[Thảo luận] Em đi ntn đúng hay sai ?

ngô văn huệ

Xe đạp
Em đi oto con từ Hải Dương về Hà nội trên quốc lộ 5 , khi tới ngã tư giao cắt cổ bi và ql5 em có đi vào làn xe tải bên trong , trên đường có vạch kẻ dc đi thẳng và rẽ phải và bị csgt tuýt vào báo lỗi em đi sai làn bị phạt 1tr + tước bằng lái 2 tháng . Nhưng vấn đề ở đây là em đang định rẽ vào tìm quán mua nước thì chẳng phải đi vào để tìm, mà em vẫn đi ở làn dc phép đi thẳng . Như vậy em bị lỗi sai làn có đúng không các bác?

Ở đó chúng nó toàn bắt thế, em cứ bật sing an phải, lượn vào làn trong rồi phóng thẳng

ngô văn huệ

Xe đạp
Nó đứng đầu bên kia tút thì sao?

Bopbi_hsgs

Xe container
Em đi oto con từ Hải Dương về Hà nội trên quốc lộ 5 , khi tới ngã tư giao cắt cổ bi và ql5 em có đi vào làn xe tải bên trong , trên đường có vạch kẻ dc đi thẳng và rẽ phải và bị csgt tuýt vào báo lỗi em đi sai làn bị phạt 1tr + tước bằng lái 2 tháng . Nhưng vấn đề ở đây là em đang định rẽ vào tìm quán mua nước thì chẳng phải đi vào để tìm, mà em vẫn đi ở làn dc phép đi thẳng . Như vậy em bị lỗi sai làn có đúng không các bác?
Cụ thaison2008 nói nếu ai bị vịn lỗi đi sai làn ở đg 5 thì tag cụ vào, cụ sẽ hướng dẫn cách khiếu nại biển trái luật & vạch kẻ ko đúng luật mà vẫn phạt lx? E tag cụ vào chia sẻ kinh nghiệm cho cụ chủ này :)

nguyen nghiep

Xe container
Cụ thaison2008 nói nếu ai bị vịn lỗi đi sai làn ở đg 5 thì tag cụ vào, cụ sẽ hướng dẫn cách khiếu nại biển trái luật & vạch kẻ ko đúng luật mà vẫn phạt lx? E tag cụ vào chia sẻ kinh nghiệm cho cụ chủ này :)
Cụ thật là... thông thái!
Em mời ngài thaison2008 vào trợ giúp ạ!

ngô văn huệ

Xe đạp
Thật sự mới các bác là em rất cay vì lúc đó e lỡ đưa cm nó giấy tờ xe rồi nên k cãi dc . Em hứa lần tới em vẫn cố tình đi như vậy , và em sẽ quay clip tranh luận vs bọn chó vàng đó để post lên cho mọi ng xem và phòng tráh . Nếu cứ ntn bọn chó ấy cướp của dân bao nhiêu thóc cho vừa??

Bopbi_hsgs

Xe container
Túm lại là cụ đi vào làn giữa và cụ rẽ phải!? Bị xxx xử lý lỗi đi sai làn? Xxx chỉ đc phép xử lý về hành vi của cụ thôi, còn cụ đang định ntn thì liên quan j? :)

Ảnh giao cắt đg 5 với Cổ Bi đây ah,

redTop

Xe điện
Cụ đi từ bao giờ nếu sau 1/11 thì QC đã ghi rõ: "Khi đến gần nơi đường bộ giao nhau, xe được phép chuyển làn để đi theo hành trình mong muốn. Việc chuyển làn phải thực hiện theo đúng các quy định."

Nên khi cụ "tới ngã tư giao cắt cổ bi và ql5" tức là đã "gần nơi đường bộ giao nhau" và "trên đường có vạch kẻ dc đi thẳng và rẽ phải". Nêu cụ đi thẳng hoặc rẽ phải thì chẳng có lỗi gì cả.

Trường hợp chỉ có mũi tên rẽ phải mà cụ đi thẳng thì chỉ vi phạm đi không đúng hướng thôi chứ không sai làn (có nhiều thớt nói vấn đề này cụ tim với từ khóa 411 mà xem)

cusao

Xe lăn
Cụ đi từ bao giờ nếu sau 1/11 thì QC đã ghi rõ: "Khi đến gần nơi đường bộ giao nhau, xe được phép chuyển làn để đi theo hành trình mong muốn. Việc chuyển làn phải thực hiện theo đúng các quy định."

Nên khi cụ "tới ngã tư giao cắt cổ bi và ql5" tức là đã "gần nơi đường bộ giao nhau" và "trên đường có vạch kẻ dc đi thẳng và rẽ phải". Nêu cụ đi thẳng hoặc rẽ phải thì chẳng có lỗi gì cả.
Trường hợp chỉ có mũi tên rẽ phải mà cụ đi thẳng thì chỉ vi phạm đi không đúng hướng thôi chứ không sai làn (có nhiều thớt nói vấn đề này cụ tim với từ khóa 411 mà xem)
Đúng rồi, em cũng đang định mách dư lày. Cứ đi bình thường, đến gần ngã tư thì đi theo hướng mũi tên, kệ đời cái phân làn

ngô văn huệ

Xe đạp
Cụ đi từ bao giờ nếu sau 1/11 thì QC đã ghi rõ: "Khi đến gần nơi đường bộ giao nhau, xe được phép chuyển làn để đi theo hành trình mong
muốn
. Việc chuyển làn phải thực hiện theo đúng các quy định."

Mình vừa bị dính chiều hôm qua , dkm thế là nó ăn của mình mấy lít cay thật :((

ngô văn huệ

Xe đạp
Nếu bác nào đi qua đoạn đường đó mà bị ca tuýt vào phạt lỗi đấy , mong các bác làm 1 cái clip chất vấn và mồi cho ông csgt khẳng định mình có lỗi sai làn , sau đó bác đọc quy định 1-11( gần nơi đường bộ giao nhau, xe được phép chuyển làn để đi theo hành trình mong muốn) . Sau đó các bác có thể tống tiền lại ấy , nếu k bác gửi thẳng cho Cục csgt để phản ánh cho bị kỷ luật hoặc đuổi khỏi ngành ...

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Nếu bác nào đi qua đoạn đường đó mà bị nó tuýt vào phạt lỗi đấy , mong các bác làm 1 cái clip chất vấn và mồi cho thằng csgt khẳng định mình có lỗi sai làn , sau đó bác đọc quy định 1-11( gần nơi đường bộ giao nhau, xe được phép chuyển làn để đi theo hành trình mong muốn) . Sau đó các bác có thể tống tiền lại bọn chó ấy , nếu k bác gửi thẳng cho Cục csgt để phản ánh và mấy con chó đứng đường đấy bị đuổi khỏi ngành ...
Nếu xxx xử lý sai thì cụ có thể làm đơn khiếu nại, chắc chắn xxx sẽ bị phiền toái do nghiệp vụ non kém của mình. Cụ cũng ko nên vì bức xúc cá nhân mà dùng những từ phản cảm như từ "chó" ở trong dđ như vậy, box này ngoài về ATGT còn có VHGT nữa cụ ah. E đọc còm của cụ mà thấy nhiều "rác" lắm cụ ah, cụ cũng nên tôn trọng ng đọc! :)

ngô văn huệ

Xe đạp
Nếu xxx xử lý sai thì cụ có thể làm đơn khiếu nại, chắc chắn xxx sẽ bị phiền toái do nghiệp vụ non kém của mình. Cụ cũng ko nên vì bức xúc cá nhân mà dùng những từ phản cảm như từ "chó" ở trong dđ như vậy, box này ngoài về ATGT còn có VHGT nữa cụ ah. E đọc còm của cụ mà thấy nhiều "rác" lắm cụ ah, cụ cũng nên tôn trọng ng đọc! :)
Vâng e đã sửa lại rồi bác :)

redTop

Xe điện
Nếu bác nào đi qua đoạn đường đó mà bị ca tuýt vào phạt lỗi đấy , mong các bác làm 1 cái clip chất vấn và mồi cho ông csgt khẳng định mình có lỗi sai làn , sau đó bác đọc quy định 1-11( gần nơi đường bộ giao nhau, xe được phép chuyển làn để đi theo hành trình mong muốn) . Sau đó các bác có thể tống tiền lại ấy , nếu k bác gửi thẳng cho Cục csgt để phản ánh cho bị kỷ luật hoặc đuổi khỏi ngành ...
Xin nói thật xxx thừa biết cái quy định đó nhưng sao lại vẫn vịn. Ví có những người như cụ, không biết quy định và sẵng sàng chi "mấy lít".
Cụ nào có bb hay QĐ xxx xử lỗi này post lên đây xxx tìm đến xin lỗi, trả lại tiền ngay=))

Bino

Xe điện
Cụ chủ bức xúc quá. Nhưng mà xxx làm láo rồi. Cụ mất tiền bôi trơn nên cụ ko có căn cứ gì để đòi lại xxx đâu.
Cụ cũng rút ra được bài học đáng quý cho mình, từ việc các bài học về QC mới lẫn cách cư xử trên diễn đàn.
Chúc cụ vui

Xuanluongaudi

Xe đạp
Website
shopee.vn
có khi cụ k xi nhan nên bị túm

ngô văn huệ

Xe đạp
Xin nói thật xxx thừa biết cái quy định đó nhưng sao lại vẫn vịn. Ví có những người như cụ, không biết quy định và sẵng sàng chi "mấy lít".[/B
Cụ nào có bb hay QĐ xxx xử lỗi này post lên đây xxx tìm đến xin lỗi, trả lại tiền ngay=))

Bác nói chuẩn đấy , tiếc là em lúc đó bị xxx doạ nhốt bằng 2 tháng nên mặt tái mẹt rồi còn nghĩ gì tới mình đúng mà cãi nữa , lúc đầu k đưa dk xe thì sợ cho thêm tội chống đối ng thi thành công vụ :((