[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thật là em ko dám nghĩ, nếu trường hợp tương tự hay chính ông bố vĩ đại ko gặp được mợ thì sẽ ra sao. Làm sao có thể vượt qua được sự bế tắc tuyệt vọng cùng cực này.... cả tương lai tươi đẹp trong tầm tay, ấy vậy mà... lại cả nguyên nhân, vì đâu mà ra căn bệnh quái ác như vậy :(
Duyên, ở đời có chữ Duyên :)
Chuyện ngay trong thớt này cũng cần có chữ Duyên để phát triển như bậy giờ.
Các cụ/mợ trong thớt có muốn nghe không, để thong thả em gợi lại

onano69

Xe container
Thảo dân đọc truyện trong thớt rơi đt tê tay tỉnh dậy 6h thế có chết không chứ ;)) muốn dậy 5h30 để dí :))

Mimeo

Xe điện
Em ngồi ngay ngắn nghe Chã kể chuyện :-bd

Nghĩ buổi tối gió mùa về, sau khi đã Dí, đã quay tay cho dãn hết các cơ, ngồi ủ ấm chân, làm ấm trà nóng, nhón miếng bánh đậu xanh, đọc truyện cụ Chã thì nhã phải biết :">

Mimeo

Xe điện
Dạ chính xác đấy mợ ạ. Bài tập của các cụ ngày xưa lợi hại nhỉ mợ nhỉ. Chỉ một động tác đơn giản mà nó kết hợp toàn bộ thân người. Từ tay, đầu, cổ, ngực, lưng, eo, mông, chân...vv. Ngày xưa chưa có gym như bây giờ nhưng các vị cung tần mỹ nữ vị nào cũng thắt đáy lưng ong. Tập tành từ thuả 12,13 nên ngực to săn chắc nẩy nở. Các mợ tập bài này hàng ngày để đẩy lùi nguy cơ u vú và làm săn chắc cặp "bánh dầy" nhé các mợ ơi.
Nhờ có mợ hướng dẫn, chỉ dạy mà chúng em mới càng ngày càng đc mở mang, sáng mắt sáng lòng, cải thiện nâng cao sức khoẻ để vừa khoẻ vừa đẹp. Từ đó em cũng lan toả thêm, hướng dẫn người thân, bạn bè cùng tập. Công nhận Đông y của mình lợi hại, đáng trân trọng biết bao, cảm phục người xưa đã dày công nghiên cứu để nay thế hệ sau đc kế thừa. Em mong gia đình mợ có con cháu trong họ tiếp tục kế thừa tài sản vô giá này lắm ạ.

Nghĩ buổi tối gió mùa về, sau khi đã Dí, đã quay tay cho dãn hết các cơ, ngồi ủ ấm chân, làm ấm trà nóng, nhón miếng bánh đậu xanh, đọc truyện cụ Chã thì nhã phải biết :">
Vầng, mời mợ nhón tiếp

Tra 2.jpg

sactimtn

Xe tăng
Chã ơi, em hỏi uống trà bằng ấm ngọc này có bị nguội trà không? Vì em thấy ngọc (đá) thường là tính hàn và lạnh hơn đất nung.
Thưa mợ, ấm nào cũng bị nguội theo thời gian.

Ấm ngọc của em làm nóng lâu hơn ấm đất, nếu ấm đất chỉ cẩn dội nước sôi cả trong lẫn ngoài, để một lúc là pha trà được ngay thì ấm ngọc phải ngâm cả ấm trong bát nước sôi hoặc dội nước sôi 2 lần mới bắt đầu pha trà.
Khi pha trà rồi thì 2 loại như nhau

anhtrangvn

Xe tăng
Mợ MyMac giải đáp giúp em thêm một thắc mắc nữa ạ.
Vài năm nay, khi mùa đông đến, trời lạnh thì em hay bảo hai bạn thân đã già ở quê làm nồi nước nóng nấu gừng, xả để ngâm chân với suy nghĩ giúp châm ấm (vì chân là gốc, phần nâng đỡ cả thân), lưu thông máu tốt hơn, trước khi đi ngủ. Người đã có tuổi thì chân tay dễ lạnh khi trời rét, giấc ngủ kém đi. Nhưng em nhớ đọc được trong post nào đó của mợ là ngâm chân thì chân lại tiếp xúc với thủy, cũng không phải giải pháp tốt.

Vậy, khi mùa đông đến (không có nắng để đi bộ chân trần như mợ hướng dẫn) em có nên bảo 2 cụ tiếp tục ngâm chân như thế này nữa không? Nếu không thì nên thay thế bằng giải pháp nào ạ?
Em cảm ơn mợ nhiều!

hairyscary

Xe điện

Xời! Cụ cứ lo trước lạng trà với hai hộp Bảo Hiên Rồng Vàng loại 10 cái để chờ (nhớ lấy hộp form nhỏ, phong bánh bên trong gói giấy bóng kính ăn sẽ ngon hơn). Lão chã hungalpha very gút rồi còn thêm táo bón lâu lắm. Hôm này giời còn không có nắng cho ấm chân nữa chứ. :D :D :D

Thanhz

Xe tăng
Em xin kính chào các cụ mợ và xin chúc các cụ mợ một ngày mới tốt lành,

Kính thưa các cụ mợ, thể theo rất nhiều đề nghị của các cụ mợ, em tiếp tục trình bày một số kinh nghiệm về căn bệnh sức khoẻ tâm thần. Như các cụ mợ cũng biết, ngày 10/10 vừa qua là ngày Sức khoẻ tâm thần thế giới. Như vậy, căn bệnh này đã trở thành một vấn đều cấp thiết của nhân loại trong thế kỷ 21 bởi những nguy hiểm tiềm tàng của nó.

Nam y từ nghìn đời nay vẫn tin rằng con người có 3 thứ bệnh và được xếp như sau: BỆNH THÂN, BỆNH TÂM và BỆNH ÂM. Tại sao bệnh TÂM lại đứng giữa, gánh hai thứ bệnh kia ở hai đầu? Sứ mệnh của nó là gì mà được đứng vào chữ BÌNH để bình hai bệnh THÂN và ÂM?

Các cụ mợ ạ, phải nói là càng học những kiến thức ông bà truyền lại, em càng thấy cái tài tình, cái vĩ đại của nền y học Nam y của cha ông chúng ta. Nếu được bảo tồn, gìn giữ thì bây giờ nó đã trở thành một niềm tự hào lớn lao mà không một nền y khoa nào dù tân tiến nhất trên thế giới có thể sánh bằng.

Và để chứng minh cho luận điểm trên, em xin kể câu chuyện của "Ông bố vĩ đại" của chúng ta

Ông bố vĩ đại sống tại Sài Gòn, gia đình rất khá giả. Ông có nhiều mối quan hệ và quen biết rất rộng rãi. Ông có hai cậu con trai. Trộm vía hai cậu đều khô ngô tuấn tú, học hành hơn người. Các cậu đều cao trên 1,8m. Cách đây hơn 3 tháng cậu thứ 2 - 20 tuổi, đang là sinh viên đại học FPT bị ốm. Sau đó cháu ngủ dậy thấy mắt nhìn song ảnh. Bố cháu đưa đến một bệnh viện chuyên khoa lớn ở Sài Gòn để khám và chữa trị. Nhưng càng chữa mắt càng yếu đi. Ông bố vĩ đại đưa con đi hết viện này đến viện khác, châm cứu rồi thuốc tây y, hội chẩn đủ hết và rồi cháu mù hẳn, không còn nhìn thấy gì nữa. Trước mắt cháu chỉ là một màn đêm đen kịt, cơ mắt cứng đờ, không liếc được sang trái, phải, trên, dưới.

Bất lực và tuyệt vọng, ông bố vĩ đại đem con ra Hà Nội vào một bệnh viện lớn chuyên ngành để chữa. Rồi cũng được giới thiệu đến một vị bác sĩ châm cứu đầu ngành. Nhưng tất cả cũng đều bó tay không thể cứu vãn được đôi mắt cháu. Bệnh viện bất lực. Hai tháng trời trôi qua trong vô vọng, cháu đã có những dấu hiệu của trầm cảm và suy nhược tinh thần trầm trọng, đã nghĩ đến tự tử. Đôi mắt với 2 tháng trời mù hẳn như vậy, các dây thần kinh, mạch máu, kinh lạc đang Bế sẽ đến Phế và sẽ Âm suốt đời.

May thay lúc ấy cụ láu táu Hấp Nặng mở một cái thớt vu vơ về việc chữa liệt dây thần kinh số 7.
Mới đầu nhiều người còn nghi ngờ ổng câu viu bán hàng
May thay cụ chã HưngAlpha vào xác nhận và câu chuyện cởi mở hơn.
May thay, một cụ bạn của Ông bố vĩ đại vốn cũng là một bác sĩ hay tàu ngầm trong này mách.
Ông bố vĩ đại nhắn tin cho cụ chã HưngAlpha và xin số của em.
Nhận được tin cụ chã HưngAlpha, em bảo anh nối ngay Zalo của em cho anh đấy.
Thế là cuộc nói chuyện trong nước mắt và trong sự cầu xin tuyệt vọng của người cha vĩ đại làm em xúc động.
Em bảo ok ok, anh cứ bình tĩnh, em sẽ điện ngay về nhà hội chẩn với hai anh trai và sẽ gửi thuốc lên cho anh ngay. Anh đừng cho cháu châm cứu nữa, đem cháu về nhà chờ thuốc...

Ba anh em hội chẩn và phán đoán. Anh cả bảo được mày biết lần huyệt thì mày biến bên đấy rồi giờ cứ mò thế này khổ cháu ra.
Anh Hai bảo: Bây giờ phân công nhiệm vụ, mỗi người một việc, tình hình cứu TÂM và cứu THÂN đã còn ÂM chắc chắn không phải. Thế là anh hú "bọn nó" vào rừng ngay, lấy cái này... cái này... đem ra cửa rừng cho chú cả để chú mang về Hạ Long. Còn anh ở lại chỉ đạo giúp việc đi mua hộp nhựa, lung tung mấy thứ. Rồi anh ra vườn hái các vị về rửa sạch và chờ đợi.

"Bọn nó" đi 6-7 tiếng mới mang được thuốc ra được đến cửa rừng. Chất lên xe xong anh cả gọi em bảo báo bố cháu xuống Hạ Long lấy thuốc, không thì anh gửi xe lên HN cho. Em gọi, ông bố vĩ đại đang căng mình chờ đợi vội phi xuống Hạ Long ngay giữa giờ tan tầm, đón liều thuốc rồi ngược ngay về Hà Nội. Em dặn nếu cháu uống thuốc xong mà lăn ra ngủ thì cứ để cháu ngủ vì lúc đó là thuốc nó đi hàn kinh lạc cho cháu. Châm cứu mấy tháng trời hỏng hết kinh lạc rồi nên anh đừng lo khi thấy cháu ngủ.

Ông bố vĩ đại mang về hai liều thuốc. Một liều là lá tươi và một liều là một túi nhỏ có một thứ thuốc vô cùng quí giá mà ở VN gần như cạn kiệt. Anh em em phải đi sang New Zealand lấy về, gian nan vô cùng. Thứ thuốc đó là vị chính để chữa trị mọi căn bệnh. Đó là thứ thuốc đã cứu mạng rất nhiều người trước tử thần. Thuốc lá uống trước đế BÌNH TÂM và BÌNH con mắt cho cháu.

Cậu bé uống rồi lăn ra ngủ sõng soài 2 ngày liền. Lần đầu tiên cháu ngủ sõng soài như vậy, ông bố vĩ đại thấy con mê man, nhấc tay lên thả xuống thõng thượt thì hoảng quá lay con dậy cho con ăn cơm. Cậu bé dậy ăn rồi lại lăn quay ra không biết giời đất là gì. Em biết là ông bố vĩ đại hoảng lắm nên cứ chốc chốc lại kiểm tra và động viên anh đừng lay con dậy, để đó thuốc nó hàn kinh lạc chứ lay nó dậy là nó lại dứt đoạn hàn là nó chậm khỏi lắm. Nhưng mà chắc cũng lo nên ông vĩ đại cứ xốc dậy cho ăn cơm rồi lại rít thuốc.

Thế rồi cậu bé tỉnh dậy, tỉnh táo, thanh thoát, líu lo. Cậu cứ chén cơm tì tì rồi lại rít thuốc cô My rồi lại lăn quay ra ngủ. Đôi mắt cậu từ lúc gặp cô My đen như hai mắt gấu trúc vì kiệt sức, suy nhược và có hiện tượng teo của người mù cứ từ từ hồng hào lên. Cậu bắt đầu phấn khởi chuyện trò với bố và người thân, cười nói, tự dưng vác tạ ra tập thể dục. Cứ vậy rồi chuyển sang thuốc sắc và trộn thêm vị chính kia. Hôm uống thuốc sắc, ông bố cũng một phen nữa hoảng hồn. Được dặn cho ăn cơm no mới uống. Ông bố làm theo và cho uống cốc đầu tiên không thấy xi nhê gì, ông bố bảo ơ cháu ngon lắm cô ạ, đi bộ thể dục cười nói bô lô. Em buồn cười bảo cứ theo dõi cu cậu cho em.

Đến tối, cậu rít thêm 1 cốc thuốc sắc nữa thì nó phản ứng. Liều trước ngấm rồi, đến liều này nó phản ứng. Ông cháu lại thượt ra, bảo bố ơi con thấy chân tay con lả hết ra, tim con đập chậm lắm, con khó thở lắm. Ông bố lại lập cập gọi cô My. Em bảo vác máy đo huyết áp nhịp tim ra đo cho em. Đo thấy ngon lành em bảo yên tâm khoảng 15-20 phút là hết. Thế là được 15 phút sau em gọi lại, ông bố vĩ đại bảo con đang xem YouTube cười khanh khách kia.

Rồi một hôm cậu phát hiện mắt cậu đảo như rang lạc được rồi. Rồi một hôm khác cậu phát hiện con mở mắt ra thấy xám xám bố ạ không còn đen kịt như trước nữa. Và đến hôm vừa rồi, cậu bảo bố tất đèn đi cho con ngủ, con chói mắt bố ạ.
Chúc mừng cháu nó. Chúc mừng ông bố vĩ đại. Chúc mừng mợ có thêm một câu chuyện vĩ đại.
P/s: đề nghị các chã lưu vĩnh viễn thớt này, bởi không chỉ rất nhiều thông tin hữu ích mà còn là rất nhiều câu chuyện tràn đầy năng lượng tích cực đọc thôi đã thấy khỏe ra mấy phần.

Ngo Rung

Xe lăn
Mợ MyMac giải đáp giúp em thêm một thắc mắc nữa ạ.
Vài năm nay, khi mùa đông đến, trời lạnh thì em hay bảo hai bạn thân đã già ở quê làm nồi nước nóng nấu gừng, xả để ngâm chân với suy nghĩ giúp châm ấm (vì chân là gốc, phần nâng đỡ cả thân), lưu thông máu tốt hơn, trước khi đi ngủ. Người đã có tuổi thì chân tay dễ lạnh khi trời rét, giấc ngủ kém đi. Nhưng em nhớ đọc được trong post nào đó của mợ là ngâm chân thì chân lại tiếp xúc với thủy, cũng không phải giải pháp tốt.
View attachment 8136488
Vậy, khi mùa đông đến (không có nắng để đi bộ chân trần như mợ hướng dẫn) em có nên bảo 2 cụ tiếp tục ngâm chân như thế này nữa không? Nếu không thì nên thay thế bằng giải pháp nào ạ?
Em cảm ơn mợ nhiều!
Dùng túi chườm nóng cụ ợ. Có thể cho nước nóng vào túi chườm rồi chườm chân....em hóng được như vậy :D

Trước sự tận tâm, tận tụy, bỏ nhiều công, bỏ nhiều sức, bỏ nhiều tiền bạc, nhiều thời gian, nghiên cứu, chữa bệnh hoàn toàn miễn phí cho nhiều người của gia đình mợ MyMac

Cảm kích tấm lòng của gia đình MyMac nhiều người là thành viên OF, chưa là thành viên OF đã thông qua Diễn đàn OF ủng hộ vào Quỹ vì cộng đồng OF dùng cho chương trình SABC 2023.

Qua đây, thay mặt BĐH Diễn đàn - Quỹ vì cộng đồng OF - Các con nhỏ trong chương trình SABC 2023. Em xin trân trọng cảm ơn Gia đình MyMac , cảm ơn các anh, các chị cùng "bọn nó" nhà MyMac , xin cảm ơn bác TranDucTung người đứng ra làm đầu nậu nhận, phân phát những thang thuốc quý báu ở đầu cầu Hà Nội.

Và cũng xin được báo với các bác. Số tiền ủng hộ quý giá qua sự việc trên, sẽ được đưa vào Chương trình SABC 2023. Dự kiến năm nay triển khai làm các điểm trường khu vực Đồng bào, Dân tộc ở Điện Biên. Các Chã bên Quỹ cùng nhiều Cụ/ Mợ đi khảo sát đã về. Hiện bên Quỹ đang lên kế hoạch chi tiết, sẽ công bố thời gian tới.
Một số hình ảnh đoàn khảo sát

MyMac

Xe điện
Trước sự tận tâm, tận tụy, bỏ nhiều công, bỏ nhiều sức, bỏ nhiều tiền bạc, nhiều thời gian, nghiên cứu, chữa bệnh hoàn toàn miễn phí cho nhiều người của gia đình mợ MyMac

Cảm kích tấm lòng của gia đình MyMac nhiều người là thành viên OF, chưa là thành viên OF đã thông qua Diễn đàn OF ủng hộ vào Quỹ vì cộng đồng OF dùng cho chương trình SABC 2023.

Qua đây, thay mặt BĐH Diễn đàn - Quỹ vì cộng đồng OF - Các con nhỏ trong chương trình SABC 2023. Em xin trân trọng cảm ơn Gia đình MyMac , cảm ơn các anh, các chị cùng "bọn nó" nhà MyMac , xin cảm ơn bác TranDucTung người đứng ra làm đầu nậu nhận, phân phát những thang thuốc quý báu ở đầu cầu Hà Nội.

Và cũng xin được báo với các bác. Số tiền ủng hộ quý giá qua sự việc trên, sẽ được đưa vào Chương trình SABC 2023. Dự kiến năm nay triển khai làm các điểm trường khu vực Đồng bào, Dân tộc ở Điện Biên. Các Chã bên Quỹ cùng nhiều Cụ/ Mợ đi khảo sát đã về. Hiện bên Quỹ đang lên kế hoạch chi tiết, sẽ công bố thời gian tới.
Một số hình ảnh đoàn khảo sát

Lúc nào các chã đi cho em bám càng với nhé.

Xời! Cụ cứ lo trước lạng trà với hai hộp Bảo Hiên Rồng Vàng loại 10 cái để chờ (nhớ lấy hộp form nhỏ, phong bánh bên trong gói giấy bóng kính ăn sẽ ngon hơn). Lão chã hungalpha very gút rồi còn thêm táo bón lâu lắm. Hôm này giời còn không có nắng cho ấm chân nữa chứ. :D :D :D
Gớm nữa, mợ Mimeo làm dâu Hải Dương nhưng chắc gì đã biết địa chỉ mua BĐX Bảo Hiên ở chỗ nào.
Mà may có biết vào mua khéo đụng ngay cái ông tuần nào cũng nhâm nhi chén trà Ngọc Bích cùng khẩu bánh đậu tại cửa hàng của cháu nội cụ Bảo Hiên.

Thế nên cứ thong thả mà chờ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng