Em đi phượt bằng AirBlate...Cứ đi..Hết xiền hoặc hết sự trọ giúp em mới vìa:))

Ngong_Hankang

Xe tăng
Mỗi nơi một vẻ, đất nước mình đẹp quá cụ Ngỗng nhỉ?
Dạ..Em cũng đi nhiều nước rồi nhưng cuối cùng vẫn chốt lại. Chả đâu đẹp bằng đất nước mình.Chẳng qua mình chưa được đầu tư đúng mức chứ nói về thiên nhiên ban tặng cho Vn ta thì em nghĩ là có phần nhỉnh hơn đa số nước đó cụ ạ.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Lúc này em quay về thì thấy một đôi nhơn nhướn hơn một tí cũng ra chơi cát..Em nghĩ chắc cũng chỉ dưới 10 tuổi. Vậy mà đã biết quỳ lạy trước người iu tỏ tềnh dư lày rùi cơ á..:-o

Chết thật...! Thế mới thấy cái tấm vé trở về tuổi thơ nó quý giá biết nhường nào. Nhìn nó ngay bên kia thui mà:(
Vậy mà chỉ hơn chút nữa mà đã xây lâu đài tềnh ái trên cát cơ đấy;;)

tichop

Xe buýt
Dạ..Em cũng đi nhiều nước rồi nhưng cuối cùng vẫn chốt lại. Chả đâu đẹp bằng đất nước mình.Chẳng qua mình chưa được đầu tư đúng mức chứ nói về thiên nhiên ban tặng cho Vn ta thì em nghĩ là có phần nhỉnh hơn đa số nước đó cụ ạ.
Hôm nào bay ra đây thế?

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em vừa viết thêm một bài dài dằng dặc lúc Post thấy có rồi..Bây giờ xem lại sao lại chả thấy đâu nữa:@@
Haiz..

Kachyusa

Xe buýt
Khâm phục,chúc cụ Ngỗng mã đáo thành công

bacdoan

Xe hơi
Website
maytinhvietanh.vn
cụ cứ muốn nhỏ thế ai nuôi cụ mãi được....:D

bacdoan

Xe hơi
Website
maytinhvietanh.vn
mà súng cụ dài thế mà bắn xa xăm thế anh em nhìn thế éo nào được, phải zom lại cho nó gần để anh em còn thưởng lãm chứ :D

Ngong_Hankang

Xe tăng
Có cụ hỏi em sao ko up ảnh các món ăn đặc sản lên? Em xin trả lời là : Như tiêu đề em đã nói cụ thể em đi đúng tính chất phượt, tiết kiệm nhất có thể. Đi vừa cv vừa trải nghiệm.Có một vài món khá đặc biệt nhưng là do được mời, ko phải do em bỏ tiền ra ăn chơi nên em không up ảnh và cũng chả chụp. Vậy nên đây là chuyến đi em kể về hành trình và trải nghiệm là chính chứ ko mang tính chất của một topic chia sẻ thông tin, giá cả, địa điểm ăn chơi, đường xá:)
Cám ơn các cụ đã theo dõi topic của em. Mấy bữa nay có tí time vì em đang bị sụt sịt ở SG..có vẻ như sắp cúm đến nơi nên mới chưa chạy miền Tây.Em sẽ cố gắng up bài cho kịp hành trình.Đáng lẽ bây giờ đã kịp hành trình rồi nhưng mà cứ viết xong đến lúc up lại lỗi.Mất khá nhiều công sức và thời gian vào cái khoản này:(

Ngong_Hankang

Xe tăng
mà súng cụ dài thế mà bắn xa xăm thế anh em nhìn thế éo nào được, phải zom lại cho nó gần để anh em còn thưởng lãm chứ :D
Zoom tiêu cự 200 rồi đấy cụ ạ..maximum roài mới đc thế:)

bacdoan

Xe hơi
Website
maytinhvietanh.vn
ở việt nam nó ko thoải con gà mái như tây cụ nhẩy, chụp ảnh mà nó cứ tưởng cướp bạn gái nó chứ đâu, mà sao cụ ko chụp tây, nhão tí dưng mà có còn hơn ko, chứ mà thiếu ái cuộc đời nó buồn bỏ mệ, cụ đang buồn phải gửi niềm vui vào chốn đấy chứ, ko xả nó bí lắm cụ ạ :D

Định mon men lại gần thì thấy hình như bồ của chị gái vừa bắn đi ra mắt đeo kính đen cứ nhìn em lừ lừ làm em ghê răng..thôi giả vờ quay ra chụp ngoài biển:))
hâts bại vụ chụp gái Việt mà Tây thì béo, xấu và nhàu..Em lang thang lại chỗ mấy đứa trẻ trong gia đình nhà nào đang nô nhau.
Nói thật là lúc này đang xảy ra nhiều việc bí bách..Nhìn những cảnh này em chỉ ước em đc một vé về tuổi thơ cho được vô tư và hồn nhiên như chúng:(

bacdoan

Xe hơi
Website
maytinhvietanh.vn
cụ buồn mà còn được đây đó phiêu diêu, chứ em buồn ở nhà hóng ảnh cụ ko, thời buổi này sao nhiều người buồn giống em thế, chưa biết xả nỗi buồn vào đâu đây cụ ngỗng ạ :D

bacdoan

Xe hơi
Website
maytinhvietanh.vn
chắc cụ dùng 3g úp ảnh sao mà mỗi lần phọt được vài tấm thế?????

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em lại viết cho nốt để chiều nay hành quân..Đành viết lại vậy:(

Sau khi chia tay nhóm cụ Lâm(nguyenkhang09) em phi hỏa tốc vì đoạn đường còn dài.Hầu như chạy căng đét.Chuyến này em đánh giá khá cao em AB đời đầu này. Xăng cộ cũng ko đến nỗi ăn như mọi người tưởng. Tuy nhiên chỗ nào cần ghi dấu thì em vẫn ghi.Vào đất Phan Rang em ghi lại mấy cái Tháp Tràm này ngay bên đường

[/url][/IMG]

Ngong_Hankang

Xe tăng
Tiếp tục chạy với vận tốc trung bình từ 60 đến 70Km/h .Đang ngon trớn thì gặp một nhóm rất đông nhốn nháo..Em dừng lại xem chuyện gì thì thấy thế này:

Một chú thanh niên bị trói gô cả chân tay giật ra đằng sau.Em đoán là chắc vừa cướp giật gì bị bắt nên giơ máy lên bấm. Bấm xong thấy anh bên cạnh bảo đấy là chuyện gia đình người ta ấy mà.Thì ra anh này với gia đình anh em gì đó có xích mích về chuyện đấy đai tranh giành và của bố mẹ chia cho.Tranh chấp nhau cũng lâu rồi.Chán anh này đâm ra nát rượu, cứ uống say về là quậy nhiều lần rồi.Hnay lại quậy nên bị trói vào như vậy.
Ôi cái sự đời..Vừa thấy cảnh mấy đứa trẻ chơi đùa vô tư giờ lại thấy cảnh người lớn như này..Càng khẳng định thêm một lần tấm vé trở về tuổi tho là vô giá..:(
Thôi chuyện đời cũng chỉ biết tặc lưỡi thôi..Em lên đường chạy tiếp nhưng trong đầu ko thoát khỏi cái ám ảnh giữa hai hoàn cảnh, 2 thế hệ, 2 con người và mãi ko thể tìm ra lời giải..!

giangsuki

Xe ngựa
Lúc trek cực đông này em bị ngã 1 phát khá là đau điếng do sáng ko ăn, leo vội vàng giữa lúc nắng to nên mệt đứt hơi, chân tay bủn rủn tí lăn xuống biển ở cái chỗ này:

Toàn cảnh Hải Đăng Mũi Điện góc nhìn từ Mỏm ngoài cùng vào.

Đây là những bậc thang lên Hải Đăng với độ dài 800m

Tại ngọn Hải Đăng vì có khá nhiều khách du lịch đến đây và muốn ngủ đêm ở đây để hôm sau đc đón ánh mặt trời đầu tiên trên đất liền. Vậy nên ở đây đc xây dựng khá đẹp và quy mô, sạch sẽ..Có các chòi cho các đoàn ngủ ngoài đó và tổ chức vui chơi. Nói chung là khá đẹp. Thực ra nếu một nhóm đi nơi này cũng khá hay vì có bãi biển theo em thấy cực đẹp, ăn nghỉ cũng ok..Gió biển thổi tung đủ thứ..Tự nhiên em lại mơ hồ tới cảnh sau này em kóa vợ thì em sẽ dẫn vợ lên đây trăng mật:))

Chỗ này nhìn hay quá, có dịp em cũng phải mò vào xem sao

Mà lão đi thế này kiếm thêm 1 ôm đi cùng, sau thành gấu luôn có phải một công đôi việc không

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em chạy đến gần Phan Thiết thì cũng đã nhá nhem tối, hoàng hôn xuống cuãng khá đẹp nhưng hai bên đường toàn dây điện nên chán chả buồn chụp.Cố vớt vát 2 píc cho đỡ tiếc khoảnh khắc nhưng cũng chẳng ra gì.

Em chạy thẳng 1 mạch vào Mũi Né theo lệnh của Sếp gặp quản lý trao đổi và tham quan một chút rồi chạy quay ra ngay.Đoạn này cv riêng em ko kể chi tiết.
Quay ra Phan Thiết vẫn chưa thấy đói do hồi chiều chiến khá nhiều bia và hải sản..Em chạy tiếp vì thấy người còn khỏe, định bụng là cứ chạy đến lúc nào mệt thì tìm nhà nghỉ để nghỉ. Làm sao ngày hôm sau phải vào đến SG để kịp cv với Sếp vì hôm sau Sếp đi Cam.
Em chạy được hơn 1 tiếng qua Tp. Phan Thiết thì bắt đầu thấy đói, mông nóng rát do chạy quá nhiều.Em kiếm chỗ nghỉ ngơi, làm chén cơm rồi chạy tiếp.Được cái ở trong này các quán đều có võng cho khách nghỉ ngơi cũng hay.

Làm xuất cơm sườn 40K với 1 ly cf 10K em lại lên đường..Bắt đầu vào khu vực rất nhiều ruộng Thanh Long thắp điện sáng trưng.

Lúc này thấy tiếc là trước đây em cũng có chung với một anh bạn hồi còn ở bển mua một trang trại gần 2 ha trồng thanh long ruột đỏ. Mua xong cho dân ở đây thuê để tự chăm sóc và thu hoạc mỗi năm đc hơn 100 củ tiền thuê, chia ra mỗi ông đc mấy chục củ.Nhưng năm ngoái làm ăn thất bát bán lại cho ông bạn luôn.Giờ cũng tiếc nhưng thôi..âu cũng là cái liễn rồi..

Ngong_Hankang

Xe tăng
Chỗ này nhìn hay quá, có dịp em cũng phải mò vào xem sao

Mà lão đi thế này kiếm thêm 1 ôm đi cùng, sau thành gấu luôn có phải một công đôi việc không
Vào đi..chỗ này đẹp lắm..ko ân hận đâu.
Em kêu gọi mãi mà giờ hình như gái nó chê mềnh rùi hay mình hết duyên rồi mà chả ma nào nó chịu đồng hành cả:))

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em chạy đến Hàm Thuận Nam thì dừng lại uống lý nước, ngồi chơi phơi phóng tí. Nghĩ là từ đây vào SG ko còn bao xa nữa nên nghỉ ngơi rồi tìm nhà nghỉ. Ngồi chém gió với anh chủ quán cf một lúc thấy trời ở Phan Thiết ban đêm may rất đẹp.Em lôi máy ra phơi nhưng chả có chân máy nên kê cái bao thuốc với cái bật lửa phơi vậy.Anh chủ quán thấy phơi ảnh cũng ra dòm ngó...