[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.miutomseu

Xe máy
<br />
<br />

- đúng rồi, em chữa ở bác Hồng. Bác ấy vỗ vỗ hai lần rồi kêu khỏi rồi, vào rồi vậy mà vẫn đau như thường. Cụ châm cứu có ổn hơn không ạ ?
Châm kứu 10 ngày,thuỷ châm thấy đỡ hẳn quan trọng là cái lưng bị thoát vị đang cứng cần phải xoa bóp cho nó mềm ra và nằm giường kéo giãn.Cụ mua ngay cái đai lưng đeo vào nhé .

Chỉnh sửa cuối:

hpcontener

Xe tải
Châm kứu 10 ngày,thuỷ châm thấy đỡ hẳn quan trọng là cái lưng bị thoát vị đang cứng cần phải xoa bóp cho nó mềm ra và nằm giường kéo giãn.Cụ mua ngay cái đai lưng đeo vào nhé .
<br />
<br />
..châm có phải nằm lại viện ko cụ ? em ở Hải Phòng nên hơi bất tiện. E ngồi im thì ko sao, đi khoảng 150m tê dại chân. Cụ ơi đai lưng mua ở đâu ? Có tác dụng gì ạ ?

uoat_LX

Xe điện
cụ bá chuyền lại cho e với ....khẩn cấp cụ ơi...e thích nhất là từ khỏi bệnh hoàn toàn....8-}
Cảm ơn cụ đã tin tưởng em ,tuy nhiên viết hơi dài dòng mà lại viết bằng con ipad thì hơi bị lâu nên em khất cụ đến sáng thứ hai em lên cty ngồi suy nghĩ và nhớ lại cho chuẩn .đấy khỏi bệnh rồi thì mai lại phải đưa cả nhà đi du lịch ,cả thời gian dài chữa bệnh bà cả và mấy nhóc chẳng được đi đâu ,với lại cụ chịu khó đọc hết các trang ở thớt này để chọn cho mình một hình thức tập luyện phù hợp .Nhiều cụ có phương pháp hay và hiệu quả lắm đới .

catpv

Xe điện
Kính các cụ là bệnh này nếu nó chèn ít và cơ thể luôn có cơ chế tự điều tiết, cho nên nếu 2 yếu tố đó cùng đến một lúc là khỏi bệnh. Các biện pháp châm cứu và dùng thuốc đông y, bấm huyệt v..v chẳng qua là thúc đẩy nhanh quá trình tự hồi phục và điều tiết của cơ thể thôi, chứ không thể nào làm cho cái đĩa đệm đã bị lồi ra xẹp lại đâu các cụ nhé, cho nên đến ngày nào đó nó lồi ra nhiều quá, chèn ép ác quá thì nhất định phải mổ, chứ không là bó tay toàn tập. Lần trước tôi có nói đến các triệu trứng nếu có thì bắt buộc phải mổ rồi, các cụ cứ tham khảo bản thân thế nào thì nghiên cứu nhé.

Em quên mất vụ chốt này. Thế này nhé, quan điểm của em đây ạ
1. Tình trạng của em trứoc mổ thì cứ coi như 50/50, nghĩa là mổ cũng được mà ko mổ cũng được. Em tưởng mổ sẽ giải quyết dứt điểm vấn đề mà ko cần tập luyện nhưng ko phải vậy. Bây h được làm lại thì em sẽ chọn p/ án: chăm chỉ tập luyện và sống chung với lũ vì đằng nào cũng thế.
2. Lựa chọn nơi mổ và bs mổ thì nói chung trời kêu ai nấy dạ, xui xẻo thì giống em, may mắn thì giống "bác đại tá bí tè" vấn đề là cần có phương án B nếu giống em, ko nên điều trị tại nơi chuyên mổ vì em thấy về chuyên môn thì các bác giỏi ten nít ko có nghĩa là đá bóng giỏi.
3. Như em đã nói, quan trọng nhất vẫn là gia cố cho cái xuơng sống chắc lên bằng cách tập luyện thường xuyên, khi các cơ lưng vững chắc thì cái sống lưng cũng vững vàng.
4. Khi đã dính tvdđ. Tuyệt đối đừng cố và tiếc mấy cái vợt tenniits, mấy đôi giầy đá bóng, mấy cái gậy đánh gol,,, đừng cố chơi cho đến khi ko còn chơi được nữa (giống em), lúc đấy có Hoa Đà tái thế cũng chả giúp gì được các cụ chứ đừng nói mấy cái món mổ xẻ...
5. Khi buộc phải mổ thì cần trang bị cho mình những kiến thức, tình huống có thể xảy ra, đừng như em phơi phới đỉnh cao rồi chìm sâu đau đớn.
6. Khi lỡ bị đen đủi, cần mạnh dạn lựa chọn phương án tốt nhất bằng cách tìm nhiều phương án (khám đủ các Bs Nội, Ngoại khoa cho chắc). Không nên nằm chờ luồng sáng trắng từ trên cao rồi bước vào đó rồi bay...bay....(em chứng kiến 3 bác rồi)
7. Tập luyện các cụ ạ. Sống còn đấy, quan trọng nhất đấy.....
Em bị phồng đĩa đệm L4, L5 sắp thoát vị, khi đó em đã bị tê ngón tay, ngón chân, đêm nằm đau không ngủ được, nhiều lúc đã định mổ. Em phải từ bỏ môn Tennis, thay đệm giường loại cứng. Em cũng đã thử đủ cả thuốc đông, tây, xoa bóp, vật lý trị liệu nhưng không khỏi. Sau đó em ngừng hết mọi cách điều trị trên chỉ dùng thuốc bổ trợ ( viên sụn vi cá mập của Mỹ) và tập luyện yoga và xà đơn. Sau 6 tháng hiện tại có thể nói là em gần như khỏi hẳn. Không còn tê ngón tay, ngồi lái xe liên tục vài tiếng không vấn đề, hằng tuần đi đánh golf 2 buổi (đi xe điện).

Như vậy có thể kết luận tvdd tập luyện là thượng sách. Thuốc và xoa bóp bấm huyệt là trung sách còn mổ là hạ sách.

huy07-04-07

Xe tải
Trên Lương Sơn có một thầy cắt thuốc nam rất tốt về bệnh này, em đang sắc cho cụ nhà em

aitymo

Xe điện
Em bị phồng đĩa đệm L4, L5 sắp thoát vị, khi đó em đã bị tê ngón tay, ngón chân, đêm nằm đau không ngủ được, nhiều lúc đã định mổ. Em phải từ bỏ môn Tennis, thay đệm giường loại cứng. Em cũng đã thử đủ cả thuốc đông, tây, xoa bóp, vật lý trị liệu nhưng không khỏi. Sau đó em ngừng hết mọi cách điều trị trên chỉ dùng thuốc bổ trợ ( viên sụn vi cá mập của Mỹ) và tập luyện yoga và xà đơn. Sau 6 tháng hiện tại có thể nói là em gần như khỏi hẳn. Không còn tê ngón tay, ngồi lái xe liên tục vài tiếng không vấn đề, hằng tuần đi đánh golf 2 buổi (đi xe điện).

Như vậy có thể kết luận tvdd tập luyện là thượng sách. Thuốc và xoa bóp bấm huyệt là trung sách còn mổ là hạ sách.
Cụ cho cái tên thuốc chính xác được ko cụ nếu có thể cụ up hộ cái hình, cháu google nó ra cả mớ loạn hết cả lên cụ ạ
Cháu đang tập yoga của chú Ấn độ nói chung cháu bị đau khi thay đổi tư thế từ nằm rồi ngồi dậy nên xác định tự tập luyện

hpcontener

Xe tải
..đúng là khi có bệnh rồi mới thấy tiền bạc vật chất là phù du nhưng mà...vẫn phải lăn đi mà kiếm nó. Bà xã nằm cạnh biết là bà ấy cồn cào lắm nhưng nhiều lúc đi vào rồi nhưng nhớ lời bác sỹ lại..đi ra. hihi, fun tí cho đỡ mông lung các cụ nhỉ.

Mr.miutomseu

Xe máy
<br />
<br />
..châm có phải nằm lại viện ko cụ ? em ở Hải Phòng nên hơi bất tiện. E ngồi im thì ko sao, đi khoảng 150m tê dại chân. Cụ ơi đai lưng mua ở đâu ? Có tác dụng gì ạ ?
Sáng nào cũng đến viện châm kứu bấm huyệt kéo cột sống chắc cụ ko tiên rồi. đai lưng đeo cho nó giảm chèn ép, thấy giảm hẳn mới lại hoạt động cũng tự tin hơn kể cả khi ăn mít cũng phải dùng cụ ah.hazz Đai nó có bán ở hiệu thuốc hoặc bênh viện cụ nhé.

Cụ cho cái tên thuốc chính xác được ko cụ nếu có thể cụ up hộ cái hình, cháu google nó ra cả mớ loạn hết cả lên cụ ạ
Cháu đang tập yoga của chú Ấn độ nói chung cháu bị đau khi thay đổi tư thế từ nằm rồi ngồi dậy nên xác định tự tập luyện
Thuốc tên là Move free - Glucosamine của hãng Schiff sản xuất em mua ở siêu thị Costco cụ ạ. Thuốc này được chiết xuất từ sụn vi cá mập nên bên Mỹ chỉ tính là dược phẩm bổ sung (suplementary food) bán không cần đơn bác sỹ ở các siêu thị luôn không cần vào drug store.

Link đây cụ

http://t.costco.com/Schiff®-Move-Free®-Advanced-Triple-Strength-160-Tablets.product.11530368.html

hpcontener

Xe tải
<font color="darkred">Các kụ theo bài tập này là tương đối ngon rồi. KTV trong clip hướng dẫn rất chuẩn đấy<br />
[youtube]vQ_6I57UxzY[/youtube]<br />
</font>
<br />
<br />
hic, có cụ nào như e tập theo video mà đau hơn ko ạ ? hay là lần đầu phản ứng nó thế ? e tập xong đau quá.

aitymo

Xe điện
<br />
<br />
hic, có cụ nào như e tập theo video mà đau hơn ko ạ ? hay là lần đầu phản ứng nó thế ? e tập xong đau quá.
Cháu thấy tập cái này hơi mạnh nếu bị đau cụ chuyển tập theo kiểu yoga ko làm cụ bị đau

hpcontener

Xe tải
Cháu thấy tập cái này hơi mạnh nếu bị đau cụ chuyển tập theo kiểu yoga ko làm cụ bị đau
<br />
<br />
..vâng, sáng e tập xong đau nhức nhối k chịu được. Ngồi lên xe k nhấn đc ga. nằm giường sáng giờ đỡ rồi. có lẽ lần đầu ai chưa quen thì vậy thôi.

aitymo

Xe điện

Mấy nhà thuốc bán đắt ghê 800k / lọ 160 viên để cháu dùng thời gian xem thế nào

hpcontener

Xe tải
..160V bao nhiêu bữa vậy cụ ??

tancaca

Xe máy
chúc bác mau khỏe nhé :D

uoat_LX

Xe điện
Như đã hứa với cụ Mazda929 sáng nay giành chút thời gian trao đổi kinh nghiệm với cụ :
1/ là về thuốc và ăn uống :
- Thuốc thì uống loại 3B ,em mua loại của Đức vì nghe nói loại này tốt , ngoài ra uống thêm thuốc giãn cơ ( sáng 1 viên ,chiều 1 viên ) . Dùng thêm loại dầu cao con hổ , thời gian đầu có chườm thêm muối sống ( bỏ vào lò vi sóng cho nóng lên rồi chờm vào chỗ đau ,sáng 1 lần ,chiều 1 lần ) có lúc thì dùng ngải cứu giã thật nhuyễn ,cho vào nồi hâm nóng lên ,sau đó bọc vải màn và chườm trực tiuếp lên chỗ đau vào buổi tối .
- Về lý liệu : Mua cái đai lưng ,theo Bác sĩ nói thì đeo thường xuyên 24/24 tuy nhiên em cũng chỉ đeo lúc khi đi xe máy &thời gian còn lại ở nhà trừ lúc ngủ . hàng ngày giành khoảng 30 phú đến làm lý liệu tại bệnh viên , Chạy điện phân 10' , chạy tia hồng ngoại 10' và kéo giãn xương 10' ( cái này cực quan trọng vì rất có hiệu quả ) nếu hôm nào bận quá có thể bỏ 2 cái kia nhưng dứt khoát phải kéo giãn xương . Kéo đến ngày thứ 4 thì khi kéo không sao ,buổi tối về nhà cột sống mỏi dữ dội ,mỏi đến toát hết cả mồ hôi .Buổi tối khi ăn cơm xong thì chườm ngải cứu ,trước khi đi ngủ ,nằm sấp người ,nói bà cả xoa dầu cao con hổ ,xóa bóp cả 2 bên xương sống , hình thức xoa bóp nhẹ nhàng ,tập trung vào vùng cơ bị cứng ( nếu có ) vừa xoa vừa nắn nhẹ lên đốt sống bị thoát vị .
( còn tiếp )

A380

Xe tăng

Kụ này phán chuẩn , Em bị cả cổ C3 , C4 , Lưng L4, L5 từ cuối 2010 , trộm vía đến nay cũng khá ổn vẫn chơi thể thao ngon .

Trạng thái
Thớt đang đóng