[Funland] Em hỏi nhờ các cụ mợ về du lịch Hạ Long.

hello.world

Xe hơi
Có cái khu tắm nước nóng Quang Hanh nữa nhưng cái này phải đi mất 1 buổi mà em sợ nhà cụ kín lịch rồi

Sứa.

Xe điện
Năm ngoái bạn em đi ngày lễ, tắc 4 tiếng, sợ đến tận bây giờ. Nên các cụ nhà em bảo đi sớm rồi chơi ở đó, chứ tắc đường thì toàn người già, trẻ con bé tí sợ mệt.
Cụ cho cả nhà đi chuỗi đền/chùa Cửa Ông - Cái Bầu - Cô bé cửa Suốt xong về Hồng Hạnh ăn trưa và nhận phòng là đẹp nhất :D
Lúc về cụ đi đường 18 vào 559 nghỉ mua quà là trọn vẹn :))

hello.world

Xe hơi
Em cũng đang tính đến khu này ạ. Em cảm ơn cụ.
Em đánh giá là khá phù hợp cho người già ko phải đi lại nhiều và tắm nước khoáng lại có lợi cho sức khoẻ.(Nó là khoáng mặn chứ không phải khoáng ngọt như những nơi khác cụ nhé)

Hai Nguyen TB

Xe máy
Em chào các cụ mợ ạ.
2/9 tới đây em đưa cả đại gia đình đi Hạ Long. Đoàn có người già, trẻ con, vừa đi nghỉ dưỡng, vừa là đi tham quan do các cụ chưa đi Hạ Long bao giờ.
Em xin nhờ các cụ mợ cho em hỏi 1 chút ạ.
Đi từ Hà Nội, thì trên đường đi có điểm du lịch nào để đưa đoàn vào tham quan khoảng 2, 3 tiếng không ạ? Vì sợ tắc đường nên nhà em định đi từ 6h, mà 2h chiều mới là giờ nhận phòng. Thì từ 9h đến 2h chiều em không biết nên cho mọi người có hoạt động gì.
Ngày đi từ Hạ Long về cũng vậy ạ. Ăn trưa xong tầm 2h bắt đầu về, thì trên đường về có trạm dừng nghỉ nào to hoặc có điểm tham quan nào không ạ?
Em cũng muốn hỏi về cái biểu diễn cá heo ở Tuần Châu. Em thấy ghi là 250k/1 người, có cụ nào đi rồi cho em hỏi là mất khoảng bao nhiêu lâu ạ? Là đến đó mua vé xong vào chỉ có diễn cá heo rồi đi ra luôn, hay còn gì chơi bên trong ạ?
Vì đưa ông bà với các cháu đi chơi nên em cũng muốn mọi người được tham quan vài nơi, nên xin nhờ các cụ mợ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.
Dạ em cũng xin các cụ mợ địa chỉ bán các loại đặc sản Quảng Ninh mà uy tín. Em ở khu Bãi Cháy ạ.
Em xin chân thành cảm ơn ạ.
View attachment 8702513
Em thực sự nể cụ, ở Hà Nội mà còn hỏi đi lịch Quảng Ninh, từ hồi có đường nối với cao tốc năm nào nhà mình đi cũng 2 lần trở lên đường xá cực nhanh điểm ăn rất nhiều chơi cũng được

muuthanhquycoctu

Xe tải
Em thực sự nể cụ, ở Hà Nội mà còn hỏi đi lịch Quảng Ninh, từ hồi có đường nối với cao tốc năm nào nhà mình đi cũng 2 lần trở lên đường xá cực nhanh điểm ăn rất nhiều chơi cũng được
Vâng cụ. Đi ít người cũng dễ hơn ạ. Đoàn em khá đông, nhiều người già và trẻ em bé, nên em tìm hiểu để lên được chương trình chu đáo cho mọi người ạ.

muuthanhquycoctu

Xe tải
Cụ cho cả nhà đi chuỗi đền/chùa Cửa Ông - Cái Bầu - Cô bé cửa Suốt xong về Hồng Hạnh ăn trưa và nhận phòng là đẹp nhất :D
Lúc về cụ đi đường 18 vào 559 nghỉ mua quà là trọn vẹn :))
Em cảm ơn cụ ạ. Em hết rượu để mời cụ :)

Hai Nguyen TB

Xe máy
Vâng cụ. Đi ít người cũng dễ hơn ạ. Đoàn em khá đông, nhiều người già và trẻ em bé, nên em tìm hiểu để lên được chương trình chu đáo cho mọi người ạ.
Đấy là nói gia đình chứ đại gia đình tầm 10-30 người nhà tôi cũng đi cả rồi. Công ty cớ 500 người nữa đủ để có kinh nghiệm chưa Cụ

muuthanhquycoctu

Xe tải
Quán cà phê view đẹp cụ vào đoàn an dưỡng 22 Hạ Long, có quán cà phê trên đồi thông view toàn vịnh Bãi Cháy
Đi Hạ Long giờ toàn cao tốc nên ít ai tạt ngang lắm cụ nhé. Sáng cụ phi thẳng sang Hòn Gai đi thăm quan bảo tào Quảng Ninh, bảo tàng rộng nên cũng phải mất 2 tiếng trong đó. Trưa tiện ăn trưa bên Hòn Gai luôn vừa ngon vừa rẻ.
Các cụ cho em hỏi thêm chút ạ, em định đi sớm cho đỡ tắc đường, 6h đi, ra khỏi Hà Nội mới cho đoàn ăn sáng. Thì nên dừng ăn ở đoạn nào là hợp lý ạ?

Các cụ cho em hỏi thêm chút ạ, em định đi sớm cho đỡ tắc đường, 6h đi, ra khỏi Hà Nội mới cho đoàn ăn sáng. Thì nên dừng ăn ở đoạn nào là hợp lý ạ?
Đi sớm quá cụ ạ, em đi tầm ấy thì chạy 1 mạch xuống QN luôn. Đi cao tốc thì chỉ có trạm dừng nghỉ Hải Dương, ăn qua bữa thì được, chất lượng chán ạ

toimuondie

Xe container
Ăn sáng ở Phở Cầu Muối chỗ Cổ Linh. Từ đó ra cao tốc gần không, có đông thì cũng đoạn ngắn. Hoặc phi xuống Hòn Gai ăn bún bề bề.

vkthang

Xe container
Đã lên CT thì vào trạm dừng nghỉ thôi cụ, V52, V77.

maimaubinhyen

Xe tải
Đi sớm đi, mua đồ ăn luôn trên xe, đến Hòn Gai 8h-9h sáng kịp ăn bữa bún bề bề rồi đi tham quan, ăn trưa hẵng nhận phòng.
Đi đâu công tác hay đi chơi e cũng lượn điểm danh các trạm dừng nghỉ shoping mua đồ linh tinh cũng đã phết, dành1- 2 tiếng ở trạm, vừa cafe vừa chơi ngắm nghía mua đồ

muuthanhquycoctu

Xe tải
Ăn sáng ở Phở Cầu Muối chỗ Cổ Linh. Từ đó ra cao tốc gần không, có đông thì cũng đoạn ngắn. Hoặc phi xuống Hòn Gai ăn bún bề bề.
Đã lên CT thì vào trạm dừng nghỉ thôi cụ, V52, V77.
Đi sớm đi, mua đồ ăn luôn trên xe, đến Hòn Gai 8h-9h sáng kịp ăn bữa bún bề bề rồi đi tham quan, ăn trưa hẵng nhận phòng.
Đi đâu công tác hay đi chơi e cũng lượn điểm danh các trạm dừng nghỉ shoping mua đồ linh tinh cũng đã phết, dành1- 2 tiếng ở trạm, vừa cafe vừa chơi ngắm nghía mua đồ
Em cảm ơn các cụ. Vậy em sẽ ăn nhẹ ở trạm nghỉ, rồi đến Hòn Gai ăn bún bề bề