[Funland] Em đi rút tiền!

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}

HungNexus

Xe tăng
Chuyển sang dùng Tech, và rút tiền qua App k cần thẻ, k mất phí nhé. Mở ngoặc e k làm cho tech đâu ;p
Tech vẫn phải nhập Mã rút vs mã OTP xác nhận, VCB 1 số bank khác cho quét QR nhanh hơn

Chu An

Xe điện
CỤ chả chịu đọc gì cả.
Không chỉ MB chueyẻn sang NH khác mà MB chuyển đi bất cứ NH nào hay bất cứ NH nào chuyển cho MB , nếu chọn kên chuyển nhanh 24/7 (qua Napas) - tức là khi nhập số TK và tên NH thì napas nó liên thông chuyển mạch online NGAY LẬP TỨC và query ra đúng tên chủ TK, lúc đó đã thông thẳng tận TK của Khách ại NH hưởng rồi nên nó sẽ GHI CÓ NGAY và LUÔN chứ không treo và KHÔNG HỀ CÓ CHỖ CHO NÓ TREO.
Còn khi chuyển thường thì tùy quy định giờ quét điện của từng Bank, có Bank mà nhận điện xong vẫn Quét thì nó có trong ngày, nhưng nếu chuyển thường mà sau 15h 30 thì BẤT CỨ BANK NÀO cũng phải đợi đến NGÀY LV hôm SAU.

Trên đây là lý thuyết căn bản về các hình thức chuyển tiền liên NH với nhau - CÁC CỤ CẤM CÃI- ĐỌC CHO KỸ VÀ THỰC HÀNH THỬ ĐI,
Năm nào cũng vậy, cứ bàn đến iBanking là bác lại thế này nhỉ?:-o

Go on

Xe điện
Chuyển sang dùng Tech, và rút tiền qua App k cần thẻ, k mất phí nhé. Mở ngoặc e k làm cho tech đâu ;p
Tech em tưởng ck ms ko mất mà nhỉ, lần nào rút tiền là tech nó xơi em 3k nên em toàn ck sang thẻ tpbank rồi ms rút.

HungNexus

Xe tăng
Tech em tưởng ck ms ko mất mà nhỉ, lần nào rút tiền là tech nó xơi em 3k nên em toàn ck sang thẻ tpbank rồi ms rút.
cụ check lại xem đang dùng gói nào
Tech e dùng mất mỗi phí thường niên đâu đấy 50k, nếu tài khoản dưới 2 củ mất phí duy trì tài khoản, mọi giao dịch ko mất phí trừ trường hợp rút tiền trực tiếp tại cây

Ural 75

Xe tăng
Chưa bằng e! Chắc nhục đến già!
Tháng 10 năm ngoái e đưa người nhà cấp cứu nằm A9 Bạch mai, đã đóng hết tiền mặt rồi, đến tầm 20h lại thấy loa gọi vào để đóng thêm tiền vì phát sinh, lật đật ra cây ATM trong viện rút ( thẻ VCB) bụng bảo dạ phải cẩn thận bấm Pas và thao tác cho thật chuẩn vì còn mỗi mình mình và cái thẻ! Thế mà nó báo lỗi và nuốt cmn thẻ luôn!
Giời đất như sụp dưới chân.......sau vụ đó e thể đel bao giờ rút tiền ở cây ATM, tiền trong TK chỉ để tt online còn cứ phải găm tiền mặt vào đít, chẳng tin bố con thằng del nào hết!
Em cũng nhục gần bằng cụ, đến giờ hẹn mấy ông bạn đi nhậu rồi mà chạy mấy cây đều tạm dựng cung cấp dịch vụ, xèng trong ví thì sợ không đủ.

otootooto

Xe tăng
Có bị đấy bác ạ, dù ít, tôi bị 1 lần.
Tôi chuyển cho cô em, chiều T6, mà sáng T2 mới đến đích.
Anh em trong nhà, không mua bán gì nên không sao.
Có tý thương mại vào là mệt phết.
Đúng cụ ạ! Ai bị rồi mới biết. Em kể trên là có mua đồ chuyển để họ order hộ. Do là bạn vợ em nên em mới chuyển thêm lần nữa sang bank khác luôn. Chứ người lạ thì cứ đợi khi nào ra ngô ra khoai đã. Nói chung là 24/7 nó cũng phải qua hạ tầng network nên có lỗi là bình thường thôi ạ.

Trục

Xe ba gác
Nhà cháu thực sự ghét bọn VCB và luôn có định kiến, mọi vấn đề về tài chính ko bao giờ dùng dịch vụ của VCB. Trước đây, mỗi lần ra NH nộp xèng chuyển khoản cho tk NH này cứ như bị "trấn lột" quỹ TG, các NH khác chỉ 10-15' thì VCB cả tiếng đồng hồ. Bây giờ chuyển khoản theo Ibanking, đối với NH khác thấy nhẹ như lông hồng, nhưng dính với ông VCB này lại bức xúc.
Hôm vừa rồi khứa mua hàng của nhà cháu, thanh toán qua ibanking. Tk của khứa là của VCB, sau khi xin số tk của nhà cháu, khứa còn phải xin đầy đủ họ tên để khai vào thì mới chấp nhận chuyển. Bình thường các NH liên kết với nhau, sau khi giao dịch thành công thì chỉ 1' sau đt mình sẽ nổ thông báo ngay. Đằng này chờ đến 15-20'đt vẫn chưa thông báo. Cuối cùng đành phải bảo khứa về, nếu tk nhận đc thì ship sau. Mãi tận 8h30 sáng hôm sau xèng của khứa mới vào. Tk báo về chậm từ VCB chuyển vào đã mấy lần rồi.
Em chỉ bị duy nhất 1 lần trong mấy năm phát sinh giao dịch.
Mà cường độ banking của em cũng dã man phết, nhưng để cho an toàn vẫn chọn tk trong hệ thống cho dễ.

otootooto

Xe tăng
VCB xác nhận em chuyển 24/7 và tiền cắt rồi.
Em lấy mã giao dịch yêu cầu khách hàng gọi bên BIDV, khách bảo BIDV báo tiền chưa về. Không rõ thằng nào cố tình giữ tiền, chắc hôm đó 1 trong 2 thằng thiếu tiền.
Em ngược lão là MSB -> VCB cũng 24/7. Đó là lần duy nhất em dính cho đến giờ

pham minh

Xe container
Vod cho MB, chất lượng dv em thấy ổn nhất hiện nay!
MB máy ATM rởm lắm. Em bị nuốt thẻ mất 2 lần , 01 lần bị trừ tiền nhưng ko nhả. Lắm hôm đi 4-5 cây mới rút được tiền vì cây ATM lỗi. Sau em phải nhớ 1 số cây mà có trụ sở giao dịch cho nó lành

Trục

Xe ba gác
Em ngược lão là MSB -> VCB cũng 24/7. Đó là lần duy nhất em dính cho đến giờ
Em chỉ dính 1 lần duy nhất bị treo khi chuyển đi.
Và 1 lần bị treo từ thứ 6 đến thứ 2 khi chuyển đến.
Các lần khác thì tiền back luôn và ngay, cắt xong trả về nguồn luôn.
Cơ bản, em vẫn tin dùng VCB, cũng mấy chục năm rồi.

November Rains

Xe điện
vào đây thì đúng là lắm cảnh khó nói thật

e là banker đây( ko phải nhân viên VCB nhé), và h em dùng app của vcb, ck hay rút tiền chưa trượt phát nào

quan điểm của em thế này: chả có cái gì là miễn phí.

DÙng vcb digital- ck đi chưa thấy sms trừ tiền đã có mail xác nhận giao dịch: khoẻ re hoặc thanh toán QR... ổn, phí 22k/tháng e thấy rẻ

còn tech thì thôi =))

Trục

Xe ba gác
vào đây thì đúng là lắm cảnh khó nói thật

e là banker đây( ko phải nhân viên VCB nhé), và h em dùng app của vcb, ck hay rút tiền chưa trượt phát nào

quan điểm của em thế này: chả có cái gì là miễn phí.

DÙng vcb digital- ck đi chưa thấy sms trừ tiền đã có mail xác nhận giao dịch: khoẻ re hoặc thanh toán QR... ổn, phí 22k/tháng e thấy rẻ

còn tech thì thôi =))
Em mà đưa thẻ cho nv VCB đổi thì chắc họ khóc thét.
Thẻ cổ lỗ sĩ, gãy nham nhở, có lẽ đạt số lần rút tiền max, date tận 10 năm.
Vài lần cắm cây, cây không nhận, em bẩu chắc rách rồi, làm quả băng dính to bản dán lại, giờ vẫn dùng cố được đôi năm. =))

November Rains

Xe điện
Em mà đưa thẻ cho nv VCB đổi thì chắc họ khóc thét.
Thẻ cổ lỗ sĩ, gãy nham nhở, có lẽ đạt số lần rút tiền max, date tận 10 năm.
Vài lần cắm cây, cây không nhận, em bẩu chắc rách rồi, làm quả băng dính to bản dán lại, giờ vẫn dùng cố được đôi năm. =))
đổi thôi cụ- h đổi được thẻ chip

nói thật là top4 bank nhà nước thì các a ấy chả quan tâm đến bán lẻ- là mảng ace ở đây hay dùng nhât đâu, vài năm trở lại đây có VCB thay đổi mảng bán lẻ và đầu tư nhận diện thương hiệu cũng như đổi corebanking và đầu tư thay đổi hệ thống cũng như hệ sinh thái banking- có anh trước là chủ tịch tpbank h về làm thành viên độc lập HDQT nó đầu tư 1 ít , còn thích thì đảm bảo các ngân hàng cp không thể cạnh tranh được đâu.

Trục

Xe ba gác
đổi thôi cụ- h đổi được thẻ chip

nói thật là top4 bank nhà nước thì các a ấy chả quan tâm đến bán lẻ- là mảng ace ở đây hay dùng nhât đâu, vài năm trở lại đây có VCB thay đổi mảng bán lẻ và đầu tư nhận diện thương hiệu cũng như đổi corebanking và đầu tư thay đổi hệ thống cũng như hệ sinh thái banking- có anh trước là chủ tịch tpbank h về làm thành viên độc lập HDQT nó đầu tư 1 ít , còn thích thì đảm bảo các ngân hàng cp không thể cạnh tranh được đâu.
Kệ nó cụ ạ, đổi mất thời gian, bao giờ thẻ không rút được tiền nữa thì em bỏ luôn, dùng only banking cũng được.
Tiền em không tiêu toàn lấy của gấu, nên không quan tâm đến phương thức tiền mặt lắm.
Buồn lắm thì em qua bên kế toán, bẩu cho anh vài chục tiền mặt, trả bằng ck nhá, thế là khỏi mệt khi đứng ngoài cây hay quầy.

November Rains

Xe điện
Kệ nó cụ ạ, đổi mất thời gian, bao giờ thẻ không rút được tiền nữa thì em bỏ luôn, dùng only banking cũng được.
Tiền em không tiêu toàn lấy của gấu, nên không quan tâm đến phương thức tiền mặt lắm.
Buồn lắm thì em qua bên kế toán, bẩu cho anh vài chục tiền mặt, trả bằng ck nhá, thế là khỏi mệt khi đứng ngoài cây hay quầy.
h e cũng ko dùng tiền mặt, để tiền toàn tiêu

đến cơ quan thiếu tiền lại bảo mấy em đồng nghiệp cho a rửa tiền =)