[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

onano69

Xe container
Hôm trước em thấy có post mợ nói về động vật ăn thịt và người nên ăn thế nào. Em gửi mợ một hình ảnh để tham khảo về hình ảnh đường tiêu hóa của người so với loài ăn thịt ạ:
Ảnh ruột ông người và ông sư tử:
View attachment 8285193
Ảnh minh họa ruột loài ăn cỏ và ăn thịt:
View attachment 8285198
Em tìm hiểu thì thấy thịt thì nó lên men, thối rữa nhanh nên theo lẽ tự nhiên thì cần đào thải nhanh khỏi cơ thể, phù hợp với loài ăn thịt, ruột ngắn. Cơ thể người cũng có hệ thống ruột dài, ăn thịt nhiều thì thịt thối nằm trong hệ thống ruột lâu, dễ phát sinh bệnh đường ruột.
Em đợi nghe mợ chia sẻ dưới gốc độ y học về vấn đề này vì em hầu như không ăn thịt gần 15 năm rồi (chủ yếu vì thấy nó không thuận với cảm giác của mình khi các loại thịt hầu hết đều nhiều mùi nặng, mùi gây gây của mỡ, hôi, tanh .v.v). Em ăn nhiều rau củ quả, thích ăn hoa quả, các loại hạt, trứng, sữa. Em vẫn ăn thứ liên quan đến thịt như nước canh có lẫn xương vẫn ăn được nước hoặc một số lần lỡ bữa có thể vẫn ăn một chút thịt nào ít mùi nặng, ước tính khoảng độ khoảng trên dưới 3% số bữa. Em U40 rồi, không rượu bia (cũng gần 15 năm nay), thích cafe và trà nhưng gần đây lại thấy tăng cân, nhìn hơi mỡ, trước thì hơi gầy, dù chế độ ăn không thay đổi. Cả chục năm nay cũng không ốm vặt, ốm to cũng chưa, trừ vài lần hơi sụt xịt mũi do thay đổi thời tiết. Em mong sau này ít bệnh, nếu có dễ chữa thì chữa, khó thì thôi, chọn đi nhanh nên thấy cần điều chỉnh gì còn điều chỉnh ạ.
Giao diện em ở đây ạ. Em cảm ơn mợ nhiều!
View attachment 8285325
Em thấy bảo không ăn thịt cá thế thành ăn chay, sợ nòng nọc bơi yếu hoặc cụt đuôi hết nên thôi em cứ theo truyền thống là cứ phải thịt riệu đều ngủ nó mới sâu giấc ;))

onano69

Xe container
MyMac: pha bột sắn dây hoa cau
Có phải pha sống bằng nước lạnh rồi đổ nước sôi vào không?
Em đợt nào bọn xấu nó hay rủ đi bia riệu nhiều vào nóng gan nhiệt miệng, nhà em quấy bột sắn nhanh như này, cho bột sắn vào cốc xong cho chút nước nguội ngoáy tan ra rồi rót nước sôi vào ngoáy đều lên là ăn được luôn, kiểu lọc đọc trứng trần ;))

anhtrangvn

Xe tăng
Em thấy bảo không ăn thịt cá thế thành ăn chay, sợ nòng nọc bơi yếu hoặc cụt đuôi hết nên thôi em cứ theo truyền thống là cứ phải thịt riệu đều ngủ nó mới sâu giấc ;))
Em thấy không liên quan lắm. Các loài ăn cỏ nó vẫn sinh sản ầm ầm. Cá nhân em thì từ hồi mới ăn lúc thanh niên đến trung niên hiện tại em vẫn đang xách dc 2 bình nước từ T1 lên T2 của nơi em làm việc như này ạ, không biết còn xách được bao lâu nữa :D:

buicongchuc

Xe ba gác
Em thì làm ngược mợ Brown một chút ở bước đầu, em tỉnh dậy là phải pằng pằng mấy phát, xong cựa quạy xoa mặt mũi xoa một số thứ của mình của vk, rồi đi lái và oánh răng rửa mặt, tiếp theo là làm cốc nước ấm, pha thêm 1 thìa mật ong ngâm 37 hoặc mật ong ngâm sâu đông trùng hoặc mật ong không, tùy vào cảm giác thích từng hôm, sau đó chắp tay sau đuýt đi soi cây, đi Dí..., tầm 7h30 vào ăn sáng :) nhà em thì ít khi ăn sáng ở ngoài hàng, thường là nấu cơm sáng ăn hoặc ăn cơm rang trứng hoặc bánh mỳ trứng hoặc món chân gà của mợ Tháy y dạy, ăn thay đổi ;))
Lịch khởi động sáng của nhà em như thế không biết có ổn không? Em chờ lời khuyên của mợ Thái y ạ.
CS của cụ là ước mơ của bn người. Em dạo này dậy xong mặc nhanh quần áo rồi ra xe lên đường sớm, ăn sáng tính sau.

MyMac

Xe điện
MyMac: pha bột sắn dây hoa cau
Có phải pha sống bằng nước lạnh rồi đổ nước sôi vào không?
Hê hê sai hết sai hết anh nhé. Uống kiểu của anh nó không đưa được hết âm dương ngũ hành vào cơ thể hê hê.

Em đợt nào bọn xấu nó hay rủ đi bia riệu nhiều vào nóng gan nhiệt miệng, nhà em quấy bột sắn nhanh như này, cho bột sắn vào cốc xong cho chút nước nguội ngoáy tan ra rồi rót nước sôi vào ngoáy đều lên là ăn được luôn, kiểu lọc đọc trứng trần ;))
Nô Nô hem đúng đâu hehe. Hoá ra kỹ thuật pha sắn dây hoa cau khó đáo để mà rất ít người biết nhỉ hí hí. Pha sắn dây hoa cau uống mới chuẩn vì hạt sắn dây đanh quánh lại, bọc bên trong những hạt bột vừa chín tới ăn vừa ngon vừa đưa được các tinh chất vào cơ thể đúng chuẩn ạ.

jobber

Xe tăng
Nhìn món cháo sắn dây của Mợ Thái Y e mới nhớ ra là hồi nhỏ e được ăn nhiều rồi. Cho vào 1 cái xoong be bé, làm thế nào là rất quánh, lấy thìa xúc ăn

buicongchuc

Xe ba gác
Sáng ra teng teng vui ơi là vui các cụ mợ ạ.

Đầu tiên là ca đau đầu vận mạch, dị dạng mạch máu não của bà xã mà ông chồng tha thiết đi tìm thuốc chữa cho nóc nhà

Một ca viêm họng hạt mạn tính y học pó tay rồi đến thầy” Mị xử hehe

Một ca sờ khắp người chỗ nào cũng có bệnh tùm lum tà la

Nói đến viêm họng hạt, cậu em út em sn85 bị mãn bao nhiêu năm nay.

Mít - Mật

Xe tăng
Hê hê sai hết sai hết anh nhé. Uống kiểu của anh nó không đưa được hết âm dương ngũ hành vào cơ thể hê hê.

Nô Nô hem đúng đâu hehe. Hoá ra kỹ thuật pha sắn dây hoa cau khó đáo để mà rất ít người biết nhỉ hí hí. Pha sắn dây hoa cau uống mới chuẩn vì hạt sắn dây đanh quánh lại, bọc bên trong những hạt bột vừa chín tới ăn vừa ngon vừa đưa được các tinh chất vào cơ thể đúng chuẩn ạ.
Thế này món: Sắn dây hoa cau được nâng lên tầng cao mới rồi
Chã đã gom được nhiều bột sắn dây chưa ạ

Chỉnh sửa cuối:
Thế này món: Săn dây hoa cau được nâng lên tầng cao mới rồi
Chã đã gom được nhiều bột sắn dây chưa ạ
Hải Dương quê em là cái vựa sắn dây mà cụ
Nhà em lúc nào cũng có vài cân

Anh sai rồi à, em xin lỗi anh đê :))

Mà người cơ địa hàn như anh ăn sắn dây như nào được em. Bột sắn dây là món ngày bé anh thích mê đấy

1102_sn

Xe hơi

Thế em nghĩ chắc pha bột với nước sệt sệt, đun nước sôi rồi cho bột đã pha vào quấy lên giống nấu canh trứng à Mợ?

Xe nội lước

Xe container
Mợ MyMac ơi. Cái lưỡi , cái mật con kỳ đà có tác dụng y học gì không ?
Xóm em có 1 bộ khô .

Mimeo

Xe điện
Sáng ra teng teng vui ơi là vui các cụ mợ ạ.

Đầu tiên là ca đau đầu vận mạch, dị dạng mạch máu não của bà xã mà ông chồng tha thiết đi tìm thuốc chữa cho nóc nhà

Một ca viêm họng hạt mạn tính y học pó tay rồi đến thầy” Mị xử hehe

Một ca sờ khắp người chỗ nào cũng có bệnh tùm lum tà la

Thật là tin mừng quá, em xin chia vui cùng Mợ và các cụ mợ bệnh nhân. Sức khoẻ là vốn quý nhất, chỉ khi thân Bình thì mới an vui, làm việc mới hiệu quả :)

Trạng thái
Thớt đang đóng