[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tình hình rất chi là nguy hiểm, các cụ Offers (not các mợ) cẩn thận nhé: sau khi tập dí liên tục và ăn chân gà hầm thì sáng dậy em đã phải cầm chổi quét nhà sau một thời gian "nó" không động đậy gì khi ngủ dậy, thế có chết dở không :)
Em báo cáo tình hình là hiện đã làm được ba nồi hầm chân gà, ko hiểu sao hôm qua vào Vinmast thì hết cả chân gà luôn - phải chăng các cụ Offer đã bổ bộ vào quét sạch chân gà trong các siêu thị ?!
Và lạ một cái nữa là các gói chân gà trong Vinmast em mua mấy lần toàn có 7 chiếc, phải chăng Vinmast có gián điệp nằm vùng trong này kkk :)
Cụ lấy nick Vợ Thưởng quả ko sai

channuoi

Xe đạp
Kính thưa các cụ mợ,

Hôm nay em định đi hết bài rối loạn tâm thần với các cụ mợ. Em định sẽ trình bày đến các cụ mợ một phương thuốc chữa lành tinh thần cho chúng ta, giúp chúng ta bình tâm, yêu mình, yêu người và buông bỏ được mọi oán thù, sân hận, khổ đau. Giúp chúng ta tiến về phía trước với một tâm thế vững vàng và bình thản đón nhận tất cả những buồn vui sướng khổ của kiếp người.

Sau khi học được phương pháp chữa lành rất đơn giản và hiệu quả này, các cụ mợ cũng sẽ chữa lành được cho những người xung quanh.

Nhưng mà lại có một việc làm em phải hoãn lại.

Mấy ngày trước đây, trong hòm thư riêng OF có một cụ nhắn tin cho em, hỏi về căn bệnh ung thư thực quản cho người cha 81 tuổi.

Với em, tuổi này với căn bệnh này thì thực sự nan y và rất khó để hy vọng.

Em cũng nghĩ đến những liều thuốc hiếm hoi còn lại của gia đình. Những phiền toái hệ luỵ khi nhận chăm sóc một ai đó. Hơn nữa bây giờ em đang có mấy ca cần sự chăm sóc đặc biệt nên không thể nhận thêm nữa.

Em cũng phân vân vì không biết thể trạng và chế độ chăm sóc lúc trị bệnh của bệnh nhân và gia đình thế nào?

Em thực sự phân vân và trả lời cụ ấy rằng tuổi này rất khó cụ ạ. Tuy nhiên cụ cứ gửi hết kết quả của bố lên đây để em tư vấn và chụp cho em tấm hình của bố để em tiên lượng sức khoẻ bác trai.

Cụ ấy ngay lập tức chụp hình người cha già đang ngồi trong bệnh viện, mặc bộ quần áo viện, đang ăn cơm. Suất cơm của bệnh viện.

Và thêm mấy bức hình nữa...

Em thực sự bị khuất phục.

Một người cha già bên suất cơm, gương mặt hiền hậu đức độ vô cùng. Không hiểu sao khi nhìn bức ảnh của bác, em quyết định ngay không một phút chần chừ.

Sáng nay mấy anh em lại cân cân pha pha rồi lại gửi lên Hà Nội. Chỉ mong những liều thuốc của em sẽ làm bác mạnh khoẻ hơn trong lúc chờ đợi các bác sĩ đưa ra phác đồ điều trị cho bác.

Em chúc cụ, người con hiếu thảo và chúc bác trai cùng chiến thắng căn bệnh này.

Em nợ các cụ mợ bài chữa lành tinh thần. Sáng mai khi các cụ mợ ngủ dậy hãy đọc nó nhé.

Ngày mai nhé các cụ mợ ơi,
Em tầu ngầm lặn sâu mà đến thớt này em phải ngoi lên để lau nước mắt ạ.
Mỗi câu chuyện của mợ MM luôn làm em hồi hộp theo dõi và bao giờ cũng thấy mắt ướt nhòe khi đọc xong. Mừng cho những người bệnh- cảm phục với tấm lòng, kính trọng kiến thức và công sức của mợ, của các anh, chị và "bọn nó" ... đã bỏ ra để đạt được những thành quả không thể ngờ tới.
Quả thật là nhiều câu chuyện cổ tích giữa đời thường.
Em lại lót dép ngồi hóng và mong được học thêm các kiến thức bổ ích nữa.
Kính.

onano69

Xe container
Anh không biết đợt này anh có đi được không, đi được anh sẽ đưa cô đi. Còn không anh sẽ cử người đưa cô đi nhá :)
Bí quá thì để em làm tài nô được ;)) cứ g đẹp là em rất chiều :))

Binhyennoiay

Xe điện
Em xin kính chào các cụ mợ và xin chúc các cụ mợ một ngày mới tốt lành,

Kính thưa các cụ mợ, thể theo rất nhiều đề nghị của các cụ mợ, em tiếp tục trình bày một số kinh nghiệm về căn bệnh sức khoẻ tâm thần. Như các cụ mợ cũng biết, ngày 10/10 vừa qua là ngày Sức khoẻ tâm thần thế giới. Như vậy, căn bệnh này đã trở thành một vấn đều cấp thiết của nhân loại trong thế kỷ 21 bởi những nguy hiểm tiềm tàng của nó.

Nam y từ nghìn đời nay vẫn tin rằng con người có 3 thứ bệnh và được xếp như sau: BỆNH THÂN, BỆNH TÂM và BỆNH ÂM. Tại sao bệnh TÂM lại đứng giữa, gánh hai thứ bệnh kia ở hai đầu? Sứ mệnh của nó là gì mà được đứng vào chữ BÌNH để bình hai bệnh THÂN và ÂM?

Các cụ mợ ạ, phải nói là càng học những kiến thức ông bà truyền lại, em càng thấy cái tài tình, cái vĩ đại của nền y học Nam y của cha ông chúng ta. Nếu được bảo tồn, gìn giữ thì bây giờ nó đã trở thành một niềm tự hào lớn lao mà không một nền y khoa nào dù tân tiến nhất trên thế giới có thể sánh bằng.

Và để chứng minh cho luận điểm trên, em xin kể câu chuyện của "Ông bố vĩ đại" của chúng ta

Ông bố vĩ đại sống tại Sài Gòn, gia đình rất khá giả. Ông có nhiều mối quan hệ và quen biết rất rộng rãi. Ông có hai cậu con trai. Trộm vía hai cậu đều khô ngô tuấn tú, học hành hơn người. Các cậu đều cao trên 1,8m. Cách đây hơn 3 tháng cậu thứ 2 - 20 tuổi, đang là sinh viên đại học FPT bị ốm. Sau đó cháu ngủ dậy thấy mắt nhìn song ảnh. Bố cháu đưa đến một bệnh viện chuyên khoa lớn ở Sài Gòn để khám và chữa trị. Nhưng càng chữa mắt càng yếu đi. Ông bố vĩ đại đưa con đi hết viện này đến viện khác, châm cứu rồi thuốc tây y, hội chẩn đủ hết và rồi cháu mù hẳn, không còn nhìn thấy gì nữa. Trước mắt cháu chỉ là một màn đêm đen kịt, cơ mắt cứng đờ, không liếc được sang trái, phải, trên, dưới.

Bất lực và tuyệt vọng, ông bố vĩ đại đem con ra Hà Nội vào một bệnh viện lớn chuyên ngành để chữa. Rồi cũng được giới thiệu đến một vị bác sĩ châm cứu đầu ngành. Nhưng tất cả cũng đều bó tay không thể cứu vãn được đôi mắt cháu. Bệnh viện bất lực. Hai tháng trời trôi qua trong vô vọng, cháu đã có những dấu hiệu của trầm cảm và suy nhược tinh thần trầm trọng, đã nghĩ đến tự tử. Đôi mắt với 2 tháng trời mù hẳn như vậy, các dây thần kinh, mạch máu, kinh lạc đang Bế sẽ đến Phế và sẽ Âm suốt đời.

May thay lúc ấy cụ láu táu Hấp Nặng mở một cái thớt vu vơ về việc chữa liệt dây thần kinh số 7.
Mới đầu nhiều người còn nghi ngờ ổng câu viu bán hàng
May thay cụ chã HưngAlpha vào xác nhận và câu chuyện cởi mở hơn.
May thay, một cụ bạn của Ông bố vĩ đại vốn cũng là một bác sĩ hay tàu ngầm trong này mách.
Ông bố vĩ đại nhắn tin cho cụ chã HưngAlpha và xin số của em.
Nhận được tin cụ chã HưngAlpha, em bảo anh nối ngay Zalo của em cho anh đấy.
Thế là cuộc nói chuyện trong nước mắt và trong sự cầu xin tuyệt vọng của người cha vĩ đại làm em xúc động.
Em bảo ok ok, anh cứ bình tĩnh, em sẽ điện ngay về nhà hội chẩn với hai anh trai và sẽ gửi thuốc lên cho anh ngay. Anh đừng cho cháu châm cứu nữa, đem cháu về nhà chờ thuốc...

Ba anh em hội chẩn và phán đoán. Anh cả bảo được mày biết lần huyệt thì mày biến bên đấy rồi giờ cứ mò thế này khổ cháu ra.
Anh Hai bảo: Bây giờ phân công nhiệm vụ, mỗi người một việc, tình hình cứu TÂM và cứu THÂN đã còn ÂM chắc chắn không phải. Thế là anh hú "bọn nó" vào rừng ngay, lấy cái này... cái này... đem ra cửa rừng cho chú cả để chú mang về Hạ Long. Còn anh ở lại chỉ đạo giúp việc đi mua hộp nhựa, lung tung mấy thứ. Rồi anh ra vườn hái các vị về rửa sạch và chờ đợi.

"Bọn nó" đi 6-7 tiếng mới mang được thuốc ra được đến cửa rừng. Chất lên xe xong anh cả gọi em bảo báo bố cháu xuống Hạ Long lấy thuốc, không thì anh gửi xe lên HN cho. Em gọi, ông bố vĩ đại đang căng mình chờ đợi vội phi xuống Hạ Long ngay giữa giờ tan tầm, đón liều thuốc rồi ngược ngay về Hà Nội. Em dặn nếu cháu uống thuốc xong mà lăn ra ngủ thì cứ để cháu ngủ vì lúc đó là thuốc nó đi hàn kinh lạc cho cháu. Châm cứu mấy tháng trời hỏng hết kinh lạc rồi nên anh đừng lo khi thấy cháu ngủ.

Ông bố vĩ đại mang về hai liều thuốc. Một liều là lá tươi và một liều là một túi nhỏ có một thứ thuốc vô cùng quí giá mà ở VN gần như cạn kiệt. Anh em em phải đi sang New Zealand lấy về, gian nan vô cùng. Thứ thuốc đó là vị chính để chữa trị mọi căn bệnh. Đó là thứ thuốc đã cứu mạng rất nhiều người trước tử thần. Thuốc lá uống trước đế BÌNH TÂM và BÌNH con mắt cho cháu.

Cậu bé uống rồi lăn ra ngủ sõng soài 2 ngày liền. Lần đầu tiên cháu ngủ sõng soài như vậy, ông bố vĩ đại thấy con mê man, nhấc tay lên thả xuống thõng thượt thì hoảng quá lay con dậy cho con ăn cơm. Cậu bé dậy ăn rồi lại lăn quay ra không biết giời đất là gì. Em biết là ông bố vĩ đại hoảng lắm nên cứ chốc chốc lại kiểm tra và động viên anh đừng lay con dậy, để đó thuốc nó hàn kinh lạc chứ lay nó dậy là nó lại dứt đoạn hàn là nó chậm khỏi lắm. Nhưng mà chắc cũng lo nên ông vĩ đại cứ xốc dậy cho ăn cơm rồi lại rít thuốc.

Thế rồi cậu bé tỉnh dậy, tỉnh táo, thanh thoát, líu lo. Cậu cứ chén cơm tì tì rồi lại rít thuốc cô My rồi lại lăn quay ra ngủ. Đôi mắt cậu từ lúc gặp cô My đen như hai mắt gấu trúc vì kiệt sức, suy nhược và có hiện tượng teo của người mù cứ từ từ hồng hào lên. Cậu bắt đầu phấn khởi chuyện trò với bố và người thân, cười nói, tự dưng vác tạ ra tập thể dục. Cứ vậy rồi chuyển sang thuốc sắc và trộn thêm vị chính kia. Hôm uống thuốc sắc, ông bố cũng một phen nữa hoảng hồn. Được dặn cho ăn cơm no mới uống. Ông bố làm theo và cho uống cốc đầu tiên không thấy xi nhê gì, ông bố bảo ơ cháu ngon lắm cô ạ, đi bộ thể dục cười nói bô lô. Em buồn cười bảo cứ theo dõi cu cậu cho em.

Đến tối, cậu rít thêm 1 cốc thuốc sắc nữa thì nó phản ứng. Liều trước ngấm rồi, đến liều này nó phản ứng. Ông cháu lại thượt ra, bảo bố ơi con thấy chân tay con lả hết ra, tim con đập chậm lắm, con khó thở lắm. Ông bố lại lập cập gọi cô My. Em bảo vác máy đo huyết áp nhịp tim ra đo cho em. Đo thấy ngon lành em bảo yên tâm khoảng 15-20 phút là hết. Thế là được 15 phút sau em gọi lại, ông bố vĩ đại bảo con đang xem YouTube cười khanh khách kia.

Rồi một hôm cậu phát hiện mắt cậu đảo như rang lạc được rồi. Rồi một hôm khác cậu phát hiện con mở mắt ra thấy xám xám bố ạ không còn đen kịt như trước nữa. Và đến hôm vừa rồi, cậu bảo bố tất đèn đi cho con ngủ, con chói mắt bố ạ.
Kính thưa các cụ mợ,

Hôm nay em định đi hết bài rối loạn tâm thần với các cụ mợ. Em định sẽ trình bày đến các cụ mợ một phương thuốc chữa lành tinh thần cho chúng ta, giúp chúng ta bình tâm, yêu mình, yêu người và buông bỏ được mọi oán thù, sân hận, khổ đau. Giúp chúng ta tiến về phía trước với một tâm thế vững vàng và bình thản đón nhận tất cả những buồn vui sướng khổ của kiếp người.

Sau khi học được phương pháp chữa lành rất đơn giản và hiệu quả này, các cụ mợ cũng sẽ chữa lành được cho những người xung quanh.

Nhưng mà lại có một việc làm em phải hoãn lại.

Mấy ngày trước đây, trong hòm thư riêng OF có một cụ nhắn tin cho em, hỏi về căn bệnh ung thư thực quản cho người cha 81 tuổi.

Với em, tuổi này với căn bệnh này thì thực sự nan y và rất khó để hy vọng.

Em cũng nghĩ đến những liều thuốc hiếm hoi còn lại của gia đình. Những phiền toái hệ luỵ khi nhận chăm sóc một ai đó. Hơn nữa bây giờ em đang có mấy ca cần sự chăm sóc đặc biệt nên không thể nhận thêm nữa.

Em cũng phân vân vì không biết thể trạng và chế độ chăm sóc lúc trị bệnh của bệnh nhân và gia đình thế nào?

Em thực sự phân vân và trả lời cụ ấy rằng tuổi này rất khó cụ ạ. Tuy nhiên cụ cứ gửi hết kết quả của bố lên đây để em tư vấn và chụp cho em tấm hình của bố để em tiên lượng sức khoẻ bác trai.

Cụ ấy ngay lập tức chụp hình người cha già đang ngồi trong bệnh viện, mặc bộ quần áo viện, đang ăn cơm. Suất cơm của bệnh viện.

Và thêm mấy bức hình nữa...

Em thực sự bị khuất phục.

Một người cha già bên suất cơm, gương mặt hiền hậu đức độ vô cùng. Không hiểu sao khi nhìn bức ảnh của bác, em quyết định ngay không một phút chần chừ.

Sáng nay mấy anh em lại cân cân pha pha rồi lại gửi lên Hà Nội. Chỉ mong những liều thuốc của em sẽ làm bác mạnh khoẻ hơn trong lúc chờ đợi các bác sĩ đưa ra phác đồ điều trị cho bác.

Em chúc cụ, người con hiếu thảo và chúc bác trai cùng chiến thắng căn bệnh này.

Em nợ các cụ mợ bài chữa lành tinh thần. Sáng mai khi các cụ mợ ngủ dậy hãy đọc nó nhé.

Ngày mai nhé các cụ mợ ơi,
Em đọc như nuốt từng lời, cảm xúc dâng trào, rưng rưng... Trân trọng và cảm kích tấm lòng bồ tát cùa mợ và gia đình ạ.

Bí quá thì để em làm tài nô được ;)) cứ g đẹp là em rất chiều :))
Trên OF các bác có thể nhìn thấy ở bạn ý lúc không “hát bằng kiếm” thì rất dịu dàng, nữ tính xen lẫn bay bổng, dạt dào thơ ca. Khi quay ra làm lương y thì nhẹ nhàng, ân cần, tận tuỵ nhưng cũng đầy khảng khái.
Tuy vậy ra ngoài đời thực, nếu không phải anh, em chơi lâu với nhau, không hiểu thì ngồi trên xe cậy răng bảy ngày chả mở miệng. Vậy nên nếu muốn xung phong làm tài xế cần phải cân nhắc, chứ không cẩn thận đi xong, về mợ ý lại phải điều trị bệnh trầm cảm cho bác thì lại mệt ;)

onano69

Xe container
Trên OF các bác có thể nhìn thấy ở bạn ý lúc không “hát bằng kiếm” thì rất dịu dàng, nữ tính xen lẫn bay bổng, dạt dào thơ ca. Khi quay ra làm lương y thì nhẹ nhàng, ân cần, tận tuỵ nhưng cũng đầy khảng khái.
Tuy vậy ra ngoài đời thực, nếu không phải anh, em chơi lâu với nhau, không hiểu thì ngồi trên xe cậy răng bảy ngày chả mở miệng. Vậy nên nếu muốn xung phong làm tài xế cần phải cân nhắc, chứ không cẩn thận đi xong, về mợ ý lại phải điều trị bệnh trầm cảm cho bác thì lại mệt ;)
Đấy là Kụ không biết bát mạch thôi :))

Xe nội lước

Xe container
Tinh thần lạc quan sẽ giúp cơ thể khoẻ mạnh

Khi mang tâm trạng lo lắng, phiền muộn, căng thẳng trong thời gian dài thì hàm lượng hormone stress trong cơ thể sẽ duy trì ở mức cao. Dưới tác động của hormone, quá trình trao đổi chất trong cơ thể sẽ bị rối loạn, hệ thống miễn dịch của cơ thể suy giảm, tim hoạt động nhiều công suất, dẫn đến suy yếu.

Ngược lại, khi một người có tâm trạng vui vẻ, lạc quan, não bộ sẽ tiết ra dopamine và các hormone lành tính khác, giúp thư giãn tinh thần và cơ thể dễ chịu, khiến các chức năng của cơ thể luôn ở trạng thái cân bằng, đồng thời tăng cường sức khỏe thể chất. Điều này đồng nghĩa cơ thể bạn có đủ đề kháng để chống lại các khối u.

Đọc thớt này, các cụ/mợ có thấy lạc quan không ạ?
Em thì khỏi nói, như dưới nên đề nghị các cụ/mợ đừng đưa năng lượng xấu, năng lượng tiêu cực vào thớt, người đọc bị sẽ bị tăng lượng hormone stress trong cơ thể đấy :-?

Cụ chơi quả đuổi hình bắt chữ kinh quá. 🤣.

xukthal

Xe lăn
Bạn hãy thỉnh cho mình một bức tượng của Người. Bạn có thể để đâu đó trang trọng gần gũi trong nhà. Không cần phải thắp hương, không cần phải luôn tay thay hoa quả chuối xanh bánh kẹo. Mỗi sáng thức dậy, bạn hãy vệ sinh thân thể, đánh răng rửa mặt và hãy ngồi trước Người. Hãy nhìn sâu vào khuôn mặt đầy Từ Bi của người để biết ơn duyên Hạnh Ngộ. Bạn hãy nhìn khuôn mặt sáng trong không chút bụi trần của Người, nhìn đôi mắt khép hờ thiền định, nhìn nét mặt thanh thản bất biến của Người, nhìn nụ cười mỉn đủ để cho ta thấy một năng lượng an lành, tính tại, vui tươi. Bạn hãy nhìn sâu vào đó và từ từ nhắm mắt lại, tưởng tượng cơ mặt bạn cũng giãn ra như khuôn mặt của Đức Phật. Bạn cũng mỉn cười như nụ cười an lành đó. Bạn sẽ thấy luồng âm khí nặng nề trong đầu thoát ra nhường chỗ cho một cảm giác nhẹ nhàng, êm ái. Không cần niệm Phật trong đầu, bạn chỉ cần giãn cơ mặt, để cơ mặt luôn mỉm cười và hãy đi ra đường, đến cơ quan của bạn với khuôn mặt đó. Nếu trong ngày, bạn thấy áp lực, rối bời, hãy ngồi lại 1 phút nhắm mắt lại, tưởng tượng về khuôn mặt của Đức Phật trong nhà bạn. Thả lỏng cơ mặt, để cơ mặt của bạn giãn ra và trở lại nụ cười đầy an lành như của Đức Phật. Cứ như vậy là bạn đã tự chữa lành cho bạn rồi đó
Nhà em đã có tượng Phật :) Em đang thường gặp ngài vào M1 và ngày Rằm 🙏🙏🙏
Em sẽ cố gắng gặp thường xuyên hằng ngày trước khi ttd như lời khuyên của M3 👍

Chỉnh sửa cuối:

edgar91

Xe đạp
Em chào các anh chị, chào chị Mymac.

Biết đến topic này quả thật là cơ duyên lớn của em. Lúc đầu em vào OTF để tìm bài review camera hành trình. Nhưng rồi cơ duyên đã đưa em đến đây. Vốn rất thích y học cổ truyền, em đọc liền tù tì cả tuần nay. Càng đọc em càng khâm phục, quý trọng và biết ơn chị Mymac và các anh chị đã chia sẻ trong topic này rất nhiều. Đây là một topic truyền cảm hứng rất mạnh!
Trước đó em chỉ "tàu ngầm" thôi, rồi im im ck SABC như 1 lời tri ân là được rồi. Nhưng hôm nay đọc đc chia sẻ mới nhất từ c My, em quyết định phải đăng ký OTF và viết lời cảm ơn cho đàng hoàng, cầu chúc c My và gia đình OTF nhiều năng lượng, nhiều sức khỏe để tiếp tục hành trình chia sẻ này.

Em có vài nhắc nhở với các cụ/mợ không theo dõi thớt, thường xuyên nhảy dù vào rồi làm phiền người khác

1/ Mợ MyMac đang có hơn 400 người cần hỗ trợ nên không thể nhận thêm người bệnh mới. Vậy đừng ai PM cho em hỏi xin số mợ nữa.

2/ Các hướng dẫn của mợ MyMac đc tập hợp trong thớt riêng, ai quan tâm về #7 trang đầu để lấy link và tìm hiểu, đừng tiện tay phím hỏi như thể em là AI lúc nào cũng túc trực 24/7 trả lời mọi vấn đề.

3/ Mợ MyMac đang chẩn trị và cho thuốc miễn phí một số người, hãy tập trung chữa bệnh, đừng được voi đòi tiên.
Em nhắc nhở các trường hợp đã có thuốc lại nài xin thêm cho người thân và trường hơp đang được thuốc chữa bệnh lại xin thêm thuốc làm đẹp đấy!

Em dán nhắc nhở này tại #8

mevoyeuxe68

Xe tải
Báo cáo các cụ mợ, em đang viết thì có hàng xóm đến chơi nên hơi táo một tí các cụ mợ thông cảm.
Em lại tiếp tục câu chuyện ạ.

Bệnh tình của cậu cháu đã có những chuyển biến tích cực mà các bác sĩ Tây y phải kinh ngạc. Tuy nhiên cái mà e cập đến ở đây là chứng bệnh suy nhược, trầm cảm của cháu. Thử hình dung một cậu trai 20 tuổi cao lớn khoẻ mạnh, đang học đại học, có bạn gái xinh xắn, gia đình khá giả bỗng nhiên mất đi đôi mắt. Cả quãng đời về sau coi như chìm trong màn đêm. Bất cứ ai cũng hoảng loạn và suy sụp. Hai tháng trời dò dẫm đi hết viện này viện kia với bố, chữa trị đủ kiểu mà càng ngày càng vô vọng. Cháu biết làm sao? Từ chỗ tuyệt vọng, cháu suy nghĩ nhiều và suy nhược thần kinh nghiêm trọng. Cháu không ăn, không ngủ, không muốn sống nữa.
Đọc bài em cảm thấy vui rớt nước mắt cứ như chính mình được chữa khỏi bệnh vậy , cám ơn cả gia đình mợ đã hết lòng cứu chữa người bệnh , cũng mong rằng các con cháu trong gia đình mợ duy trì mãi các bài thuốc quý giá để cứu người . gặp nhau là cái duyên , nhờ cụ HẤP NẶNG ( Em tưởng tượng cụ này giống anh BÁT ĐA ) mà em mới biết mợ , cũng nhờ đó xương khớp em đươc cải thiện rất nhiều , em cung lan toả các bài tập mợ dạy cho mọi người , bài tập rất dễ tập không tốn tiền không tốn thời gian rất hiệu quả mà không có tác dụng phụ như khi dùng thuốc Tây ,Em cũng hy vọng mợ chia sẻ cách tập cũng như chế độ dinh dưỡng một số bệnh cơ bản để mọi người cùng biết , giảm tải cho việc mợ trả lời zalo từng người một .

onano69

Xe container
Em có vài nhắc nhở với các cụ/mợ không theo dõi thớt, thường xuyên nhảy dù vào rồi làm phiền người khác.
đừng tiện tay phím hỏi như thể em là AI lúc nào cũng phải túc trực 24/7 trả lời mọi vấn đề.

Để Chã còn có thời gian đi DÍ nữa chứ :))

Matxech

Xe container
Em có vài nhắc nhở với các cụ/mợ không theo dõi thớt, thường xuyên nhảy dù vào rồi làm phiền người khác

1/ Mợ MyMac đang có hơn 400 người cần hỗ trợ nên không thể nhận thêm người bệnh mới. Vậy đừng ai PM cho em hỏi xin số mợ nữa.

2/ Các hướng dẫn của mợ MyMac đc tập hợp trong thớt riêng, ai quan tâm về #7 trang đầu để lấy link và tìm hiểu, đừng tiện tay phím hỏi như thể em là AI lúc nào cũng túc trực 24/7 trả lời mọi vấn đề.

3/ Mợ MyMac đang chẩn trị và cho thuốc miễn phí một số người, hãy tập trung chữa bệnh, đừng được voi đòi tiên.
Em nhắc nhở các trường hợp đã có thuốc lại nài xin thêm cho người thân và trường hơp đang được thuốc chữa bệnh lại xin thêm thuốc làm đẹp đấy!

Em dán nhắc nhở này tại #8
Mỗi khi nt cho mợ em là biết ngay mợ e bận
Nt hỏi về bệnh thì mợ e trả lời ngay lập tức
Còn ko nt dài dòng được nữa
Vậy nên các cụ mợ chú ý nt ngắn gọn đủ ý ko dài dòng tránh lạc trọng tâm

anhtrangvn

Xe tăng
Dạ đây là phương pháp ngắm tượng để chữa lành tinh thần ạ. Đây thực chất là một bài thể dục cho tinh thần, giống như bài Dí, bài Chắp tay sau mít và bài Toá vêu cụ ạ. Về thể chất, chúng ta có các bài tập và có thuốc. Về tinh thần chúng ta cũng vậy. Thế nên mới tránh cái " ngắm tượng ngộ đạo" bằng cách không cần thắp hương, không cần hoa quả, không cần tụng kinh. Mà bức tượng Phật như là một huấn luyện viên. Ví dụ khi chúng ta học múa, chúng ta nhìn vào huấn luyện viên để học tư thế, học đưa tay, học nét mặt, học cười. Thì ở bài học chữa lành tinh thần này, chúng ta nhìn tượng Đức Phật để luyện cơ mặt thay vì ủ ê, cau có, buồn rầu, trầm uất thì khuôn mặt được nở nang ra, nụ cười tự tại bình an, mang lại năng lượng cho mình và cho những người xung quanh. Đấy là cái thâm sâu, cao siêu của Nam y học cụ ạ.
Em lại xin suy luận những gì mợ diễn tả một đôi chút. Vẫn trên cơ sở nhìn nhận cơ thể mỗi người, ngoài thể vật lý là xương thịt còn một thể khí với các kinh lạc, huyệt mạch mà em tạm gọi là tồn tại dưới dạng trường sinh học. Cái trường này tồn tại bao quanh thân thể, tương quan qua lại với cơ thể xương thịt. Việc chữa lành đầu tiên là chữa lành tinh thần, dạng thể khí trước. Bình thường do ăn uống, sinh hoạt bất thường khiến hệ thống khí lực, kinh lạc gặp trục trặc, bế hoặc hoạt hóa quá mức ở khu vực nào đó làm biểu hiện ra một số cơ quan hoạt động bất thường (bệnh lý). Vì vậy, để chữa lành, việc đầu tiên là có những khoảng lặng, ngồi yên tĩnh, buông thư, buông lỏng bản thân, quán sát bản thân, tìm những vùng nào lao xao, căng thẳng, đau nhức mà buông thư, thả lỏng từ đó (trên mặt dễ cảm nhận hơn). Những thực hành này, làm ổn định, cân bằng hay quân Bình lại thể khí của mỗi người. Thực hành việc này thường xuyên là tiền đề để chữa lành thể khí, tâm và dần dần với sự kiên nhẫn, nhẫn nại cùng với một đời sống ăn uống, nghỉ ngơi lành mạnh sẽ chữa lành tới phần vật lý là thân cơ, xương, khớp và giúp ta có cơ thể khỏe mạnh cả thể chất và tinh thần.
Việc này, có vẻ cũng là một liệu pháp thuận hợp với cấu trúc sinh lý học tự nhiên của cơ thể, và trong đó phù hợp với cả quan niệm sống thiền của Phật giáo. Tuy vậy, việc này cũng không dễ dàng, nếu như trong bản thân mỗi người, cái tôi, ta rất mạnh thì rất khó ngồi yên và buông thư vì cái tôi nó như phần dương luôn muốn vận động, tìm kiếm sự tồn tại, đạt được gì đó cho tôi, cho ta. Còn nếu thấy cái tôi là ảo ảnh, là không có thật thì bớt vận động, tìm kiếm, bớt "dương quá" mà "hơi âm" lại, dễ dàng yên lắng và mỗi người có thể thực tập buông lỏng, buông thư.
Tiện đây em thắc mắc cơ chế hoạt động của quan niệm hàn kinh lạc, huyệt mạch mà mợ nhắc đến. Nó là thể khí vô hình thì hàn cách nào? Phải chăng nó giống như kiểu điện âm và dương khi điện yếu thì kết nối âm dương phập phù như kiểu điện mát lúc tối lúc sáng mờ mờ. Còn khi âm dương mạnh lên thì kết nối mạch điện liên tục, điện sáng rõ. Khi đó các phần âm và dương trong cơ thể được mạnh lên thì sự kết nối tự rõ ràng gọi là thông mạch? Vậy mợ chữa bệnh là dò được xem chỗ âm dương nào yếu thì tính toán liều lượng thuốc hợp lý để nó dẫn đến vùng đó cho nó mạnh lên, âm tiềm tàng, dương mạnh mẽ, thông mạch là khỏi. :D

Ọp Trader

Xe tải
Về cái ngón tay bị bì, em cũng nghĩ như mợ 114Hangbong ạ. Cụ đi chụp cột sống đi để còn phòng ngừa thoái hoá. Còn nếu không thì về em biếu cụ liều thuốc kinh lạc là nó lại trơn tuồn tuột ngay ạ.
Dạ, em cảm ơn mợ và mợ 114hangbong nhiều ạ. Chắc để hôm nào em đi khám xem sao. Còn về liều thuốc kinh lạc thì em xin được cảm tạ tấm lòng Bồ Tát của mợ ạ. Em biết mợ đang can kiệt nguồn dược liệu nên em xin phép được nhường liều thuốc quý giá ân tình này cho cụ mợ nào bệnh nặng cần kíp hơn em ạ.

Ọp Trader

Xe tải
Cụ phải giãn các cơ từ bắp trước, bắp sau đến gan bàn chân và các ngón chân ra chứ vụ vừa mới khỏi quả điện giật mà cụ đã chạy thì nó bị co cơ ạ.
Công nhận mợ siêu thật. Đúng là khi đặt chân xuống bậc cầu thang cảm giác như bị điên giật ấy :( Tại hạ xin bái phục tài chẩn đoán của mợ mặc dù không nói ra cảm giác này mà mợ vẫn biết. Thế là em bị gì vậy mợ?

Về cái bắp chân bị đau thì em vẫn chạy bộ mấy chục năm nay rồi mợ ạ và đây là lần đầu tiên em bị như vậy mặc dù em đã khởi động kỹ trước khi chạy.

quanvnu

Xe tải
Em lại xin suy luận những gì mợ diễn tả một đôi chút. Vẫn trên cơ sở nhìn nhận cơ thể mỗi người, ngoài thể vật lý là xương thịt còn một thể khí với các kinh lạc, huyệt mạch mà em tạm gọi là tồn tại dưới dạng trường sinh học. Cái trường này tồn tại bao quanh thân thể, tương quan qua lại với cơ thể xương thịt. Việc chữa lành đầu tiên là chữa lành tinh thần, dạng thể khí trước. Bình thường do ăn uống, sinh hoạt bất thường khiến hệ thống khí lực, kinh lạc gặp trục trặc, bế hoặc hoạt hóa quá mức ở khu vực nào đó làm biểu hiện ra một số cơ quan hoạt động bất thường (bệnh lý). Vì vậy, để chữa lành, việc đầu tiên là có những khoảng lặng, ngồi yên tĩnh, buông thư, buông lỏng bản thân, quán sát bản thân, tìm những vùng nào lao xao, căng thẳng, đau nhức mà buông thư, thả lỏng từ đó (trên mặt dễ cảm nhận hơn). Những thực hành này, làm ổn định, cân bằng hay quân Bình lại thể khí của mỗi người. Thực hành việc này thường xuyên là tiền đề để chữa lành thể khí, tâm và dần dần với sự kiên nhẫn, nhẫn nại cùng với một đời sống ăn uống, nghỉ ngơi lành mạnh sẽ chữa lành tới phần vật lý là thân cơ, xương, khớp và giúp ta có cơ thể khỏe mạnh cả thể chất và tinh thần.
Việc này, có vẻ cũng là một liệu pháp thuận hợp với cấu trúc sinh lý học tự nhiên của cơ thể, và trong đó phù hợp với cả quan niệm sống thiền của Phật giáo. Tuy vậy, việc này cũng không dễ dàng, nếu như trong bản thân mỗi người, cái tôi, ta rất mạnh thì rất khó ngồi yên và buông thư vì cái tôi nó như phần dương luôn muốn vận động, tìm kiếm sự tồn tại, đạt được gì đó cho tôi, cho ta. Còn nếu thấy cái tôi là ảo ảnh, là không có thật thì bớt vận động, tìm kiếm, bớt "dương quá" mà "hơi âm" lại, dễ dàng yên lắng và mỗi người có thể thực tập buông lỏng, buông thư.
Tiện đây em thắc mắc cơ chế hoạt động của quan niệm hàn kinh lạc, huyệt mạch mà mợ nhắc đến. Nó là thể khí vô hình thì hàn cách nào? Phải chăng nó giống như kiểu điện âm và dương khi điện yếu thì kết nối âm dương phập phù như kiểu điện mát lúc tối lúc sáng mờ mờ. Còn khi âm dương mạnh lên thì kết nối mạch điện liên tục, điện sáng rõ. Khi đó các phần âm và dương trong cơ thể được mạnh lên thì sự kết nối tự rõ ràng gọi là thông mạch? Vậy mợ chữa bệnh là dò được xem chỗ âm dương nào yếu thì tính toán liều lượng thuốc hợp lý để nó dẫn đến vùng đó cho nó mạnh lên, âm tiềm tàng, dương mạnh mẽ, thông mạch là khỏi. :D
Dọc còm cụ e cảm tưởng như vấn đề được nâng tầm vũ trụ. Nhưng theo em hiểu sau khi lội từ đầu đến cuối thớt này thì kinh lạc mà mợ My nhắc tới giống như đường điện quốc gia, xuất phát từ nhà máy điện (bộ não) đi đến từng ngõ ngách thôn bản. Vậy nên mợ ý mợ có thể lần theo đương dây mà truy vết tìm hiểu được tường tận chỗ nào gặp vấn đề hay ko chứ ko phải thể vô hình như cụ nói. Em hiểu đơn giản là vậy, chỗ nào ko đúng nhờ mợ My sửa giúp.

Chỉnh sửa cuối:

anhtrangvn

Xe tăng
Dạ thưa cụ, được đàm đạo với cụ quả là thích thú ạ. Phần đầu cụ trình bày thì em chưa hiểu được lắm, em sẽ nghiên cứu sau vì nó rất cao siêu và thâm thuý ạ. Còn phần sau là phần trong phạm vi em được học và thực hành là phần kinh lạc thì nó hoàn toàn không phải là thể khí vô hình. Mình hiểu nôm na thế này: Trong cơ thể con người, huyệt chính là các điểm giao thần kinh, là các nhà máy phát điện hay là các trạm gác. Các trạm gác này được nối với nhau bởi các dây thần kinh được gọi là mạch. Khi một cây kim châm vào đó, nó sẽ để lại một vết thương, giống như một phát rốc két hay một trái bom dội lên trên cái trạm gác đó. Với những trạm gác tốt thì nó làm hỏng trạm gác, quân lính tử thương. Còn với những trạm gác mà quân lính lơ là mất cảnh giác, không chịu làm việc thì trái rốc két đó vừa phá huỷ trạm gác vừa làm cho lính tráng thức tỉnh quáng quàng hỗn loạn nhẩy xuống giao thông hào, vớ súng, mặc áo...chống đỡ. Tác dụng của cái kim châm là làm thức tỉnh những huyệt bị bế nhưng đồng thời cũng phá huỷ nó, làm cho kết quả chữa bệnh chỉ đạt được ở mức trung bình hoặc trên trung bình mà thôi, không dứt điểm được bệnh. Để tránh cho việc này, phải có thuốc, khi uống vào nó sẽ theo máu đi vào các huyệt đạo, kích thích nó hoạt động lại.

Khi chẩn bệnh, người thầy thuốc sẽ bắt mạch xem kinh lạc người bệnh bế chỗ nào để từ đó cho thuốc. Loại bế nào thì dùng thuốc nấy mới có công hiệu.
Ui, chỉ là qua cách khám chữa bệnh của mợ, em thử lý giải, móc xích với những suy luận hoặc hiện tượng lâu này mình băn khoăn thui. Mợ biết đấy, trong thân chúng ta, nó còn dạng gì đó mà sau khi mỗi người nằm xuống, dạng gì đó chưa kết thúc được rồi hiểu là tâm linh, các cõi giới nhưng thật khó lý giải. Các dây thần kinh thì là thịt mềm thôi, tây y mổ ra chả thấy huyệt với kinh lạc đâu. Một số người chỉ hiến một phần cơ là tạng, tim, gan, thận hay tay chân, một thời gian sau người nhận lại một số những suy nghĩ, thói quen giống với người hiến tặng. Hay những người tập võ công, họ vận khí kiểu gì mà da thịt vốn mềm thế mà khi họ vận khí, đâm vào lại không thủng. Hay thực vật cũng thế, đã có thực nghiệm cho thấy nó cũng có nhận thức, ký ức, dù mờ nhạt và ko kéo dài như động vật. Vậy nên em suy luận là nó có tồn tại một dạng từ trường sinh học, có cấu trúc tương ứng với với các dạng sống của tự nhiên. Chính từ trường này nó quy định, định hình các nhiễm sắc thể, gen sắp xếp, liên kết như thế nào mà thành ra các vật chất khác nhau. Giống như chúng ta gọi video call cho nhau qua điện thoại, thực tế là nó được biến đổi thành sống điện từ, kiểu sóng điện từ kiểu nay thì ra âm thanh này, sóng điện từ kiểu kia thì thành hình ảnh kia trong không gian và trong điện thoại. Từ trường sinh học vô hình này nó là thứ không biến mất sau khi thân xác ngưng hoạt động và nó tìm kiếm một đời sống hay cảnh giới khác nữa trong vòng luân hồi bằng cảm ứng, do đó nó mang thông tin từ đời sống trước, kết hợp với gen di truyền của bố và mẹ trong noãn trứng ở bào thai mới mà hình thành nên đời sống mới ở người. Vì vậy, mỗi người có chút gì đó của bố mẹ, những cũng có chút gì đó của riêng mình, chắng giống bố, chả giống mẹ. Cuối cùng là cái khối từ trường này có thường hằng hay cũng biến đổi, sinh diệt và nó có phải là mình, là bản ngã, tự ngã không hay cũng chỉ là cấu trúc ảo ảnh của chính mình, không có cái ta thực sự thì phải những bậc trí tuệ, có năng lực cao mới có khả năng trả lời thuyết phục
Em đang thử lý giải, hiểu một cách trực quan hơn về cơ thể, thân, tâm và những nguyên lý hoạt động của nó theo một cách minh nhiên, rõ ràng nhất có thể để sống thuận với ngoại cảnh nhất thôi mợ ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng