấy chứ, tài năng phết.
Vớ vẩn cho em ngồi nghe con này có khi lại leo Fan.

Khongdanhvong

Xe điện
Con mẹ này còn được vtv phỏng vấn nữa, cụ nghiên cứu mời báo lao động, tuổi trẻ và một số bên khác xem sao:
Em nghe thử, đọc cả comment bên dưới mà tưởng đang lạc vào một thế giới khác 😅

cuongdothiet

Xe tải
Con Lanh này nó hay chạy quảng cáo: con hư, con ngoan này nọ đây mà. Hôm nay xem kĩ mới thấy ông bạn C2, hiện đang làm csgt cũng tham gia. Bth 3 năm ko viết fb, thế mà dạo này đăng ảnh chạy bộ suốt, hóa ra hnay vừa leo Fan xong, áo có chữ hv MTT to oành. Chứng tỏ Lanh cũng giỏi diễn giải đấy chứ, tài năng phết.
Vớ vẩn cho em ngồi nghe con này có khi lại leo Fan.
:))) thật trước khi biết topic này em thấy mặt con mụ này đã muốn đút cục phân vào mồm rồi. Nên em mới lên tìm hiểu các topic bốc phốt để em
cấm vợ em tiếp tục tìm hiểu.

Khongdanhvong

Xe điện
Xem cái clip xong mà thấy ức chế, nó nói vớ vẩn thế mà cũng cắm đầu nghe được. Đúng là u mê quá mà
Tâm lý chỉ thích nghe nói dối nhưng mà hay, nghe nói thật mà nhắm chỉ trích vào mình là nhảy xổ ngay. Xu hướng này lan tràn trên tiktok, facebook,...cũng không lạ lắm. Chủ yếu phụ nữ mê, đàn ông khó mê vì...xấu 😆
Nghe chị này thuyết trình ngộ quá.

Swanna15

Đi bộ
Bạn em đang chơi các bác ạ. Em thấy suốt ngày cứ "cảm ơn", "yêu quý", "tuyệt vời".... mà em lo lắm cơ.

Lã Phá Luân

Xe máy
Bạn em đang chơi các bác ạ. Em thấy suốt ngày cứ "cảm ơn", "yêu quý", "tuyệt vời".... mà em lo lắm cơ.
Đúng biểu hiện của hv MTT, thêm ôm đt hoặc laptop tù sáng sớm đến đêm muộn nữa. Bác khuyên bạn bác bỏ đi mà làm người

Dím Khoai

Xe đạp
Bà chị e đã theo được hơn 1 năm, bỏ nghề viên chức nhà nước để sang làm nhân viên của học viện MTT rồi :v . gia đình ko ai khuyên can được, chị bảo tivi đã lên rồi ai ko nghe thì thiệt thân :v

Ở đây toàn các anh lôi kéo ngăn chặn các chị lại. Còn em đây phải 1 mình chống mafia tìm cách lôi chồng em về. Mới đóng tiền 1tr5 rồi. Các bác cho em động lực với. Chứ em giờ thấy là u mê lắm rồi. Nói ko có nghe!

cuongdothiet

Xe tải
Ở đây toàn các anh lôi kéo ngăn chặn các chị lại. Còn em đây phải 1 mình chống mafia tìm cách lôi chồng em về. Mới đóng tiền 1tr5 rồi. Các bác cho em động lực với. Chứ em giờ thấy là u mê lắm rồi. Nói ko có nghe!
/))) tưởng toàn các bà bị lừa. Hoá ra các cụ ông cũng dính ạ.

Em google thì bọn Tây lông nó bảo rằng cái hiệp hội Neuro Linguistic Programming / Lập trình Ngôn ngữ Tư duy/Thần kinh là một dạng lừa bịp / Scam. Và chị giảng viên của Minh Trí Thành được quảng cáo là đươc đào tạo và cấp bằng của tổ chức này ở Mỹ . :)).

Đây là ý kiến của dân mạng làm khoa học:

Không có bằng chứng khoa học nào chứng minh cho những lập luận của những người theo NLP và chúng đã bị coi là giả khoa học. Các đánh giá khoa học nói rằng NLP dựa trên những phép ẩn dụ lỗi thời về cách thức hoạt động của bộ não không phù hợp với lý thuyết thần kinh hiện tại và chứa đựng nhiều sai sót thực tế.”NLP dựa trên những ý tưởng sai lầm về cách thức hoạt động của bộ não, do đó, nó được xây dựng trên nền tảng của sự giả dối."

" NLP không thể đáp ứng các tiêu chí khoa học. Nó đã bị Đại học California tại Berkeley vạch trần vào năm 1985 vì thiếu bằng chứng thực nghiệm. Việc bắt chước ngôn ngữ cơ thể có thể gây ra vấn đề cho sức khỏe tinh thần. Theo nhiều nghiên cứu, người tiếp xúc với bạn sẽ nhận ra rằng bạn đang hành động thiếu tự nhiên và thậm chí có thể cảm thấy bị xúc phạm "

" Các chuyên gia coi NLP như một thứ giả khoa học tạo ra doanh thu hàng triệu đô la. Và, đối với nhiều người, nó thực sự không đáp ứng được kỳ vọng đã quảng cáo của họ. Tôi nghĩ đó là những lý do đủ chính đáng khiến nhiều người coi NLP là một trò lừa đảo."
Gửi cho em cái link gốc đc ko ah?

chim se 01

Xe đạp
Ngồi đọc tiếng anh mỏi mắt lắm cụ, cụ lên google đánh NLP sẽ có Tiếng Việt cho cụ đọc. Lừa bịp với lừa đảo mà nó làm cho bao nhiêu via đình điêu đứng. Mờ Tờ Tờ và con mụ Lờ nó là nỗi ám ảnh với bao nhiêu gia đình trong đấy có nhà tôi. Cảnh báo những ai đã và đang có ý định theo học hãy dừng lại ngay nếu bạn không muốn mất rất nhiều tiền, mất gia đình đình của mình.

mandarhy

Xe tải
Đợt này cũng video của Ms. này hiện liên tục, mình vào nghe mấy video về dạy con cũng thấy rất có lý nên đăng ký lớp miễn phí 3 buổi về dạy con. Tuy nhiên, nội dung trong buổi dạy cũng lặp đi lặp lại, mang tính quảng cáo cho các khóa học thu tiền là chính. Ngoài ra thì email, điện thoại bị spam liên tục. Nếu nói cô Lanh này không hay thì cũng không hẳn vì các video Youtube của cô này nói những điều cũng phù hợp cho việc nuôi dạy con cái và với cả 1000 video của cô ấy thì cũng thừa kiến thức cho việc chữa lành bản thân, chữa lành quan hệ với con cái rồi.

Còn các cụ đang có vợ/chồng theo học cô này với chi phí đến mấy trăm triệu thì các cụ cũng nên xem lại mình đi. Lý thuyết cô Lanh dạy con đã nói rồi, phải ghi nhận những việc con mình làm để chữa lành mối quan hệ với con và động viên con mình đi theo hướng của bố mẹ định hướng. Như vậy, ghi nhận là việc để chữa lành mọi mối quan hệ. Nên muốn đẩy người thân đi luôn hay muốn kéo lại người thân thì cũng chỉ ở 1 từ "ghi nhận" này thôi. Các cụ càng chê bai, càng phản đối thì vợ/chồng các cụ càng tránh xa các cụ, lại sà vào vòng tay mời gọi của cô Lanh. Nên, thiết nghĩ các cụ nên nghĩ đến việc ghi nhận và động viên vợ/chồng trong lĩnh vực khác để phát triển bản thân sẽ có thể đánh bại sự "ghi nhận/niềm tin" mà cô Lanh dành cho người thân của các cụ, vì nói cho cùng cô Lanh cũng chỉ là người dưng mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Thương lắm

Xe máy
Đợt này cũng video của Ms. này hiện liên tục, mình vào nghe mấy video về dạy con cũng thấy rất có lý nên đăng ký lớp miễn phí 3 buổi về dạy con. Tuy nhiên, nội dung trong buổi dạy cũng lặp đi lặp lại, mang tính quảng cáo cho các khóa học thu tiền là chính. Ngoài ra thì email, điện thoại bị spam liên tục. Nếu nói cô Lanh này không hay thì cũng không hẳn vì các video Youtube của cô này nói những điều cũng phù hợp cho việc nuôi dạy con cái và với cả 1000 video của cô ấy thì cũng thừa kiến thức cho việc chữa lành bản thân, chữa lành quan hệ với con cái rồi.

Còn các cụ đang có vợ/chồng theo học cô này với chi phí đến mấy trăm triệu thì các cụ cũng nên xem lại mình đi. Lý thuyết cô Lanh dạy con đã nói rồi, phải ghi nhận những việc con mình làm để chữa lành mối quan hệ với con và động viên con mình đi theo hướng của bố mẹ định hướng. Như vậy, ghi nhận là việc để chữa lành mọi mối quan hệ. Nên muốn đẩy người thân đi luôn hay muốn kéo lại người thân thì cũng chỉ ở 1 từ "ghi nhận" này thôi. Các cụ càng chê bai, càng phản đối thì vợ/chồng các cụ càng tránh xa các cụ, lại sà vào vòng tay mời gọi của cô Lanh. Nên, thiết nghĩ các cụ nên nghĩ đến việc ghi nhận và động viên vợ/chồng trong lĩnh vực khác để phát triển bản thân sẽ có thể đánh bại sự "ghi nhận/niềm tin" mà cô Lanh dành cho người thân của các cụ, vì nói cho cùng cô Lanh cũng chỉ là người dưng mà thôi.
Gia đình tôi là tấm gương điển hình cho việc ghi nhận và người thân càng có động lực bay quên lối về . Tuỳ các bác nhận định . Khi đã được lập trình hệ tư tưởng nâng bản ngã lên cao rồi thì khó mà xuống được . Chọn bạn mà chơi chọn thầy mà học .
ngay từ đầu gia đình vẫn động viên thậm chí mềm mại uyển chuyển , mà càng uyển thì càng sai chẳng thấy hiệu quả đâu . Giờ đangtiếc vì ko dập lửa từ mới là đống rơm .