[Thảo luận] Em hỏi cung đường Xã Đàn (Kim Liên Mới) rẽ sang Đê La Thành

Gaubeo

Xe tăng
Em hỏi cung đường Xã Đàn (Kim Liên Mới) rẽ sang Đê La Thành như sau:
Bình thường thì em rẽ sang đi lên Tôn Đức Thắng đến chỗ cua thì quay lại và rẽ phải sang La Thành (vì cấm rẽ luôn sang LT ở ngã 6).

Tuy nhiên chỗ cua để quay lại trên Tôn Đức Thắng hơi nhỏ nên có 1 cách là từ KL mới rẽ theo con lươn (Có giải phân cách) để đi sang Khâm Thiên và tới Khâm Thiên lại quay đầu lại để sang La Thành (chỗ quay đầu này rộng hơn và tới ngã 4 thì thoáng hơn so với p án sang Tôn Đức Thắng.

Nhưng mà em lăn tăn ở chỗ cái đèn đỏ chỗ con lươn. Nếu đèn đỏ chiều Ng Lương Bằng lên cụ Tôn thì chỗ con lươn này mình có được phi sang Khâm Thiên không????? Vì nếu phi thì là mình chặn ngang đầu mấy ông phi trong đê ra.

Các cụ có kinh nghiệm, tiền án ở ngã 6 này cho em xin tý kinh nghiệm vì em hay đi qua đây lắm.

technicvn

Xe buýt
Theo em hiểu ý cụ hỏi là đoạn từ Xã Đàn rẽ phải ra Khâm Thiên phải không? Đoạn này em rẽ phải vào Khâm Thiên không thấy xxx động chạm đến, kiểu như đèn đỏ được phép rẽ phải.

Gaubeo

Xe tăng
Thế là mình chặn ngang đầu ông trong đê đi ra hả các cụ?

sontung2402

Xe buýt
Làn đường trong đi từ Xã Đàn - Khâm Thiên đèn đỏ cụ được phép rẽ phải mà, em đi qua đó gặp xxx rất nhiều và ko bao h bị xxx hỏi thăm. xxx ở đó chủ yếu bắt đi sai đường và đèn đỏ, cụ nào cứ thử từ La Thành - Khâm Thiên là rõ, nếu ko vòng lên Xã Đàn để đi vào sang kia thấy xuất hiện xxx ngay

Gaubeo

Xe tăng
Thế hóa ra đi thoải mái không bị bắt hở các cụ?

Gaubeo

Xe tăng
Theo em hiểu ý cụ hỏi là đoạn từ Xã Đàn rẽ phải ra Khâm Thiên phải không? Đoạn này em rẽ phải vào Khâm Thiên không thấy xxx động chạm đến, kiểu như đèn đỏ được phép rẽ phải.
Chỗ này đi thoải mái không phải dừng.
Làn đường trong đi từ Xã Đàn - Khâm Thiên đèn đỏ cụ được phép rẽ phải mà, em đi qua đó gặp xxx rất nhiều và ko bao h bị xxx hỏi thăm. xxx ở đó chủ yếu bắt đi sai đường và đèn đỏ, cụ nào cứ thử từ La Thành - Khâm Thiên là rõ, nếu ko vòng lên Xã Đàn để đi vào sang kia thấy xuất hiện xxx ngay
Hay đi thế này có được không các cụ: Chui vào con lươn sang K Thiên nhưng mà tới đoạn đê thì lại xi nhan trái phi thẳng sang La Thành :))?

Jolie3334

Xe tải
CỤ cứ lượn thoái mái.

xeruabo2

Xe điện
Từ Xã Đàn rẽ phải sang Khâm thiên có 01 nghách nhỏ ko có đèn đỏ với biển chỉ dẫn đầy đủ " hướng đi Khâm Thiên " mờ cụ ?

tienlq

Xe buýt
CỤ rẽ phải sang Khâm Thiên vô tư, không cần quan tâm đến tín hiệu đèn. Nhưng mà cụ quay đầu ở đó theo em hiểu là sai vì chỗ đó có vạch liền, mà cụ đi hết vạch liền thì là quay đâu giữa phố sai luật rồi.

Gaubeo

Xe tăng
CỤ cứ lượn thoái mái.
Từ Xã Đàn rẽ phải sang Khâm thiên có 01 nghách nhỏ ko có đèn đỏ với biển chỉ dẫn đầy đủ " hướng đi Khâm Thiên " mờ cụ ?
CỤ rẽ phải sang Khâm Thiên vô tư, không cần quan tâm đến tín hiệu đèn. Nhưng mà cụ quay đầu ở đó theo em hiểu là sai vì chỗ đó có vạch liền, mà cụ đi hết vạch liền thì là quay đâu giữa phố sai luật rồi.
Những chỗ cấm quay đầu ngã 4 thì đi lên trên đều là quay giữa phố mà cụ?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ đi thế rất khó đi.

Từ Xã Đàn đi thẳng ra Nguyễn Lương Bằng rẽ trái khoảng 20m có Ngõ Đông Các Cụ rẽ phải vào rồi đi thẳng ra Hoàng Cầu rẽ phải tiếp lên Đê la Thành. (đường này 1 chiều oto). :D

Gaubeo

Xe tăng
Cụ đi thế rất khó đi.

Từ Xã Đàn đi thẳng ra Nguyễn Lương Bằng rẽ trái khoảng 20m có Ngõ Đông Các Cụ rẽ phải vào rồi đi thẳng ra Hoàng Cầu rẽ phải tiếp lên Đê la Thành. (đường này 1 chiều oto). :D
Chui vào đó còn chết nữa, tắc thì khỏi nhúc nhích luôn ông ơi.

tienlq

Xe buýt
Những chỗ cấm quay đầu ngã 4 thì đi lên trên đều là quay giữa phố mà cụ?
Khác nhau chứ ạ, những chỗ quay đầu cụ nói đều có dải phân cách ạ, không bao giờ được phép quay đầu trên đường mà không có đường giao nhau.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chui vào đó còn chết nữa, tắc thì khỏi nhúc nhích luôn ông ơi.
Oài, nhà em ở ĐHVH, em tuyền uống bia ở Hiếu Béo - Xã Đàn rồi luồn đường đó về chạ bao giờ tắc vì nó là 1 chiều oto.

GarySpeed

Xe buýt
Chỗ này nhà em, để em giải thích cho cụ chủ : Ngã 5 Ô Chợ Dừa là nút giao thông rất phức tạp. Nếu cụ đi từ Xã Đàn sang Đê La Thành, cụ đến chờ đèn đỏ, rồi sang Tôn Đức Thắng, rồi vòng quay đầu ở đối diện nhà hàng gì đó, hay cho làm đám cưới, cạnh ủy ban nhân dân quận. Chỗ này rất đông, đúng như cụ nói, nhất là vào giờ cao điểm, thì bác không thể rẽ đâu. Nhưng không phải giờ cao điểm, bác đi đường này lợi hơn, vì chỗ rẽ sang Đê La Thành, thì là đèn đỏ được rẽ phải, rất nhanh.
Còn như cách đi mà bác thắc mắc, chỗ rẽ sang Khâm Thiên, thì các bác khác đã nói rồi, chỗ này được phép rẽ, bất kể đèn xanh hay đỏ, bác vòng vào Khâm Thiên, rồi quay lại đèn đỏ để sang Đê La Thành vô tư, nhưng khi đi vào làn rẽ sang Khâm Thiên, bác nhớ bật xi nhan đấy, không xxx vẫn có quyền túm bác, em đã thấy tận mắt 1 bác bị bắt.
Chúc các bác lái xe an toàn

xeruabo2

Xe điện
Chỗ này nhà em, để em giải thích cho cụ chủ : Ngã 5 Ô Chợ Dừa là nút giao thông rất phức tạp. Nếu cụ đi từ Xã Đàn sang Đê La Thành, cụ đến chờ đèn đỏ, rồi sang Tôn Đức Thắng, rồi vòng quay đầu ở đối diện nhà hàng gì đó, hay cho làm đám cưới, cạnh ủy ban nhân dân quận. Chỗ này rất đông, đúng như cụ nói, nhất là vào giờ cao điểm, thì bác không thể rẽ đâu. Nhưng không phải giờ cao điểm, bác đi đường này lợi hơn, vì chỗ rẽ sang Đê La Thành, thì là đèn đỏ được rẽ phải, rất nhanh.
Còn như cách đi mà bác thắc mắc, chỗ rẽ sang Khâm Thiên, thì các bác khác đã nói rồi, chỗ này được phép rẽ, bất kể đèn xanh hay đỏ, bác vòng vào Khâm Thiên, rồi quay lại đèn đỏ để sang Đê La Thành vô tư, nhưng khi đi vào làn rẽ sang Khâm Thiên, bác nhớ bật xi nhan đấy, không xxx vẫn có quyền túm bác, em đã thấy tận mắt 1 bác bị bắt.
Chúc các bác lái xe an toàn
Cmt của cụ là chuẩn nhất , e đã vod cho cụ rùi nhé . Giá mà có thêm tí ảnh hay sơ đồ thì quá ổn ?

Mờ 9

Xe hơi
Nhóc ở avatar của bác có phải tên gọi ở nhà là Ngỗng không nhỉ?

fialovy

Xe tăng
Em toàn đi thẳng lên Tôn Đức Thắng xong vòng 1 vòng hết lái là xong mà cụ, tuy nhiên giờ cao điểm thì đúng là căng thật