[Thảo luận] Em hỏi cung đường Xã Đàn (Kim Liên Mới) rẽ sang Đê La Thành

GarySpeed

Xe buýt
Thanks bác xeruabo , thực ra nó rất rõ ràng mà các bác, em đã search google map, nhưng hơi mờ, vẽ lên chắc cũng không dễ hình dung

ZAD Viet

Xe điện
Cái đèn đỏ đó nó nằm bên trái cái đường rẽ vào Khâm Thiên mà cụ!
mà Việt mình lưu thông bên phải. Biển báo có hiệu lực bên trái biển mà cụ!

nghiathang

Xe tăng
E thấy bác nhareason là chuẩn nhất đấy ạ.

Cứ vào Đông Các rồi ra hoàng càu để rẽ lên ĐLT, nhưng mà cái đường Đông Các này nó bé mà lại không thẳng, nên bác nào đi xe to như xe Everest, Túcon là vào mà đính 2 3 bà mua hàng bên đường thì xoay hơi khó, cộng với để từ Nguyễn Lương Bằng rẽ vào đây cũng không dễ lắm vì làm xung đột với chiều từ Tôn Đúc thắng rẽ ra Xã Đàn.

nghiathang

Xe tăng
Cái đèn đỏ đó nó nằm bên trái cái đường rẽ vào Khâm Thiên mà cụ!
mà Việt mình lưu thông bên phải. Biển báo có hiệu lực bên trái biển mà cụ!
Cái này khó nhé, bác Zad thử rẽ trái từ Khuất Duy Tiến sang Lê văn Lương xem, mặc dù biển cấm rẽ trái nằm bên phải.

ZAD Viet

Xe điện
Cái này khó nhé, bác Zad thử rẽ trái từ Khuất Duy Tiến sang Lê văn Lương xem, mặc dù biển cấm rẽ trái nằm bên phải.
Hee he, chỗ này phân làn mà!
Em đi XD-ĐLT toàn vào khâm thiên quay đầu.
Cái ngách đi KT ấy không áp dụng đèn đâu, đèn đỏ phi vô tư mà!

Gaubeo

Xe tăng
Chỗ này nhà em, để em giải thích cho cụ chủ : Ngã 5 Ô Chợ Dừa là nút giao thông rất phức tạp. Nếu cụ đi từ Xã Đàn sang Đê La Thành, cụ đến chờ đèn đỏ, rồi sang Tôn Đức Thắng, rồi vòng quay đầu ở đối diện nhà hàng gì đó, hay cho làm đám cưới, cạnh ủy ban nhân dân quận. Chỗ này rất đông, đúng như cụ nói, nhất là vào giờ cao điểm, thì bác không thể rẽ đâu. Nhưng không phải giờ cao điểm, bác đi đường này lợi hơn, vì chỗ rẽ sang Đê La Thành, thì là đèn đỏ được rẽ phải, rất nhanh.
Còn như cách đi mà bác thắc mắc, chỗ rẽ sang Khâm Thiên, thì các bác khác đã nói rồi, chỗ này được phép rẽ, bất kể đèn xanh hay đỏ, bác vòng vào Khâm Thiên, rồi quay lại đèn đỏ để sang Đê La Thành vô tư, nhưng khi đi vào làn rẽ sang Khâm Thiên, bác nhớ bật xi nhan đấy, không xxx vẫn có quyền túm bác, em đã thấy tận mắt 1 bác bị bắt.
Chúc các bác lái xe an toàn
Cảm ơn tất cả các cụ. Có một cụ nói ở trên là rẽ sang Khâm Thiên xong quay đầu lại để sang La Thành thì quay đầu trên phố Khâm Thiên không được, các cụ thấy có đúng không ợ?

tonibui

Xe hơi
hết vạch liền đầu khâm thiên hãy quay đầu nhé

30xx1631

Xe điện
cơ quan em ở Lathanh em tuyền đi làm h cao điểm rẽ từ Xã đàn --> rẽ phải vào Khâm thiên rồi quay đầu (qua đoạn vạch liền) ---> vào La Thành, em cũng biết các phương tiện quay đầu trong khu dân cư là không được phép nhưng cực chẳng đã... --> trộm vía là chưa bao h bị nhắc nhở, chắc xxx cũng thông cảm, tại nếu quay đầu ở Tôn Đức Thằng thì 9h mới tới cơ quan mất... Còn rẽ vào phố Đông các theo kinh nghiệm của em các cụ nên tránh h đông tại trong đấy họ bán hàng và để xe máy có đoạn chỉ vừa đủ cho 1 xe con đi qua.

sontung2402

Xe buýt
Hay đi thế này có được không các cụ: Chui vào con lươn sang K Thiên nhưng mà tới đoạn đê thì lại xi nhan trái phi thẳng sang La Thành :))?
chui vào con lươn là vào Khâm Thiên mà cụ cụ sang La Thành không may gặp xxx chắc dính chưởng đó vì đó là hướng đi Khâm Thiên

Gaubeo

Xe tăng
Oài, nhà em ở ĐHVH, em tuyền uống bia ở Hiếu Béo - Xã Đàn rồi luồn đường đó về chạ bao giờ tắc vì nó là 1 chiều oto.
cơ quan em ở Lathanh em tuyền đi làm h cao điểm rẽ từ Xã đàn --> rẽ phải vào Khâm thiên rồi quay đầu (qua đoạn vạch liền) ---> vào La Thành, em cũng biết các phương tiện quay đầu trong khu dân cư là không được phép nhưng cực chẳng đã... --> trộm vía là chưa bao h bị nhắc nhở, chắc xxx cũng thông cảm, tại nếu quay đầu ở Tôn Đức Thằng thì 9h mới tới cơ quan mất... Còn rẽ vào phố Đông các theo kinh nghiệm của em các cụ nên tránh h đông tại trong đấy họ bán hàng và để xe máy có đoạn chỉ vừa đủ cho 1 xe con đi qua.
Lạ đấy, bác Nhareason chui vào đó chưa bao giờ bị tắc nhưng em thì bị tắc 2 lần đi xe máy em đi theo chiều ngược với chiều ô tô của bác.

chui vào con lươn là vào Khâm Thiên mà cụ cụ sang La Thành không may gặp xxx chắc dính chưởng đó vì đó là hướng đi Khâm Thiên
Cãi cùn tý, nhưng coi như em phi trong đê ra, vì không cấm chuyển từ con lươn sang con đê, mà con đê thì được đi thẳng.

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chỗ này nhà em, để em giải thích cho cụ chủ : Ngã 5 Ô Chợ Dừa là nút giao thông rất phức tạp. Nếu cụ đi từ Xã Đàn sang Đê La Thành, cụ đến chờ đèn đỏ, rồi sang Tôn Đức Thắng, rồi vòng quay đầu ở đối diện nhà hàng gì đó, hay cho làm đám cưới, cạnh ủy ban nhân dân quận. Chỗ này rất đông, đúng như cụ nói, nhất là vào giờ cao điểm, thì bác không thể rẽ đâu. Nhưng không phải giờ cao điểm, bác đi đường này lợi hơn, vì chỗ rẽ sang Đê La Thành, thì là đèn đỏ được rẽ phải, rất nhanh.
Còn như cách đi mà bác thắc mắc, chỗ rẽ sang Khâm Thiên, thì các bác khác đã nói rồi, chỗ này được phép rẽ, bất kể đèn xanh hay đỏ, bác vòng vào Khâm Thiên, rồi quay lại đèn đỏ để sang Đê La Thành vô tư, nhưng khi đi vào làn rẽ sang Khâm Thiên, bác nhớ bật xi nhan đấy, không xxx vẫn có quyền túm bác, em đã thấy tận mắt 1 bác bị bắt.
Chúc các bác lái xe an toàn
Em vừa đọc bài GarySPeed treo cổ tự tử thì lại thấy nick cụ này

tit1109

Xe buýt
Cụ cứ tự nhiên đi! Thanh niên mà....

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi thế rất khó đi.

Từ Xã Đàn đi thẳng ra Nguyễn Lương Bằng rẽ trái khoảng 20m có Ngõ Đông Các Cụ rẽ phải vào rồi đi thẳng ra Hoàng Cầu rẽ phải tiếp lên Đê la Thành. (đường này 1 chiều oto). :D
Đường này thỉnh thoảng bị kẹt buổi sáng và chiều vì có mấy hàng ăn phía trong để xe máy,
Trước em toàn đi đường này nhưng bây giờ em toàn đi lên đường cụ Tôn rồi rẽ, nếu không phải vào đường La thành thì đi luôn lên ngã tư Quốc tử giám rẽ vào Cát linh, từ đó thích vào Hào nam cũng được mà ra Giảng võ cũng OK, xa tý nhưng ít kẹt xe, mà có bị kẹt cũng ít bị va quệt thành xe :D

tehuyen1996

Xe tăng
Đèn đỏ Xã Đàn sang Kim Liên được phép rẽ phải, thoải con gà mái, lưu ý cụ là phải si nhan khi rẽ phải. Em đi hàng ngày đoạn này vô tư đi.

GarySpeed

Xe buýt