Em định lắp K+ các cụ giúp em

xegicungduoc

Xe tải
MrMilan nói:
Em nhớ không sai đâu, VTC mua bản quyền 3 năm, nhét tất cả các trận hay vào kênh VTC 3 - Một thế giới thể thao - Phải dùng đầu thu D901 mới xem được.
Hết 3 năm thì K+ mua bản quyền và độc quyền ngày chủ nhật.
Em thấy cụ nhầm thì có, thời chưa có K , thì VTC có mua, và vẫn chia sẻ bản quyền với các đài khác, pà con vẫn xem VTV3 hay cáp Hà nội bình thường, chỉ tới thời điểm thằng con rơi kia nhảy vào, mới xảy ra cái cơ sự này!

xegicungduoc

Xe tải
leprowind nói:
Dân đồn sang năm thằng AVG phát sóng. Giá rất rẻ mà nhiều option rất hay.
AVG làm ăn và đầu tư có vẻ hoành tráng, hy vọng có thêm đối thủ, bớt cái độc quyền của thằng con rơi con vãi kia đi!! Cụ nhỉ

xegicungduoc

Xe tải
vua_luoi nói:
Phải là người hiểu K c.. nó tiếp cận thị trường như thế nào thì lòng căm ghét mới bền được, cháu còn tăng cao độ khi xem BĐ Anh tối thứ 7 xong nghĩ đến tối CN, lần nào trước khi đi ngủ cũng chửi nó cơ. Chắc thằng K này bị chửi nhiều nhất VN mất. Hôm nọ có chú K ở tỉnh cháu đến lắp miễn phí cho cháu tất tần tật, cháu từ chối ngay, bụng nghĩ đ hơi đâu dùng để quảng cáo cho bọn mày :))
Vodka cụ cái, nhưng cháu chẳng thấy nút vodka đâu cả!!!!

xegicungduoc

Xe tải
dat_asroma nói:
K+ dạo này giảm cước rồi mà, có gói rẻ nhất hình như chỉ 50K
Cụ thử trích dẫn thằng Cờ...hó + xem, gói 50k của nó có những gì ạ? Mọi ng cũng tìm hiểu kỹ các kênh nó cấp, ngoài bóng đá tối chủ nhật.. So sánh thì nó vẫn quá đắt,

Còn tẩy chay độc quyền là chuyện đương nhiên rồi ạ!!

Bình X-Five

Xe container
Sắp tới em cũng có nhu cầu lắp mấy cái trò này. Nhu cầu được xem nhiều kênh thông tin kiến thức hữu ích, phim phọt...... Full HD.
Các cụ tư vấn em ngoài K+ thì chơi thằng nào?
Nhà có 4 cái TV mà ko xem độc lập như Cáp truyền thống được thì căng nhỉ ~X(
Chẳng nhẽ lắp 4 cái đầu thu cho 4 cái TV :D

xegicungduoc

Xe tải
M&M nói:
à sản phẩm của người việt, hàng việt nam thôi. K+ nó được mở ra từ thuế của dân, nó đi đấu thầu về cho dân xem thì ủng hộ cho nó làm ăn có lãi để không mang tội với dân, phải không cụ. Nó làm ăn lỗ thì mới có tội với dân chứ.
Cháu thấy câu này của cụ có vấn đề, chẳng có nhẽ cứ thằng nào sử dụng tiền thuế của dân thì cũng fai ủng hộ nhiệt tình?? Dù cho văn hoá hay phương thức KD của doanh nghiệp đó ko phù hợp,

Bản chất là mọi ng tẩy chay độc quyền và văn hoá KD của K c... Chứ bản thân cái tên đó ko làm mọi ng ghét đâu cụ à...lúc đầu nhà cháu còn rất mong chờ nó ra mắt, vì dù sao cũng là LD với tây, để bớt cái độc quyền của vtv hay vtc đi, hoặc hy vọng chất lng dv tốt hơn...

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em nhớ không sai đâu, VTC mua bản quyền 3 năm, nhét tất cả các trận hay vào kênh VTC 3 - Một thế giới thể thao - Phải dùng đầu thu D901 mới xem được.
Hết 3 năm thì K+ mua bản quyền và độc quyền ngày chủ nhật.
Kụ ơi VTC mua bản quyền nhưng không độc quyền tại VN vì thế mà TH cáp Việt Nam vẫn phát sóng được do có kênh ESPN và Starsport. Còn K phát xít mua bản quyền độc quyền luôn nên mấy chú kia cũng ko được quyền phát tại VN nữa. thế mới "náo nếu"

hanoien

Xe điện
Sắp tới em cũng có nhu cầu lắp mấy cái trò này. Nhu cầu được xem nhiều kênh thông tin kiến thức hữu ích, phim phọt...... Full HD.
Các cụ tư vấn em ngoài K+ thì chơi thằng nào?
Nhà có 4 cái TV mà ko xem độc lập như Cáp truyền thống được thì căng nhỉ ~X(
Chẳng nhẽ lắp 4 cái đầu thu cho 4 cái TV :D
Nghiên cứu thử 1 cái K+ cho 1 TV, 1 cái MyTv cho 1 cái TV nữa, 2 cái còn lại thì 1 cáp TƯ, 1 cái nữa làm cái ănten cho nó độc đáo. Khu Bồ đề bây giờ k thấy có ai dùng anten cả. Sắp khai trương phòng media chưa cụ để e đem kính 3D qua xem.

kaka102

Xe hơi
Tình hình là em đang nghiên cứu lắp K+ và đăng ký thêm cái Multiroom ( http://www.kplus.vn/Default.aspx?page=service_premiumhd ),

Em có hỏi thi được biết mỗi bộ Multiroom chỉ chia ra được thêm 1 tivi, nhà em có 4 TV vậy em phải làm thế nào, chẳng nhẽ lại phải có 2 hợp đồng ( 2 bộ thu và 2 Multiroom ).

Cụ nào dùng K+ nhiều TV cho em ý kiến với ạ. Cám ơn các cụ nhiều
Cụ mua bộ chia về mà tự chia ra. Không cần multy gì đâu cụ ạ. Sẵn bộ khuyếch đại nên khỏi lo tín hiệu bị nhiễu (vì yếu do chia ra nhiều TV)
Cụ dùng gia đình thì họ sẽ ko rờ đến đâu ựa :D (thi thoảng bọn VCTV thuê cả xxx đi kiểm tra nhưng chỉ là các khu chung cư nhiều hộ)

viciv

Xe buýt
Sau một thời gian suy nghĩ thấu đáo, e thấy K+ là rất ích nước lợi nhà. Đây nhé, đáng lẽ chỉ trả 3 triệu cho thằng Tây, đằng này nó trả hẳn 10 triệu => hình ảnh Việt Nam mình bay lên cao tít. E đảm bảo cái thằng ký HĐ nó về nhà kể cho vợ con, bố mẹ nó rằng "Việt Nam quả là giầu có", còn gì hay hơn.

Cái 10 triệu đó nó lại thu của các bác tự nguyện trả tiền, nghĩa là các bác ấy thỏa mãn khi trả bằng đấy tiền mà có cái các bác ấy cần, thế là hạnh phúc, và biết đâu trong niềm hạnh phúc đó các bác ấy sẽ làm từ thiện nhiều hơn, năng suất lao động tăng cao => ích nước, lợi nhà.

Còn các cụ không dùng K+ thì có thêm thời gian rảnh rỗi vào Chủ nhật, thăm thú bạn bè để tăng tình bằng hữu, không thì ngủ sớm, giữ gìn sức khỏe, mà còn thấy "yêu đời" vì "táng" được thằng K+ một số "chưởng" trên các diễn đàn => chỉ có lợi mà thôi.

Còn nhiều dẫn chứng khác, nhưng tóm lại K+ làm cho đất nước này tốt hơn, từng công dân hạnh phúc hơn. Cám ơn K+

(Cá nhân em thì vẫn căm ghét K+ và không thể dùng nó vì nó tính phí cao quá, e deck đủ tiền dùng. Chả biết bao nhiêu % dân Việt mình đủ tiền dùng các cụ nhể)

Chỉnh sửa cuối:

Mrblue93

Xe hơi
Nói thế! Bây giờ các bác cứ nghĩ xem, chẳng có dịch vụ nào mà mình phải trả tiền chất lượng lại kém cả, các quán cf càng sang chảnh phục vụ cực tốt thì giá cả phải cao hơn chỗ khác thôi. Người ta bỏ đầu tư ra thì cũng cần sự cân bằng phải chăng, cứ tẩy chay K+ nhưng sao các bác không nghĩ là nếu các đài khác mà độc quyền thì chưa chắc chất lượng đã được thế đâu!

phuong.thu

Xe tải
K+ có gì hay?

Mình nhiều lần muốn lắp đặt K+ nhưng không rõ giá lắm,vào kplus.vn xem thì thấy giá thuê bao của các gói kênh thôi chứ không nói tổng cộng là bao nhiêu tiền.Vậy ai lắp K+ rồi thì cho mình biết chính xác phải cần bao nhiêu tiền mới đủ để lắp K+,chứ nó nói thế thì mơ hồ quá,lên đấy nó vẽ ra đủ thứ loại tiền khác thì chết à.

Ví dụ bây giờ mình muốn lắp gói kênh Premium 12 tháng thì phải tốn tổng cộng bao nhiêu ? Tổng cộng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Mrblue93

Xe hơi
Có goi 99k dành cho 10,000 người đầu tiên đấy, nhưng mà gói này không có supper sunday, được cái gói toàn trận hay thì không có. Chẳng biết bao giờ mới đủ tiền lắp K+ đây!

vulinh 14851

Xe hơi
Cụ nào nghiện bóng đá thì chơi K+ được . e thấy phí vẫn cao quá ;))

phuong.thu

Xe tải
gói này mà góp 4 ng cùng phòng vào thì cũng dk nhể, khoảng 50k/ng + 50k tiền mạng = khá là hợp lí. dk đới. thanks cụ

phuong.thu

Xe tải
Các cụ vẫn chưa giải đáp thắc mắc hộ cháu là lắp gói kênh Premium 12 tháng thì phải tốn tổng cộng bao nhiêu tiền? mà có dk khuyến mãi hay giảm giá gì k? thanks các cụ

em thấy K+ quá ổn, chả có gì mà tẩy chay, người ta không mua độc quyền thì NHA nó dâng cho các cụ xem free chắc :))
Gọi là độc quyền, nhưng thực chất là K+ hỗ trợ trung gian cho dân mê bóng đá Việt Nam có cơ hội thưởng thức thôi.
Giá thì mắc với ng này ng kia,nếu mua gói chung + tiết kiệm chút cho đam mê thì quá ổn :))
than thở nhiều, mệt vãi=))