[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngo Rung

Xe lăn
Chủ đề nhiều người quan tâm là ung thư mợ đang chia sẻ rồi. Hiểu về nó thì ngoài việc trị bệnh thì cũng sẽ biết cách phòng chống phần nào, tốt hơn là để đến khi nó thành bệnh. Không biết các bài thuốc của gia đình mợ có điều trị được các ca tự kỷ của trẻ em không? Em đoán có lẽ cũng không ít người quan tâm đến căn bệnh này. Hiện tượng này có vẻ ngày càng nhiều và trở thành nỗi lo, gánh nặng cho không ít gia đình ạ. Kể cả nếu không chưa được nhưng nếu hiểu được về nó mà phòng tránh được cũng rất lợi ích nên mong mợ MyMac sớm chia sẻ ạ.
Hiện nay bệnh tự kỷ nhiều là do trẻ em tiếp xúc sớm và quá nhiều với các phương tiện hiện đại: TV, điện thoại, máy tính..... Chứ cũng chẳng có gì là bí hiểm cao siêu cả.
XH bây giờ người lớn tất bật cơm áo gạo tiền nên không chăm sóc trẻ được. Cứ vứt trẻ tự chơi với các thiết bị điện tử, miễn ngoan đừng quấy khóc là được rồi. Nhiều người còn hãnh diện con em nó ngoan lắm, mở TV là khỏi phải trông, muốn làm gì thì làm.....
Nhà nào có điều kiện thì thuê giúp việc trông trẻ. Nhưng họ cũng chỉ là người làm thuê, không thể chăm sóc như con mình được, rồi lại cũng lừa cho trẻ xem TV, điện thoại, máy tính....cho nhàn thân.
Tóm lại quá trình sinh bệnh tự kỷ ở trẻ nó là cả một quá trình dài tính theo năm, chứ không phải bộp phát trẻ bị đâu, đến khi phát hiện thì bệnh nặng rồi. Vì vậy cũng đừng mong có loại thuốc gì mà uống phát hết bệnh ngay được.

jobber

Xe tăng
Dạ bẩm cụ, cụ không cần ăn hết 7 cái chân gà 1 lúc đâu ạ. Hôm nay ăn vài chân, mai ăn vài chân và mỗi bữa cơm tối cụ nên uống 1 chén. Cứ uống điều độ thì rượu thành thuốc bổ. Còn quá lên thì rượu thành thuốc độc.
Mợ MyMac cho e hỏi bị huyết áp cao có phải kiêng bia rượu, cafe không. Bia, rượu thì thỉnh thoảng e uống còn cafe thì nghiện mới chết, ngày nào cũng 1-2 cốc

mevoyeuxe68

Xe tải
Khởi bẩm các cụ mợ. Hôm nay em xin trình bày với các cụ mợ về một chủ đề mà chắc ai cũng quan tâm. Đó là chủ đề về Ung thư, thuật ngữ trong gia đình em là Phát dị - Những điểm trên cơ thể mình phát ra những điều dị thường bao gồm dị tính, dị âm, dị dương, dị ngũ (ngũ hành). Nghe đến đây các cụ mợ hẳn đã thấy chóng mặt và hiểu vì sao nó được liệt vào hàng nan y.

Khi em được bà ngoại chỉ dạy võ công, một nguyên tắc bất di bất dịch của bà trong chẩn bệnh là phải tìm hiểu căn nguyên của nó rồi mới lên thuốc đồ. Sau khi dò kinh lạc, biết nó ở điểm nào rồi thì phải tìm ra nguyên nhân vì sao nó bế, vì sao nó phế, và vì sao nó âm? Không tìm được ra căn nguyên mà cứ bốc thuốc lung thì hiệu quả đạt được không cao, thậm chí còn có hại cho bệnh nhân. Khi chẩn kinh lạc, người thầy còn phải dò xem huyệt nào đã bế, huyệt nào đã phế, huyệt nào đã âm để từ đó lên một kinh đồ, phải giải kinh đồ đó như giải kinh dịch. Ví dụ khi một huyệt đã bế, thì các huyệt xung quanh nó huyệt nào đang bị nhiễm, kinh lạc nào đang đưa bội nhiễm đến đó? Kinh lạc sắp bị bội nhiễm đó thuộc hành gì? Thuộc âm hay thuộc dương? Nối với huyệt bị bế là huyệt hành gì? âm hay dương? để cân lên, sắp xếp chỉnh đốn lại cho nó quay về hoạt động như xưa. Y như các cụ mợ sửa một cái đài bán dẫn vậy, mạch nào, chíp nào, thay cái gì, chỉnh cái gì để nó lại "phát".

Khi chẩn bệnh, người thầy cũng hỏi chuyện bệnh nhân để hiểu thêm về căn bệnh, hỏi nghề nghiệp, gia cảnh, bệnh tình để từ đó có cái nhìn chính xác nhất về bản chất, thuộc tính của căn bệnh. Thế nên các cụ mợ đi khám bệnh, nên kể càng chi tiết càng tốt căn bệnh của mình cho bác sĩ nghe.

Quay trở lại với căn bệnh ung thư, theo nghiên cứu và truyền lại của gia đình ( Em xin phép giải thích với các cụ mợ là tại sao em nói truyền lại của gia đình là bởi vì tất cả những ghi chép, nghiên cứu này chỉ phổ biến trong gia đình, các thuật ngữ cũng được sử dụng riêng, không giống với bất cứ y văn đông dược nào mà các cụ mợ đang được biết, được dạy trong các trường. Theo em nghĩ, đây là bí truyền của mỗi một dòng họ và không tiết lộ ra bên ngoài. Đó là cách họ phòng thân. Không chữa hết cho người bệnh mà còn để lại một chút để họ vẫn phải cần đến mình, một ngày ngào đó vẫn phải quay lại để trị. Cứ vậy người bệnh không dám làm hại, làm phản người thầy. Những cái mà các cụ đang biết bây giờ là những cái được các thầy thuốc ngày xưa phổ cập đại chúng, là những thứ bề nổi mà thôi. Cái cốt lõi họ không truyền lại. Sống để dạ, chết mang theo nên cứ vì thế mà thất truyền. Thêm vào đó là trải qua một biến cố lớn của đất nước, người ta phải vứt bỏ hết, đốt hết, xé hết những thứ gọi là tàn dư phong kiến lạc hậu mê muội nên đến giờ, con cháu chúng ta chỉ u a học toàn những thứ lông bông huyền sâm đẳng sâm, hạt sen ý dĩ táo tàu, đỗ trọng ngưu tất lung tung phèng. Đã thế cái lối dạy lại áp đặt và đả phá cho nên cứ ra trường là 1+1 phải là bằng 2, không công nhận bất cứ thứ lá lẩu nào ngoài những thứ đã được học).

Em chơi rất thân với một lão, vợ lão học đông y, lại đang công tác tại một đơn vị khám chữa bệnh nhà nước nên bà chị nhất định "tôi lạ éo gì, ngày xưa quản lý cả kho thuốc lạ éo gì mấy cái lá lẩu vớ vẩn". Nhiều lúc cũng muốn biếu bà chị liều thuốc cho xinh hơn đẹp hơn nhưng khổ nỗi em cứ mở mồm ra bảo em bốc cho chị liều thuốc là cả vợ cả chồng bà chị đều cười ha ha, cười chảy nước mắt bảo em là thần nổ. Thôi cô nổ ít thôi, rít đi gắp đi haha gió máy quá haha...Thế là em lại chẳng có được cơ hội thực hành, lại phải quay về một MyMac bô lô ba la tưng tửng chưa thấy người đã thấy tiếng.

Và những thứ cây lá mà gia đình em dùng để chữa trị, không có bất kỳ một vị nào của thuốc Bắc. Tự hào chưa?

Em lại miên man nhiều tập rồi, cái thớt này của cụ Hấp Nặng hình như có dớp hay sao ấy, cứ vào là lại miên man nhiều tập. Em biết cụ đang tầu ngầm trong này. Thôi vợ tịch thu nick không cho chém nữa thì tàu ngầm trật tự vậy cụ nhé hihi.
Cám ơn mợ , đây chính là chủ đề em rất quan tâm cộng thêm đó là bệnh đột quỵ . Sau covit tỷ lệ ung thư và đột quỵ tăng lên , nhiều người đột quỵ khi còn khá trẻ , còn bênh ung thư , em đã đọc ở đâu đó là đừng làm tầm soát ung thư làm gì vì có người làm tầm soát ung thư xong không sao vài tháng sau đi khám đã bị ung thư rồi .Rất mong chia sẻ của mợ về 2 bệnh này

mevoyeuxe68

Xe tải
Đúng là trong 3 bài thuốc mợ MyMac gửi cho nhà em ko có vị nào thuốc bắc . Hoàn toàn là các loại cây cỏ thân việt nam
Nay e cũng bảo vơis mợ ý như vây
Thuốc nam mà đúng thuốc đúng bệnh thì công lực của nó hơn thuốc bắc rất nhiều , nhất là mợ My lại dùng thuốc tươi nhiều enzym

silver1

Xe điện
Mợ MyMac ơi, bây giờ đột quỵ ở VN nhiều lắm ạ kể cả trẻ cũng không ít.
Mấy năm trước bên bệnh viện Bạch Mai đã phải lập riêng ra một khoa Đột quỵ ngay bên cạnh A9 và em thấy ngày nào cũng liên tục hàng chục xe chở bệnh nhân vào khoa này.
Ngay bên hàng xóm nhà em cũng có 2 vợ chồng cô chú cùng bị, bao tiền đổ vào cũng để duy trì sự sống dù di chứng của nó rất rõ rệt.
Mẹ bạn em bị đột quỵ cũng phải hơn 20 năm và bây giờ gia đình vẫn phải chăm sóc vất vả.
Rất mong Mợ với chuyên môn của mình có thể nói về bệnh này và sâu hơn về phòng chống không ạ.
Em cám ơn mợ nhiều.

MyMac

Xe điện
Em xin kính chào các cụ mợ và xin kính chúc các cụ mợ một tháng mới đầy năng lượng, vui tươi và may mắn ạ.

Mỗi ngày em lại có một niềm vui. Em xin chia sẻ với các cụ mợ nhé. Một cụ có mẹ bị Parkinson, sau khi mẹ uống 2 liều thuốc của em thì tinh thần đã phấn chấn lên và mẹ ngồi dậy tập đi như trong hình.

Một mợ nữa cũng có mẹ 90 tuổi!!! CHÍN MƯƠI TUỔI nhé các cụ mợ ơi, mẹ cũng chỉ nằm trên giường đau đớn mà cũng 2 liều thuốc mà kết quả đã vui mừng thế này rồi ạ.

Em xin chia vui với hai người con hiếu thảo nhé.

MyMac

Xe điện
Mợ MyMac ơi, bây giờ đột quỵ ở VN nhiều lắm ạ kể cả trẻ cũng không ít.
Mấy năm trước bên bệnh viện Bạch Mai đã phải lập riêng ra một khoa Đột quỵ ngay bên cạnh A9 và em thấy ngày nào cũng liên tục hàng chục xe chở bệnh nhân vào khoa này.
Ngay bên hàng xóm nhà em cũng có 2 vợ chồng cô chú cùng bị, bao tiền đổ vào cũng để duy trì sự sống dù di chứng của nó rất rõ rệt.
Mẹ bạn em bị đột quỵ cũng phải hơn 20 năm và bây giờ gia đình vẫn phải chăm sóc vất vả.
Rất mong Mợ với chuyên môn của mình có thể nói về bệnh này và sâu hơn về phòng chống không ạ.
Em cám ơn mợ nhiều.
Vâng cụ, em sẽ đi hết bài ung thư rồi em sẽ đi đến bài Đột quị. Em sẽ phân tích nguyên nhân vì sao anh Chí Tài mất dù anh ấy giảm cân và tập luyện rất tích cực nhưng vẫn bị. Em cũng cảnh báo các cụ mợ đã từng bị liệt dây thần kinh số 7 cẩn thận vì khả năng các cụ mợ ấy cao hơn người bình thường ạ. Cụ đi hết bài ung thư với em nhé rồi mình sang bài đó, rồi bài gút...

silver1

Xe điện
Em xin kính chào các cụ mợ và xin kính chúc các cụ mợ một tháng mới đầy năng lượng, vui tươi và may mắn ạ.

Mỗi ngày em lại có một niềm vui. Em xin chia sẻ với các cụ mợ nhé. Một cụ có mẹ bị Parkinson, sau khi mẹ uống 2 liều thuốc của em thì tinh thần đã phấn chấn lên và mẹ ngồi dậy tập đi như trong hình.

Một mợ nữa cũng có mẹ 90 tuổi!!! CHÍN MƯƠI TUỔI nhé các cụ mợ ơi, mẹ cũng chỉ nằm trên giường đau đớn mà cũng 2 liều thuốc mà kết quả đã vui mừng thế này rồi ạ.

Em xin được chúc mừng cụ bà đã khoẻ lại.
Một niềm hạnh phúc của cả gia đình.
Bài thuốc của Mợ rất tuyệt vời!

Vâng cụ, em sẽ đi hết bài ung thư rồi em sẽ đi đến bài Đột quị. Em sẽ phân tích nguyên nhân vì sao anh Chí Tài mất dù anh ấy giảm cân và tập luyện rất tích cực nhưng vẫn bị. Em cũng cảnh báo các cụ mợ đã từng bị liệt dây thần kinh số 7 cẩn thận vì khả năng các cụ mợ ấy cao hơn người bình thường ạ. Cụ đi hết bài ung thư với em nhé rồi mình sang bài đó, rồi bài gút...
Vâng. Em luôn đợi các bài của Mợ.
Chúc Mợ luôn khoẻ mạnh vui tươi và tràn đầy năng lượng.

Ọp Trader

Xe tải

Mợ đúng là Bồ Tát giáng thế!

Cám ơn mợ và gia đình đã duy trì và phát triển được một nền Y dược vô cùng quý hiếm tưởng chừng như đã bị thất truyền lâu rồi.

buicongchuc

Xe ba gác

Em cứ mỗi ngày vào thớt này hóng mà cảm giác như năng lượng yêu đời tăng lên ấy.

phonghn

Xe đạp

Dạ, Em kính chào cả nhà, em là một trong số hai nhân vật ở trên đây ạ. Em xin lan tỏa tấm lòng bồ tát vô lượng của mợ MyMac với tất cả mọi người bệnh đang được chị cho thuốc và điều trị.
Mẹ em, một bệnh nhân Parkinson thể co cứng cơ, thoái hoá chất trắng myelyn, bệnh đến giai đoạn thoái hoá đa tầng đốt sống- đĩa đệm, phình kèm thoát vị L4-L5, một bên vai bị xệ xuống, đi lại rất khó khăn, phải có người đỡ. Bệnh này phải uống thuốc tây theo đơn của bác sĩ, uống suốt đời, uống đúng giờ và kèm theo đó là nhiều tác dụng phụ của thuốc gây ảo giác, trầm cảm, ít nói, thỉnh thoảng rối loạn tâm thần...mẹ em cũng bị thoái hóa hai khớp gối nên càng lười vận động, cứ ngồi một chỗ, suy nghĩ tiêu cực, ngày càng trầm cảm.
Rồi vào một đêm em “va” vào thớt này của cụ Hấp Nặng khi em vào OF tìm kiếm thông tin về bệnh của mẹ em. Em đọc đến gần 2h sáng và em quyết định, thôi cứ PM cho cô tiên MyMac, may mắn thì được chị tư vấn cách chăm sóc, điều trị sao cho phù hợp, còn không nhận được hồi âm thì thôi, mình có mất gì đâu vì căn bệnh Parkinson của mẹ em là bệnh nan y, không có thuốc chữa.
Và đến giờ thì đúng là gia đình em không những không mất gì mà còn nhận được 2 liều thuốc vô cùng quý giá, nhận được sự quan tâm chu đáo từ tấm lòng bồ tát của chị My cùng công sức vô lượng của các anh, các cháu trong gia đình chị nữa.
Em không giỏi hành văn, nên nhiều khi không nói hết được những suy nghĩ, tấm lòng, tình cảm và sự biết ơn của mình đối với chị MyMac và gia đình chị.
Em xin kính chúc chị và gia đình luôn luôn mạnh khỏe, vạn sự an lành, bình an, hạnh phúc.
Em cũng chúc mọi người bệnh đều may mắn có được nhân duyên như mẹ em, gặp được lương y có tấm lòng cao cả, bao la, rộng lượng như thần tiên MyMac.
Em xin chúc mọi người một tháng mới may mắn, hạnh phúc !

buicongchuc

Xe ba gác
Sáng nay Kụ Dí ngoài hồ sen mới có rủ được Mợ nào đạp Dí cùng chưa ;))
Nay em đx qua 2 cầu Thăng Long và Nhật Tân rồi vào ciputra hít thở, đi bộ chắp tay và Dí. Đúng là bài tập lạ, ai đi qua cũng nhìn :D

buicongchuc

Xe ba gác
Dạ, Em kính chào cả nhà, em là một trong số hai nhân vật ở trên đây ạ. Em xin lan tỏa tấm lòng bồ tát vô lượng của mợ MyMac với tất cả mọi người bệnh đang được chị cho thuốc và điều trị.
Mẹ em, một bệnh nhân Parkinson thể co cứng cơ, thoái hoá chất trắng myelyn, bệnh đến giai đoạn thoái hoá đa tầng đốt sống- đĩa đệm, phình kèm thoát vị L4-L5, một bên vai bị xệ xuống, đi lại rất khó khăn, phải có người đỡ. Bệnh này phải uống thuốc tây theo đơn của bác sĩ, uống suốt đời, uống đúng giờ và kèm theo đó là nhiều tác dụng phụ của thuốc gây ảo giác, trầm cảm, ít nói, thỉnh thoảng rối loạn tâm thần...mẹ em cũng bị thoái hóa hai khớp gối nên càng lười vận động, cứ ngồi một chỗ, suy nghĩ tiêu cực, ngày càng trầm cảm.
Rồi vào một đêm em “va” vào thớt này của cụ Hấp Nặng khi em vào OF tìm kiếm thông tin về bệnh của mẹ em. Em đọc đến gần 2h sáng và em quyết định, thôi cứ PM cho cô tiên MyMac, may mắn thì được chị tư vấn cách chăm sóc, điều trị sao cho phù hợp, còn không nhận được hồi âm thì thôi, mình có mất gì đâu vì căn bệnh Parkinson của mẹ em là bệnh nan y, không có thuốc chữa.
Và đến giờ thì đúng là gia đình em không những không mất gì mà còn nhận được 2 liều thuốc vô cùng quý giá, nhận được sự quan tâm chu đáo từ tấm lòng bồ tát của chị My cùng công sức vô lượng của các anh, các cháu trong gia đình chị nữa.
Em không giỏi hành văn, nên nhiều khi không nói hết được những suy nghĩ, tấm lòng, tình cảm và sự biết ơn của mình đối với chị MyMac và gia đình chị.
Em xin kính chúc chị và gia đình luôn luôn mạnh khỏe, vạn sự an lành, bình an, hạnh phúc.
Em cũng chúc mọi người bệnh đều may mắn có được nhân duyên như mẹ em, gặp được lương y có tấm lòng cao cả, bao la, rộng lượng như thần tiên MyMac.
Mừng rơi nước mắt mợ nhỉ! Em chúc bà sớm khoẻ mạnh trở lại, và xin cảm ơn đến mợ MyMac.

laođộng

Xe máy
Rất tiếc trong thời gian chờ cụ/mợ phản hồi nhóm đã full
10 ngày nữa cụ/mợ liên lạc lại với em, khi ấy có một số cụ mợ đc tư vấn xong, rời nhóm thì mới đưa người khác vào được
E đếm từng ngày, 10 ngày rồi, cụ cho e vào nhóm mất ngủ nhé. Đa tạ cụ

Binhyennoiay

Xe điện
Chúc mừng gia đình cụ, vui quá ạ.

phonghn

Xe đạp
Trạng thái
Thớt đang đóng