[Funland] Em đi tán gái không đổ mà lại đổ bố mẹ gái

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Đấy là bạn kia nói vẩn vơ thôi chứ các em được giới thiệu với tớ đều chưa có người yêu. Nhưng đều ko thành. Ca của thớt thì cứ để đấy thôi, đừng chỉ 1 em. Gặp nhiều người vào thì rồi cũng sẽ tìm thấy 1 nửa của mình. Ngày xưa có nhiều mối tớ cũng thấy tiếc, có em vừa xinh vừa gia giáo, có bạn thủ khoa cả đầu vào lẫn đầu ra, gia đình quyền thế. Nhưng suy cho cùng nếu ko phải 1 nửa của mình thì có hào quang mấy mà ghép lại thì cũng sớm tan mà thôi.
Em cũng tin vào duyên phận mà cụ. Nếu câu chuyện kết thúc ở đây thì lại quá là nhẹ nhàng. Còn nếu vẫn đến được với nhau thì sau này nghĩ lại sẽ có nhiều chuyện để nhớ tới. Em giờ quan trọng sự nghiệp là trên hết nên em cũng việc gì phải xấn xổ làm chi

Arabia

Xe tăng
Em đâu còn là trai trẻ mới lớn mà k biết trò đó hả cụ. Nhưng 5 ngày mà đã cho khua khoắng thì em đảm bảo gái đó dễ dãi cả với những thằng khác
Ko đúng đâu. Người yêu cũ của tớ chỉ cần sau 1 lần gặp mặt. Còn với vợ tớ thì sau 1 lần gặp là chuẩn bị đám cưới bạn ạ. Như cụ trên nói, quan trọng là em có thích mình hay không. Vợ tớ từng nhận được 1 nghìn bông hồng, 1 nghìn hạc giấy, có anh còn cầu hôn nhà xe nhẫn kim cương nhưng vẫn từ chối, thì như vậy là dễ dãi hay không dễ dãi? Cả người yêu cũ lẫn vợ tớ đều là mẫu người cá tính và đòi hỏi khắt khe, bạn muốn đánh giá bạn phải nhìn vào cả quá trình thể hiện từ trước đến giờ của nó, chứ đừng đánh giá dựa vào mỗi cái đấy. Như mẫu phụ nữ tớ nói, nếu nó thích, nó xác định là nó sẽ tự chủ động xông vào, còn không thì đừng hòng.

nowhereland

Xe điện
Ko đúng đâu. Người yêu cũ của tớ chỉ cần sau 1 lần gặp mặt. Còn với vợ tớ thì sau 1 lần gặp là chuẩn bị đám cưới bạn ạ. Như cụ trên nói, quan trọng là em có thích mình hay không. Vợ tớ từng nhận được 1 nghìn bông hồng, 1 nghìn hạc giấy, có anh còn cầu hôn nhà xe nhẫn kim cương nhưng vẫn từ chối, thì như vậy là dễ dãi hay không dễ dãi? Cả người yêu cũ lẫn vợ tớ đều là mẫu người cá tính và đòi hỏi khắt khe, bạn muốn đánh giá bạn phải nhìn vào cả quá trình thể hiện từ trước đến giờ của nó, chứ đừng đánh giá dựa vào mỗi cái đấy. Như mẫu phụ nữ tớ nói, nếu nó thích, nó xác định là nó sẽ tự chủ động xông vào, còn không thì đừng hòng.
Cụ thớt lớn tuổi đời thôi còn tuổi yêu em thấy hơi bị baby, nói rõ thế rồi mà vẫn cãi thì chịu.
Rủ được gái đi chơi riêng là nó thích mình rồi, còn nhích thế nào để nó thích hơn nữa hay chán dần là do mình. Cái này không phải tiêu chí để đánh giá dễ dãi hay không.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
3 thằng kia chỉ là trường hợp nhỏ trong số hàng trăm thằng theo đuổi vợ cụ thôi. Cô ấy tỉa khoảng 10/100 thằng để chén thì cũng là dễ dãi rồi. Nếu chỉ cần bông, hạc, nhẫn hay vật chất mà chịu thì khác gì làm gái hả cụ. Gặp 1 lần mà chén thì em vẫn cho là dễ dãi cụ ạ. Gái càng khó em lại càng thích. Gái dễ với em thì em gặp nhiều lắm rồi. Ít nhất cái thằng để mà gái nó chịu cũng phải hơn em :)

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ thớt lớn tuổi đời thôi còn tuổi yêu em thấy hơi bị baby, nói rõ thế rồi mà vẫn cãi thì chịu.
Rủ được gái đi chơi riêng là nó thích mình rồi, còn nhích thế nào để nó thích hơn nữa hay chán dần là do mình. Cái này không phải tiêu chí để đánh giá dễ dãi hay không.
Đấy là quan điểm của cụ. Không phải ý kiến nào của cụ cũng có thể là chuẩn mực của xã hội được. Em không yêu nhiều nhưng chén cũng nhiều rồi. Khoản động chạm hay chịch choạc em tự tin thuộc dạng khá. Lúc em động chạm hơi nhiều còn bị gái phản ứng mà. Cơ mà thế em càng thích. Mới chạm mà gái để yên thì kèo này nó lại đơn giản quá

Bokap

Xe điện
3 thằng kia chỉ là trường hợp nhỏ trong số hàng trăm thằng theo đuổi vợ cụ thôi. Cô ấy tỉa khoảng 10/100 thằng để chén thì cũng là dễ dãi rồi. Nếu chỉ cần bông, hạc, nhẫn hay vật chất mà chịu thì khác gì làm gái hả cụ. Gặp 1 lần mà chén thì em vẫn cho là dễ dãi cụ ạ. Gái càng khó em lại càng thích. Gái dễ với em thì em gặp nhiều lắm rồi. Ít nhất cái thằng để mà gái nó chịu cũng phải hơn em :)
Ngày trước vợ em có thằng ngon lành lắm, nó tán, bm em ấy rụng ngả nghiêng luôn. Cậu đấy công việc nhà nước ổn định, làm điện lực thu nhập cũng khá. Em thì đơn thuần là thằng kỹ thuật công trường, trên răng dưới dép. Ơ thế mà lại xoắn vào nhau mới vui chứ :))

Bokap

Xe điện
Rủ đi chơi được là chắc chắn khua khoắng được, quan trọng là có dám hay không. Gái thường giãy nảy lên hoặc tỏ thái độ nhưng thực tế thích va chạm bỏ mẹ, không làm nó mới chán.
Mấy ông trai trẻ mới lớn rất kém kinh nghiệm ở khoản này, trong đó có em ngày xưa. Giờ nghĩ lại vẫn tiếc, mk.
Nó kết mình thì sẽ cho mình khua khoắng, không thích thì đứng cạnh thôi nó đã muốn đuổi mẹ đi rồi :D

Ngày xưa em lại còn mắc cái khoản hơi ảo tưởng. Đi tán gái, em nó hát cái bài gì mà liên quan đến t.y thì lại cứ nghĩ nó hát dành cho mình, hát thay lời muốn nói :)) Trong khi karaoke bài méo nào chẳng liên quan đến t.y :))

Ngọc Linh HN

Xe hơi
Trường hợp của cụ khá giống trường hợp của em nhưng em vai nữ. Em cũng cứ nghí ngóp, chờ đợi nhưng có vẻ người ta không ưng em. Tốt nhất là cụ đừng để hết tâm vào 1 người không cho cụ rõ 1 cái kết để rồi làm mất đi cơ hội cho cụ, cho những người khác muốn tiếp cận với cụ.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Ngày trước vợ em có thằng ngon lành lắm, nó tán, bm em ấy rụng ngả nghiêng luôn. Cậu đấy công việc nhà nước ổn định, làm điện lực thu nhập cũng khá. Em thì đơn thuần là thằng kỹ thuật công trường, trên răng dưới dép. Ơ thế mà lại xoắn vào nhau mới vui chứ :))
Nó tán chứ chắc gì nó đã muốn cưới. Cụ là thằng muốn cưới gì mợ mấy chọn cụ

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Trường hợp của cụ khá giống trường hợp của em nhưng em vai nữ. Em cũng cứ nghí ngóp, chờ đợi nhưng có vẻ người ta không ưng em. Tốt nhất là cụ đừng để hết tâm vào 1 người không cho cụ rõ 1 cái kết để rồi làm mất đi cơ hội cho cụ, cho những người khác muốn tiếp cận với cụ.
Giờ sự để tâm của em dành cho ai đó k quá 5% thời gian. Em mê tiền mê sự nghiệp mợ ơi

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Cụ nóng tính thế.
Cụ có con gái sau này ế dài. Lêu lêu 😜😜😜
E có con gái nên e mới nóng.
Mình quý ng ta mình mới mở đường, vậy mà ng ta chỉ coi mình là phương án chống cháy thì ko hay, cứ đuổi đã. Nếu đuổi ko đi thì lại là chuyện khác nhé. Tóm lại phải dứt khoát nếu k sau này tất cả khổ.

canavaro88

Xe tải
Cmt của cụ chất lượng nhất em từng đọc. Cụ rất hiểu câu chuyện của em.
Em nó làm cv phải chạy mất vài trăm, ban đầu tưởng ngon nhưng vào làm mới biết là chán. Ca kíp vất vả mà lương lìu tìu, nghe đâu có 8tr gì đó. Thấy bảo làm chả để ra đc mấy. Giờ bỏ việc thì tiếc mà theo thì khổ. Hình thức thì thấp bé, 1m50, mặt bình thường. Em có phần trội hơn 1m72.
đc bố mẹ quá cưng chiều từ nhỏ. Đối lập với em gia đình khó khăn phải tự bươn trải phấn đấu mới có ngày hôm nay.
Nhìn chung em thua gái ở đk gia đình nhưng cv sự nghiệp tốt hơn hẳn. Em hơn ngoại hình chút.

Sang năm e cũng 30t rồi, cũng lo lắng sẽ khó lấy đc vợ. Mối này tuy khó nhưng vẫn có cơ sở nhất. Tuy nhiên em cũng quan tâm tới sự nghiệp nhiều hơn. Cố gắng tiết kiệm tiền dần, mỗi năm cũng để ra 150tr dù lương e có 12tr. Em tiết kiệm lắm chả dám ăn chơi gì. Nhà nghèo nên em càng phải tự lo cho bản thân.
Kèo sáng. Cụ cố xíu nữa là được... Đỏ thì khéo giải phòng được trước mùa mưa năm sau đấy.

Tình yêu thì không ai cân đo, đong đếm được... Nhưng ưu điểm, hạn chế của 2 bên em thấy về lực lượng là tương quan.
Cái khó là Bố mẹ gái thì cũng ổn rồi.

Bây giờ cốt nhất tự Cụ hoặc qua Bố mẹ gái xem vấn đề của gái là gì... Em cứ ví dụ Cụ thêm mắm, thêm muối cho sinh động... Hôm nào thuộc bài, ăn mặc ngon nghẻ, đầu tóc chỉn chu, sang làm mặt buồn buồn với ông bà...Kiểu cháu sang thăm em G mà em cứ tránh mặt, ko tiếp...cháu quý Cô chu, quý em G...nhưng chắc G ko thích cháu.... rồi thở dài mấy cái...Cháu buồn quá... Thở dài 2 cái nữa... Nếu ông bà quý thì sẽ động viên... Lúc đó Cụ nhờ ông bà hỏi giúp xem Gái có tâm sự gì không (kiểu gì cũng có... kiểu chê Cụ trym bé, chê Cụ nói chuyện nhạt hay chê 1 cái gì đó)...Lúc đó sẽ điều chỉnh tiếp và cũng nhờ Bố Mẹ cô ấy tác động giúp dần dần...

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Kèo sáng. Cụ cố xíu nữa là được... Đỏ thì khéo giải phòng được trước mùa mưa năm sau đấy.

Tình yêu thì không ai cân đo, đong đếm được... Nhưng ưu điểm, hạn chế của 2 bên em thấy về lực lượng là tương quan.
Cái khó là Bố mẹ gái thì cũng ổn rồi.

Bây giờ cốt nhất tự Cụ hoặc qua Bố mẹ gái xem vấn đề của gái là gì... Em cứ ví dụ Cụ thêm mắm, thêm muối cho sinh động... Hôm nào thuộc bài, ăn mặc ngon nghẻ, đầu tóc chỉn chu, sang làm mặt buồn buồn với ông bà...Kiểu cháu sang thăm em G mà em cứ tránh mặt, ko tiếp...cháu quý Cô chu, quý em G...nhưng chắc G ko thích cháu.... rồi thở dài mấy cái...Cháu buồn quá... Thở dài 2 cái nữa... Nếu ông bà quý thì sẽ động viên... Lúc đó Cụ nhờ ông bà hỏi giúp xem Gái có tâm sự gì không (kiểu gì cũng có... kiểu chê Cụ trym bé, chê Cụ nói chuyện nhạt hay chê 1 cái gì đó)...Lúc đó sẽ điều chỉnh tiếp và cũng nhờ Bố Mẹ cô ấy tác động giúp dần dần...
Lên diễn đàn gặp những người như cụ thật k uổng tí nào. Em chia sẻ thật mà nhiều cụ cứ troll này nọ. Kèo này giờ đã cân bằng hơn do công việc e đã tốt lên sau vài năm. Em nghĩ cửa đã sáng hơn thật. Nếu k thấy chuyển biến từ gái thì nhà ng ta cũng k đánh tiếng e làm gì. E đang nhờ th em trai gái sắp xếp cho dần dần. Bản thân nó cũng biết rằng e có hợp với chị nó k

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ nóng tính thế.
Cụ có con gái sau này ế dài. Lêu lêu 😜😜😜
Hành xử như cụ ấy thì làm sao giữ được người tốt. K phải cứ đuổi k về nghĩa là con người quyết tâm. Với e đó là loại vô duyên k có tự trọng. Vứt!

Arabia

Xe tăng
Hoa, hạc v.v... nó cho thấy thành ý bạn ạ. Xét thành ý, tớ thực sự ko bằng họ. Mỗi người có 1 con đường riêng, đường của tớ khác. Với tớ khó dễ ko quan trọng, quan trọng là phải hình dung ra cuộc sống 1 ngày sau hôn nhân với người ấy phải thấy ổn. Con số 10/100 là bạn tự nghĩ ra, chứ còn thực tế, ex tớ quan niệm rất tự do trong tình yêu, nhưng thực tế trước khi gặp tớ là chưa từng quan hệ với ai, bởi nó ko cảm thấy ổn. Gặp đúng người đã khó như vậy, tỏ ra cao giá nữa để mà chết à, nên tớ nói gì nó cũng gật. Và tớ đánh giá cao điều đấy, theo quan điểm của tớ đấy là sự chủ động. Hoàn toàn có khả năng đấy là dễ dãi như bạn nói, nhưng xét con người nó từ trước đến giờ, bố mẹ thích nó học sư phạm nó học ngoại thương. Người khác đi học tiếng Anh nó chọn tiếng Nhật dù lúc đấy nó chưa hề biết chữ tiếng Nhật nào. Nó chủ động đi làm quen với 1 bạn khóa trên giải nhất cuộc thi hùng biện tiếng Nhật để học hỏi và vài năm sau nó cũng giải nhất. Vòng thi chung kết tớ là người duy nhất có mặt ở đấy biết nó tham dự kỳ thi đấy. Ngoại trừ 1 cậu bạn thân và tớ nó ko nói cho bất kỳ ai, mà khi đấy bọn tớ mới gặp nhau có 1 lần.

Tính vợ tớ bây giờ cũng vậy, mọi thứ nó tự lên kế hoạch và khi nó đã xác định thì mọi người chỉ có đường gật, cho lời khuyên thì có thể, chứ cản là ko thể nào.

Giờ quay về chuyện của bạn, vẫn biết con đường mỗi người khác nhau nhưng đây là lời khuyên đứng ở góc độ của tớ. Bạn bảo càng khó bạn càng thích, vậy mục đích hôn nhân của bạn là gì? Để tự hào vì đã thực hiện được điều mình thích, hay là sao? Điều gì sẽ xảy ra nếu 1 ngày bạn hết thích cô gái đó? Với góc nhìn mẫu người lý trí như tớ thì căn cơ hôn nhân như vậy ko ổn. Quan điểm của tớ là tớ phải tự biết tớ là ai, đối phương là ai, 1 ngày bình thường trôi qua với đối phương có ổn hay không? Người nào có cùng quan điểm này và "cảm thấy ổn" với tớ thì đó chính là người tớ muốn tìm. Và chỉ riêng khâu này đã khó kinh, có khi 10 năm ko tìm được ai, khâu khác mà còn khó nữa thì ế dài ra à. Cho nên mọi thứ khác phải dễ, 1 lần gặp mặt là đủ rồi.

xegiacmo

Xe container
Thời đại nào rồi mà tán gái tính theo đơn vị năm ?

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Hoa, hạc v.v... nó cho thấy thành ý bạn ạ. Xét thành ý, tớ thực sự ko bằng họ. Mỗi người có 1 con đường riêng, đường của tớ khác. Với tớ khó dễ ko quan trọng, quan trọng là phải hình dung ra cuộc sống 1 ngày sau hôn nhân với người ấy phải thấy ổn. Con số 10/100 là bạn tự nghĩ ra, chứ còn thực tế, ex tớ quan niệm rất tự do trong tình yêu, nhưng thực tế trước khi gặp tớ là chưa từng quan hệ với ai, bởi nó ko cảm thấy ổn. Gặp đúng người đã khó như vậy, tỏ ra cao giá nữa để mà chết à, nên tớ nói gì nó cũng gật. Và tớ đánh giá cao điều đấy, theo quan điểm của tớ đấy là sự chủ động. Hoàn toàn có khả năng đấy là dễ dãi như bạn nói, nhưng xét con người nó từ trước đến giờ, bố mẹ thích nó học sư phạm nó học ngoại thương. Người khác đi học tiếng Anh nó chọn tiếng Nhật dù lúc đấy nó chưa hề biết chữ tiếng Nhật nào. Nó chủ động đi làm quen với 1 bạn khóa trên giải nhất cuộc thi hùng biện tiếng Nhật để học hỏi và vài năm sau nó cũng giải nhất. Vòng thi chung kết tớ là người duy nhất có mặt ở đấy biết nó tham dự kỳ thi đấy. Ngoại trừ 1 cậu bạn thân và tớ nó ko nói cho bất kỳ ai, mà khi đấy bọn tớ mới gặp nhau có 1 lần.

Tính vợ tớ bây giờ cũng vậy, mọi thứ nó tự lên kế hoạch và khi nó đã xác định thì mọi người chỉ có đường gật, cho lời khuyên thì có thể, chứ cản là ko thể nào.

Giờ quay về chuyện của bạn, vẫn biết con đường mỗi người khác nhau nhưng đây là lời khuyên đứng ở góc độ của tớ. Bạn bảo càng khó bạn càng thích, vậy mục đích hôn nhân của bạn là gì? Để tự hào vì đã thực hiện được điều mình thích, hay là sao? Điều gì sẽ xảy ra nếu 1 ngày bạn hết thích cô gái đó? Với góc nhìn mẫu người lý trí như tớ thì căn cơ hôn nhân như vậy ko ổn. Quan điểm của tớ là tớ phải tự biết tớ là ai, đối phương là ai, 1 ngày bình thường trôi qua với đối phương có ổn hay không? Người nào có cùng quan điểm này và "cảm thấy ổn" với tớ thì đó chính là người tớ muốn tìm. Và chỉ riêng khâu này đã khó kinh, có khi 10 năm ko tìm được ai, khâu khác mà còn khó nữa thì ế dài ra à. Cho nên mọi thứ khác phải dễ, 1 lần gặp mặt là đủ rồi.
Em là thằng cả thèm chóng chán, nếu như gái nào càng mất ít công sức mà đã chén được thì em sẽ k trân trọng mối quan hệ đó. 5 mối tình đã qua đều chung kịch bản như vậy nên e biết e cần phải làm gì. Khó ở đây nghĩa là cái gì cũng cần có thời gian. Quan điểm của em từ lúc làm quen rồi hẹn hò vài 3 lần vẫn chỉ là đang tìm hiểu con người nhau. Đến lúc yêu thì cũng phải kéo dài ít nhất 3 tháng. Chứ gặp lần 1 lần 2 đã chén thì với tính cách của e sẽ k trân trọng mqh đó do e đã k tốn nhiều công sức. Trước kia e k hề có suy nghĩ này. Sau những chuyện đã xảy ra với cô gái này e đã học đc điều đó.
Cụ cứ giữ quan điểm gặp 1 lần đã chén ấy của cụ. Em mà theo cụ thì em biết tương lai mqh ấy của e sẽ đi về đâu. E từng yêu xa và lần đầu tiên gặp nhau đã làm 7 lần liên tiếp. Say đắm 1 năm rồi cũng chẳng còn gì vương vấn.

Gặp mặt lần đầu nói chuyện có thể thấy hợp nhưng vài lần sau đi sâu vào câu chuyện hơn chưa chắc đã hợp. Huống chi ở đây cụ nói 1 lần đã chén thì em chẳng hiểu cô ấy giữ cái trinh tiết kia kiểu gì. Khâu vá lại thì may ra

Chỉnh sửa cuối: