[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

hn77

Xe tải
Thửa cái khuôn và cắt lá gói mợ ơi, không phè và vuông ngay
KÍnh thưa các cụ thì xinh zai mà các mợ thì đẹp gái ạ.

Hôm nay em Mị hơi rảnh tí nên em Mị bắt đầu biên bài ăn sáng để tất cả chúng ta cùng bắt đầu ngày mới bằng một bữa ăn lành mạnh, khoa học, đầy đủ vitamin và khoáng chất, đầy đủ các nhóm enzyme, chất xơ, can xi, omega. Làm sao từ hôm nay đến tết chúng ta tạm biệt pé mỡ, diện đầm đẹp, cơ thể nhẹ nhàng, sạch sẽ. "Khuôn" nó đầy đặn, dài và mượt ạ. Tuy nhiên bài này không áp dụng cho các cụ mợ viêm đại tràng mãn tính hoa cà hoa cải pèn pẹt như "ai đó" 35 năm ạ hihi.

Và để có được một bữa ăn sáng như trên, các cụ mợ hãy mua cho em những thứ sau:

1. Sữa không đường
2. Hạt chia
3. Yến mạch
4. 1 củ khoai lang
5. 1 quả táo
6. 1 quả chuối
7. các loại hạt như hạt điều rang, hạt óc chó, hạt macca. Những loại này không tẩm đường ạ.

Ngày mai các cụ mợ mua xong thì báo em nhé, em sẽ cho công thức và tất cả chúng ta cùng thực hành. Tết nhất đến nơi rồi mả em Mị lại rất thích ăn bánh chưng ahuhu. Em Mị có một niềm đam mê bất tận mí bánh chưng. Đến nỗi mấy năm trước dịch lúc nhà còn ở bên Singapore để các anh làm đề tài, Sing họ trồng nhiều lá dong. Em Mị toàn đi ăn tộm lá dong về gói bánh. Sau đại dịch Mị về VN, cả nhà bảo nhà toàn người cho bánh chưng không có thời gian gói, không ai biết gói. Em Mị bảo không em biết gói, em nghiên cứu tích tóc kỹ rồi, để em gói.

Ảnh: Đừng đùa mí Mị và cái kết đời không như là mơ.
Người đốt lò vĩ đại đang mong bánh chín còn làm một miếng mới hai xoa 1 đập lên giường được.

onano69

Xe container
Xanh như kia hẳn là chè hoặc bánh
Em thì hay gọi món này là món bánh dùng, nó kiểu như bánh trôi tàu ạ :P em thấy nhà em làm từ nguyên liệu tạo màu xanh, màu đỏ, màu tím..., được làm từ lá thơm, củ dền, cà rốt.., cùng bột sắn và bột nếp là có bát bánh dùng và đĩa bánh trôi đủ màu ;))

MyMac

Xe điện
Tự nhiên đọc bài về siêu âm thai của cụ Xe nội lước e lại nhớ tới cái ông TS Vượng này. Một số chia sẻ có vẻ ổn nhưng nhiều cái cực kỳ nhảm nhí và phản khoa học. Ví dụ ông ấy nói : "Không phải ai khám thai đều đặn thì trẻ em sinh ra bị ung thư máu, nhưng các bé ung thư máu chắc chắn là do khám thai quá đều", và khuyên chỉ nên khám thai 1 lần. Giống như các cụ ung thư là do cắt tóc vì không phải tất cả những người cắt tóc sẽ bị ung thư nhưng những ai ung thư chắc chắn trước đó đều có đi cắt tóc quá đều, nên đừng cắt tóc =)). Cái này rất nguy hiểm nếu ai nghe theo, vì ông ấy có khá nhiều fans. Giờ thi thoảng vẫn lên mạng phều phào live stream bán sách, bán sữa, dù trước đấy cũng đã bị phạt rồi.
Ôi nhiều chia sẻ rất bố láo của ông này như : Chữa viêm gan siêu vi trùng bằng uống nước gạo lứt, ko uống sữa bò...
Em chỉ mong có kênh nào đấy của bác sĩ có uy tín để phản bác lại mấy ông TS kiểu này.
Anh Vượng này không phải tiến sĩ, không phải bác sĩ viện 108. Cái này viện 108 đã có công văn trả nhời. Anh này tự xưng và chuyên hù doạ mọi người bằng những thông tin nhảm nhí, phản khoa học. Em không hiểu sao anh chưa bị các cơ quan chức năng sờ gáy ạ

tauchien

Xe tăng
Anh Vượng này không phải tiến sĩ, không phải bác sĩ viện 108. Cái này viện 108 đã có công văn trả nhời. Anh này tự xưng và chuyên hù doạ mọi người bằng những thông tin nhảm nhí, phản khoa học. Em không hiểu sao anh chưa bị các cơ quan chức năng sờ gáy ạ
E có tìm hiểu thì thấy cái ông Vượng này là tiến sĩ xịn nhưng mà ngành vi sinh vật và có giảng dạy ở ĐHQG và Đà Lạt (Phụ trách khoa sinh). Năm 92 về hưu mới tự xưng là "Lương Y", chữa bệnh dựa trên "lý luận" nên nghĩ ra đủ thứ quái dị.

Mimeo

Xe điện
Dạ theo em thì như thế này ạ: sáng ngủ dậy lăn xuống giường là đánh răng rửa mặt, cạo lưỡi, vệ sinh lưỡi ngay lập tức. Lý do là vì qua 1 đêm vi khuẩn hoạt động rất mạnh và rất độc gây nên mùi hôi rất khó chịu. Nếu không đánh răng ngay thì mình sẽ lại nuốt toàn bộ số vi khuẩn và xác vi khuẩn ấy ngược vào trong. Đó chính là một phần tác nhân gây đau dạ dầy, trào ngược dạ dầy, phân sống và các bệnh tật khác. Còn rửa mặt là để tỉnh táo, mất cảm giác buồn ngủ và làm sạch ghèn mắt qua đêm.

Việc uống nước chanh gừng khi bụng đói em nghĩ là không nên. Nước chanh gừng uống khi đói mang đến nhiều tác hại hơn là tác dụng. Thường ngày xưa bà em cho cả nhà uống một chút bột sắn dây nóng pha loãng với chanh và mật ong để “ đệm” nhẹ cho cái bụng rồi mới tập thể dục, tắm rửa thay quần áo ngủ, đồ lót rồi ăn sáng ạ. Bà rất ít khi cho uống bột sắn dây sống trừ trường hợp bị loét miệng, tiểu dắt (Uống xong rồi cách mấy giờ phải giải ngay đóng cặn bằng ăn dứa chín).

Cũng nói thêm rằng sắn dây là thứ thực phẩm mang tính BÌNH rất cao. Người ăn sắn dây thường xuyên tâm tính họ rất an yên. Lục phủ ngũ tạng cũng không nóng không lạnh. Sắn dây pha nước nóng sền sệt là thứ đồ ăn dưỡng nhan rất tốt các mợ ạ. Mỗi ngày không cần nhiều, các mợ uống 1 cốc sắn dây khoảng 300ml với chanh ( 1/4 quả) và chút xíu mật ong là bình tâm cả ngày. Lâu dần mặt mũi hiền dịu lại, tâm tư buông bỏ không còn sồng sộc lên nữa. Da dẻ cũng từ đố hồng hào nhuận sắc, giảm nếp nhăn.Trong lúc ăn ta xúc 1 thì cafe vừng đen giã nhỏ cho vào miệng ăn cùng. Thế là đẹp lâu dài lắm các mợ ạ.

Ảnh: bột sắn dây pha theo kỹ thuật hoa cau của bà. Em đố các cụ mợ pha như thế nào nhé hihi.

Bài viết nào của mợ cũng đầy kiến thức hữu ích mà em ko còn lượt để rót vodka nữa :(

F1 nhà em sáng ngủ dậy rất lười oánh răng, toàn phải hò như cháy đồi. Chanh gừng mật ong thì bu nghe diu túp mấy ông ráo sư tự xưng cũng bảo tốt lắm cố uống đi con. Em phải đọc ngay bài này cho bu mới được.

Riêng món bột sắn dây ngày xưa cứ mỗi lần ở nhà có ai bị táo, bu em lại bắc cái nồi con con lên bếp hoà thêm bát nước với tý tẹo đường rồi quậy cho đến khi nó dẻo dính như hồ dán. Bắc xuống rồi còn nóng cứ lấy thìa con vừa thổi vừa xúc. Thế là tuồn tuột êm luôn.

hungalpha Cụ Chã thật thức thời, món sắn dây này nhà em chưa có sẵn nên phải đi mua thôi :) phụ nữ mà, cứ nghe đến dưỡng nhan là thực hành ngay ạ :))

mevoyeuxe68

Xe tải
Bữa ăn sáng của mợ My rất heathy đủ chất dinh dưỡng , các cụ dùng cũng rất tốt cho sức khoẻ chứ không riêng gì các mợ đâu , bột sắn dây em thấy mọi người cho bột vào cốc , cho ít nước lạnh vào quấy chỉ đủ tan bột rồi đổ nước sôi vào thêm vào thìa vừng đen xay nhỏ ăn sáng , có người quấy bột sắn dây chín cho thêm nước tương Tamari vào ăn nóng xong chùm chăn kín , không tiếp xúc với nước và gió 1 giờ để trục hàn , nhờ mợ MM xem làm như vậy có được không

Xe nội lước

Xe container
Mợ biết thì mợ giải ngố đc cho ae , chứ không biết gì như em mà nói dại có bị Hắc Lào mà các ông ấy bảo cạo tóc bôi thuốc đỏ lên đầu thì cũng phải nghe ..nửa đêm ngứa nhảy như lên đồng thì chấp hành thày V là cái chắc.🤣🤣

anhtrangvn

Xe tăng
Em xin khoe với các cụ các mợ bức tượng nhỏ em mới mua được. Lần đầu em gặp tượng Phật Bà bế em bé.

Hình này em xin phép có chút cảm nhận thế này ạ. Biểu tượng bồ tát thì mang năng lượng tốt. Tuy nhiên, em thấy biểu tượng tốt thì nên để chỗ cao ráo, quang đãng, thoáng sạch và trang nghiêm sẽ hợp lý hơn, thường nên từ ngang tầm ngực mình trở lên. Một thứ mang năng lượng tốt mà để ở chỗ có phương vị không tương ứng có thể không phát huy tác dụng tối đa và có thể còn có hơi hướng sơ suất trong đó. Cảm nhận cá nhân thôi, có gì chưa phù hợp thì mợ bỏ qua ạ.

phuongan

Xe điện
Hình này em xin phép có chút cảm nhận thế này ạ. Biểu tượng bồ tát thì mang năng lượng tốt. Tuy nhiên, em thấy biểu tượng tốt thì nên để chỗ cao ráo, quang đãng, thoáng sạch và trang nghiêm sẽ hợp lý hơn, thường nên từ ngang tầm ngực mình trở lên. Một thứ mang năng lượng tốt mà để ở chỗ có phương vị không tương ứng có thể không phát huy tác dụng tối đa và có thể còn có hơi hướng sơ suất trong đó. Cảm nhận cá nhân thôi, có gì chưa phù hợp thì mợ bỏ qua ạ.
Vâng, em cám ơn cụ.
Nhà em bé, chậu cây kia em đặt trên kệ trong phòng khách, hướng nhìn ra cửa sổ, nên phương vị là chỗ cao ráo, thoáng sạch, mát mẻ nữa. Em đặt giữa hai tán cây. Em đứng chụp ảnh như vậy là ngang mặt em luôn rồi đó cụ.

anhtrangvn

Xe tăng
Vâng, em cám ơn cụ.
Nhà em bé, chậu cây kia em đặt trên kệ trong phòng khách, hướng nhìn ra cửa sổ, nên phương vị là chỗ cao ráo, thoáng sạch, mát mẻ nữa. Em đặt giữa hai tán cây. Em đứng chụp ảnh như vậy là ngang mặt em luôn rồi đó cụ.
Vâng mợ. Thế nếu có thêm vật đệm gì nhỏ nhỏ, đặt tượng lên để tượng sẽ đứng ngang từ mặt chậu cây trở lên, khả năng trông sẽ đẹp hơn đấy mợ ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Dạ theo em thì như thế này ạ: sáng ngủ dậy lăn xuống giường là đánh răng rửa mặt, cạo lưỡi, vệ sinh lưỡi ngay lập tức. Lý do là vì qua 1 đêm vi khuẩn hoạt động rất mạnh và rất độc gây nên mùi hôi rất khó chịu. Nếu không đánh răng ngay thì mình sẽ lại nuốt toàn bộ số vi khuẩn và xác vi khuẩn ấy ngược vào trong. Đó chính là một phần tác nhân gây đau dạ dầy, trào ngược dạ dầy, phân sống và các bệnh tật khác. Còn rửa mặt là để tỉnh táo, mất cảm giác buồn ngủ và làm sạch ghèn mắt qua đêm.

Việc uống nước chanh gừng khi bụng đói em nghĩ là không nên. Nước chanh gừng uống khi đói mang đến nhiều tác hại hơn là tác dụng. Thường ngày xưa bà em cho cả nhà uống một chút bột sắn dây nóng pha loãng với chanh và mật ong để “ đệm” nhẹ cho cái bụng rồi mới tập thể dục, tắm rửa thay quần áo ngủ, đồ lót rồi ăn sáng ạ. Bà rất ít khi cho uống bột sắn dây sống trừ trường hợp bị loét miệng, tiểu dắt (Uống xong rồi cách mấy giờ phải giải ngay đóng cặn bằng ăn dứa chín).

Cũng nói thêm rằng sắn dây là thứ thực phẩm mang tính BÌNH rất cao. Người ăn sắn dây thường xuyên tâm tính họ rất an yên. Lục phủ ngũ tạng cũng không nóng không lạnh. Sắn dây pha nước nóng sền sệt là thứ đồ ăn dưỡng nhan rất tốt các mợ ạ. Mỗi ngày không cần nhiều, các mợ uống 1 cốc sắn dây khoảng 300ml với chanh ( 1/4 quả) và chút xíu mật ong là bình tâm cả ngày. Lâu dần mặt mũi hiền dịu lại, tâm tư buông bỏ không còn sồng sộc lên nữa. Da dẻ cũng từ đố hồng hào nhuận sắc, giảm nếp nhăn.Trong lúc ăn ta xúc 1 thì cafe vừng đen giã nhỏ cho vào miệng ăn cùng. Thế là đẹp lâu dài lắm các mợ ạ.

Ảnh: bột sắn dây pha theo kỹ thuật hoa cau của bà. Em đố các cụ mợ pha như thế nào nhé hihi.

Em cũng thích pha cốc sắn dây kiểu hoa cau này lắm mợ ạ. Quê em vẫn còn những gia đình làm bột sắn dây đơn lẻ nên dịp này em đặt mua, nghỉ Tết về quê mang lên nhà dùng dần.

anhtrangvn

Xe tăng
Hôm nay em Mị hơi rảnh tí nên em Mị bắt đầu biên bài ăn sáng để tất cả chúng ta cùng bắt đầu ngày mới bằng một bữa ăn lành mạnh, khoa học, đầy đủ vitamin và khoáng chất, đầy đủ các nhóm enzyme, chất xơ, can xi, omega. Làm sao từ hôm nay đến tết chúng ta tạm biệt pé mỡ, diện đầm đẹp, cơ thể nhẹ nhàng, sạch sẽ. "Khuôn" nó đầy đặn, dài và mượt ạ. Tuy nhiên bài này không áp dụng cho các cụ mợ viêm đại tràng mãn tính hoa cà hoa cải pèn pẹt như "ai đó" 35 năm ạ hihi.

Và để có được một bữa ăn sáng như trên, các cụ mợ hãy mua cho em những thứ sau:

1. Sữa không đường
2. Hạt chia
3. Yến mạch
4. 1 củ khoai lang
5. 1 quả táo
6. 1 quả chuối
7. các loại hạt như hạt điều rang, hạt óc chó, hạt macca. Những loại này không tẩm đường ạ.
Hôm trước em thấy có post mợ nói về động vật ăn thịt và người nên ăn thế nào. Em gửi mợ một hình ảnh để tham khảo về hình ảnh đường tiêu hóa của người so với loài ăn thịt ạ:
Ảnh ruột ông người và ông sư tử:

Ảnh minh họa ruột loài ăn cỏ và ăn thịt:

Em tìm hiểu thì thấy thịt thì nó lên men, thối rữa nhanh nên theo lẽ tự nhiên thì cần đào thải nhanh khỏi cơ thể, phù hợp với loài ăn thịt, ruột ngắn. Cơ thể người cũng có hệ thống ruột dài, ăn thịt nhiều thì thịt thối nằm trong hệ thống ruột lâu, dễ phát sinh bệnh đường ruột.
Em đợi nghe mợ chia sẻ dưới gốc độ y học về vấn đề này vì em hầu như không ăn thịt gần 15 năm rồi (chủ yếu vì thấy nó không thuận với cảm giác của mình khi các loại thịt hầu hết đều nhiều mùi nặng, mùi gây gây của mỡ, hôi, tanh .v.v). Em ăn nhiều rau củ quả, thích ăn hoa quả, các loại hạt, trứng, sữa. Em vẫn ăn thứ liên quan đến thịt như nước canh có lẫn xương vẫn ăn được nước hoặc một số lần lỡ bữa có thể vẫn ăn một chút thịt nào ít mùi nặng, ước tính khoảng độ trên dưới 3% số bữa. Em U40 rồi, không rượu bia (cũng gần 15 năm nay), thích cafe và trà nhưng gần đây lại thấy tăng cân, nhìn hơi mỡ, trước thì hơi gầy, dù chế độ ăn không thay đổi. Cả chục năm nay cũng không ốm vặt, ốm to cũng chưa, trừ vài lần hơi sụt xịt mũi do thay đổi thời tiết. Em mong sau này ít bệnh, nếu có dễ chữa thì chữa, khó thì thôi, chọn đi nhanh nên thấy cần điều chỉnh gì còn điều chỉnh ạ.
Giao diện em đây ạ. Em cảm ơn mợ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

MyMac

Xe điện
Sáng ra teng teng vui ơi là vui các cụ mợ ạ.

Đầu tiên là ca đau đầu vận mạch, dị dạng mạch máu não của bà xã mà ông chồng tha thiết đi tìm thuốc chữa cho nóc nhà

Một ca viêm họng hạt mạn tính y học pó tay rồi đến thầy” Mị xử hehe

Một ca sờ khắp người chỗ nào cũng có bệnh tùm lum tà la

À quên. Em còn xơi ráo cả dấp cá, rau má cũng thêm tác dụng giảm sưng đỡ chảy máu cụ ạ. Nhưng nói khỏi là uống mấy cái đấy nó không khỏi đâu.
Thế cụ xơi rắn ráo với cá nữa xem nó ra làm sao

Trạng thái
Thớt đang đóng