[Funland] Em đi nhổ răng về nằm nhà có người lạ nt hỏi thăm - buồn cười mà ko cười đc cả nhà ạ!

raotro

Xe container
Có con cháu con gái ông anh cháu quen nó còn giở trò này với nhà cháu cơ mà!^:)^

happyhn

Xe container
Nhân nói chuyện răng, mợ chủ cho em ké tý. F1 nhà em 6 tuổi đã thay răng rồi ạ. Dưng mà 2 cái răng cửa hàm trên mọc xiên xẹo nhìn chán quá. Em chưa tiện ra phòng khám nên hỏi trước mọi ng. Ai có kinh nghiệm vụ này tư véo trước cho em cái. Em cảm ơn trước ạ

Darling Habour

Xe tải
Em đính chính là răng số 8 nhé.. răng số 6 mà nhổ ko trồng răng giả chắc là xô hàm luôn cụ ạ!
Cụ nói đúng rùi ạ, mọc ra đau hơn nhổ, em mới mọc trọn vẹn có 1 cái trên bên phải, 1 cái trên bên trái mới đang mọc dở dang, nhưng chưa đau, đều bị lợi chùm. Phải đi cắt, còn 2 cái dưới chưa tìm thấy đâu.. 8-|
Cụ nói nhổ chưa đến 1 phút thì chắc là răng cụ lung lay roài, chứ cả cái khúc từ lúc tiêm thuốc tê vào chân răng đến dùng kìm lung lay rồi mới nhổ ít nhất cũng 10' cụ ạ. Hay tại răng em chắc quá nhỉ. 8->
Em trả lời thêm 1 tí, răng số 8 thì nhổ hàm trên không xi nhê gì nhé, em thấy như nhổ răng sữa. Hàm dưới mới khủng, mà em thì nhát. Nhổ mất 10' với kìm và "xà beng" lục cục trong miệng chắc em ngất mất. Em tự tin nhổ vì tin vào tay nghề bác sĩ. Phòng nha có nhiều bác sĩ nhưng em chỉ đăng ký chủ phòng mạch thoai, chắc thế nên giá đắt gấp đôi chỗ khác 8-|

Darling Habour

Xe tải
Nhân nói chuyện răng, mợ chủ cho em ké tý. F1 nhà em 6 tuổi đã thay răng rồi ạ. Dưng mà 2 cái răng cửa hàm trên mọc xiên xẹo nhìn chán quá. Em chưa tiện ra phòng khám nên hỏi trước mọi ng. Ai có kinh nghiệm vụ này tư véo trước cho em cái. Em cảm ơn trước ạ
Đang đà 888, em spam tí. Con nhà em hàm dưới cũng mọc xô, chỉ có ra nha sĩ khám và tư vấn chứ ở đây mợ hỏi thế thì tư vấn sao được nhẩy. Mợ cứ search "răng cho trẻ em", có chút kiến thức và thông tin nha sĩ rồi lên lịch thôi.

Big.Yeti

Xe máy
Em chưa biết, còn tùy thuộc vào mức độ đau từ giờ đến mai Mợ ạ. Em ko đánh đc thì em ngồi cổ vũ đc ko? Chắc mai em đi đc, có cụ/mợ nào từ Văn Quán đi cùng em ko?
Tiếc quá, T7-CN em phải ở nhà trông f1 ko có đi cùng mợ thay đổi ko khí chắc vui lắm!
Lâu lắm rồi ngoài đi làm e chẳng đi đâu.

audi tt rs

Xe tăng
Website
www.Facebook.com
em mới đau các bác ạ
hôm trc em mất cái điện thoại nhiều hôm gọi lại nó vẫn còn đổ chuông cơ
mấy hôm sau bọn bạn quay ra hỏi em tối qua mày nt cho tao bảo nạp tiền đt cho mày à
em mới ớ ng ra bon nó bẩuthấy tn lạ khác giọng điệu bt nên nghi ko nạp thẻ
đau ko hả bác mà có đến mấy đứa nhận đc tn ấy mới chết chứ
cũng may nó ko nạp ko thì túi tiền em toi

Big.Yeti

Xe máy
Vậy mợ cho cả f1 đi cho vui. Bé 6t rồi chắc ngoan thôi mà;;)
Nó học Họa Mi nên cứ CN là phải đi ghi hình Mợ à! Em chả nhờ đc ai nhiều khi đi làm cả tuần mệt đứt hơi vẫn phải đưa cháu đi.
Thôi, mợ khỏi răng đi rồi e mời mợ đi ăn nhé.. Hi hi...phải bắt trc vụ ăn nhậu của các ông ý cho đỡ thiệt thòi Mợ nhỉ!?

NguyenVux

Xe hơi
éc éc, em update là răng số 8 ạ. Răng em bình thường không sao, chỉ có 1 cái số 8-1 hơi sâu, nhưng em nghĩ do tay bác sĩ. Nha sĩ em chọc tê vài s, đưa dụng cụ vào nạy cái out luôn. Trước đó nha sĩ warn là 2' nhưng em thấy nhanh hơn thế.

Cái răng chưa thấy đâu là nó mọc ngầm, thì nhìn trên phim là thấy. Tuần sau em cho nó lên đường nốt. Cơ mà lần 2 này nhổ có 1 chiếc thấy ngán hơn lần 1 dù 3 chiếc, là ngại đau đớn mấy ngày. Lần đầu còn đang háo hức :).

Cơ mà nhổ răng xong thấy nhẹ hết cả hàm :)
Các cụ bao nhiêu tuổi rồi mới phải nhổ răng khôn? Em gần 4x rồi vẫn chưa thấy gì ... thấy các cụ nói chuyện nhổ răng khôn như là chuyện đương nhiên nên chắc em cũng phải đi khám để "tìm và diệt".

Ms.Bebky

Xe tải
Nó học Họa Mi nên cứ CN là phải đi ghi hình Mợ à! Em chả nhờ đc ai nhiều khi đi làm cả tuần mệt đứt hơi vẫn phải đưa cháu đi.
Thôi, mợ khỏi răng đi rồi e mời mợ đi ăn nhé.. Hi hi...phải bắt trc vụ ăn nhậu của các ông ý cho đỡ thiệt thòi Mợ nhỉ!?
Ukie mợ! Sang tuần hôm nào mợ rảnh thì pm em nhé.. Ko biết nhà mình có Mợ nào quanh quanh Thanh Xuân & Hà Đông ko rủ nhau ọp ẹp cho vui.

Ms.Bebky

Xe tải
Các cụ bao nhiêu tuổi rồi mới phải nhổ răng khôn? Em gần 4x rồi vẫn chưa thấy gì ... thấy các cụ nói chuyện nhổ răng khôn như là chuyện đương nhiên nên chắc em cũng phải đi khám để "tìm và diệt".
Ko có càng mừng cụ ạ, ko biết có khôn ra chút nào ko mà chỉ thấy khổ thêm thôi :))

Ms.Bebky

Xe tải
em mới đau các bác ạ
hôm trc em mất cái điện thoại nhiều hôm gọi lại nó vẫn còn đổ chuông cơ
mấy hôm sau bọn bạn quay ra hỏi em tối qua mày nt cho tao bảo nạp tiền đt cho mày à
em mới ớ ng ra bon nó bẩuthấy tn lạ khác giọng điệu bt nên nghi ko nạp thẻ
đau ko hả bác mà có đến mấy đứa nhận đc tn ấy mới chết chứ
cũng may nó ko nạp ko thì túi tiền em toi
Sao ko báo nhà mạng chặn 1 chiều rồi làm lại sim hả cụ? Thôi vậy cũng mừng cho cụ rồi!

Darling Habour

Xe tải
Không phải cái răng khôn nào mọc cũng đau. 2 cái 8-1, 8-2 ở hàm trên em chả thấy đau bao h, chỉ có cái 8-3 hàm dưới bị lợi trùm lên mỗi lần mọc hoặc viêm vì khó VS là đau nhức. Cơ mà nhổ răng (đau có 2 ngày) cũng không đau bằng lúc nó mọc mất cả tuần :P , chỉ khó chịu khi thay đổi thói quen ăn uống thời gian này.

Răng của em nhổ 1 tuần thì lành, nhưng cũng có người mất cả tháng. Có thể tùy cơ địa nhưng có thể tay nghề bác sĩ :P.

Em nhổ răng khi 3X roài. Nếu răng của cụ mọc lệch đâm vào má, gây khó khăn vệ sinh, hoặc mọc ngầm ảnh hưởng răng khác, mới phải nhổ. Không lệch thì thôi. Khám nha khoa định kỳ bác sĩ sẽ tư vấn cho cụ.

Kinh khủng là chân răng bị lợi trùm của em có cái nang cỡ hạt đậu bám vào (cái này nhổ lên mới biết chứ không thấy trên phim). Bác sĩ bảo do hậu quả của viêm (do khó VS) gây biến chứng. Nếu em cứ mặc kệ nó, không lung lay thì chả việc gì phải nhổ, không biết sau này cái nang nó thành cái gì nhỉ, hix...

Thêm thông tin ở đây nè:

http://ykhoa.net/yhocphothong/ranghammat/15_0023.htm

Răng khôn là tên thường gọi của răng số 8, hay răng cối lớn thứ ba, thường xuất hiện trên cung hàm của bạn sau 16 tuổi. Việc nhổ bỏ răng khôn nên được thực hiện bởi các bác sĩ chuyên khoa răng hàm mặt, nhất là những răng khôn mọc kẹt hoặc mọc ngầm.

Cho đến nay, ngoại trừ các răng khôn mọc lệch hoặc ngầm cần phải nhổ, đối với các răng khôn mọc thẳng, người ta vẫn chưa biết trước được liệu răng này khi mọc có gây biến chứng hay không? Một số nha sĩ khuyên nên nhổ bỏ răng khôn dù chiếc răng này chưa gây khó chịu cho bạn. Mặc dù có các quan điểm khác nhau, song bạn cũng cần hiểu rõ những lợi ích hoặc bất lợi có thể xảy ra khi giữ lại hay nhổ bỏ răng khôn.

...

Chỉnh sửa cuối:

Hà tây trần

Xe đạp
cụ ăn điếu a lào cho đỡ nhức răng và trong giọng lắm đới...........

thuhien98

Xe tăng
E thường xuyên nhận những tin nhắn kiểu này, lúc nào vui vẻ nhàn rỗi thì cũng nhắn lại như cụ chủ, còn không thì nhắn lại chửi nó thôi!Có lần nhắn lại nó còn gọi điện dọa này nọ, hic làm e sợ ơi là sợ tưởng là dây phải a # ạ!:)):)):))

vuhung7967

Xe hơi
kiểu lừa đảo nhắn tin như thật