Em đi Hà Giang săn Tam Giác Mạch các cụ ạ

namvqh

Xe buýt
Hà Giang thực chất không phải đẹp do tam giác mạch đâu ạ, phong cảnh Hà Giang mới là đẹp , em thấy HG đẹp nhất là mùa đông từ tháng 12 đến sau tết, cái không khí con người khi ấy đậm chất núi rừng nhìn mà mê, còn hoa thì khỏi bàn nhiều hoa đẹp hơn tam giác mạch nhiều ạ. Đợt này tự nhiên tivi báo đài cứ sốt lên có vẻ tạo nên hiệu ứng thôi , các bạn trẻ thi nhau phượt lên , các tour mở liên tục. Em lên HG mấy lần , cũng vừa đi về xong thấy thay đổi nhanh . Đồng Văn bi giờ đang xây nhiều nhà nghỉ khách sạn hơn , trên cung đường đi cũng xây nhiều cổng trời để ngắm cảnh hơn...
Cụ nghĩ giống em thế, em vừa đi về, lần đi này chỉ tập trung vào chủ đề tam giác mạch. Nhưng đi vào thời điểm này được cái là xác suất gặp nắng đẹp nhiều. Mịa, sông Nho Quế chỗ Mã Pí Lèng đang xây thủy điện tức mắt cụ nhỉ?!

chikhoa

Xe tải
Em hóng thấy bảo tháng 10, 11 Tam giac mach đẹp lắm ah
Dư mà em chưa tới bao giờ, đến thành phố rồi lại quay đầu ah (em đi công việc)

Civic TN

Xe lăn
Mai e đi, vào hóng kinh nghiệm của cụ chủ

Vuthanhhien

Xe buýt
Cụ nghĩ giống em thế, em vừa đi về, lần đi này chỉ tập trung vào chủ đề tam giác mạch. Nhưng đi vào thời điểm này được cái là xác suất gặp nắng đẹp nhiều. Mịa, sông Nho Quế chỗ Mã Pí Lèng đang xây thủy điện tức mắt cụ nhỉ?!
Em nghĩ Hà Giang sẽ còn nhiều tức mắt nữa nếu cứ tình trạng ồ ạt như bi giờ cuối cùng cũng như sapa thôi. Chưa nói về việc phong cảnh bị phá vỡ bởi xây dựng mà con người cũng bị phá vỡ nhiều , hồi trước lần đầu tiên em lên HG cách đây 8 năm gặp bọn trẻ con dân tộc bọn nó nhìn người kinh với đôi mắt rất đẹp, có cái gì đó rất ngây ngô, hoang dại và chút e dè , còn 3 năm trở lại đây em mỗi năm lên 1 lần thì cảm giác khác hẳn , bọn trẻ bắt đầu đứng ven đường ngồi nhìn từng đoàn phượt đi , rồi chúng hò hét, cười nói , đòi kẹo thậm chí xin tiền...
Em thây quan niệm nhiều người đi dân tộc về rồi nghĩ họ khổ ,họ nghèo đói...rồi mang tâm lý từ thiện này nọ.... còn với em thấy họ sướng ! họ có một môi trường sống không khí trong lành không ô nhiễm , không suy nghĩ , không áp lực tiền bạc ,xã hội hiện đại...thế có phải họ hạnh phúc hơn mình không ạ ?

didonghan.vn

Xe buýt
Nhờ cụ mà em mới biết đến hoa Tam Giác Mạch như thế nào :D

Chỉnh sửa cuối:

HoangGiang35

Xe buýt
Em với Gấu mới chụp cùng hoa TGM hôm 5/11/2015 (đoạn Phố cáo---Sùng Là)

willboy

Xe buýt
Hức nhìn quả thủy điện ở đấy, ngứa mắt kinh, tỉnh chắc chẳng tính làm du lịch lâu, em đi dọc sông nho quế, sang nà phòng-bắc mê - hà giang. Đếm sơ sơ trên dòng nho quế có tầm 4-5 cái thủy điện.

willboy

Xe buýt
Em nghĩ Hà Giang sẽ còn nhiều tức mắt nữa nếu cứ tình trạng ồ ạt như bi giờ cuối cùng cũng như sapa thôi. Chưa nói về việc phong cảnh bị phá vỡ bởi xây dựng mà con người cũng bị phá vỡ nhiều , hồi trước lần đầu tiên em lên HG cách đây 8 năm gặp bọn trẻ con dân tộc bọn nó nhìn người kinh với đôi mắt rất đẹp, có cái gì đó rất ngây ngô, hoang dại và chút e dè , còn 3 năm trở lại đây em mỗi năm lên 1 lần thì cảm giác khác hẳn , bọn trẻ bắt đầu đứng ven đường ngồi nhìn từng đoàn phượt đi , rồi chúng hò hét, cười nói , đòi kẹo thậm chí xin tiền...
Em thây quan niệm nhiều người đi dân tộc về rồi nghĩ họ khổ ,họ nghèo đói...rồi mang tâm lý từ thiện này nọ.... còn với em thấy họ sướng ! họ có một môi trường sống không khí trong lành không ô nhiễm , không suy nghĩ , không áp lực tiền bạc ,xã hội hiện đại...thế có phải họ hạnh phúc hơn mình không ạ ?
Hôm nọ em đi Xí mần - bắc hà - Từng đám trẻ con đứng bên đường vẫy tay xin kẹo trông hơi phản cảm với khách du lịch, đoạn Hoàng Su Phì - Vinh Quang - Xí Mần, cứ gặp trẻ con là e xuống cho mỗi đứa một nắm kẹo, lúc đó em chợt nghĩ, mình góp phần làm mất tính hồn nhiên của bọn trẻ, mình một phần có lỗi trong hành động của các em. Có phải ko các cụ nhỉ?????????

willboy

Xe buýt

Bọn em cuối tháng này kéo 22 em Ranger lên Hà Giang đây, đang lo tắc đường
Xe này các cụ nhớ đi đường MÈO VẠC - NÀ PHÒNG - BẮC MÊ - HÀ GIANG Các cụ sẽ được toại nguyện thể hiện hết đẳng cấp của Ranger..............! E tưởng tan con Fiesta với cung đường ấy! Về Hà nội cẩu gầm lên thấy chỉ vài vết xước! mừng wa ta!

Vuthanhhien

Xe buýt
Hôm nọ em đi Xí mần - bắc hà - Từng đám trẻ con đứng bên đường vẫy tay xin kẹo trông hơi phản cảm với khách du lịch, đoạn Hoàng Su Phì - Vinh Quang - Xí Mần, cứ gặp trẻ con là e xuống cho mỗi đứa một nắm kẹo, lúc đó em chợt nghĩ, mình góp phần làm mất tính hồn nhiên của bọn trẻ, mình một phần có lỗi trong hành động của các em. Có phải ko các cụ nhỉ?????????
ĐÚng cụ ạ, lần đầu tiên lên em cũng bị ngợp bởi cái gọi là cảm thông cho hoàn cảnh bọn trẻ, nhưng ở lâu và quan sát bọn nó mới thấy chúng nó vẫn có những hạnh phúc và sướng hơn trẻ con đô thị nhiều. còn hầu như bi giờ các bạn đi phượt chủ yếu chạy cung nên chạy qua đường cái bọn trẻ con đứng đường xin rồi nhìn bề ngoài thôi chứ không thấy được cái hay của bọn trẻ ở đây.

Matxech

Xe container
Xe này các cụ nhớ đi đường MÈO VẠC - NÀ PHÒNG - BẮC MÊ - HÀ GIANG Các cụ sẽ được toại nguyện thể hiện hết đẳng cấp của Ranger..............! E tưởng tan con Fiesta với cung đường ấy! Về Hà nội cẩu gầm lên thấy chỉ vài vết xước! mừng wa ta!
E cũng đi cung đường nay ford escape chủ quan chân dài phi ẩu cũng bị chạm gầm phát phải nắn nót luôn

NV318

Xe tăng
Phượt với chả phẹt, sao em ghét bọn ấy thế chứ lại.

Hôm rồi, đang ở nhà của Pao, có mấy ông ôn con ùa vào mồm quàng quạc: " Nhà của Pao đây à? Pao đâu? Pao đâu" rồi tự nhiên bốc bắp ngô trên mẹt của đồng bào nhá. Hôm ấy em không kiềm chế thì cho cái bàn vả.

tmtrung

Xe tải
Có cụ quê trên đó viết 1 bài tựa đề "Các bạn làm cái gì trên quê hương tôi vậy"
Nhằm phản ảnh 1 số người lên khám phá, nhưng phá nát cánh đồng hoa thơ mộng.
Mà dạo nì cũng thấy báo chí viết nhiều về vấn đề này...

Matxech

Xe container
E thấy nhiều bạn trẻ đi ý thức kém
Hôm e đi gặp nhiều đoàn phượt bằng xe máy
Chỉ có 1 đoàn thấy đi quy củ bài bản
Từng động tác ra hiệu cho nhau cũng chuẩn
E được dịp giảng giải cho f1 cách đi đường ntn và văn hoá giao thông
Có gặp nhiều bạn chụp ảnh với hoa rất văn hoá nhưng nhiều bạn nghĩ mình trả 10.000d rồi mình muốn làm ji thì làm
E cũng bực mình chửi bậy mấy câu

willboy

Xe buýt
E cũng đi cung đường nay ford escape chủ quan chân dài phi ẩu cũng bị chạm gầm phát phải nắn nót luôn
Hôm đi cùng em cung đó, Pajerosport còn đập gầm! nói gì Fiesta, em đếm được khoảng 20 phát đập mạnh, khoảng 10 phát đập nhẹ, khoảng 4 phát đang đi có cái sống trâu đội xe lên khựng lại, Đá hộc thì vô số, em về được Hà Giang lúc 8h30 tối tưởng tan nát xe luôn rồi.
Bố ông bạn bảo trước chú đi Mondeo đường bằng nửa thế, mà gãy núm dầu, gọi cứu hộ.
Nhưng công nhận gầm Fiesta lành thật, em về cẩu lên thấy chỉ xước vớ vẩn ở 1-2 điểm thôi!

Chỉnh sửa cuối:

willboy

Xe buýt
E thấy nhiều bạn trẻ đi ý thức kém
Hôm e đi gặp nhiều đoàn phượt bằng xe máy
Chỉ có 1 đoàn thấy đi quy củ bài bản
Từng động tác ra hiệu cho nhau cũng chuẩn
E được dịp giảng giải cho f1 cách đi đường ntn và văn hoá giao thông
Có gặp nhiều bạn chụp ảnh với hoa rất văn hoá nhưng nhiều bạn nghĩ mình trả 10.000d rồi mình muốn làm ji thì làm
E cũng bực mình chửi bậy mấy câu
Tụi trẻ trâu, chấp làm gì cụ, mình già rồi nên rộng lòng với các lỗi lầm tuổi trẻ cụ ạ! Tụi đi phượt phần lớn là thanh niên ngoan, cụ nói vài câu là bọn nó ý thức được thôi ạ! Trước em đam mê đi phượt, dạo này thấy phong trào phượt lên cao cũng mừng cho lớp trẻ có thú vui lành mạnh!

Chỉnh sửa cuối:

Cứu Hộ

Xe tải
228 Mễ Trì Thượng, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, TP.
Website
nuocuongtinhkhiet24h.vn
em thấy bảo trên này có đặc sản rượu Mã Pì Lèng, nhưng uống thử thì thấy nhạt hoét, hay em chơi phải hàng giả nhi .?