[Funland] Em được mợ OF xinh đẹp tuyệt trần chữa khỏi bệnh nan y (phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

jobber

Xe tăng
E thấy mấy mợ mặc đồ tập gym trong phòng tập thì còn đỡ chứ ra cvien đi bộ, chạy thì hơi quá đối với ae ;)

buicongchuc

Xe ba gác

ngobinh

Xe đạp

Em thấy có nhiêu cụ, mợ rất chăm tập bài "Tương vào tường - TVT" của mợ MyMac nên hôm nay em xin chia sẻ trải nghiệm của em. Mong các cụ/mợ chỉ giáo.
Từ khi tập luyện bài này, em rất để ý và luôn đảm bảo được mọi vị trí, tư thế của cơ thể khi tập thì đều chính xác như thị phạm của Mợ MyMac, nhưng sau nhiều lần tập em vẫn cảm thấy có gì đó thiêu thiếu, chênh vênh, và rất khó để khi tương từng nhát vào tường thì phần mông tiếp xúc chuẩn với tường mà không phải phần sát xương cụt mà cơ thể vẫn duy trì sự thăng bằng có kiểm soát. Và hôm qua, sau khi em thử tập TVT cùng với chiếc ghế như hình - 2 bàn tay em bám vào ghế và thực hiện TVT ..... Chậc chậc. Đúng là cảm giác mình mong chờ lâu nay: Sự thăng bằng, chủ động, có thể điều khiển được vị trí tiếp xúc của mông với tường, có thể tương mạnh nhẹ như ý, nhanh 3 chậm 7, đều được. Từng cú TVT chắc nịch, trúng phóc, và có nhịp điệu (tương tự kiểu nhịp điệu lúc mợ MyMac thị phạm ấy). :D

hairyscary

Xe điện
Cụ bám cái ghế thì cơ dọc chân sẽ không căng được như khi không dùng ghế. Trọng tâm thay đổi nên tác động sẽ khác.
Cơ không căng thì cơ mít sẽ không khít, giảm tác dụng. Nếu cụ làm vậy mà thấy thung thướng ở quanh mông quanh mít thì có khi là vì ...nhẽ khác ;)) ;)) ;))

Thai_Dzui

Xe hơi
Em xin nhờ các cụ một chút. Nhạc mẫu em bị cái rối loạn giấc ngủ theo dạng là mặc dù nằm ngủ ngáy o o nhưng sáng dậy vẫn bảo là không ngủ được chút nào. Ban ngày bà làm luôn tay luôn chân chứ không phải ngồi không xem tivi đâu ạ.
Các cụ mợ có bài thuốc nào không mách em với ạ. Xin cảm ơn các cụ các mợ!

sonbgkt

Xe đạp
Hóng cụ Thái Y chẩn bệnh cho em với ạ. Đau mỏi vai gáy, thoát vị đĩa đệm L4 L5. Dạo này đau ê ẩm hết ng rồi ạ

phuongan

Xe điện

Em thấy có nhiêu cụ, mợ rất chăm tập bài "Tương vào tường - TVT" của mợ MyMac nên hôm nay em xin chia sẻ trải nghiệm của em. Mong các cụ/mợ chỉ giáo.
Từ khi tập luyện bài này, em rất để ý và luôn đảm bảo được mọi vị trí, tư thế của cơ thể khi tập thì đều chính xác như thị phạm của Mợ MyMac, nhưng sau nhiều lần tập em vẫn cảm thấy có gì đó thiêu thiếu, chênh vênh, và rất khó để khi tương từng nhát vào tường thì phần mông tiếp xúc chuẩn với tường mà không phải phần sát xương cụt mà cơ thể vẫn duy trì sự thăng bằng có kiểm soát. Và hôm qua, sau khi em thử tập TVT cùng với chiếc ghế như hình - 2 bàn tay em bám vào ghế và thực hiện TVT ..... Chậc chậc. Đúng là cảm giác mình mong chờ lâu nay: Sự thăng bằng, chủ động, có thể điều khiển được vị trí tiếp xúc của mông với tường, có thể tương mạnh nhẹ như ý, nhanh 3 chậm 7, đều được. Từng cú TVT chắc nịch, trúng phóc, và có nhịp điệu (tương tự kiểu nhịp điệu lúc mợ MyMac thị phạm ấy). :D
Có cụ gì trước nhắc tới là thuộc "khẩu quyết" mới chính xác cụ ạ. Thị phạm thì dễ hình dung nhưng khó chính xác vì cơ thể mỗi người cao thấp nặng nhẹ khác nhau, nên trong hướng dẫn có nói chân cách tường 15-20cm (tùy người). Cụ thử đọc lại "khẩu quyết", làm đúng và cảm nhận đúng theo hướng dẫn xem sao.
Em cũng học thuộc "khẩu quyết' rồi vừa tập vừa điều chỉnh sao cho cảm nhận được đúng theo mô tả: căng chỗ nào, tiếp xúc chỗ nào....ví dụ thế.

ngobinh

Xe đạp
Cụ bám cái ghế thì cơ dọc chân sẽ không căng được như khi không dùng ghế. Trọng tâm thay đổi nên tác động sẽ khác.
Cơ không căng thì cơ mít sẽ không khít, giảm tác dụng. Nếu cụ làm vậy mà thấy thung thướng ở quanh mông quanh mít thì có khi là vì ...nhẽ khác ;)) ;)) ;))
Hị hị. Em quên không viết đủ hơn là: Khi bám tay vào ghế em vẫn đảm bảo vị trí chân, độ căng của toàn bộ cơ phía sau 2 chân, khi TVT 2 chân luôn tiếp nhận trọng lượng toàn bộ cơ thể bằng nửa bàn chân phía trước. Chỉ có khác biệt là hai tay không chắp vào hông mà đặt vào ghế => Khi đó người sẽ hạ được thấp hơn mà vẫn giữ được thăng bằng, thân trên không bị căng cứng. Còn vị trí tiếp xúc giữa mông và tường thì không thay đổi. :D
Các cụ thử trải nghiệm và chia sẻ thêm ạ.

onano69

Xe container
Ai sướng bằng cụ em nào!
Sáng ra Gym giữ dáng, thưởng trà cho sảng khoái rồi mới đi làm.
Anh làm cốc thanh thuỷ rồi hành quân trên cái xe nhiều bánh đây!

Lão chụp cái ảnh chán quá ;)) cái ghế có người thì chả chụp đi chụp cái chỗ trống :))

buicongchuc

Xe ba gác
Trạng thái
Thớt đang đóng