[Funland] Em hỏi nhờ các cụ mợ về du lịch Hạ Long.

muuthanhquycoctu

Xe tải
Cụ cần nghĩ lệch 1 chút với số đông về mặt đi lại, giờ giấc, ăn ngủ trong những ngày lễ ở các khu du lịch.
- Tất cả các điểm tham quan ngày lễ đều đông đúc và quá tải.
- Đi theo đoàn khác hẳn đi gia đình, cá nhân. Đoàn cỡ chúc người còn dễ chứ trên 30-50 người là vấn đến rất lớn từ chỗ ăn ở đâu cho đủ chỗ ngày lễ, chỗ đó có đỗ dc xe hay ko. Tránh cãi nhau í xèo thì fai đặt trước.
- Đi thăm quan theo đoàn vé tham quan, đi điểm nào cũng cần tìm hiểu và đặt trước vì ngày lễ rất đông. nóng bức chờ đợi là dễ đánh nhau lắm.
Vâng em cảm ơn cụ ạ. Vì muốn chu đáo nên em tìm hiểu trước để đến đó cả đoàn không phải vật vờ tìm chỗ ăn, chơi ạ.

muuthanhquycoctu

Xe tải
Đi Hạ Long giờ toàn cao tốc nên ít ai tạt ngang lắm cụ nhé. Sáng cụ phi thẳng sang Hòn Gai đi thăm quan bảo tào Quảng Ninh, bảo tàng rộng nên cũng phải mất 2 tiếng trong đó. Trưa tiện ăn trưa bên Hòn Gai luôn vừa ngon vừa rẻ.

Quán này view biển đẹp lắm:

Quán này em thấy ăn ngon, giá hợp lý, không gian rộng và lịch sự.

Ăn xong nếu vẫn còn thời gian cụ đưa cả nhà lên đồi uống cafe quán Đồi Mặt Trời
Em cảm ơn cụ ạ. Nhà hàng ăn em đã đặt xong. Em sẽ đi quán cafe Đồi Mặt Trời mà cụ chỉ ạ. Cũng đang tìm thêm vài quán cafe đẹp, lạ nữa vì ở đó 3 ngày.

Em cảm ơn cụ ạ. Nhà hàng ăn em đã đặt xong. Em sẽ đi quán cafe Đồi Mặt Trời mà cụ chỉ ạ. Cũng đang tìm thêm vài quán cafe đẹp, lạ nữa vì ở đó 3 ngày.
Quán cà phê view đẹp cụ vào đoàn an dưỡng 22 Hạ Long, có quán cà phê trên đồi thông view toàn vịnh Bãi Cháy

T 70

Xe máy
Website
www.dangerousgoods-hangnguyhiem.blogspot.com
Em chào các cụ mợ ạ.
2/9 tới đây em đưa cả đại gia đình đi Hạ Long. Đoàn có người già, trẻ con, vừa đi nghỉ dưỡng, vừa là đi tham quan do các cụ chưa đi Hạ Long bao giờ.
Em xin nhờ các cụ mợ cho em hỏi 1 chút ạ.
Đi từ Hà Nội, thì trên đường đi có điểm du lịch nào để đưa đoàn vào tham quan khoảng 2, 3 tiếng không ạ? Vì sợ tắc đường nên nhà em định đi từ 6h, mà 2h chiều mới là giờ nhận phòng. Thì từ 9h đến 2h chiều em không biết nên cho mọi người có hoạt động gì.
Ngày đi từ Hạ Long về cũng vậy ạ. Ăn trưa xong tầm 2h bắt đầu về, thì trên đường về có trạm dừng nghỉ nào to hoặc có điểm tham quan nào không ạ?
Em cũng muốn hỏi về cái biểu diễn cá heo ở Tuần Châu. Em thấy ghi là 250k/1 người, có cụ nào đi rồi cho em hỏi là mất khoảng bao nhiêu lâu ạ? Là đến đó mua vé xong vào chỉ có diễn cá heo rồi đi ra luôn, hay còn gì chơi bên trong ạ?
Vì đưa ông bà với các cháu đi chơi nên em cũng muốn mọi người được tham quan vài nơi, nên xin nhờ các cụ mợ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.
Dạ em cũng xin các cụ mợ địa chỉ bán các loại đặc sản Quảng Ninh mà uy tín. Em ở khu Bãi Cháy ạ.
Em xin chân thành cảm ơn ạ.
View attachment 8702513
Biểu diễn cá heo ở Tuần Châu park, cụ mua vé thì trong đó có show cá heo rồi. Một ngày có 3 show cá heo thôi, sáng, chiều, tối, giờ cụ thể em quên mất rồi.
Đi CT HN-HP thì có 3 trạm dừng nghỉ mỗi chiều nhé.
Cụ có thể mua tour du thuyền thăm vịnh, đi bến Sun tầm 11h, ăn buffet trưa, chiều 6h về.
Hay có tour ăn tối trên du thuyền trên vịnh.
Mấy cái du thuyền cụ đặt trước nhé.

duythaimh

Xì hơi lốp
Lịch trình cơ bản cho cả đại gia đình đi Hạ Long lần đầu sẽ là :
Ngày 1 chạy thẳng xuống Hòn Gai ( đương nhiên là có dừng nghỉ trên cao tốc 5-10p...) để thăm quan bảo tàng QN, đi dạo checkin ven biển khu vực này -> đi ăn trưa -> nhận phòng nghỉ ngơi -> tắm biển -> ăn tối và chơi tối ở Bãi Cháy
Ngày 2 cả đoàn ăn sáng -> đi thăm quan vịnh -> về ăn trưa -> chiều chơi công viên nước ( cả trẻ nhỏ cả ng lớn đều nhiều trò lắm nhé ); chơi cả chiều -> đi ăn tối rồi cafe cà pháo...
Ngày 3 thảnh thơi đi vào Tuần Châu xem biểu diễn cá heo ( cũng k đặc sắc lắm nhưng cũng nên đi cho biết ), trong này ngoài biểu diễn cá heo 15p thì dạo quanh chơi trò chơi trong công viên; sau đó đi checkin vòng quay mặt trời hoặc cáp treo nếu kịp ( hoặc ko kịp thì cân đối thời gian cho phù hợp ví như ăn trưa xong mới đi, chiều về HN muộn hơn 1 xíu ). Kết thúc cho đoàn đi Hạ Long lần đâu :D

muuthanhquycoctu

Xe tải

muuthanhquycoctu

Xe tải
Biểu diễn cá heo ở Tuần Châu park, cụ mua vé thì trong đó có show cá heo rồi. Một ngày có 3 show cá heo thôi, sáng, chiều, tối, giờ cụ thể em quên mất rồi.
Đi CT HN-HP thì có 3 trạm dừng nghỉ mỗi chiều nhé.
Cụ có thể mua tour du thuyền thăm vịnh, đi bến Sun tầm 11h, ăn buffet trưa, chiều 6h về.
Hay có tour ăn tối trên du thuyền trên vịnh.
Mấy cái du thuyền cụ đặt trước nhé.
Dạ em đã đặt xong khách sạn, các bữa ăn, du thuyền. Giờ chỉ còn vài chỗ tham quan lúc rảnh rảnh. Tuần Châu Park là vào đó có các trò chơi luôn chứ không chỉ cá heo phải không ạ? Vì em thấy ghi vé 250k mà vào xem mỗi cá heo thì cũng phải cân nhắc. Nếu là công viên thì có thể sẽ đi buổi chiều hôm về. Ăn trưa xong tầm 2h thì vào Tuần Châu Park chơi khoảng 5h bắt đầu về là vừa.

muuthanhquycoctu

Xe tải
Lịch trình cơ bản cho cả đại gia đình đi Hạ Long lần đầu sẽ là :
Ngày 1 chạy thẳng xuống Hòn Gai ( đương nhiên là có dừng nghỉ trên cao tốc 5-10p...) để thăm quan bảo tàng QN, đi dạo checkin ven biển khu vực này -> đi ăn trưa -> nhận phòng nghỉ ngơi -> tắm biển -> ăn tối và chơi tối ở Bãi Cháy
Ngày 2 cả đoàn ăn sáng -> đi thăm quan vịnh -> về ăn trưa -> chiều chơi công viên nước ( cả trẻ nhỏ cả ng lớn đều nhiều trò lắm nhé ); chơi cả chiều -> đi ăn tối rồi cafe cà pháo...
Ngày 3 thảnh thơi đi vào Tuần Châu xem biểu diễn cá heo ( cũng k đặc sắc lắm nhưng cũng nên đi cho biết ), trong này ngoài biểu diễn cá heo 15p thì dạo quanh chơi trò chơi trong công viên; sau đó đi checkin vòng quay mặt trời hoặc cáp treo nếu kịp ( hoặc ko kịp thì cân đối thời gian cho phù hợp ví như ăn trưa xong mới đi, chiều về HN muộn hơn 1 xíu ). Kết thúc cho đoàn đi Hạ Long lần đâu :D
Vâng em cảm ơn cụ ạ.

duythaimh

Xì hơi lốp
Dạ em đã đặt xong khách sạn, các bữa ăn, du thuyền. Giờ chỉ còn vài chỗ tham quan lúc rảnh rảnh. Tuần Châu Park là vào đó có các trò chơi luôn chứ không chỉ cá heo phải không ạ? Vì em thấy ghi vé 250k mà vào xem mỗi cá heo thì cũng phải cân nhắc. Nếu là công viên thì có thể sẽ đi buổi chiều hôm về. Ăn trưa xong tầm 2h thì vào Tuần Châu Park chơi khoảng 5h bắt đầu về là vừa.
Trò chơi tương đối chán và cũng hơi cũ r, chơi 3h ở đây mình thấy lâu quá, canh giờ xem biểu diễn xong chắc độ 1h là chán. Nhưng lịch trình chơi ở đây điểm cuối mà vào chiều thì cứ chán lúc nào về lúc đó thì cũng hợp lý r.

TieuFu

Xe container
Em chào các cụ mợ ạ.
2/9 tới đây em đưa cả đại gia đình đi Hạ Long. Đoàn có người già, trẻ con, vừa đi nghỉ dưỡng, vừa là đi tham quan do các cụ chưa đi Hạ Long bao giờ.
Em xin nhờ các cụ mợ cho em hỏi 1 chút ạ.
Đi từ Hà Nội, thì trên đường đi có điểm du lịch nào để đưa đoàn vào tham quan khoảng 2, 3 tiếng không ạ? Vì sợ tắc đường nên nhà em định đi từ 6h, mà 2h chiều mới là giờ nhận phòng. Thì từ 9h đến 2h chiều em không biết nên cho mọi người có hoạt động gì.
Ngày đi từ Hạ Long về cũng vậy ạ. Ăn trưa xong tầm 2h bắt đầu về, thì trên đường về có trạm dừng nghỉ nào to hoặc có điểm tham quan nào không ạ?
Em cũng muốn hỏi về cái biểu diễn cá heo ở Tuần Châu. Em thấy ghi là 250k/1 người, có cụ nào đi rồi cho em hỏi là mất khoảng bao nhiêu lâu ạ? Là đến đó mua vé xong vào chỉ có diễn cá heo rồi đi ra luôn, hay còn gì chơi bên trong ạ?
Vì đưa ông bà với các cháu đi chơi nên em cũng muốn mọi người được tham quan vài nơi, nên xin nhờ các cụ mợ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.
Dạ em cũng xin các cụ mợ địa chỉ bán các loại đặc sản Quảng Ninh mà uy tín. Em ở khu Bãi Cháy ạ.
Em xin chân thành cảm ơn ạ.
View attachment 8702513
Đi hành tội ông bà già mí trẻ con rồi ! nhẽ phải đi luôn từ hôm nay mí đúng, giữa tuần sau về là đẹp ! :)) :))

muuthanhquycoctu

Xe tải
Trò chơi tương đối chán và cũng hơi cũ r, chơi 3h ở đây mình thấy lâu quá, canh giờ xem biểu diễn xong chắc độ 1h là chán. Nhưng lịch trình chơi ở đây điểm cuối mà vào chiều thì cứ chán lúc nào về lúc đó thì cũng hợp lý r.
Đoàn em toàn các em bé rất nhỏ, chắc chỉ xem được mỗi cá heo thôi chứ không chơi được trò chơi. Nên em đang cân nhắc có khi bỏ luôn khu này vì 250k/1 vé. Thế nhưng cả buổi chiều lại không biết làm gì.

alffa

Xe tải
Em cảm ơn cụ ạ. Để em tìm hiểu thêm về khu này ạ.
Vấn đề chính cần đề phòng là sẽ rất đông đúc ở các tụ điểm du lịch, bãi tắm vào Ngày Lễ.
E mới đi dịp 1/5 vừa rồi, cả đoạn đường dài hàng km ven bãi tắm mới mở rộng ở Bãi Cháy (ngày thường vắng như chùa bà Đanh) chỉ mới lái xe vào đến đầu 1 ngã 4 đường thì vấp phải 1 biển xe cộ 4b 2b ko nhúc nhích nổi nữa, may còn đường quay gấp ra ngoài, sang Cái Dăm kiếm cái hồ vắng vẻ ngồi thở (xe có người già) , ăn uống rồi quay về HN :))

T 70

Xe máy
Website
www.dangerousgoods-hangnguyhiem.blogspot.com
Tuần Châu park em nhớ show cá heo tầm 10AM, 3 PM và 8PM. Nếu hôm về và ghé qua đấy thì cụ check out, ăn trưa rồi qua đó luôn xem show 3PM.
Ah, nếu ngán hải sản, nhà cụ có thể sang Hòn Gai, có quán Cơm nhà 1982 nhé, đầu Lê Thánh Tông, gần KS Best Western.

between legs

Xe đạp

Đi ngoài thuyền 1 ngày đêm là ok
Trong phố đi bảo tàng với kiếm chỗ ăn nhậu no say đc òi bạn
Đảo titop với cái hang sửng sốt chán òm mà mệt người, ngày lễ chen chúc thì dẹp đi bạn
Thời gian đi đường với xếp hàng cũng khá dài, bạn chú ý khi mua vé

muuthanhquycoctu

Xe tải
kiếm cái hồ vắng vẻ ngồi thở (xe có người già) , ăn uống rồi quay về HN :))
Đây là vấn đề em lo nhất, đoàn với khá nhiều thành viên đặc biệt như người rất già và trẻ rất nhỏ. Quá đông hoặc quá tắc là các cụ sẽ kêu vì mệt, các cháu sẽ khóc vì nóng. Nghĩ cũng thấy hãi rồi, nhưng thể theo yêu cầu của đại gia đình là đi chơi, nên em cũng cố gắng chu đáo hết mức có thể. Còn những vấn đề phát sinh thì tùy cơ ứng biến vậy.