Em hỏi các cụ đi xe FI có bị mùi như xe em ko???

FordAT

Xe tăng
TÌnh hình là cái mùi rất khó chịu nó thổi ra từ cái quạt gió, mùi thum thủm như kiểu khăn mặt ẩm ý ạ.
Trước thì bt nhưng h tự nhiên nó bị, ko bật quạt gió thì ko sao . Bật lên có mùi ngay, rất bực mình.
Em mang đi kiểm tra thì KT nói ko vấn đề gì ???

Em soi đèn pin kiểm tra rất kỹ ko có con vật nào chết ở đó cả, em nghĩ có khả năng bị dò nước rồi đọng lại ở chỗ nào khoang thổi gió. Nên khi bật lên là nó hút cái mùi nước để lâu thum thủm đó thổi vào mặt.

Cảm giác đi xe như có cái thằng nào nó đánh rắm vào mặt mình ý ạ, bực hết cả lái.

Có cụ nào bị như em ko cho em xin kinh nghiệm với.
H em đi xe chả dám bật điều hòa may là trời lạnh chứ trời nóng thì như cái lò lửa nếu ko bật.
100% mùi phát ra từ cái quạt gió vì em kiểm tra rất kỹ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

bcad

Xe buýt
treo tạm vài lọ nước hoa trước cửa gió đi tạm vậy anh ơi.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
TÌnh hình là cái mùi rất khó chịu nó thổi ra từ cái quạt gió, mùi thum thủm như kiểu khăn mặt ẩm ý ạ.
Trước thì bt nhưng h tự nhiên nó bị, ko bật quạt gió thì ko sao . Bật lên có mùi ngay, rất bực mình.
Em mang đi kiểm tra thì KT nói ko vấn đề gì ???

Em soi đèn pin kiểm tra rất kỹ ko có con vật nào chết ở đó cả, em nghĩ có khả năng bị dò nước rồi đọng lại ở chỗ nào khoang thổi gió. Nên khi bật lên là nó hút cái mùi nước để lâu thum thủm đó thổi vào mặt.

Cảm giác đi xe như có cái thằng nào nó đánh rắm vào mặt mình ý ạ, bực hết cả lái.
Có cụ nào bị như em ko cho em xin kinh nghiệm với.
H em đi xe chả dám bật điều hòa may là trời lạnh chứ trời nóng thì như cái lò lửa nếu ko bật.
100% mùi phát ra từ cái quạt gió vì em kiểm tra rất kỹ rồi.
Mùi ẩm mốc thôi chứ cụ? Nghe cụ tả kinh vãi...nếu chỉ là mùi mốc thì thường là chế độ nào ít sử dụng thường xuyên thì sẽ bị. Ví dụ mùa hè hay bật điều hòa mà hôm nào cụ tắt điều hòa xài quạt gió chay thì sẽ ngửi thấy ngay, mùa đông hay bật sưởi (kg cần bật điều hòa) mà hôm nào hơi nóng bật điều hòa lên sẽ thấy hôi mùi mốc. Nhưng cụ cứ mở toang hết các cửa kính ra và giữ nguyên chế độ 1 lúc sẽ hết...e đi nhiều xe rùi thấy xe nào cũng thế hết, kể cả xe sang

FordAT

Xe tăng
Mùi ẩm mốc thôi chứ cụ? Nghe cụ tả kinh vãi...nếu chỉ là mùi mốc thì thường là chế độ nào ít sử dụng thường xuyên thì sẽ bị. Ví dụ mùa hè hay bật điều hòa mà hôm nào cụ tắt điều hòa xài quạt gió chay thì sẽ ngửi thấy ngay, mùa đông hay bật sưởi (kg cần bật điều hòa) mà hôm nào hơi nóng bật điều hòa lên sẽ thấy hôi mùi mốc. Nhưng cụ cứ mở toang hết các cửa kính ra và giữ nguyên chế độ 1 lúc sẽ hết...e đi nhiều xe rùi thấy xe nào cũng thế hết, kể cả xe sang
Cái này ko phải đâu cụ ơi, em đã thử lấy gió ngoài rồi gió trong em để xe nổ 15' rồi ko hết đâu cụ ạ. Cái mùi này ko phải mùi ẩm mốc mà là mùi thum thủm như nước mưa đọng vào áo mưa xong cụ gói lại luôn ko rũ 1-2 ngày sau cụ lấy ra ngửi thì đúng là cái mùi nay đấy ạ.

Vì nó bị cũng tương đối lâu rồi em thử đủ kiểu ko hết ạ. Mà mới vệ sinh hốc gió xong chứ có phải là lâu đâu(vệ sinh bên trong tháo luôn cả hốc thổ gió ra vệ sinh) KT làm.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
treo tạm vài lọ nước hoa trước cửa gió đi tạm vậy anh ơi.
Mai anh vác qua cho chú ngồi ngửi thử, chú bê bát cơm ăn dc hết anh ạ chú luôn:D. Nước hoa chả ăn thua vì ko phải là cái mùi ở nội thất mà là cái mùi thổi ra từ quạt gió khó chịu lắm.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cái này ko phải đâu cụ ơi, em đã thử lấy gió ngoài rồi gió trong em để xe nổ 15' rồi ko hết đâu cụ ạ. Cái mùi này ko phải mùi ẩm mốc mà là mùi thum thủm như nước mưa đọng vào áo mưa xong cụ gói lại luôn ko rũ 1-2 ngày sau cụ lấy ra ngửi thì đúng là cái mùi nay đấy ạ.

Vì nó bị cũng tương đối lâu rồi em thử đủ kiểu ko hết ạ. Mà mới vệ sinh hốc gió xong chứ có phải là lâu đâu(vệ sinh bên trong tháo luôn cả hốc thổ gió ra vệ sinh) KT làm.
Thế thì chuẫn rùi, đúng mùi đó đấy, xe nào cũng bị hết. Cụ cứ chịu khó để chế độ hôi đấy 1 lúc, mở hết các cửa kính ra, vặn gió to hết cỡ, 1 lúc đảm bảo sẽ hết. Muốn nhanh hơn cụ có thể vặn về phía làm nóng không khí ấy.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
thế thì chuẫn rùi, đúng mùi đó đấy, xe nào cũng bị hết. Cụ cứ chịu khó để chế độ hôi đấy 1 lúc, mở hết các cửa kính ra, vặn gió to hết cỡ, 1 lúc đảm bảo sẽ hết. Muốn nhanh hơn cụ có thể vặn về phía làm nóng không khí ấy.
Xe em đi ít mời có 1800km thôi, mà em cũng làm như cụ nói rồi và ngay tối nay luôn , bật quạt gió ngồi cafe xong mới ra thử lại vẫn bị ạ.
Mà xe HamLong hôm nọ em ngồi có mùi gì đâu xe đi hơn xe em 2000km luôn.
Thôi để mai em cứ thử mang lại hãng kiểm tra chứ vậy ko ổn.

Billduy

Xe tăng
có giống mùi trứng thối không ? nếu đúng thì nan ý đớ - gặp Hãng khóc ngay đi cụ

FordAT

Xe tăng
Cụ nói làm em hãi. Có thể bị tắc hoặc đọng nước ở hệ thống điều hòa. Nước để lâu + bụi nó ra mùi vậy chắc vậy quá. Mai em đi kt lại có gì bá cáo sau:D.

FordAT

Xe tăng
Có cụ nào làm bảo hiểm luồn dây lõi thép cho gương FI dc ko .? Em hỏi mấy chỗ thì họ nói ko làm dc vì gương cứng khó làm.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Xe em đi ít mời có 1800km thôi, mà em cũng làm như cụ nói rồi và ngay tối nay luôn , bật quạt gió ngồi cafe xong mới ra thử lại vẫn bị ạ.
Mà xe HamLong hôm nọ em ngồi có mùi gì đâu xe đi hơn xe em 2000km luôn.
Thôi để mai em cứ thử mang lại hãng kiểm tra chứ vậy ko ổn.
Úi thế thù e chịu rùi, e làm theo cách đó vài phút là hết à

nghiathang

Xe tăng
Bác bật sang chế độ nóng, đi 1 lúc là hết ngay.

Xe E cũng có 1 bệnh, bật lạnh thì mất mấy giây giống như là mình ngửi bụi ấy (mùi bụi nhé) dù mở ra vệ sinh đủ kiểu rồi. Nhờ các bác đưa ý kiến,

Trunghieu77

Xe hơi
Chuẩn đấy cụ à, xe em cũng bị nhưng ko nghiêm trọng như của cụ thôi, mấy hôm đầu lấy xe đã bị rồi cụ à, làm em cứ tưởng mình dẫm phải gì chứ, mấy hôm nay thì đỡ hơn rồi nhưng lại chuyển sang mùi hôi của thuốc lá, khi nào e thấy mùi thì e bật to gió lên và mở hết cửa cụ à. Xe e mới đi đc 900km.

nguyenducduy

Xe điện
Khi cụ bật quạt gió không bật điều hòa mà cụ lấy gió ngoài thì gió được lấy từ khoang động cơ thổi vào đủ các loại mùi, vì xe mới cho nên rất nhiều mùi lạ khi sử dụng quạt gió ấy mà, cụ lấy gió trong xem, mà cái quạt đó cũng mới nên nó có mùi đấy,

FordAT

Xe tăng
Đã check ra nguyên nhân sáng nay khi ngồi cafe. Hóa ra ông FordAT bị thối chân, mùi từ tất rất khủng, Ford chả có tội gì hết :))
Ông có họ hàng gì với thằng Luyện ko thế, chém vãi Luyện. Mà hôm nào rảnh làm bữa bia đê HL , rủ cụ nhím và cụ HNmember luôn toàn dân cùng khu:D.

FordAT

Xe tăng
Khi cụ bật quạt gió không bật điều hòa mà cụ lấy gió ngoài thì gió được lấy từ khoang động cơ thổi vào đủ các loại mùi, vì xe mới cho nên rất nhiều mùi lạ khi sử dụng quạt gió ấy mà, cụ lấy gió trong xem, mà cái quạt đó cũng mới nên nó có mùi đấy,
Em bảo rồi kiểm tra đủ kiểu rồi, cái mùi như ngồi trên xe như thằng nào nó đánh rắm vào mặt mình ấy. Thôi chờ hãng kt xong xem như nào.

bcad

Xe buýt
xe vác về rồi. nguyên nhân tại sao thế anh?