Em đi Đà Nẵng xem Bắn pháo hoa với anh em OF 30/4/2013

tazzan_man

Xe tăng
Chẹp...cứ thấy có vụ ăn uống là lại phát sốt lên...nhất là hải sản :((
Mời cụ xơi tạm vài món. Món tròn tròn có tên gọi hẳn hoi "Ôm trọn tình em" :))

Món này ăn hay phết. Nguyên một con gà được bọc xôi. Chẹp chẹp..Ực ực thơm cực. :))

Chỉnh sửa cuối:

tazzan_man

Xe tăng
Nói đến biển, Quảng Bình có lẽ là nơi đáng đi nhất. Lần này, bọn em quay trở ra bãi Đá Nhảy để tắm.
Bãi Đá Nhảy nằm cách Nhật Lệ ~25km. Từ bé đến giờ em chưa thấy bãi nào nông như bãi này, đi ra phải 300m mà nước vẫn đến ngực.
Nước thì trong, biển sạch, nhìn thấy cả chân :D . Mỗi tội cơ sở vật chất ở đây chả có gì, hàng quán ít, chỗ tắm nước ngọt thì gan nhu lo thien. Nếu các cụ đi tắm thì nên thuê một nhà nghỉ nào đấy cho nó lịch sự.

Ops

Xe hơi
Ôi cái món Ôm trọn tình yêu hấp dẫn quá.

COMBO

Xe tải
Website
combo.vn
hôm đới em cũng ở đấy

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Mời cụ xơi tạm vài món. Món tròn tròn có tên gọi hẳn hoi "Ôm trọn tình em" :))

Món này ăn hay phết. Nguyên một con gà được bọc xôi. Chẹp chẹp..Ực ực thơm cực. :))

cụ ơi em nước mũi nước miếng tràn hết ra rồi :)

tazzan_man

Xe tăng
Chuyến này đi bọn em ăn uống như thuồng luồng. Toàn thanh niên ăn khỏe ghê, chỉ sợ Gút. :D
Cụ nào đi bãi Đá Nhảy nên vào địa chỉ này ăn: từ Đá Nhảy, đi về phía Nhật Lệ, qua hết đèo Đá Nhảy, nhìn sang bên trái thấy quán Hương Biển thì các cụ rẽ sang, đi theo đường đó đến hết. Quán này nằm sát biển, cuối đường, ăn cực rẻ. Dân địa phương toàn ăn ở đây, đồ ăn tươi rói. Hôm bọn em chén món cháo cá bớp ở đây đỉnh luôn.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
E đang định cuối tháng đi ĐN, nhưng mà mua xe đạp hết tiền rồi, ngồi ngắm ảnh các cụ, du lịch qua màn ảnh nhỏ vậy =))
e thì lỡ về quê nhảy cái đồng hồ của lão alex hết sạch tiền khéo không xuống off SN đc ý , đang sốt hết cả vó lên :((

tazzan_man

Xe tăng
Thế là cụ Alếch tẩu tán được hết rồi cơ à? Lộc nhẩy? Bán nốt con GMC đê :)) !

alex_pagulayan

Xe điện

tazzan_man

Xe tăng
Ăn sáng tại Quảng Bình. Bọn em tìm ra một địa điểm nằm ngay trên đường Lý Thường Kiệt.
Có nhiều món cho các cụ chọn, nêu nếu đoàn đi đông các cụ cứ tạt qua, ai ăn gì thì chọn: Bún, phở, ốp la, sốt vang.
Quán này nhỏ nhưng cũng khá đông đấy ạ. Đặc biệt có cô chủ nhỏ, chắc là con gái anh Hùng Râu này, xinh và tháo vát đáo để. Anh em trong đoàn dáo dác hết cả. :)) trừ em ra nhá..:))
Quán đây, mời các cụ:

Chỉnh sửa cuối:

tazzan_man

Xe tăng
Thời gian chơi ở Quảng Bình cũng hết. Bọn em trở về Hà Nội.
Chặng về, lúc đầu định chạy đường HCM, nhưng do tối hôm trước mải chơi, buồn ngủ quá,
em quyết định bẩu anh em thôi đi đường 1A cho lành.
Không biết các cụ thế nào, chứ em chạy 1A có nhiều xe, thỉnh thoảng vượt xe khác sẽ đỡ buồn ngủ hơn.
Quyết định này có vẻ sáng suốt, vì chặng về đường ngon hơn lúc đi do các đơn vị thi công kẻ vẻ đường, đặt giải phân cách đã xong.
Hơn nữa, còn cho nhiều thành viên trong đoàn biết Ngã ba Đồng Lộc nên bọn em ghé qua thắp hương cho các anh hùng liệt sỹ ở đây.

tazzan_man

Xe tăng
Khách các nơi đến tưởng niệm khá đông. Tổ quốc luôn nhớ ơn các anh, các chị!
Đoàn bọn em đến Ngã ba Đồng Lộc được một lúc thì gặp một đoàn độ 30 con xe Jeep, toàn các cựu chiến binh Tây tới.
Công nhận khủng thật, không biết đi từ đâu đến, thuê xe chắc của hội Jeep nhà mình.

Rời Ngã ba Đồng Lộc, bọn em chạy về Cầu Giát ăn trưa. Nếu các cụ xuất phát từ Quảng Bình tầm 6h sáng, thì đủng đỉnh
ăn sáng, cà phê, qua Ngã Ba Đồng Lộc rồi ăn trưa tại Cầu Giát là chuẩn luôn tầm 12h. Mời các cụ vào mấy nhà hàng
Đồng Khởi I, II, III nhá. Ăn cũng được.

Ăn trưa xong, bọn em chạy về Hải Hòa - Tĩnh Gia - Thanh Hóa ngồi uống nước dừa, ngắm biển rồi về HN. Khu này bây giờ cũng
sầm uất ra phết, khang trang hơn trước nhiều.

Tiếc là chặng này em không chụp choạch được vì tranh thủ ngả lưng một tý, buồn ngủ quá.
Kết thúc chuyến đi an toàn, hơi mệt nhưng xả được hết stress.
Cảm ơn các cụ đã theo dõi.

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Ăn sáng tại Quảng Bình. Bọn em tìm ra một địa điểm nằm ngay trên đường Lý Thường Kiệt.
Có nhiều món cho các cụ chọn, nêu nếu đoàn đi đông các cụ cứ tạt qua, ai ăn gì thì chọn: Bún, phở, ốp la, sốt vang.
Quán này nhỏ nhưng cũng khá đông đấy ạ. Đặc biệt có cô chủ nhỏ, chắc là con gái anh Hùng Râu này, xinh và tháo vát đáo để. Anh em trong đoàn dáo dác hết cả. :)) trừ em ra nhá..:))
Quán đây, mời các cụ:
e là e phê bình cụ, ảnh cô chủ nhỏ đâu ??? cứ gợi trí tò mò ai chịu đc :))