[Funland] Em đi nhổ răng về nằm nhà có người lạ nt hỏi thăm - buồn cười mà ko cười đc cả nhà ạ!

_MBBG_

Xe điện
lão chủ thớt hết thuốc tê chưa mà vẫn ngồi chém vậyy

nghichnham

Xe tăng
Hôm trước em cũng nhận đc cái tin thế. Em nhắn lại là "Mày đấy à. T đang rảnh, nhưng đth sắp hết tiền. Nhắn hộ cái thẻ 50k để nc tiếp".

Ms.Bebky

Xe tải
Cụ ơi nhổ răng khôn có sụt kg nhiều ko? đau đớn vật vã lắm ko cụ? Cháu định đi khám mà sợ quá, bạn bè toàn sụt 5, 7kg thôi. Có đứa nhổ xong con gái còn có 35kg, nghe mà kinh hoàng.
Hic hic, cụ nói thía em bây giờ có 44kg sụt 5-7kg nữa thì đúng là kinh hoàng với em thật.. :-o
Lúc nhổ thì ko đau vì có thuốc tê cụ ạ, nhổ xong bôi thuốc cầm máu (em ngậm cái bông tẩm thuốc suốt 1h, mãi 12h em mới bỏ ra để ăn cháo. Sau đó uống kháng sinh + chống phù nề + giảm đau = bây giờ nhức nhức thôi ạ, cụ nào chịu đau đc chắc sẽ qua thôi. Nhà cháu chỉ sợ nhổ xong đi nhặt lá đá ống bơ thì chít.. nhưng mà giờ vẫn tám với các cụ thế này thì cháu mừng lắm \:D/ Nhưng cảm thấy hơi thiếu thiếu.... hụt hẫng chỗ cái răng..:))

Ms.Bebky

Xe tải
lão chủ thớt hết thuốc tê chưa mà vẫn ngồi chém vậyy
Hết rồi cụ ạ, lúc làm xong má cháu tê cứng.. Bây giờ cháu uống giảm đau rồi nằm một chỗ nên chỉ thấy nhức nhức thôi cụ ah, cháu sức khỏe hơi yếu nên đứng lên đi lại thì hơi chóng mặt.. thành ra có nhìu thời gian chém gió với các cụ.. cũng mát lạnh! 8->

Chỉnh sửa cuối:

_MBBG_

Xe điện
Hic hic, cụ nói thía em bây giờ có 44kg sụt 5-7kg nữa thì đúng là kinh hoàng với em thật.. :-o
Lúc nhổ thì ko đau vì có thuốc tê cụ ạ, nhổ xong bôi thuốc cầm máu (em ngậm cái bông tẩm thuốc suốt 1h, mãi 12h em mới bỏ ra để ăn cháo. Sau đó uống kháng sinh + chống phù nề + giảm đau = bây giờ nhức nhức thôi ạ, cụ nào chịu đau đc chắc sẽ qua thôi. Nhà cháu chỉ sợ nhổ xong đi nhặt lá đá ống bơ thì chít.. nhưng mà giờ vẫn tám với các cụ thế này thì cháu mừng lắm \:D/ Nhưng cảm thấy hơi thiếu thiếu.... hụt hẫng chỗ cái răng..:))
nhớ jữ cái răng đó lại cụ nhé,buộc vào sợi dây treo lên gương trong xe làm bùa tránh xxx nghiệm lắm đó.

Ms.Bebky

Xe tải
nhớ jữ cái răng đó lại cụ nhé,buộc vào sợi dây treo lên gương trong xe làm bùa tránh xxx nghiệm lắm đó.
Ôi vậy mà em ko biết, em chỉ lấy mỗi cái phim về làm kỷ niệm, để em sang đòi răng;;) Mà đi xe máy thì có linh nghiệm ko ạ? Nhà cháu chưa có xế hơi cụ ạ!

tui102

Xe tăng
Cái này em được suốt, hôm trước sáng thứ 7 đang thiu thiu ngủ, mới 6h20p đã có cái thằng mắc dịch nào loéo nhoéo giả giọng của cô tổng đài thông báo điệu đà: "Za' ăn chị đã chúng mộc chíc ai phôn za` mộc tài khỏng ngân hàng chị giá 30 chiệu...." (Nguyên văn giọng Sì Ghềnh).. Bực vãi chưỡng em cho nó ăn một tràng đặc sản của các chị em luôn.. Thế mà nó vẫn lịch sự hỏi em: " Z.ậy là ăn hông múng nhậm giải thưởn này phải hông ạ". Công nhận bọn này mặt dày thật cụ ạ

Ms.Bebky

Xe tải
Cái này em được suốt, hôm trước sáng thứ 7 đang thiu thiu ngủ, mới 6h20p đã có cái thằng mắc dịch nào loéo nhoéo giả giọng của cô tổng đài thông báo điệu đà: "Za' ăn chị đã chúng mộc chíc ai phôn za` mộc tài khỏng ngân hàng chị giá 30 chiệu...." (Nguyên văn giọng Sì Ghềnh).. Bực vãi chưỡng em cho nó ăn một tràng đặc sản của các chị em luôn.. Thế mà nó vẫn lịch sự hỏi em: " Z.ậy là ăn hông múng nhậm giải thưởn này phải hông ạ". Công nhận bọn này mặt dày thật cụ ạ
Cách đây khoảng 10 ngày, em bị một đứa nào đó dùng sim 11s nháy máy nhiều lần, em nghe thì nó tắt. Sau đó nó cứ nháy, em để silent đối với số lạ. Nên mặc kệ em ko gọi lại, lũ này quan tâm cho mất thời gian.
Hôm thứ 3 vừa rồi, em đang bực vì công việc, lại bị thằng điên này làm phiền cũng hơi bức xúc nên ăn nói hơi chợ búa, chẳng nể nang gì nữa. (Chứ bt nhìn cháu hiền lắm ý.. thật đấy ạ!;;))

Nó gọi nhiều, em bực nên nghe thì nó nói (giọng zai choai choai chắc là 9x).

Số lạ: Em ah, anh đây mà!
Nhà cháu: Anh nào? Họ nhà đỉa à?
Số lạ: Anh đây mà, mới hôm qua đi chơi đã quên rồi à?
Nhà cháu: Ah, hôm qua chú vay tiền chị đúng ko nhỉ, chị chưa quên đâu, nhớ hẹn mà trả tiền nhé. Chú ko trả chị qua xin ít tiết về cho chó!

Thế là thằng cu ý tắt máy rồi im bặt, từ hôm đó ko thấy nháy hay gọi gì nữa.

Chắc bây giờ thích chơi trò làm quen thì cứ gọi bừa, đc thì đc ko thì thôi phải ko các cụ/mợ?. Teen bây giờ rảnh nhỉ... mềnh già mất rồi!

DUC_UDIC

Xe đạp
:)):)):)):)):))

Em vừa đi nhổ cái răng số 8 về, hôm qua em thấy bài của Cụ gì là Táo y tế phang táo giao thông.. thì hôm nay Táo y tế lại phang Táo Giáo dục ạh.. hihi..:))

Răng chưa hết thuốc tê
Đang nằm rất là phê
Có người nhắn tin vui ghê!\:D/

Các bác xem hình dưới sẽ hiểu nhé..
Thấy nhìu người bị lừa rùi.. điển hình có chị cùng trường vs em cũng bị, may mà ngộ ra đc nên ko mất. Em thấy nhìu nên ko lừa đc em, em nt lại cho vui thôi.;;)
Em nói tí ăn xong gửi cho nó cái thẻ, mà em chẳng bít là Vittel mã thẻ nạp tiền có bao nhiu số. Có cụ / mợ nào có cái thẻ viettel sử dụng rồi thì cho em cái mã để em nt tiếp cho vui... Sim rác nên nt cứ mái thoải..

Số đt của nó đây a: 01646.624.044
cụ/mợ nào có hứng thì khuyến mại em ý cái thẻ cho nó mừng :)):)):)):)):))

Khuyến mại các cụ cái phim chụp răng em.. hihi.. phim bị xước, răng lại xấu, vẫn thích khoe :"> Các cụ/mợ đừng cười em nhá.. kẻo em lại tự kỷ :P!
Em giữ phim để làm kỷ niệm, răng khôn mờ. ;;)

Sắp hết thuốc tê, em bắt đầu hơi đau... nên ko cười đc nữa các cụ/mợ ạ o:-)
Sáng nay em cũng có tin như cụ chủ nhưng chán chả thèm trêu chúng nó nữa. Bây giờ lừa đảo nhiều thế kop biết.

chandai.toinack

Xe điện
bẩm, cụ nào có số vịt teo, gọi ko mất tiền, dọa dùm em thằng cu này mí ạ, nó theo em 4 tháng nay rùi, ko phải theo đuôi, mà theo nhá máy, em ko biết nó ở đâu, lấy số khác gọi thì biết giọng đàn ông, nói thì nó cúp may luôn.

01626682003, mà nó cứ nháy, bắt lên là tắt, đợt đầu thì nó nhá liên tục, dạo này thì khi nào nó nhớ em thì nhá hay sao ý, nhưng ngày cũng phải 2 lần, em makeno, ko cho bl, vì bl nó lại dùng số khác phá.

có dạo còn bị 1 lão cũng 11 số vịt teo, nhắn tin, lời lẽ các cụ đọc xong còn đỏ mặt ý chứ.

còn hôm có cụ nào đêm khuya nhờ dtra và nhá máy cái chị nào số mobi, cái bà ý có chồng rùi ý ạ, em gd trêu, rủ rê đi, còn e lệ bảo" chị có chồng rùi em ơi", sau đó chồng bả, nt gọi điện bảo mày là thằng lào, muốn ngủ với vợ tao hả. :((

Ms.Bebky

Xe tải
bẩm, cụ nào có số vịt teo, gọi ko mất tiền, dọa dùm em thằng cu này mí ạ, nó theo em 4 tháng nay rùi, ko phải theo đuôi, mà theo nhá máy, em ko biết nó ở đâu, lấy số khác gọi thì biết giọng đàn ông, nói thì nó cúp may luôn.

01626682003, mà nó cứ nháy, bắt lên là tắt, đợt đầu thì nó nhá liên tục, dạo này thì khi nào nó nhớ em thì nhá hay sao ý, nhưng ngày cũng phải 2 lần, em makeno, ko cho bl, vì bl nó lại dùng số khác phá.

có dạo còn bị 1 lão cũng 11 số vịt teo, nhắn tin, lời lẽ các cụ đọc xong còn đỏ mặt ý chứ.

còn hôm có cụ nào đêm khuya nhờ dtra và nhá máy cái chị nào số mobi, cái bà ý có chồng rùi ý ạ, em gd trêu, rủ rê đi, còn e lệ bảo" chị có chồng rùi em ơi", sau đó chồng bả, nt gọi điện bảo mày là thằng lào, muốn ngủ với vợ tao hả. :((
Khổ thân cụ... hic hic...

Darling Habour

Xe tải
Vụ nhổ răng số 8 các ACE đừng lo. Em cũng nhổ 3 cái lúc (2 trên mọc lệch 90 độ, 1 dưới lợi trùm răng nè), sau 1 tuần là ổn, 2 tuần là khỏe. Nhổ thì không đau, sau nhổ cũng đau 2 ngày (cứ thuốc giảm đau mà nhồi, chịu được), cơ mà còn hơn mỗi khi mọc răng lên (cái bị trùm lợi ấy), đau nhức cả tuần vì không thể VS được sạch sẽ.

Mọi người sợ ảnh hưởng gì đó, thực ra nhổ răng nếu ảnh hưởng thì chỉ dây thần kinh mặt chứ không phải dây thần kinh TW nên đừng lo. Vấn đề là chuẩn bị tâm lý và sức chịu đựng mỗi người. Em là một ví dụ, mọi người ở CQ đều hoảng, nhưng em thấy còn hơn là để nó hành.

Em đang thu xếp time để cho em số 8 cuối cùng lên đường đây. À, mà xương hàm dưới cứng nên đau hơn chứ hàm trên em không thấy gì. Ăn uống tốt sau vài tuần là lại khỏe bình thường. H nay gặp lại nha sĩ bảo em lên kg đây nè :P

Ủn mông các ACE còn chần chừ nào!!!

Chỉnh sửa cuối:

Darling Habour

Xe tải
Em bổ sung thêm là em nhổ mỗi răng mất chưa đến 1 phút (lội diễn đàn có bác bảo nhổ mất đến 2 h 1 cái răng mà khiếp). Em nhổ được 2 tháng roài, đã khỏe lại bt.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Nhà cụ nhắn cho nó cái mã thẻ, gớm, ai lại để họ chờ lâu thế. Em cho cái các cụ dùng dần nhé: 0123456789. Các cụ xài vô tư đi ạ :D

Darling Habour

Xe tải
Quên mất là em cũng định kể chuyện, ly kỳ hơn một chút. Chả là có 1 hotboy không thèm nhắn tin, mà gọi điện trực tiếp: "Rất vui mừng thông báo em đã trúng thường quay số may mắn 200 triệu của ngân hàng VCB".

OMG,:-o đứng hình 1s, trùng cái là em có cái TK VCB đã bị lãng quên từ đời nào, em bảo chả có tiền gửi thì trúng sao được. Nó ba la ba la 1 hồi. "Thôi, em chả có tiền nhưng cứ phiền bank chuyển sang trung tâm bảo trợ", nó off luôn\:D/. Tối về em hỏi bác Gúc ra ối thứ, cũng nhìu bác chết vụ này đấy ạ.

Em cứ quăng lên đây nếu bác nào gặp thì tránh.

Chỉnh sửa cuối:

Ms.Bebky

Xe tải
f
Vụ nhổ răng số 6 các ACE đừng lo. Em cũng nhổ 3 cái lúc (2 trên mọc lệch 90 độ, 1 dưới lợi trùm răng nè), sau 1 tuần là ổn, 2 tuần là khỏe. Nhổ thì không đau, sau nhổ cũng đau 2 ngày (cứ thuốc giảm đau mà nhồi, chịu được), cơ mà còn hơn mỗi khi mọc răng lên (cái bị trùm lợi ấy), đau nhức cả tuần vì không thể VS được sạch sẽ.

Mọi người sợ ảnh hưởng gì đó, thực ra nhổ răng nếu ảnh hưởng thì chỉ dây thần kinh mặt chứ không phải dây thần kinh TW nên đừng lo. Vấn đề là chuẩn bị tâm lý và sức chịu đựng mỗi người. Em là một ví dụ, mọi người ở CQ đều hoảng, nhưng em thấy còn hơn là để nó hành.

Em đang thu xếp time để cho em số 8 cuối cùng lên đường đây. À, mà xương hàm dưới cứng nên đau hơn chứ hàm trên em không thấy gì. Ăn uống tốt sau vài tuần là lại khỏe bình thường. H nay gặp lại nha sĩ bảo em lên kg đây nè :P

Ủn mông các ACE còn chần chừ nào!!!
Em đính chính là răng số 8 nhé.. răng số 6 mà nhổ ko trồng răng giả chắc là xô hàm luôn cụ ạ!
Cụ nói đúng rùi ạ, mọc ra đau hơn nhổ, em mới mọc trọn vẹn có 1 cái trên bên phải, 1 cái trên bên trái mới đang mọc dở dang, nhưng chưa đau, đều bị lợi chùm. Phải đi cắt, còn 2 cái dưới chưa tìm thấy đâu.. 8-|
Cụ nói nhổ chưa đến 1 phút thì chắc là răng cụ lung lay roài, chứ cả cái khúc từ lúc tiêm thuốc tê vào chân răng đến dùng kìm lung lay rồi mới nhổ ít nhất cũng 10' cụ ạ. Hay tại răng em chắc quá nhỉ. 8->

Chỉnh sửa cuối:

Darling Habour

Xe tải
Em đính chính là răng số 8 nhé.. răng số 6 mà nhổ ko trồng răng giả chắc là xô hàm luôn cụ ạ!
Cụ nói đúng rùi ạ, mọc ra đau hơn nhổ, em mới mọc trọn vẹn có 1 cái trên bên phải, 1 cái trên bên trái mới đang mọc dở dang, nhưng chưa đau, đều bị lợi chùm. Phải đi cắt, còn 2 cái dưới chưa tìm thấy đâu.. 8-|
Cụ nói nhổ chưa đến 1 phút thì chắc là răng cụ lung lay roài, chứ cả cái khúc từ lúc tiêm thuốc tê vào chân răng đến dùng kìm lung lay rồi mới nhổ ít nhất cũng 10' cụ ạ. Hay tại răng em chắc quá nhỉ. 8->
éc éc, em update là răng số 8 ạ. Răng em bình thường không sao, chỉ có 1 cái số 8-1 hơi sâu, nhưng em nghĩ do tay bác sĩ. Nha sĩ em chọc tê vài s, đưa dụng cụ vào nạy cái out luôn. Trước đó nha sĩ warn là 2' nhưng em thấy nhanh hơn thế.

Cái răng chưa thấy đâu là nó mọc ngầm, thì nhìn trên phim là thấy. Tuần sau em cho nó lên đường nốt. Cơ mà lần 2 này nhổ có 1 chiếc thấy ngán hơn lần 1 dù 3 chiếc, là ngại đau đớn mấy ngày. Lần đầu còn đang háo hức :).

Cơ mà nhổ răng xong thấy nhẹ hết cả hàm :)

Chỉnh sửa cuối: