Em hỏi ngu về sử dụng số CAM 2011

hieuorbis

Xe buýt
Bẩm các cụ là em mới chạy cam 2.4g 2011. Em hiểu là khi di chuyển tiến về phía trước thì đưa số về nấc D. Tuy nhiên em thấy bảng điều kiển số xe của em D với S nó cùng nhau. Vì vậy khi em đưa về nấc D/S thì thấy trên taplo hiển thị đèn S sáng chứ không phải D. Vậy em đi vậy đúng chưa? hay phải đi thế nào?

Thứ 2 các cụ cho em hỏi là phía trên S/D có dấu cộng và phía dưới có dầu trừ vậycác cụ em cho em hỏi ( + ) hay (-) có ý nghĩa gì và sử dụng ra sao ạ?

Đội ơn các cụ ạ

hieuorbis

Xe buýt
Các cây đa cây đề OF giúp em cái nào

HaiNQ1983

Xe buýt
- Bình thường lái cụ cứ để D đi xe sẽ tự chuyển số
- S là chế độ Sport hay số tay ở các xe khác, như xe em để S mặc định số 4 (có hiện số trên bảng ĐK) cụ gạt lên + là số 5, gạt xuống - về dần 3,2,1. Để số 2,1 để leo, xuống dốc cao.

longtech21

Xe tăng
vị trí D-S ko phải cùng nhau mà là song song với nhau (e nhớ ko nhầm có 2 rãnh liền nhau, bên phải là D, bên trái là S) trên chữ S có dấu +, bên dưới là dấu -. Nếu muốn tăng số cụ đẩy cần số lên vị trí +, giảm số kéo xuống vị trí -, giống như đi 2b Dream ấy

Chỉnh sửa cuối:

quangzin

Xe tăng
D là D , chứ ko thể hiển thị 2 thông số Đc , chuyển cần số sang S là mất D và thông tin Đã hiển thị trên bảng điểu khiển hiện lên số 1-5 tùy gạt lên hay xuống (-+)
Cụ coi clip xem đang D sang S là mất D ngay
http://www.youtube.com/watch?v=BufNSOA6OoY
[video=youtube;BufNSOA6OoY]http://www.youtube.com/watch?v=BufNSOA6OoY[/video]

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
lên dốc thì cụ để D là ok, xuống dốc thì gạt sang S rồi gạt xuống để nó giảm số hãm lại nhưng em thấy xe này lực hãm không mạnh kéo xuống số 2 vẫn trôi vèo vèo,

hieuorbis

Xe buýt
- Bình thường lái cụ cứ để D đi xe sẽ tự chuyển số
- S là chế độ Sport hay số tay ở các xe khác, như xe em để S mặc định số 4 (có hiện số trên bảng ĐK) cụ gạt lên + là số 5, gạt xuống - về dần 3,2,1. Để số 2,1 để leo, xuống dốc cao.
Em hiểu là nấc D có nghĩa là phải gạt sang phải hả cụ? vì bình thường xe của em khi kéo xuống là nó hiển thị S luôn cụ ạ

Rickyman

Xe điện
Xem clip này cụ có hiểu ko ?
[video]http://youtube.com/watch?v=wPlV2-OQqwg&NR=1&feature=endscreen&desktop_uri=/watch?v=wPlV2-OQqwg&NR=1&feature=endscreen[/video]
D là D , chứ ko thể hiển thị 2 thông số Đc , chuyển cần số sang S là mất D và thông tin Đã hiển thị trên bảng điểu khiển hiện lên số 1-5 tùy gạt lên hay xuống (-+)
D và S ở 2 vị trí riêng biệt, cụ phải gạt bằng tay.
Dùng D tự động hoàn toàn, cụ chỉ nhấn ga là chạy, nó lên xuống thế nào kệ nó.
Dùng S (S viết tắt của Sport- bán tự động). Dùng khi cụ lên xuống dốc, vượt xe hoặc muốn thử chút cảm giác ấn ga, tăng số như MT.

Em hiểu là nấc D có nghĩa là phải gạt sang phải hả cụ? vì bình thường xe của em khi kéo xuống là nó hiển thị S luôn cụ ạ

Như trong ảnh thì gạt xuống thì D, gạt sang trái mới sang được S. Có thể tay cụ quá to, kéo phát trượt lẫy sang S luôn hoặc TOY thiết kế riêng cho xe cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

hieuorbis

Xe buýt
D và S ở 2 vị trí riêng biệt, cụ phải gạt bằng tay.
Dùng D tự động hoàn toàn, cụ chỉ nhấn ga là chạy, nó lên xuống thế nào kệ nó.
Dùng S (S viết tắt của Sport- bán tự động). Dùng khi cụ lên xuống dốc, vượt xe hoặc muốn thử chút cảm giác ấn ga, tăng số như MT.
Cụ ơi, S/D ở trên cùng một rãnh ngang mà cụ. Khi em kéo xuống rãnh đó thì cần số nó áp sát phía bên trái và đèn hiển thị trên taplo là S cụ ạ. Em không hiểu là muốn chạy D thì gạt ở nấc nào. Có phải vẫn trên rãng ngang đấy nhưng đẩy sang bên phải của rãnh không?

Rickyman

Xe điện
Cụ ơi, S/D ở trên cùng một rãnh ngang mà cụ. Khi em kéo xuống rãnh đó thì cần số nó áp sát phía bên trái và đèn hiển thị trên taplo là S cụ ạ. Em không hiểu là muốn chạy D thì gạt ở nấc nào. Có phải vẫn trên rãng ngang đấy nhưng đẩy sang bên phải của rãnh không?
Cụ xem lại đi, nếu đúng phân bố vị trí số như trong hình thì S và D là 2 vị trí riêng biệt

hieuorbis

Xe buýt

quangzin

Xe tăng
Chụp ảnh hiển thị màn hình như cụ nói cho cả nhà xem nào , ko lỗi hộp số đấy

newidea09

Xe tăng
Như vậy là cụ kéo xuống quá rồi. Khi gạt cần số ở trên xuống thì sẽ vào vị trí D trước (bên phải). Gạt ngang sang trái sẽ sang vị trí S (lúc đó là hộp số bán tự động) có thể điều chỉnh tăng giảm số như số sàn. Mục đích của chế độ S thì nhiều cụ ở trên đã nói rồi :D

TVPL

Xe container
Tay cụ to thía, up lại hộ cụ đây:
[/IMG]

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chủ thớt kéo quá thay rồi. Ngay cái cần số họ cũng đã làm sẵn để chuyển về D từ P, R rất nhẹ còn sang hẳn S phải đẩy mạnh tay hơn rất nhiều về bên trái!
Số S của Toy hơi khác so với nhiều cái xe khác. Đó là dãy số bị giới hạn trên (số cao nhất), còn xe vẫn tự động chuyển số từ 1.. đến giới hạn trên (Cam 6 cấp thì cao nhất là 5, rồi xuống 4, 3, 2). Nhưng xe sẽ chuyển số lên chậm hơn và chuyển số xuống nhanh hơn để tăng sức kéo khi tăng tốc và sức ì khi giảm tốc của máy xe. Thay đổi gới hạn này bằng cách kéo cần số về phía sau (phía -) khi muốn giảm và đẩy lên phía trước (phía +) khi muốn tăng. Nhưng khi tốc độ chưa đủ thấp thì có kéo về phía sau xe chỉ phát tiến bíp bíp báo hiệu số không giảm được mà phải dùng phanh để giảm thêm tốc độ xe đang chạy rồi kéo lùi cần số cái con số trên màn Display mới giảm được!

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Cụ Ric ơi hộp số của em y hệt như link em gửi kèm đây ạ. Em thấy S-D là trên cùng một hàng mà. Cụ vào link rồi giải ngố cho em với ạ:
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/kinh-nghiem-su-dung-so-tu-dong-2186600.html
Đích thị lão này tay to hoặc con báo vị trí hộp số nhà cụ có vấn đề. Khi chuyển xuống mà chưa qua trái thì chỉ ở vị trí D (chắc chắn luôn) không thể ở S được. Phải điều chỉnh ngay nếu không vừa hại máy tốn xăng cụ nhé, cụ hình dung tạm.

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Em nghĩ hs có vấn đề rồi . Khg thể nào kéo từ P xuống mà nó lại tuột qua S được

hieuorbis

Xe buýt
Đích thị lão này tay to hoặc con báo vị trí hộp số nhà cụ có vấn đề. Khi chuyển xuống mà chưa qua trái thì chỉ ở vị trí D (chắc chắn luôn) không thể ở S được. Phải điều chỉnh ngay nếu không vừa hại máy tốn xăng cụ nhé, cụ hình dung tạm.

Quả này em về em kiểm tra lại xe xem sao? vì khi em kéo xuống một cái là nó tự động đẩy vào S luôn cụ ạ.

Rickyman

Xe điện
Quả này em về em kiểm tra lại xe xem sao? vì khi em kéo xuống một cái là nó tự động đẩy vào S luôn cụ ạ.
Khi kéo chú ý kéo dọc theo chiều thân xe, nhẹ nhàng nhưng dứt khoát, em từng đi hộp số zich zắc và gặp vài lần lỗi như cụ do khi kéo cần số, tay hơi hướng lực sang trái. Luyện thành quen chứ xe ít bị lỗi lắm. Khi kéo nhìn taplo thấy S thì đẩy nhẹ sang phải cho nó về D. quan trọng là tập tạ ít thôi, vợ 2 không coi như quả tạ được :D