[Funland] Em Điên với con mụ Cạnh nhà em quá.Các cụ giúp em cách xử lý như

Trạng thái
Thớt đang đóng

dinhan3001

Xe tải
Thế đống cây cảnh của nhà thằng nào mang sang đặt đấy cụ? Phải em em đập hết =))

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Nhẩy mấy cái xu chiêng vs xi lít của cô con dâu đi cụ, mấy hôm hết ngay thôi mà :)) :)) :))

Dangminhquan

Xe điện
Khuyên bác chủ thớt làm bộ bàn ghế đá,kê vào chỗ mấy cây cảnh ấy.Xóm ngõ có chỗ tụ tập,đỡ cảnh của ông của tôi.Người ta thấy vậy sẽ biết ý thôi.

pandahn

Xe điện
Hành vi chiếm dụng ngõ chung để sử dụng riêng là sai trái. Tuy nhiên, em thấy cũng đâu đến mức cản trở hết lối đi đâu nhỉ?
Thôi thì hàng xóm tắt lửa tối đèn mó nhau, tối cụ sang để nhờ cái xe vào gara cô con dâu là hòa.
Căn chỉnh mãi mà vẫn thò hai bánh ra ngoài hả cụ

Em thì em sẽ vui vẻ góp ý với hàng xóm phơi quần áo khoác thôi, đừng phơi đồ lót, chỗ này vẫn là ngõ, còn thì phơi cũng được, nhưng để sát tường tránh cản trở lối đi, vui vẻ thôi, bên đấy có vẻ họ cũng không có không gian để phơi, cư xử rộng rãi một tý cũng chả mất gì.
Em nói và góp ý rồi nhưng bà đó bảo ngõ chung .nhiều khi khách đến phơi 1 đống quần áo lót nhìn mất mỹ quan các ngõ khác có ngõ nào thế đâu có ngõ nhà em bị như vậy

longlinh2423

Xe máy
Đã vang.

Chiếm dụng mà sai luật cụ cứ báo phường thôi.
Mà họ làm cái cây phơi cũng có cản lối đi vào nhà cụ đâu.
Chắc mấy bình hoa kia cũng là nhà cụ phỏng.

nếu nhà có gác thượng nên phơi trên đấy đỡ mất mỹ quan, trước cổng phơi toàn xi líp còn nhiều cái khác nữa chứ, nên ý thức hơn chút cho xã hội văn minh, tuy không ảnh hưởng nhưng nhìn nó tởm, lẽ ra việc này phườn xã phải nghiêm cấm mới đúng

Đợt trước thằng hàng xóm nhà tớ nuôi gà kêu oang oáng suốt ngày mời phường nó đé.o care mặc kệ chúng mày, một thể chế vô trách nhiệm, cuối cùng vác dao mới làm việc được đới :)) XH chẳng có nuật nồn gì cả, vô trách nhiện chỉ ăn xiền là giỏi
Nhà đó đôi khi còn để nhờ xe trong sân nhà em đến 3 tháng ko thèm mang về chứ.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Ko nói chủ thớt nhé, dân VN mình có 1 cái cực kỳ .shi.t là có chậu cảnh toàn để ra ngõ chung. Đ thấy đẹp xanh đâu nhưng chiếm ngõ chung, vướng đi lại. Cứ cố thòi thòi ra 1 tý.

Bao giờ cụ dẹp hết mấy cái cây cảnh đi thì mới nói người khác được, sạch là sạch chung.
Nếu có thể, rắn tất, dẹp hết.
Chứ hôm nay bày đc mấy cây cảnh, dàn quần áo thì mai cũng có cái bếp lò đắp lên được rồi có ngày vác dao ra nói chuyện với nhau.

Patriots

Xe lăn
Ông thớt ông bầy chậu cây trong ngõ chung cứ như sân nhà ông ấy nhỉ

Jackul

Xe tải
Khuyên bác chủ thớt làm bộ bàn ghế đá,kê vào chỗ mấy cây cảnh ấy.Xóm ngõ có chỗ tụ tập,đỡ cảnh của ông của tôi.Người ta thấy vậy sẽ biết ý thôi.
Cái này cụ chẳng cần khuyên, ngày trước khu Kim Liên, Trung Tự nhiều lắm.
Ban đầu lát cái sân, để mấy chậu cây, đẹp làng đẹp xóm.
Tiếp kê thêm bộ bàn ghế anh em chơi cờ uống trà.
Rồi chó mèo vào đái ỉa, em xin phép các bác cho xây tạm cái bờ tường, cao khoảng 30, 40cm thôi, cho sạch.
Rồi làm cái cổng nho nhỏ, xóm để xe chung.
Sau cùng chúng mày cút hết, xây cao lên, làm mái, khóa cổng. Rồi cứt trâu hóa bùn, có nhà thêm được mấy trăm mét vuông.
Giờ thì không thể hợp thức hóa, nhưng tư tưởng kiểu vậy còn nhiều.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trước kia em chưa xây nhà thì nhà bà ấy phơi trên nhà .nhưng khi em xây nhà xong bà đó mới mang ra phơi bác ạ.
Dắt chiếc Dream ra để gần cây phơi đồ rồi giả vờ hằng ngày đem vòi xịt ra rửa xe đi cụ , rửa xong thì để ống pô hướng vào dàn phơi đồ xong rồi đề lên để đấy tầm 1 tiếng , xăng giờ rẻ mà .
Đọc kỹ tý thì cũng có lý do cả.

Hồi đầu, nhà trong cùng không chiếm dụng gì thì những nhà ngoài cũng chẳng phơi phóng gì sất.

Khi ông thớt xây nhà, chiếm dụng cái ngõ làm của riêng.

Thì mới xuất hiện kiểu phơi này.
Thì nhà ngoài chắc cũng kiểu nói mãi mầy íu nghe thì bố chơi kiểu này thôi.

Hờ hờ...
Ộp rất hay, muốn người khác tử tế trong khi ta thì phải được làm theo ý ta. Mầy không tử tế thì tau chửi.
Vào ộp mở thớt chửi dễ mà, có mất giề đâu

Em thấy mấy ý:
- Nếu nói về chiếm dụng đất công thì cả nhà chủ thớt và nhà hàng xóm đều chiếm dụng đất ngõ, và xem ảnh thì cả xóm chỉ có 2 nhà làm việc này. Vì thế có thể nói 2 nhà đều xấu như nhau.
- Về việc ảnh hưởng đi lại, nhìn chiều rộng ngõ và việc để cây cảnh em đoán chủ thớt không có ô tô. Như vậy nếu đi xe máy thì cũng chả vướng víu gì.
- Tính về diện tích và thời gian chiếm dụng thì chủ thớt còn chiếm nhiều hơn.

Vậy khi chủ thớt gọi hàng xóm là con mụ điên hay con chó, thì chủ thớt cũng y như thế :D
Muốn hàng xóm dẹp dàn phơi thì trước hết chủ thớt dẹp chỗ cây cảnh đã.
Cũng ái ngại cho bác chủ thớt. Ngõ cụt thì cụ chiếm luôn, cây cảnh và đi lại cụ muốn ngon ngẻ thông thoáng; gọi hàng xóm là con mụ và chó (chắc hàng xóm lớn tuổi hơn và thù hàng xóm vì gây khó khăn khi xây nhà); nếu bình tâm lại thì hòa nhà với người ta rồi nhắc nhở thì chắc được.
Để cây cảnh ra ngõ thì được, nhưng hàng xóm phơi quần áo thì khó chịu. Âu cũng là một người đàn ông khoáng đạt, bao dung đây 🤣
Nhà cụ ngõ cụt -> chiếm luôn đoạn ngõ đi cụ mở luôn cái cửa thẳng ra, rồi cụ bảo hàng xóm phơi thế này chắn hết cửa ra vào. :))
phơi đồ ko sao, đồ lót mới sao. gần ko sao, cũng chả nói được, trước cửa mới sao. thớt bận tâm thì kiếm cái gương phong thủy, nó hắt lại những khí xấu là nhà đấy ăn đủ, theo duy tâm.
chiếm chỗ để cây cảnh với chiếm chỗ phơi quần áo, về bản chất là như nhau cả mà thôi, thậm chí phơi quần áo nó còn có tính tạm thời hơn việc nhà cụ lát gạch, đặt chậu, coi như chiếm riêng cmn khúc đại tràng cái ngõ, cụ với nhà hàng xóm cũng quả rứa mà thôi, chó còn chê mèo lắm lông, hô hố
à, thế nghĩa là thiếu chỗ để cây, thì để ra là đúng, xây lát ngõ là đúng. Còn nhà rộng mà vẫn mang ra phơi thì là sai. Và cây cảnh nó cũng vừa mắt hơn quần áo =)). Thôi, em nói thật, cụ bị vợ hack nick đúng không, chứ đàn ông ít người tiểu nhân nhỏ mọn kiểu này lắm =))
Cái ngõ của chung CQ (dù ngõ cụt) mà còn để mớ chậu cây cảnh ra như thế, tự ý lát gạch (em dự) còn đi chửi hàng xóm.
Nếu nó phơi đồ lót thì nhắc nhở thử xem. Còn phơi đồ trẻ em mà cũng chiếm rất ít lòng đường thì như các cụ trên phán. Nhỏ mọn thật.
Mà vừa mạng lỗi,load ảnh không hết.Xem lại thì nhà ông xơi hết mẹ nó cái đoạn cuối ngõ còn gì.Cây cảnh bày đầy ra thì hàng xóm nào chẳng nóng mắt.
Cơ bản là cụ để cái hàng cây thế kia, nên hàng xóm họ cũng nghĩ là phần đó họ cũng để được. Còn cụ quan niệm là để cây được, ko phơi quần áo được mất mỹ quan, thì cụ cứ sang chia sẻ giãi bày. Nhiều khi họ cũng ko nghĩ ngợi mỹ quan như cụ vì chỗ phơi phóng họ cấp bách hơn.

meotamthe

Xe cút kít
Em nói và góp ý rồi nhưng bà đó bảo ngõ chung .nhiều khi khách đến phơi 1 đống quần áo lót nhìn mất mỹ quan các ngõ khác có ngõ nào thế đâu có ngõ nhà em bị như vậy
Thì kệ thôi, ngõ chung thì cụ cũng chỉ nên góp ý chứ không nên yêu cầu, yêu cầu như cụ có vẻ như biến chỗ chung thành chỗ riêng, còn em thì vẫn quan điểm phơi quần áo ngõ đấy cũng không ảnh hưởng lắm, vui vẻ thôi.

samoclan

Xe điện
Ngõ chung sư dụng chung, hơn nữa nhà cụ cuối ngõ là hơn hắn người ta rồi vì ko bị đi qua cửa xuốt ngày

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cái quan trọng của em là họ ko thiếu chỗ phơi mà cứ phải cho ra sát cổng nhà em phơi lên em mới bực chứ họ phơi cổng sau nhà em thì ko sao vì là ngõ chung em hiểu .nhưng ngày nào cũng vậy đi ra đi vào nhìn nó ko vừa mắt bác ạ.
Em thấy nhà cụ 180m2 không hề bé, sân nhà cụ cũng đầy chỗ để chậu cây, sao lại phải mang rõ ngõ công cộng để :D ?

potter.nguyen

Xe buýt
Thì kệ thôi, ngõ chung thì cụ cũng chỉ nên góp ý chứ không nên yêu cầu, yêu cầu như cụ có vẻ như biến chỗ chung thành chỗ riêng, còn em thì vẫn quan điểm phơi quần áo ngõ đấy cũng không ảnh hưởng lắm, vui vẻ thôi.
Éo mẹ, nhìn cái sân, à nhầm cái ngõ trước cổng nhà ông thớt - lát gạch riêng, để mẹ thành cái tiểu cảnh thế kia thì tư cách gì mà góp ý hàng xóm =))

Wave cùi bắp

Xe điện
Chơi xấu hơn thì thủ tí bột ớt, rắc vào mấy cái xơ liếp. Lần sau hãi ngay ;))
Ôi đm, lần trước xóm em cũng có 2 bà cũng vì phơi đồ lót mà cũng chơi chiêu này làm um lên cả xóm. Tiếc là 1 xồn xồn, 1 ko vừa mắt em chứ là hót gơ là em đứng ra kêu đem qua chỗ em phơi hết ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng