[Funland] Em đi rút tiền!

Đại dương

Xe tải
Sao cụ ko nộp qua máy Pos luôn của bệnh viện, e đi viện cà thẻ luôn ko dùng tới tiền mặt
vậy mới chết nhục, cả BV thì thu tiền mặt - chưa lắp POS trong khi ra ngay cổng BV mua chục BCS chỉ cần quét QR hoặc dùng app thanh toán CK được

otootooto

Xe tăng
Đúng rồi cụ, em bảo đảm 100% luôn, từ bất kỳ bank nào với bank nào nếu chuyển 24/7 (khi nhập số TK và tên Bank bên hưởng nó tự động Query ra tên chủ TK - 100% là tiền vào ngay TK) - Không tin - chặt đầu em đi (Copy@ Hùng BBR)
Cụ đọc kỹ lại 2 cái đoạn của em bên trên hộ cái. Còn không đọc thì thôi đừng quất còm em nữa.

conmeomuop

Xe tải
Nửa năm nay chắc em mới đi rút tiền mặt tại cây ATM.
-Sáng nay hết tiền, em ghé cây ABbank Nguyễn Cảnh Dị. Máy báo hệ thống ngừng dịch vụ.
- Khoảng 6h chiều em ghé cây Seabank cũng phố Nguyễn Cảnh Dị thì máy sập nguồn. Sẵn bên cạnh có VIB, nhét thẻ vào máy báo Tạm ngừng hoạt động. Nhục lần 3. Định ghé sang Tech cạnh đó nhưng nghĩ bụng bảo chắc nay số đel' rút được tiền nên em về.
- Vừa nãy lúc qua Vietcombank Nguyễn Hữu Thọ, thấy còn chỗ đỗ xe nên em vào. Thử thẻ VCB cả 4 cây thì cả 4 báo thẻ lỗi. Chắc tại thẻ em lỗi thật! Dùng thẻ BIDV nhét vào thì vừa nhấn số tiền cần rút và enter nó báo thẻ của em thuộc kiểu đang bị truy thu, thẻ mất cắp,...vcl.
Gọi tổng đài VCB sau khoảng 5 phút thì có người nhấc máy, báo muốn lấy lại thẻ thì làm đơn qua BIDV xin chữ ký rồi lên trung tâm thẻ VCB trên phố lấy :(. Uất tận cổ!
Trong ví còn cái thẻ Mbbank em lôi ra thử nốt thì may quá, máy nó nhả tiền :(
Mai em báo mất và đi làm thẻ BIDV khác, chứ cái thủ tục của VCB thì em xin vái.
Gửi các bác cây VCB vừa kết tội thẻ của em là thẻ ăn trộm.
CỤ dùng VCB làm gì :)) phí đắt mà phục vụ cứ như mình phải đi phục vụ lịa nó

Đại dương

Xe tải
Cụ đọc kỹ lại 2 cái đoạn của em bên trên hộ cái. Còn không đọc thì thôi đừng quất còm em nữa.
Đọc rồi và khẳng định cụ bốc phét. Không bao h có chuyện CK qua kênh 24/7 mà nó qua vài ngày mới đến. Cụ về bổ túc lại đê

matrix3011

Xe tăng
Thằng BIDV cũng chuối, thủ tục lại lâu, có mỗi cái lấy lại mã pin thẻ mà mất 1 tuần. Hiện giờ mỗi Tech ổn nhất.

Phongdeptrai

Xe buýt
Quê em Bắc giang kcn nhiều, nghĩ đến cảnh rút tiền bên vcb mà hãi hùng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đọc rồi và khẳng định cụ bốc phét. Không bao h có chuyện CK qua kênh 24/7 mà nó qua vài ngày mới đến. Cụ về bổ túc lại đê
Có bị đấy bác ạ, dù ít, tôi bị 1 lần.
Tôi chuyển cho cô em, chiều T6, mà sáng T2 mới đến đích.
Anh em trong nhà, không mua bán gì nên không sao.
Có tý thương mại vào là mệt phết.

Trục

Xe ba gác
Em bị delay gần 24h, thì đúng là chuyển nhanh 24/7 rồi còn gì.
Khách báo không nhận được, làm em tốn mất mấy phút cuộc đời để mắng thằng VCB sao mày giữ tiền của tao không trả khách, thằng VCB thì nó bảo cắt òi, do thằng BIDV nó giữ.
Đúng 1 tiếng sau yêu cầu tra soát online, thì tiền mới về đích.

blackbox

Xe tăng
Em cũng cứ là Đồng tiền đi liền lỗ đis.
Thanh toán bằng đt hoặc móc đis ra thanh toán thôi!

Đại dương

Xe tải
Có bị đấy bác ạ, dù ít, tôi bị 1 lần.
Tôi chuyển cho cô em, chiều T6, mà sáng T2 mới đến đích.
Anh em trong nhà, không mua bán gì nên không sao.
Có tý thương mại vào là mệt phết.
KHẲNG ĐỊNH 100% là CHUYỂN THƯỜNG mà không chọn kênh 24/7 nhé.
NERVER - đó là tiên đề, CÁC CỤ CẤM CÃI - vì CHẮC CÁC CỤ CHUYỂN NHẦM

Myherond

Xe đạp
Em cài ứng dụng của TPbank thấy nó thu phí tin nhắn OTP 20k 1 tháng em gỡ luôn, hình như biến động dưới 50k không báo nữa. MB bank thì 1k cũng báo
TPBank thu phí tin nhắn 11k thôi mà, còn mã OTP thì cài etoken thôi cụ. e dùng TPBank chuyển khoản mọi bank miễn phí, rút tiền ở tất cả các cây atm chưa lỗi lầm gì, mỗi tháng 11k tiền phí biến động số dư. cụ ko thích thì cắt cái đó đi cũng được, vì app nó cũng báo biến động số dư qua noti rồi

drchimnon

Xe tăng
Khứa nhà bác dùng chức năng ck bình thường rồi, giờ ck chắc chắn là sau 15h30. Giờ VCB cũng ck 24h như ai, enter cái là đầu bên kia nhận đc tiền.
Nhà cháu thực sự ghét bọn VCB và luôn có định kiến, mọi vấn đề về tài chính ko bao giờ dùng dịch vụ của VCB. Trước đây, mỗi lần ra NH nộp xèng chuyển khoản cho tk NH này cứ như bị "trấn lột" quỹ TG, các NH khác chỉ 10-15' thì VCB cả tiếng đồng hồ. Bây giờ chuyển khoản theo Ibanking, đối với NH khác thấy nhẹ như lông hồng, nhưng dính với ông VCB này lại bức xúc.
Hôm vừa rồi khứa mua hàng của nhà cháu, thanh toán qua ibanking. Tk của khứa là của VCB, sau khi xin số tk của nhà cháu, khứa còn phải xin đầy đủ họ tên để khai vào thì mới chấp nhận chuyển. Bình thường các NH liên kết với nhau, sau khi giao dịch thành công thì chỉ 1' sau đt mình sẽ nổ thông báo ngay. Đằng này chờ đến 15-20'đt vẫn chưa thông báo. Cuối cùng đành phải bảo khứa về, nếu tk nhận đc thì ship sau. Mãi tận 8h30 sáng hôm sau xèng của khứa mới vào. Tk báo về chậm từ VCB chuyển vào đã mấy lần rồi.

drchimnon

Xe tăng
Bên nộp viện phí 24/7 - cạnh A9 giờ có POS cụ nhé. Em cũng bách nhục phải ra ngoài viện rút tiền, chỗ em nộp viện phí lại ko có POS. Cùng 1 bv BM lơn nhất cả nước mà các điểm thu phí lung tung, ko đồng nhất.
vậy mới chết nhục, cả BV thì thu tiền mặt - chưa lắp POS trong khi ra ngay cổng BV mua chục BCS chỉ cần quét QR hoặc dùng app thanh toán CK được

Đại dương

Xe tải
Em bị delay gần 24h, thì đúng là chuyển nhanh 24/7 rồi còn gì.
Khách báo không nhận được, làm em tốn mất mấy phút cuộc đời để mắng thằng VCB sao mày giữ tiền của tao không trả khách, thằng VCB thì nó bảo cắt òi, do thằng BIDV nó giữ.
Đúng 1 tiếng sau yêu cầu tra soát online, thì tiền mới về đích.
Chắc chắn cụ chuyển thường. Nguyên lý CK qua kênh 24/7 (napas) là KHÔNG THỂ treo tiền vì nó CHẢ CÓ CHỖ mà TREO như CÁC CỤ trên đây chửi OAN đâu

Vietex

Xe điện
TPBank thu phí tin nhắn 11k thôi mà, còn mã OTP thì cài etoken thôi cụ. e dùng TPBank chuyển khoản mọi bank miễn phí, rút tiền ở tất cả các cây atm chưa lỗi lầm gì, mỗi tháng 11k tiền phí biến động số dư. cụ ko thích thì cắt cái đó đi cũng được, vì app nó cũng báo biến động số dư qua noti rồi
Em dùng MBBank thì tin nhắn mã OTP miễn phí ạ, sau có định danh OTP điện tử thì k cần dùng tin nhắn nữa. MBbank cũng chuyển tiền miễn phí trọn đời, phí dịch vụ thẻ là 20k 1 năm, đăng kí thêm tin nhắn SMS banking thì 8k 1 tháng. Em cũng chưa bao giờ bị lỗi rút tiền

Vietex

Xe điện
Chắc chắn cụ chuyển thường. Nguyên lý CK qua kênh 24/7 (napas) là KHÔNG THỂ treo tiền vì nó CHẢ CÓ CHỖ mà TREO như CÁC CỤ trên đây chửi OAN đâu
Em chuyển từ MB sang các ngân hàng khách đều có ghi chú là chuyển nhanh, nhưng chuyển sang VCB thì hình thức là chuyển thường. Em biết có 1 hệ thống Napas, 1 cái khác thì đi qua trung gian ngân hàng nước. Napas k thể treo, ngân hàng gửi k treo, thế còn mỗi bên nhận treo thôi ạ.