[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

heobeo

Xe tải
Em đọc mà cảm động quá mợ ạ. Mợ được rèn tập như thế nên mới chữa được thần kỳ thế. Em may mắn được mợ nhận lời chữa cho f1, được nhận thuốc rồi và cảm nhận được cái tâm sáng như cô tiên của mợ. Mợ hướng dẫn cặn kẽ, tỉ kỉ, chỉ dẫn từng tí một. F1 nhà em bước đầu đã có phản ứng tích cực. Cám ơn cụ chã Hungalpha đã kết nối giúp, cám ơn mợ tiên MyMac rất nhiều ạ. Chúc mợ trẻ đẹp mãi, thật nhiều sức khỏe để bệnh nhân chúng em được nhờ nhiều ạ. Vợ chồng em cũng chấp tay sau mít đi khắp nơi thấy lưng thẳng hơn, người lúc đầu mỏi, sau dễ chịu nhiều. Bài đấy nhìn đơn giản mà đúng là hiệu quả không ngờ.

socmeo

Xe buýt
Em xin kính chào mợ MyMac và xin hỏi mợ về chữa đầu gối đau với 2 câu hỏi như sau ạ:
1) Bài hầm chân gà + lạc + đỗ + gạo nếp (đàn bà 9 chân - đàn ông 7 chân gà): Trường hợp cả ông và bà bị đau thì bắt buộc phải hầm riêng thành 2 nồi hay có thể cho hầm chung vào 1 nồi (với 9+7=16 chân gà) ạ?
2) Mỗi lần em bị đau đầu gối thường dùng miếng dán Salonpas hoặc bôi dầu nóng thì sẽ khỏi sau vài giờ. Tuy nhiên nhiều người nói là không nên dùng vì sẽ làm khô khớp, không tốt cho đầu gối sau này về già. Vậy xin mợ có ý kiến về điều này ạ!
Rất mong chờ những lời vàng ngọc từ mợ! Em đa tạ mợ nhiều và chúc mợ luôn mãi xinh tươi và hạnh phúc ạ!

Bang lang

Xe điện
Ý nói mợ là người đồng bào dân tộc thiểu số vùng cao đấy :))
Mà sao loáng thoáng bảo đang yêu nhau, ô thế mợ chán ông 3 ngơ rồi à?

P/s: Ra đường dạo này thấy lượng người chắp tay sau duýt đi tha thẩn ngó nghiêng giông giống kiểu nhặt lá đá ống bơ bắt đầu tăng, và ở một diễn biến khác đợt này chân gà, lạc, đỗ đen đỗ xanh đang rục rịch tăng giá. Bắt đền mợ MyMac nhá :))
Em đã yêu ông nào trong này đâu, ông chã đồn thổi linh tinh. Ông ấy muốn em ế để theo sau em đấy.

anhtrangvn

Xe tăng
Thưa các cụ/mợ! Thầy thuốc đúng nghĩa là một nghề cao quý. Ai, người nào có người thân bị bệnh, bệnh nặng mà qua khỏi đều hiểu ý nghĩa của nó, nhất là trải qua những nỗi khổ của bệnh khó chữa, dai dẳng. Người như mợ MyMac và người thân giờ là hiếm vì đã được kiểm chứng bởi các offer rồi.
Có nên chăng các Admin mở một box riêng cho mợ MyMac, rồi tạo thành chủ đề cho từng bệnh và nhóm bệnh cho các thành viên khác tiện theo dõi, chia sẻ cho liền mạch được không ạ? Vì nếu để chung một topic thế này thì đôi lúc khó theo dõi, đọc nhiều trang mới đọc đến bệnh mà mình quan tâm cho bản thân hoặc người thân. Bệnh thì lắm loại, nhiều kiểu nào là thần kinh, xương khớp, tai biến, tiêu hóa, da liễu, tóc, ung thư .v.v. mà cứ thế này topic sẽ ngày càng nhiều tầng, gồm nhiều bài, nhiều bệnh xen lẫn nhau nên em chợt nghĩ làm thế mợ MyMac sẽ đỡ vất vả, trả lời các nội dung bệnh nhiều lúc giống nhau cho từng cụ/mợ.
Hoặc nếu không tạo box ở trên OF thì tạo các nhóm zalo riêng cho từng bệnh cũng được, ai muốn tìm hiểu bệnh nào thì vào nhóm đó đọc và tìm hiểu, và chỉ hỏi những cái gì chưa có trong các nội dung trả lời của mợ ấy thôi.

DzungGPI

Xe hơi
Ko nói sớm, Tí nữa thì nhóm Full
Các cụ/mợ tham khảo Quy định của nhóm tại #1 trước khi viết bài
Vâng cụ ạ. Em thấy mợ MM quá tải nên em chỉ dám rón rén xếp lốt thôi ạ. May quá, cụ lại add em luôn. Một lần nữa em xin trân trọng cảm ơn cụ ạ.

hairyscary

Xe điện
Chưa full thì cụ cho em xin vào với ạ

Min Autumn

Xe tải
Ko nói sớm, Tí nữa thì nhóm Full
Các cụ/mợ tham khảo Quy định của nhóm tại #1 trước khi viết bài
Cụ Chã ơi, nếu có nhóm xương khớp thì cụ cho em vào với được không ạ? Mẹ em đang đau lưng quá. Em định đưa mẹ em đi chiếu chụp cho rõ bệnh. Nên em cũng muốn được tham khảo thêm các hướng dẫn của mợ My.
Em cảm ơn cụ ! 🍺🍺🍺🍺

Chỉnh sửa cuối:
Em đọc mà cảm động quá mợ ạ. Mợ được rèn tập như thế nên mới chữa được thần kỳ thế. Em may mắn được mợ nhận lời chữa cho f1, được nhận thuốc rồi và cảm nhận được cái tâm sáng như cô tiên của mợ. Mợ hướng dẫn cặn kẽ, tỉ kỉ, chỉ dẫn từng tí một. F1 nhà em bước đầu đã có phản ứng tích cực. Cám ơn cụ chã Hungalpha đã kết nối giúp, cám ơn mợ tiên MyMac rất nhiều ạ. Chúc mợ trẻ đẹp mãi, thật nhiều sức khỏe để bệnh nhân chúng em được nhờ nhiều ạ. Vợ chồng em cũng chấp tay sau mít đi khắp nơi thấy lưng thẳng hơn, người lúc đầu mỏi, sau dễ chịu nhiều. Bài đấy nhìn đơn giản mà đúng là hiệu quả không ngờ.
Chúc mừng gia đình cụ :)

Cụ Chã cứ xúi dại. Nếu 2 bữa/tuần thì gà Đông tảo tuyệt chủng, ví cccm cũng thủng đáy luôn :D
Không tuyệt chủng đc đâu, điều này em biết.
Nó đắt ở đâu chứ ko đắt với em. Em rể Văn Giang, về quê vợ giỗ tết là cả làng nhường chân gà Đông Tảo cho vì: rể Hải Dương ở xa ít được ăn, chứ chúng tôi ở đây ăn suốt.
Vậy là ko thể hoãn lòng tốt của bà con họ hàng bên ngoại được, măm ko hết thì mang về đủ để làm thuốc

Mà chân của nó cũng đâu có to :)

Việt Nam 2023_1_12 (7).jpg

ca_voi

Xe lăn
Bàng chín để cả quả ngâm rượu cực thơm và ngon nữa ạ :) chọn quả bàng già còn xanh ngâm với rượu nếp uống mỗi bữa 1, 2 chén nhỏ có thể đẩy lùi Gout ;)) nếu muốn màu rượu vàng óng như wisky thì chọn thêm vài quả chín ngâm cùng :)
Em đã từng chứng kiến 1 ông bị gout, mỗi khi ông ý đi nhậu món vitamin gâu gâu hoặc làm mét lòng là y như rằng hôm sau ông ý đi cà nhắc :) sau khi được hướng dẫn dùng món rượu bàng, ông ý uống hết tầm 5 lít thì bệnh gout biến đâu hết, đi nhậu với ae hôm sau ông ý vẫn ra sân đá bóng được :)
Laixetruongson ,

Thưa các cụ/mợ! Thầy thuốc đúng nghĩa là một nghề cao quý. Ai, người nào có người thân bị bệnh, bệnh nặng mà qua khỏi đều hiểu ý nghĩa của nó, nhất là trải qua những nỗi khổ của bệnh khó chữa, dai dẳng. Người như mợ MyMac và người thân giờ là hiếm vì đã được kiểm chứng bởi các offer rồi.
Có nên chăng các Admin mở một box riêng cho mợ MyMac, rồi tạo thành chủ đề cho từng bệnh và nhóm bệnh cho các thành viên khác tiện theo dõi, chia sẻ cho liền mạch được không ạ? Vì nếu để chung một topic thế này thì đôi lúc khó theo dõi, đọc nhiều trang mới đọc đến bệnh mà mình quan tâm cho bản thân hoặc người thân. Bệnh thì lắm loại, nhiều kiểu nào là thần kinh, xương khớp, tai biến, tiêu hóa, da liễu, tóc, ung thư .v.v. mà cứ thế này topic sẽ ngày càng nhiều tầng, gồm nhiều bài, nhiều bệnh xen lẫn nhau nên em chợt nghĩ làm thế mợ MyMac sẽ đỡ vất vả, trả lời các nội dung bệnh nhiều lúc giống nhau cho từng cụ/mợ.
Hoặc nếu không tạo box ở trên OF thì tạo các nhóm zalo riêng cho từng bệnh cũng được, ai muốn tìm hiểu bệnh nào thì vào nhóm đó đọc và tìm hiểu, và chỉ hỏi những cái gì chưa có trong các nội dung trả lời của mợ ấy thôi.
Đã triển khai trong nhóm hộp thư rồi cụ
Những bài viết của mợ MyMac cũng đã đc lập ở thớt riêng trong Bệnh xá OF. Link có ở #7 trang đầu thớt này

Nhữngđiều khác em cũng như cụ và những ng khác rất mong mỏi, nhưng nhân vật chính chưa thể thu xếp nên chưa triển khai như ý của cụ đc

Trạng thái
Thớt đang đóng