[Funland] Em hỏi kinh nghiệm các cụ đã li di

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ngược lại chứ cụ, con gái ở với mẹ suốt ngày nhìn thấy bạn trai mẹ thì em e là không tiện.
Em cũng nghĩ giống cụ.
Chưa kể phải thằng bạn trai của mẹ bẩn tính thì thôi xong con ong.

New layer

Xe tải
Con gái ở với mẹ nếu không tái hôn thì ko sao chứ nếu mẹ tái hôn cũng có rủi ro gặp phải chồng mới vũ phu hoặc lạm dụng tình dục. Như vậy còn nguy hiểm hơn là ở cùng mẹ kế vì nếu "dì ghẻ con chồng" thì cũng có bố đàn ông bảo vệ rồi và không gặp phải vấn đề lạm dụng tình dục.

dalink

Xe điện
Thế vợ cụ lấy ck mới thì bố dượng con vợ thì tính sao? Cá nhân tôi thấy con gái ở với bố tốt hơn là với mẹ.
Là em thì em ở vậy chăm con. Thích thì bồ bịch thôi chứ lấy thêm vợ thì con cái sẽ khổ lắm.

vietpq75hanes

Xe container
Em và vk dạo này xung đột nhau lớn quá, khả năng ko hàn gắn nỗi, có ở chung nhà nhưng không ngủ chung từ lâu.
Em nói qua tình hình: Vk ck em lấy nhau có 1 con gái hơn 4t và ko có ý định sinh thêm vì cũng sứt mẻ từ lâu.
Trong nhà thì em là người kiếm tiền chính, vợ em làm kt nhưng chủ đủ chi tiêu cá nhân.
Em định li dị và em muốn nuôi con vì em sợ ở với mẹ nó lại ko phát triển được. Nhưng em lại sợ sau này em có vợ mới sẽ ko yêu nó là dì ghẻ con chồng.
Em muốn hỏi cụ nào đã lâm vào hoàn cảnh tương tư khi li hôn và cách giải quyết thế nào?
Cảm ơn cccm
Nói thật với cụ là chả có kinh nghiệm gì đâu, con còn nhỏ toà luôn xử theo mẹ? Hết duyên, hết nợ, mâu thuẫn không thể hàn gắn thì ra toà, ly hôn nhưng nên tôn trọng nhau nhất có thể, và thể hiện sự văn minh.

phuongkao

Xe tải
Cứ nghe các cụ of tư vấn rồi đem link này gửi cho Vk, biết đâu hàn gắn được. Cụ chủ yêu con thế thì chỉ có Vk dại nó mới không thay đổi.
Cụ này đúng là tâm bồ tát, có điều 2 vế của cụ nó chẳng liên quan gì đến nhau.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Là em thì em ở vậy chăm con. Thích thì bồ bịch thôi chứ lấy thêm vợ thì con cái sẽ khổ lắm.
Đàn ông thì nên có vọe cụ à. Còn con cái nó có con đường của nó. Tạo dk tốt nhất mà mình có thể là dc rồi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nói thật với cụ là chả có kinh nghiệm gì đâu, con còn nhỏ toà luôn xử theo mẹ? Hết duyên, hết nợ, mâu thuẫn không thể hàn gắn thì ra toà, ly hôn nhưng nên tôn trọng nhau nhất có thể, và thể hiện sự văn minh.
Dưới 36 tháng mới bắt buộc theo mẹ.
Trên rồi thì theo thỏa thuận.

dalink

Xe điện
Đàn ông thì nên có vọe cụ à. Còn con cái nó có con đường của nó. Tạo dk tốt nhất mà mình có thể là dc rồi.
Quan trọng gì, một đời vợ là đủ mệt rồi. Em mà bị vợ bỏ là em ở vậy nuôi con, chỉ chơi bời nếu có nhu cầu sex thôi. Đàn ông thiếu gì thú chơi. Chứ em sợ con khổ lắm. Lớn rồi thì k nói nhưng bé thì tội lắm.

Nên em luôn nhịn để cho vợ nó khỏi bỏ :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
theo em cụ chủ ly dị ngay đi..đừng nghe các cụ kia sau này hối kg kịp / em khuyên đó

sakai_yo

Xe lăn
Cụ chưa li dị mà đã sợ vợ mới ko thương con thì cụ nên để mẹ đẻ nuôi cháu nó. Dm phải e del thương con e e cưới làm del gì, cưới rồi del thương thì tống cổ.
Nói thì dễ cụ ơi. Cùng một hành động với con nhưng nếu là mẹ đẻ thì k ai suy tính nhưng là mẹ kế thì lại thành vấn đề. K máu mủ thì khó có thể yêu thương lắm, tròn bổn phận là tốt rồi.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cuối cùng thì chỉ đứa trẻ là thiệt thòi. Có bố thì k có mẹ và ngược lại, mong cụ và mợ nhà bình tâm suy xét lại. E thấy chỉ có bồ bịch thì mới tới ly hôn, còn mọi mâu thuân thì chín bỏ làm mười đi cụ

HnA

Xe tăng
Thôi bỏ làm gì , khổ con đấy cụ ạ. Cứ nhịn đi cho gia đình nó êm đẹp. Rồi cũng quen ý mà. Cụ sẽ luyện được sự mềm dẻo , mà điều này rất có lợi trong cuộc sống . Để nó lớn hẳn rồi tính.

concaro128

Xe tải
Cố gắng ở với nhau đến khi con 18 tuổi rồi ly hôn chưa muộn cụ ạ.
Con cái không thể hoàn thiện nếu thiếu bố hoặc mẹ.

Dù cho bố mẹ có thế nào thì vẫn là bố mẹ (trừ khi đánh đập, bạo hành, lạm dụng tình dục).

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng gì, một đời vợ là đủ mệt rồi. Em mà bị vợ bỏ là em ở vậy nuôi con, chỉ chơi bời nếu có nhu cầu sex thôi. Đàn ông thiếu gì thú chơi. Chứ em sợ con khổ lắm. Lớn rồi thì k nói nhưng bé thì tội lắm.

Nên em luôn nhịn để cho vợ nó khỏi bỏ :))
Em thấy như này lại ích kỷ, bản năng và lợi dụng quá. Em không làm như cụ được.

vietpq75hanes

Xe container
Cuối cùng thì chỉ đứa trẻ là thiệt thòi. Có bố thì k có mẹ và ngược lại, mong cụ và mợ nhà bình tâm suy xét lại. E thấy chỉ có bồ bịch thì mới tới ly hôn, còn mọi mâu thuân thì chín bỏ làm mười đi cụ
Bồ bịch, nghiện hút, cờ bạc: cứ ko dính ba thứ này thì cơ bản nên dung hoà để cho gia đình đầy đủ.

_AHA_

Xe điện
Em và vk dạo này xung đột nhau lớn quá, khả năng ko hàn gắn nỗi, có ở chung nhà nhưng không ngủ chung từ lâu.
Em nói qua tình hình: Vk ck em lấy nhau có 1 con gái hơn 4t và ko có ý định sinh thêm vì cũng sứt mẻ từ lâu.
Trong nhà thì em là người kiếm tiền chính, vợ em làm kt nhưng chủ đủ chi tiêu cá nhân.
Em định li dị và em muốn nuôi con vì em sợ ở với mẹ nó lại ko phát triển được. Nhưng em lại sợ sau này em có vợ mới sẽ ko yêu nó là dì ghẻ con chồng.
Em muốn hỏi cụ nào đã lâm vào hoàn cảnh tương tư khi li hôn và cách giải quyết thế nào?
Cảm ơn cccm
Vợ ck chia tay đừng lên tranh giành việc nuôi con. Làm sao phù hợp là được.
Lấy vk mới mà ko yêu con ck thì cũng đừng lấy làm gì. Cặp bồ thôi.

dalink

Xe điện
Em thấy như này lại ích kỷ, bản năng và lợi dụng quá. Em không làm như cụ được.
Cụ có thể tìm tới những partner cùng quan điểm mà, k lừa lọc ai là được. Còn tất nhiên, là em thì em cố gắng giữ gia đình chứ điên gì mà lao vào kiểu sống đó. Đấy là trong trường hợp bị vợ bỏ thôi.