[Funland] Em Điên với con mụ Cạnh nhà em quá.Các cụ giúp em cách xử lý như

Trạng thái
Thớt đang đóng
Nhiều cun bảo nhỏ mọn, còn em em ghét cái bọn chiếm dụng ngõ như này. Kể ra nhà có khách để xe kín ngõ cũng được nhưng mấy cái này đâu cần phơi ra ngõ. Cơ mà cũng phải chấp nhận thôi, nói nó lại dào ôi ........
Trước kia em chưa xây nhà thì nhà bà ấy phơi trên nhà .nhưng khi em xây nhà xong bà đó mới mang ra phơi bác ạ.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em thấy mấy ý:
- Nếu nói về chiếm dụng đất công thì cả nhà chủ thớt và nhà hàng xóm đều chiếm dụng đất ngõ, và xem ảnh thì cả xóm chỉ có 2 nhà làm việc này. Vì thế có thể nói 2 nhà đều xấu như nhau.
- Về việc ảnh hưởng đi lại, nhìn chiều rộng ngõ và việc để cây cảnh em đoán chủ thớt không có ô tô. Như vậy nếu đi xe máy thì cũng chả vướng víu gì.
- Tính về diện tích và thời gian chiếm dụng thì chủ thớt còn chiếm nhiều hơn.

Vậy khi chủ thớt gọi hàng xóm là con mụ điên hay con chó, thì chủ thớt cũng y như thế :D
Muốn hàng xóm dẹp dàn phơi thì trước hết chủ thớt dẹp chỗ cây cảnh đã.

Nhìn ảnh thì phơi đất nhà cụ đâu(nhà cụ lát gạch cả ngõ) còn được phơi hay ko em không biết vì thấy nhà cụ cũng chiến dụng ngõ chung để trồng cây cảnh đấy thôi =)) =)) =))
Em phải mang cây ra để đó cho bà đó đỡ mang ra phơi đồ ấy mà chứ trước kia em để hết cây trong sân nhà em mà.

phamhungbs

Xe điện
Cũng ái ngại cho bác chủ thớt. Ngõ cụt thì cụ chiếm luôn, cây cảnh và đi lại cụ muốn ngon ngẻ thông thoáng; gọi hàng xóm là con mụ và chó (chắc hàng xóm lớn tuổi hơn và thù hàng xóm vì gây khó khăn khi xây nhà); nếu bình tâm lại thì hòa nhà với người ta rồi nhắc nhở thì chắc được.

gis123

Xe điện
Nhà cụ rộng dài thật đấy, em nhìn 1 lúc mới hình dung được.
Theo em nghĩ sang bảo họ phơi gọn lại thôi, chả cấm được. Phía đối điện nhà cụ họ mà trổ cổng ra thì cũng thế thôi.

potter.nguyen

Xe buýt
Để cây cảnh ra ngõ thì được, nhưng hàng xóm phơi quần áo thì khó chịu. Âu cũng là một người đàn ông khoáng đạt, bao dung đây 🤣

trancannam

Xe điện
Hôm nào chủ thớt lấy 1 cái đem bỏ sọt rác đi.

thế những chậu châi nhôm ngoam kia là của nhà thằng nào?
Em gọn vào mép tường mà bác vì mấy chậu rau thơm còn mấy cây to em cho ra nắng rồi em lại cho vào trong ngày ấy mà.em muốn chỗ cho trẻ con nó chơi đùa chứ em ko chiếm dụng ngõ chung làm j cả

volcanoz

Xe tải
Nhà cụ ngõ cụt -> chiếm luôn đoạn ngõ đi cụ mở luôn cái cửa thẳng ra, rồi cụ bảo hàng xóm phơi thế này chắn hết cửa ra vào. :))

darkks

[Tịch thu bằng lái]
phơi đồ ko sao, đồ lót mới sao. gần ko sao, cũng chả nói được, trước cửa mới sao. thớt bận tâm thì kiếm cái gương phong thủy, nó hắt lại những khí xấu là nhà đấy ăn đủ, theo duy tâm.

Toi88888

Xe điện
Gấu nhà cụ hack nick cụ kêu hả

thaorua_2008

Xe tải
1982 nhà nhỏ mọn nhỉ, có vướng víu gì đâu

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Bác ko biết chứ từ khi em xây xong cái nhà là con mụ vợ nó khinh khủng như thế nào. Còn ông chồng nhà đó sống rất tốt.trước kia bà ấy còn mang ra trước cổng nhà em phơi đủ các thứ.chứ còn vợ chồng nhà em thì rất vô tư nhưng em thấy con mụ đó càng ngày càng quá đáng .
có gì khó hiểu đâu, thể loại ko muốn ai hơn mình.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nôm na là hai nhà có hành động như nhau. Nên gọi nó là gì thì từ đó đều dùng cho cả hai bên

Gọi hơi quá tý thì là ăn cắp đất công làm việc riêng.

Nhưng một nhà là ăn cắp và không nói gì.
Một nhà là ăn cắp và chửi thằng kia là thế nọ thế kia. Cái này gọi là vừa ăn cắp vừa la làng.

Nếu vì là con chó; thì một con ăn cắp một miếng xương rồi ăn miếng đó. Còn một con thì ăn cắp miếng xương (chỗ để trồng hoa) rồi gầm gừ giữ nốt miếng còn lại không muốn cho con khác lấy (giữ chỗ kia để không).

Vì vậy, xét về mặt khốn nạn thì thằng nào hơn ?

Em thấy mấy ý:
- Nếu nói về chiếm dụng đất công thì cả nhà chủ thớt và nhà hàng xóm đều chiếm dụng đất ngõ, và xem ảnh thì cả xóm chỉ có 2 nhà làm việc này. Vì thế có thể nói 2 nhà đều xấu như nhau.
- Về việc ảnh hưởng đi lại, nhìn chiều rộng ngõ và việc để cây cảnh em đoán chủ thớt không có ô tô. Như vậy nếu đi xe máy thì cũng chả vướng víu gì.
- Tính về diện tích và thời gian chiếm dụng thì chủ thớt còn chiếm nhiều hơn.

Vậy khi chủ thớt gọi hàng xóm là con mụ điên hay con chó, thì chủ thớt cũng y như thế :D
Muốn hàng xóm dẹp dàn phơi thì trước hết chủ thớt dẹp chỗ cây cảnh đã.
Cũng ái ngại cho bác chủ thớt. Ngõ cụt thì cụ chiếm luôn, cây cảnh và đi lại cụ muốn ngon ngẻ thông thoáng; gọi hàng xóm là con mụ và chó (chắc hàng xóm lớn tuổi hơn và thù hàng xóm vì gây khó khăn khi xây nhà); nếu bình tâm lại thì hòa nhà với người ta rồi nhắc nhở thì chắc được.
Để cây cảnh ra ngõ thì được, nhưng hàng xóm phơi quần áo thì khó chịu. Âu cũng là một người đàn ông khoáng đạt, bao dung đây 🤣
Nhà cụ ngõ cụt -> chiếm luôn đoạn ngõ đi cụ mở luôn cái cửa thẳng ra, rồi cụ bảo hàng xóm phơi thế này chắn hết cửa ra vào. :))
1982 nhà nhỏ mọn nhỉ, có vướng víu gì đâu
có gì khó hiểu đâu, thể loại ko muốn ai hơn mình.

Chỉnh sửa cuối:
Cái quan trọng của em là họ ko thiếu chỗ phơi mà cứ phải cho ra sát cổng nhà em phơi lên em mới bực chứ họ phơi cổng sau nhà em thì ko sao vì là ngõ chung em hiểu .nhưng ngày nào cũng vậy đi ra đi vào nhìn nó ko vừa mắt bác ạ.

Cuongnh5256

Xe điện
Em gọn vào mép tường mà bác vì mấy chậu rau thơm còn mấy cây to em cho ra nắng rồi em lại cho vào trong ngày ấy mà.em muốn chỗ cho trẻ con nó chơi đùa chứ em ko chiếm dụng ngõ chung làm j cả
Cụ nói hài phết, thế nhà kia nó phơi quần áo cả ngày mưa và ban đêm chắc :)) :)) :))

NNS

Xe ngựa
chiếm chỗ để cây cảnh với chiếm chỗ phơi quần áo, về bản chất là như nhau cả mà thôi, thậm chí phơi quần áo nó còn có tính tạm thời hơn việc nhà cụ lát gạch, đặt chậu, coi như chiếm riêng cmn khúc đại tràng cái ngõ, cụ với nhà hàng xóm cũng quả rứa mà thôi, chó còn chê mèo lắm lông, hô hố

Trạng thái
Thớt đang đóng