[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

MyMac

Xe điện
Vậy phát dị xuất phát từ đâu? Vì sao mà sinh ra phát dị? Đây là nghiên cứu của gia đình em, nghiên cứu rất nghiêm túc và có thể nó không phù hợp với các nghiên cứu khoa học tiên tiến hiện nay. Em chỉ trình bày trên quan điểm những gì được dạy, được chỉ bảo nên có gì không đúng, không chính xác em mong các cụ mợ chỉ bảo và chúng ta cùng phân tích để hiểu thêm về nó trên tinh thần xây dựng và tôn trọng.

Ngày xưa cũng có ung thư các cụ mợ ạ nhưng số này không nhiều. Và một phát hiện vĩ đại của vị Thái sư tài ba mà có thể nói cho đến bây giờ được chính các giáo sư, các hiệp hội nghiên cứu chuyên về ung thư khẳng định: Đó là ung thư do gien và mang tính di truyền. Ngày xưa gien được gọi là giống. Vì thế người xưa vẫn nói lấy vợ xem tông, lấy chồng xem giống. Khi dựng vợ gả chồng, người ta sẽ xét đến ba đời dòng họ. Nhất là nhà cô gái xem có ai bị điên, bị 9 ngón, bị tai vẹo, bị hở hàm ếch... là loại ngay từ vòng gửi xe bởi sợ đứa con sinh ra sẽ bị lặp lại. ( Đến thời đại nhà văn Nam Cao, việc chọn lựa dòng giống vẫn còn là một vấn đề rất nghiêm kị trong xã hội ngày ấy. Thị Nở bị kì thị không chỉ vì xâú mà còn vì "nhà có mả hủi").

Theo Thái y đời xưa chỉ dạy, phát dị sinh ra theo cơ chế nội xung ngoại nạp. Tức là bên trong phát ra, bên ngoài nạp vào. Trong giống nào cũng có nguyên phát và dị phát. Nguyên phát còn gọi là thuần chủng. Dị phát là các chủng bị lỗi. Khi một trong hai thứ nguyên hoặc dị nào trội hơn thì cơ thể sẽ theo xu hướng đó và ngược lại. Một chủng tạm thời lặn đi để đến đời nào đó mà vì lý do gì đó nó bị yếu đi thì cái thằng đang trội bây giờ bị triệt hạ, để thằng lỗi lên ngôi. Như kiểu cướp ngôi vua ấy ạ.

Một phát hiện nữa được Thái y ghi nhận và ghi vào trong y văn rất cẩn thận là phát dị còn do ngoại nạp. Khi Ông chẩn mạch một số bệnh nhân, ông phát hiện ra phát dị của những người này không khởi sinh từ giống mà do những điều kiện khác làm cho giống bị biến đổi, gãy đổ và sinh ra phát dị. Phát hiện này được ghi chép khi ông chẩn bệnh cho các nghệ nhân làm vàng bạc, làm nghề rèn, làm nghề chế diêm sinh ( Lưu huỳnh), làm nghề đúc đồng... và cả những người đam mê tửu lượng, đam mê ăn uống...

114hangbong

Xe cút kít
Hiện nay bệnh tự kỷ nhiều là do trẻ em tiếp xúc sớm và quá nhiều với các phương tiện hiện đại: TV, điện thoại, máy tính..... Chứ cũng chẳng có gì là bí hiểm cao siêu cả.
XH bây giờ người lớn tất bật cơm áo gạo tiền nên không chăm sóc trẻ được. Cứ vứt trẻ tự chơi với các thiết bị điện tử, miễn ngoan đừng quấy khóc là được rồi. Nhiều người còn hãnh diện con em nó ngoan lắm, mở TV là khỏi phải trông, muốn làm gì thì làm.....
Nhà nào có điều kiện thì thuê giúp việc trông trẻ. Nhưng họ cũng chỉ là người làm thuê, không thể chăm sóc như con mình được, rồi lại cũng lừa cho trẻ xem TV, điện thoại, máy tính....cho nhàn thân.
Tóm lại quá trình sinh bệnh tự kỷ ở trẻ nó là cả một quá trình dài tính theo năm, chứ không phải bộp phát trẻ bị đâu, đến khi phát hiện thì bệnh nặng rồi. Vì vậy cũng đừng mong có loại thuốc gì mà uống phát hết bệnh ngay được.
Em nghĩ nguyên nhân trẻ bị rối loạn tự kỷ là những biến đổi bất lợi trong quá trình mang thai của người mẹ, những rối loạn của gien chứ không phải do tiếp xúc với các phương tiện điện tử quá sớm đâu. Bệnh tự kỷ thường phát hiện từ trước tuổi lên 3 mà.

Khem

Xe buýt
Và cứ nhè chỗ nắng mà bước

Em thèm được đặt chân trần xuống đất quá ạ.

Mợ MyMac ơi, chị viết hay thật hay quá đi ạ. Chị bận bịu thế mà vẫn lời văn nuột nà, giàu hình ảnh, dễ hiểu và truyền tải hết thông tin hữu ích. Em cảm giác dòng thông tin đó cứ auto tuôn chảy từ trí tuệ am tường và trái tim nhiệt huyết vậy, hihi.

Chị viết về mắt hay quá, bốn đứa trẻ nhà em đều bị loạn bẩm sinh. Cũng may là em và ông xã nhà em cùng chí hướng, chuyển nhà về ngoại ô, không ép các con học thêm (chắc cả trường làng nhà em chỉ có mình con em không học thêm), cho các con chơi các trò chơi ngày xưa bọn em yêu thích, tích cực ra ruộng đồng, khám phá thiên nhiên. Cái loạn thì không chữa được nhưng cái cận không bị tăng ạ.

Các cháu không bị stress gì về cuộc sống và học tập. Dù có một số thầy cô cũng abc với các cháu, em thì lo lắm nhưng bố các cháu thì luôn động viên các con đón nhận mọi tình huống, vì xã hội này nó vậy, không thể cầu toàn đi tìm cái tròn vẹn, lí tưởng được, miễn mình xác định con đường mình đi là đúng đắn, thì cứ vững vàng bước tiếp và trải nghiệm.

Em thì không được như các con, em hay bị lo lắng và stress. Em lo cho mẹ và các em em, các cháu em, cô dì chú bác... Những người đó em lại không làm chủ được, như làm chủ gia đình nhỏ của mình. Nên em bị cuốn vào vòng xoáy lộn tùng phèo của họ. Em biết nhược điểm đó, muốn thoát ra lắm nhưng hễ có chuyện gì xảy ra, em lại run lên, không kiểm soát được. Chồng em cũng bó tay với em, dù vẫn hàng ngày kiên nhẫn gỡ từng việc (gần như không phải của mình) với em.

Em kể dài dòng thế là vì, từ ngày may mắn vào đọc thớt này, đọc, cảm thụ và thực hành theo các hướng dẫn bổ ích của chị, em bình tâm hơn, luôn nhắc mình yêu bản thân mình hơn (điều mà chồng em luôn nói với em nhưng không có hiệu nghiệm, hihi). Em tin vào chị, mọi thứ luôn có lối ra riêng.

Vậy nên, dạo này em vui vẻ hơn. Thay vì tối vùi đầu vào cày phim, sáng dậy muộn thì em ngủ sớm, dậy sớm, tập các bài của chị và các bài mình yêu thích. Vì trân trọng mình hơn nên ăn uống cũng lành mạnh hơn, không chán nản buông xuôi tặc lưỡi như trước. Để em xem có giảm được quá trình tăng cân ko kiểm soát được do bệnh, như bs tây y nói không. Cái đau, mà các bs chỉ cấp thuốc giảm đau và giãn cơ, em cũng vứt hết, xem cái đau đấy với em thì ai thắng, hihi.

Trước mắt, chồng em mừng lắm, bảo em có sắc thái tốt hơn nhiều, tuy còn đau nhưng em vẫn chịu được, chứ không đau đến mức như thần kinh lên như thời gian trước đó.

Em cảm ơn chị, chúc chị và đại gia đình luôn mạnh khỏe, mong nhận được nhiều hướng dẫn bổ ích của chị cho cộng đồng trong đó có gia đình em ạ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em thèm được đặt chân trần xuống đất quá ạ.

Mợ MyMac ơi, chị viết hay thật hay quá đi ạ. Chị bận bịu thế mà vẫn lời văn nuột nà, giàu hình ảnh, dễ hiểu và truyền tải hết thông tin hữu ích. Em cảm giác dòng thông tin đó cứ auto tuôn chảy từ trí tuệ am tường và trái tim nhiệt huyết vậy, hihi.

Chị viết về mắt hay quá, bốn đứa trẻ nhà em đều bị loạn bẩm sinh. Cũng may là em và ông xã nhà em cùng chí hướng, chuyển nhà về ngoại ô, không ép các con học thêm (chắc cả trường làng nhà em chỉ có mình con em không học thêm), cho các con chơi các trò chơi ngày xưa bọn em yêu thích, tích cực ra ruộng đồng, khám phá thiên nhiên. Cái loạn thì không chữa được nhưng cái cận không bị tăng ạ.

Các cháu không bị stress gì về cuộc sống và học tập. Dù có một số thầy cô cũng abc với các cháu, em thì lo lắm nhưng bố các cháu thì luôn động viên các con đón nhận mọi tình huống, vì xã hội này nó vậy, không thể cầu toàn đi tìm cái tròn vẹn, lí tưởng được, miễn mình xác định con đường mình đi là đúng đắn, thì cứ vững vàng bước tiếp và trải nghiệm.

Em thì không được như các con, em hay bị lo lắng và stress. Em lo cho mẹ và các em em, các cháu em, cô dì chú bác... Những người đó em lại không làm chủ được, như làm chủ gia đình nhỏ của mình. Nên em bị cuốn vào vòng xoáy lộn tùng phèo của họ. Em biết nhược điểm đó, muốn thoát ra lắm nhưng hễ có chuyện gì xảy ra, em lại run lên, không kiểm soát được. Chồng em cũng bó tay với em, dù vẫn hàng ngày kiên nhẫn gỡ từng việc (gần như không phải của mình) với em.

Em kể dài dòng thế là vì, từ ngày may mắn vào đọc thớt này, đọc, cảm thụ và thực hành theo các hướng dẫn bổ ích của chị, em bình tâm hơn, luôn nhắc mình yêu bản thân mình hơn (điều mà chồng em luôn nói với em nhưng không có hiệu nghiệm, hihi). Em tin vào chị, mọi thứ luôn có lối ra riêng.

Vậy nên, dạo này em vui vẻ hơn. Thay vì tối vùi đầu vào cày phim, sáng dậy muộn thì em ngủ sớm, dậy sớm, tập các bài của chị và các bài mình yêu thích. Vì trân trọng mình hơn nên ăn uống cũng lành mạnh hơn, không chán nản buông xuôi tặc lưỡi như trước. Để em xem có giảm được quá trình tăng cân ko kiểm soát được do bệnh, như bs tây y nói không. Cái đau, mà các bs chỉ cấp thuốc giảm đau và giãn cơ, em cũng vứt hết, xem cái đau đấy với em thì ai thắng, hihi.

Trước mắt, chồng em mừng lắm, bảo em có sắc thái tốt hơn nhiều, tuy còn đau nhưng em vẫn chịu được, chứ không đau đến mức như thần kinh lên như thời gian trước đó.

Em cảm ơn chị, chúc chị và đại gia đình luôn mạnh khỏe, mong nhận được nhiều hướng dẫn bổ ích của chị cho cộng đồng trong đó có gia đình em ạ.
"(điều mà chồng em luôn nói với em nhưng không có hiệu nghiệm, hihi)".

Em cũng vất vả lắm mới lôi kéo được vợ em tham gia vào môn "thể dục dưỡng sinh" này lắm đấy, mà may ra mới tham gia được 30% thôi.

Ngo Rung

Xe lăn
Em nghĩ nguyên nhân trẻ bị rối loạn tự kỷ là những biến đổi bất lợi trong quá trình mang thai của người mẹ, những rối loạn của gien chứ không phải do tiếp xúc với các phương tiện điện tử quá sớm đâu. Bệnh tự kỷ thường phát hiện từ trước tuổi lên 3 mà.
Mợ cứ để ý xem, ở các vùng quê tỷ lệ trẻ tự kỷ rất ít. Thậm trí nghe tên bệnh còn thấy xa lạ luôn.

TVPL

Xe container
Em xếp hàng hóng.

114hangbong

Xe cút kít
Mợ cứ để ý xem, ở các vùng quê tỷ lệ trẻ tự kỷ rất ít. Thậm trí nghe tên bệnh còn thấy xa lạ luôn.
Em nghĩ là số trẻ tự kỷ ở quê cũng chưa hề được quan tâm hay thống kê đầy đủ. Trên này có điều kiện quan tâm chăm sóc và quan trọng nhất là bố mẹ đều hiểu biết nên vấn đề này được quan tâm hơn đấy ạ.

MyMac

Xe điện
Sự tìm tòi ra nguyên lý phát dị từ xa xưa hoá ra đến giờ đã được công nhận. Các giáo sư chuyên nghiên cứu về ung thư vẫn đang mịệt mài tìm hiểu hệ thống gien, giải các bài toán về gien để giúp cho con người hoàn chinh bộ gien khoẻ mạnh, chống lại bệnh tật mà đặc biệt là ung thư.

Ngay từ xa xưa, vị Thái y đã dự đoán phát dị sẽ gia tăng ở các đời tiếp theo. Quả đúng vậy, ung thư ngày càng trở nên là một vấn đề nhức nhối của y khoa tiên tiến hiện nay. Ung thư giờ trẻ hoá, trên mọi lứa tuổi và hoành hành khắp nơi. Vậy lý do là do đâu?

Theo phân tích của Thái y, vì dị phát và nguyên phát nằm trong giống và luôn giành giật sự sống của nhau. Giống như cái tốt và cái xấu luôn song hành. Nên khi một đời nào đó bị ung thư thì tức là cái dị phát đó đã vì một lý do nào đó trở nên trội hơn, bẻ gẫy được cấu trúc của nguyên phát, xâm nhập được vào đội hình của nguyên phát làm cho nó yếu đi và âm thầm chờ đợi thời gian thích hợp để phát ra.

Một con giống bị dị phát âm thầm xâm lăng, kết hôn và sinh ra một loạt giống có cấu trúc bị bẻ gãy, bị thủng rồi kết hôn với một giống khác thi nguy cơ lỗi gien cho đời tiếp sau là tiềm tàng. Nhất là chúng ta ngày xưa chỉ lấy vợ lấy chồng trong làng. anh chị em họ lấy nhau. Trai làng khác mà đến tán gái làng ta là hò nhau vác gậy đuổi đánh, quật cho què giò tên nào dám đến ve vãn. Thế là những cuộc kết hôn cận huyết thống, những cuộc kết hôn đa thê "chín cô chung 1 ông già", những cuộc tảo hôn và kết hôn loanh quanh con ông lấy con tôi ra đời. Cứ vậy đời nọ sang đời kia, dị phát cứ thế mà theo các đời đi xuống, găm vào cơ thể chúng ta như một quả bom nổ chậm.

Bây giờ khoa học tiên tiến đã có thể xét nghiệm gien và xác định được gien nào bị lỗi để đề nghị con cái cháu chắt của gia đình đó đề phòng bị ung thư. Nữ diễn viên nổi tiếng Angelina cũng phải đi cắt toàn bộ khuôn ngực để đề phòng tuy cô còn rất khoẻ mạnh, chỉ vì mẹ cô cũng bj ung thư vú.

Lại nói về phát dị ngoại nạp, em vẫn gọi vui là "nuôi trồng". Chính chúng ta tự nuôi trồng, dung nạp vào cơ thể chúng ta, tiếp sức cho dị phát phát tác trong cơ thể. Phóng xạ, bức xạ, ô nhiễm nước, ô nhiễm thức ăn, ô nhiễm không khí... tất cả đều do tác động bên ngoài nhưng lại góp phần không nhỏ làm chúng ta bị ung thư.

Các cụ mợ hay uống rượu có biết rằng những chai rựou lá chuối đều là những chai rượu rất độc vì nó không được khử độc sau khi nấu. Chỉ cần Google là có thể thấy các báo cáo về những chất độc trong rượu nút lá chuối. Nhất là bây giờ người ta tham lợi nhuận, mua men trung quốc về nấu. Thậm chí các cụ mợ tin tưởng rằng thằng đó nhà nó toàn nấu rượu tôi biết mà. Đúng nhà nó toàn nấu nguyên chất. Nhưng vì nguyên chất nên mới nhanh tèo. Vì rượu ra lò là chuyển tới tay người tiêu dùng ngay không qua khử độc. Nhiều cụ còn tự hào tôi ngâm lâu mấy chục năm rồi hết an đê hít rồi!!! Kỳ thực nó làm sao mà hết được nếu không được khử độc? Cứ ngày này qua ngaỳ khác chúng âm thầm làm hại lá ngan, hại thận, hại đủ thứ rồi một ngày phát tác ra.

Rồi những đồ mà chúng ta ăn uống vào, chiên, rán, nướng than hoa quạt phành phạch. Rồi dưa khú. Đoạn này em cần làm rõ rằng có một số ý kiến cho rằng ăn dưa cà bị ung thư. Em nghĩ điều đó không đúng. Ăn dưa cà tốt cho cơ thể. Chỉ có loại dưa khú, cà khú mới là loại đáng lo ngại nhất khi chúng đã bị biến đổi men vi sinh thành một loại men khác cực kỳ độc hại cho cơ thể bất cứ loài nào ăn chúng.

silver1

Xe điện
Sự tìm tòi ra nguyên lý phát dị từ xa xưa hoá ra đến giờ đã được công nhận. Các giáo sư chuyên nghiên cứu về ung thư vẫn đang mịệt mài tìm hiểu hệ thống gien, giải các bài toán về gien để giúp cho con người hoàn chinh bộ gien khoẻ mạnh, chống lại bệnh tật mà đặc biệt là ung thư.

Ngay từ xa xưa, vị Thái y đã dự đoán phát dị sẽ gia tăng ở các đời tiếp theo. Quả đúng vậy, ung thư ngày càng trở nên là một vấn đề nhức nhối của y khoa tiên tiến hiện nay. Ung thư giờ trẻ hoá, trên mọi lứa tuổi và hoành hành khắp nơi. Vậy lý do là do đâu?

Theo phân tích của Thái y, vì dị phát và nguyên phát nằm trong giống và luôn giành giật sự sống của nhau. Giống như cái tốt và cái xấu luôn song hành. Nên khi một đời nào đó bị ung thư thì tức là cái dị phát đó đã vì một lý do nào đó trở nên trội hơn, bẻ gẫy được cấu trúc của nguyên phát, xâm nhập được vào đội hình của nguyên phát làm cho nó yếu đi và âm thầm chờ đợi thời gian thích hợp để phát ra.

Một con giống bị dị phát âm thầm xâm lăng, kết hôn và sinh ra một loạt giống có cấu trúc bị bẻ gãy, bị thủng rồi kết hôn với một giống khác thi nguy cơ lỗi gien cho đời tiếp sau là tiềm tàng. Nhất là chúng ta ngày xưa chỉ lấy vợ lấy chồng trong làng. anh chị em họ lấy nhau. Trai làng khác mà đến tán gái làng ta là hò nhau vác gậy đuổi đánh, quật cho què giò tên nào dám đến ve vãn. Thế là những cuộc kết hôn cận huyết thống, những cuộc kết hôn đa thê "chín cô chung 1 ông già", những cuộc tảo hôn và kết hôn loanh quanh con ông lấy con tôi ra đời. Cứ vậy đời nọ sang đời kia, dị phát cứ thế mà theo các đời đi xuống, găm vào cơ thể chúng ta như một quả bom nổ chậm.

Bây giờ khoa học tiên tiến đã có thể xét nghiệm gien và xác định được gien nào bị lỗi để đề nghị con cái cháu chắt của gia đình đó đề phòng bị ung thư. Nữ diễn viên nổi tiếng Angelina cũng phải đi cắt toàn bộ khuôn ngực để đề phòng tuy cô còn rất khoẻ mạnh, chỉ vì mẹ cô cũng bj ung thư vú.

Lại nói về phát dị ngoại nạp, em vẫn gọi vui là "nuôi trồng". Chính chúng ta tự nuôi trồng, dung nạp vào cơ thể chúng ta, tiếp sức cho dị phát phát tác trong cơ thể. Phóng xạ, bức xạ, ô nhiễm nước, ô nhiễm thức ăn, ô nhiễm không khí... tất cả đều do tác động bên ngoài nhưng lại góp phần không nhỏ làm chúng ta bị ung thư.

Các cụ mợ hay uống rượu có biết rằng những chai rựou lá chuối đều là những chai rượu rất độc vì nó không được khử độc sau khi nấu. Chỉ cần Google là có thể thấy các báo cáo về những chất độc trong rượu nút lá chuối. Nhất là bây giờ người ta tham lợi nhuận, mua men trung quốc về nấu. Thậm chí các cụ mợ tin tưởng rằng thằng đó nhà nó toàn nấu rượu tôi biết mà. Đúng nhà nó toàn nấu nguyên chất. Nhưng vì nguyên chất nên mới nhanh tèo. Vì rượu ra lò là chuyển tới tay người tiêu dùng ngay không qua khử độc. Nhiều cụ còn tự hào tôi ngâm lâu mấy chục năm rồi hết an đê hít rồi!!! Kỳ thực nó làm sao mà hết được nếu không được khử độc? Cứ ngày này qua ngaỳ khác chúng âm thầm làm hại lá ngan, hại thận, hại đủ thứ rồi một ngày phát tác ra.

Rồi những đồ mà chúng ta ăn uống vào, chiên, rán, nướng than hoa quạt phành phạch. Rồi dưa khú. Đoạn này em cần làm rõ rằng có một số ý kiến cho rằng ăn dưa cà bị ung thư. Em nghĩ điều đó không đúng. Ăn dưa cà tốt cho cơ thể. Chỉ có loại dưa khú, cà khú mới là loại đáng lo ngại nhất khi chúng đã bị biến đổi men vi sinh thành một loại men khác cực kỳ độc hại cho cơ thể bất cứ loài nào ăn chúng.
Em đọc liền câc bài về UT của mợ, rất bổ ích.
Ở mình rất nhiều người uống rượu hàng ngày đến say mèm bị UT gan. Em cũng từng biết một số bác từng làm công nhân mỏ than hoặc bên gang thép bị UT phổi, cái này suy đoán độc hại là do nghề nghiệp mà ra.
Ngày càng nhiều người bị K mợ à, sợ thật.

ladalienxo

Xe tải
Chiều ngày nghỉ hôm qua, em bỏ giày chắp tay chạy bộ và đi bộ, và cũng gặp fan của MMMX này

Sau đó thì em cũng đã lan toả được bài chắp tay chân trần đi bộ trên đường nóng cho mấy cụ nữa. Một lúc sau em gặp hỏi lại mấy cụ đó, "các bác thấy đi bộ thế này thế nào", cụ nào cũng bảo "sảng khoái thật".
Đề nghị cụ buicongchuc hướng dẫn cụ kia đi đúng vào, ko đc cúi mặt xuống thế, lưng phải thẳng... hehe

Mimeo

Xe điện
Em lại trở lại với câu chuyện về đôi mắt. Khi chúng ta đem con tới bác sĩ khám. Các bác kê đơn rồi cho đeo kính. Chúng ta lại le te dẫn con ra cửa hàng cắt một đôi mắt kính đeo lên cho con. Chao ơi ở cái thời buổi mà con người không chịu tu kiếp này mà lại chỉ muốn giàu nhanh giàu xổi. Thế là những đôi mắt kính rởm của Tàu được nhập về, mắt kính bán theo kg. Rồi từ những kg ấy, những đôi mắt kính chễm chệ được đặt trang trọng nhất trong các tủ kính và bán với giá nhiều kg. Mắt con tăng dần độ thì lại cắt thêm đôi mới nặng hơn để đề phòng nó tăng hơn. Rồi cứ vậy đến lúc chúng ta không còn cứu được đôi mắt con nữa.

Đôi mắt của cụ chủ thớt là một ví dụ, cụ ấy đeo kính từ năm 15 tuổi. Đến bây giờ sau mấy chục năm đeo ròng rã, đôi mắt đã cực kỳ mệt mỏi. Bao âu lo, bao gồng gánh cơm áo gạo tiền, vợ bìu con díu, bao lần căng mắt vào màn hình, bao đêm thao thức, đôi mắt và trí não không được nghỉ ngơi, không được mát xa, không được đả thông kinh lạc, không được bồi bổ giờ đây đã lão hoá và không chỉ bế, nó phế rất nhiều đoạn rồi. Nguy cơ mất ánh sáng của cụ ấy là vô cùng cao.

Đây là sự quá tải về đôi mắt. Mắt liên quan đến thần kinh chi phối, Các cụ mợ cho con cháu xem TV nhiều, xem đt nhiều, trò chơi điện tử nhiều, học nhiều mà không được chơi thì cần đọc bài này để cẩn trọng gìn giữ đôi mắt cho con cháu mình. Tất cả những việc em liệt kê trên đây nó sẽ dẫn đến việc không chỉ làm tổn hại đến đôi mắt mà còn dẫn đến chứng bệnh trầm cảm, sinh ra những suy nghĩ lệch lạc, tiêu cực sau này.

Muốn chữa căn bệnh của cụ, trước tiên là phải đả thông kinh lạc bằng thuốc. Phải nuôi sống và phục hồi dần dần kinh lạc của cụ (như trường hợp con của Ông bố vĩ đại). Rồi sau đó đưa những liều thuốc đặc trị về thần kinh mắt, não vào để kích hoạt chúng, chữa lành và giúp chúng hoạt động.

Thế nên gia đình em bao giờ đứng trước một bệnh nhân sẽ chẩn mạch và tìm kiếm các huyệt đạo, kinh lạc bị bế, phế, âm để phục hồi chúng trước. Trong liều này cũng kèm một liều thăm dò bệnh. Ai bị bệnh gì chúng sẽ báo cáo cho cơ thể người bệnh loại bệnh đó. Chả thế mà các cụ mợ khi nhận được liều thuốc đầu tiên, em luôn hỏi có hiện tượng gì trong cơ thể để từ đó phân tích, chẩn đoán các loại bệnh đang tiềm tàng trong cơ thể các cụ mợ. Có cụ thì lăn ra ngủ như cún, có mợ thì thấy ngấy ngấy sốt sốt giả, có cụ thì thấy mặt lâm châm, có người thì thấy đi ngoài phân tốt, nước tiểu đục hoặc trong...
Em kính chào mợ My, cụ Hưng ăn phá và cccm theo dõi thớt. Kính chúc cccm tháng mới an lành hạnh phúc.

Mấy hôm liền chưa kịp vào thớt, thớt lên tầng nhanh, em mướt mải xắn váy lội đọc còm. Thấy cccm chia sẻ niềm hạnh phúc khi chính bản thân, người thân được Thần y chữa bệnh, sức khoẻ phục hồi, tinh thần phấn chấn, em cảm thấy vui mừng ấm áp và xin được chia vui cùng.

Em theo dõi thớt từ đầu, hiểu số lượng người bệnh đông, bệnh nan y, cấp thiết nên em ko dám inbox, zalo gì, mới luyện theo những hướng dẫn của mợ cho tất cả mọi người và cảm nhận được những thay đổi tích cực của cơ thể, khoẻ khoắn, giãn cơ, xương khớp, nhẹ nhõm rất nhiều ạ.

Đọc đến những bài mợ viết về đôi mắt, bệnh cận thị, thì đúng chóc căn bệnh của em, vừa đọc vừa hồi hộp xem có chỉ dạy của Thần y cách nào cải thiện, chữa trị được, để rồi buồn hẳn vì mắt em cũng ko khác gì cụ sn 79 ấy. Đến nay là đã đeo kính hơn 2 chục năm, phụ thuộc hoàn toàn vào cặp đít chai ấy. Thấm thía vô cùng câu nói: giàu 2 con mắt, khoẻ 2 bàn tay :(

Do đó, bên cạnh việc giữ gìn đôi mắt khoẻ, hạn chế xem TV điện thoại máy tính, tham gia các hoạt động ngoài trời để điều tiêt mắt, thì mợ có bài thuốc chế độ ăn uống dinh dưỡng, cách luyện tập để cải thiện cho đôi mắt, áp dụng được cho tất cả mọi người ko ạ (giống như bổ sung món ăn chân gà hầm, cháo đậu xanh, tập dí, tập quay tay....)

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đề nghị cụ buicongchuc hướng dẫn cụ kia đi đúng vào, ko đc cúi mặt xuống thế, lưng phải thẳng... hehe
Đoạn này là cụ ấy tự đi chân trần trên nền đường mát, sau đó em gọi cụ ấy lại hướng dẫn cụ ấy cách chắp tay sau mít đi chân trần trên nền đường bê tông ấm. Còn em thì chắp tay sau mít chạy.

Chỉnh sửa cuối:

anhtrangvn

Tháo bánh
Em đang chiêm nghiệm câu khẩu hiệu khá nổi tiếng: "Nam Dược Trị Nam Nhân" mà có lẽ qua câu chuyện của mợ MyMac mới hiểu được sức nặng của câu nói này. :)

Về bệnh ung thư, giờ thấy nhiều người bị quá, nên em dù ăn chủ yếu thực vật là chính tầm gần 15 năm rùi, nhưng vẫn không loại trừ sau bị mắc (rau cỏ, hoa quả cũng hóa chất nhiều) nên một lần đọc được bài bên dưới thì định sau nếu có bị thì lôi ra áp dụng, không điều trị thuốc, với hóa chất. Áp dụng mà không đỡ thì thôi cũng vui vẻ ra đi: :D

" PHƯƠNG PHÁP QUATRAS (Quả trái)
Có thể tham khảo cho người bị ung thư, chữa đã hết cách, không còn hy vọng gì nữa, chắc chắn đối diện với cái chết, thì có thể thử áp dụng liệu pháp này. Bạn chỉ ăn trái cây, và chỉ trái cây mà thôi. Không ăn cái gì đã qua đun nấu. Dưa chuột (dưa leo) chấm muối cũng được. Củ đậu (củ sắn) được. Đừng đưa thêm cái gì khác vào cơ thể. Không hút thuốc, không morphin, không truyền dịch... Ban đầu cơ thể chưa thay đổi, các tế bào ung thư thì còn rất hung hăng, nên bệnh sẽ phát mạnh hơn, người đau đớn hơn. Qua một tuần chỉ ăn trái cây như thế, cơ thể thay đổi, xuất hiện một môi trường rất thiên nhiên trong lành thanh khiết. Môi trường thanh khiết này không thích hợp với sự tồn tại của các tế bào ung thư. Các tế bào ung thư bắt đầu rút lui, bỏ đi. Những dấu hiệu xấu của ung thư cũng bắt đầu giảm dần. Liệu pháp này không dựa trên quan điểm tiêu diệt tế bào ung thư, mà chỉ dựa trên quan điểm tạo ra một môi trường mà các tế bào ung thư không thích hợp. Ăn thuần trái cây thì con người vẫn sống, thậm chí sống khỏe hơn, nhưng tế bào ung thư thì rất chán. Ăn trái cây làm con người dai sức hơn. Ta cũng cố gắng tìm nguồn trái cây không bị ngâm tẩm hóa chất độc hại. Giữ tâm trí thanh thản, nhẹ nhàng, tích vực, tập luyện yoga, khí công hỗ trợ. Nhưng ta đừng dùng trái cây lạ mà nào giờ tổ tiên loài người không ăn vì có độc tính. Trái ớt thì cũng khoan ăn." :D

Dưới góc nhìn của Nam dược, rất mong mợ cho ý kiến về giải pháp trên ạ. Em cảm ơn nhiều!

P/S: Hai bạn thân đã già của em đang áp dụng món chân gà và đi bộ và động tác thu đẩy hông (dí) của mợ, cũng đang chia sẻ cho các bô lão khác ở quê, tầm tháng nữa kết quả thế nào em xin cập nhật lại ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Haha anh ơi, cụ Hấp đúng là kiểu người ruột để ngoài da, được vợ trả kiếm rồi nhưng mà giờ cụ ấy chả còn nhớ password đăng nhập, chả nhớ email đăng nhập, chả nhớ số đt đăng nhập nữa nên đang khóc hưu anh ạ. Ngày nào cũng nhắn em hỏi cụ chã HưngAlpha và chã Túng xem có biện pháp nào lấy lại được nick cho cụ ấy không.

Anh giúp cụ ấy với. Có cụ ấy trên này cũng vui phết.
Anh gửi mật khẩu của bác HẤP NẶNG vào Zalo của cô rồi đấy.

HẤP NẶNG

Xe tải
Anh gửi mật khẩu của bác HẤP NẶNG vào Zalo của cô rồi đấy.
HAHAAAAAAAAA
HA HA HA HA
Hổ đã về rừng

Em xin cảm tạ mối ân tình của chã HưngAlpha và chã Túng.
Tại hạ xin cảm tạ ân đức của MyMac cô nương
Ân tình này một ngày nào đó Hấp này xin làm thân trâu ngựa mà giả nghĩa oán cừu.

Mụ ngan kia mụ đã thấy sức mạnh đồng đội của ta chưa. Mụ dí nữa đi hôm nào ta chụp ảnh ta đưa lên cho giang hồ biết chân dung một người vợ chuyên đàn áp chồng nó như thế nào.

Làm ta tàu ngầm tàu lượn trong này mãi muốn mở m ồm ra nói một câu mà không được. Khác nào bịt mắt trói tay ta ra pháp trường.

MyMac

Xe điện
Chúc mừng cụ Hấp đã quay trở lại với thớt của cụ. Lần này cụ nhớ mật khẩu nhé không lại phải hồn Trương Ba da hàng thịt trong này hihi.

Em xin kinh chào các cụ mợ và xin kính chúc các cụ mợ một ngày mới nhiều năng lượng, nhiều niềm vui.

Tối qua em nhận được rất nhiều tin nhắn báo cáo kết quả nên em vui quá các cụ mợ ạ.

Hôm nay em lại đi tiếp bài ung thư nhé.

Như vậy chúng ta đã hiểu bản chất của ung thư là do lỗi giống hay còn gọi là lỗi gien và do ngoại nạp tức là do tác động bên ngoài vào cơ thể chúng ta. Ở đây em chỉ xin đề cập tới một khía cạnh nhỏ ngay trên đất nước chúng ta, ngay trên chính mâm cơm hàng ngày chúng ta ăn vào.

Những năm gần đây, tình trạng ô nhiễm không khí tại các thành phố lớn và các thành phố đang phát triển của chúng ta đã trở nên trầm trọng và cấp thiết hơn bao giờ hết. Dự báo ô nhiễm liên tục ở mức đỏ, tím. Điều đó cho thấy chúng ta đang hít thở một bầu không khí vô cùng độc hại. Bụi mịn bao gồm những chất hoá học cực độc bay lơ lửng trong không khí và đi theo đường thở vào phổi, rồi theo máu đi lang thang khắp cơ thể tìm kiếm, sục sạo những chỗ nào yếu, chỗ nào dễ xâm nhập và nằm đó chờ thời.

Rồi hàng ngày chúng ta uống một nguồn nước bẩn. Những nguồn nước không được lọc sạch do bớt xén qui trình, bớt xén nguyên liệu lọc, do sử dụng trực tiếp các nguồn nước ngầm nhiễm thạch tín.

Và rồi đồ ăn chúng ta đưa vào cơ thể. Những nồi lẩu đưa ra mà không biết nhà hàng đã chế biến nồi nước bằng những gì? Trong một cái bếp bẩn thỉu. Những con tôm, miếng cá nuôi bằng cám vỗ béo và kháng sinh, những miếng mực ướp chất bảo quản, đĩa rau toàn thuốc sâu, thuốc kích phọt, rồi rượu bia. Rượu thì phần lớn là rượu giả hoặc quốc lủi thì chưa được khử độc, rồi bia thì nấu bằng đường. Cứ thế hai ba zôôôô... gớm là mát nhá, sảng khoái nhá, câu chuyện vui hơn bao giờ hết. Gắp xong lại rót xong lại zô hết ngày này qua tháng khác tích tụ lại.

Chúng ta đã nuôi trồng ung thư cho chính cơ thể chúng ta hàng ngày.

quanvnu

Xe tải
HAHAAAAAAAAA
HA HA HA HA
Hổ đã về rừng

Ân tình này một ngày nào đó Hấp này xin làm thân trâu ngựa mà giả nghĩa oán cừu.

Mụ ngan kia mụ đã thấy sức mạnh đồng đội của ta chưa. Mụ dí nữa đi hôm nào ta chụp ảnh ta đưa lên cho giang hồ biết chân dung một người vợ chuyên đàn áp chồng nó như thế nào.

Làm ta tàu ngầm tàu lượn trong này mãi muốn mở m ồm ra nói một câu mà không được. Khác nào bịt mắt trói tay ta ra pháp trường.
Bị bịt mồm bịt miệng lâu nên giờ được nói là nói to luôn cụ nhỉ. Chúc mừng cụ tái hoà nhập cộng đồng nhé :D

MyMac

Xe điện
Vậy thì giải pháp của chúng ta là gì khi mà trong giống của chúng ta đã có những đoạn bị dị phát truyền lại, nhân lên qua bao đời nhân giống nọ với giống kia? Làm thế nào để cho giống được thuẩn chủng, giảm thấp nhất nguy cơ bị lai tạo tạp chủng?

Ông tìm ra một loài cây có khả năng ức chế các tế bào ung thư, bảo vệ các đoạn gien yếu. Loài cây này ở VN gần như đã tuyệt chủng. Bao đời nay cả dòng họ vẫn uống thứ cây đó. Bây giờ các thế hệ sau phải đi xa hơn, đến những vùng mà khí hậu ở đó giống với khí hậu VN thời xa xưa hàng nghìn năm, hàng trăm năm để tìm kiếm nó.

Trong OF này có một số cụ mợ đã và đang được dùng nó. Cho nên hiệu quá mới nhanh và thấy rõ chỉ sau vài ngày dùng.

Còn đối với những loại dị phát đã phát ra rồi thì phải làm sao? Sau đây em xin kể lại câu chuyện gia đình em chữa bệnh ung thư tiền liệt tuyến cho bác Tây năm 2020 để các cụ có cái nhìn bao quát về cách chữa căn bệnh này phối hợp Tây y và Đông y nhé.

HAHAAAAAAAAA
HA HA HA HA
Hổ đã về rừng

Chúc mừng cụ, cụ vào thớt Nổ Nữa Đi
Nhưng viết gì, đăng gì có lỗi với gấu là em bem đới :))

Trạng thái
Thớt đang đóng