Em đi công tác Đài Loan

YAMAKAWA

Xe buýt
Kụ kể về vụ ẩm thực của TW mà không nói lên cái Smell của nó thì thiếu nhiều
đến giờ em vẫn hãi khi nhớ lại lúc vào chợ đêm chỗ ăn uống ấy, ở VN mình thì khu ẩm thực mùi phở bò,mùi nướng,
mùi thức ăn tại khu ẩm thực TW gì mà giống hệt mùi cám lợn khê các Kụ ạ,thế mà rất đông người xì xụp
khiếp vãi

hydiep

Xe buýt
Kụ kể về vụ ẩm thực của TW mà không nói lên cái Smell của nó thì thiếu nhiều
đến giờ em vẫn hãi khi nhớ lại lúc vào chợ đêm chỗ ăn uống ấy, ở VN mình thì khu ẩm thực mùi phở bò,mùi nướng,
mùi thức ăn tại khu ẩm thực TW gì mà giống hệt mùi cám lợn khê các Kụ ạ,thế mà rất đông người xì xụp
khiếp vãi
Đấy là cái mùi đậu hủ thối em đã nhắc ở trên, mùi như cụ tả vẫn còn đỡ. Cái mùi đấy gần giống với chỗ lò mổ, vì nó giống mùi phân lợn hơn. Em cũng định nhắm mắt bịt mũi để thử, nhưng đến cạnh cái hàng bán món này thì em lại hết dũng khí

hydiep

Xe buýt
Sau khi rời khỏi núi lửa Yangming, em được đưa đến cầu cảng ở Taipei. Em chịu chẳng nhớ nổi tên nữa
Đây là khách sạn Habourview đang hoàn thiện

Cầu cảng để mọi người đi bộ trên đó

Thấy loại kẹo này, khi xem phim Tung của thường hay thấy

Thấy cái biển chỉ dẫn không đâu có

hydiep

Xe buýt
Em vào một cửa hàng, họ bán đồ lắp ghép bằng gỗ, gần giống lego, rất đẹp

Thêm một cái ảnh vể khách sạn Habourview nhìn từ phía biển vào

Ở TW rất ít khi thấy xxx, chỉ khi giờ cao điểm mới có một chú. Người bạn em có nói xxx là bạn của mọi người, vì xxx ở đấy luôn giúp đỡ mọi người (Sao mà buồn cho xxx Vịt ta quá)

Em có qua một số chỗ và cũng cờ hụp trộm được nhưng 100% phọt ở đây sẽ bị thẻ nên đành để anh em OFHP thẩm định trước

Em đi Tai van nhiều rồi nhưng chả chụp choạch gì bao giờ, có điều khác cụ chủ thớt là USD tiêu khá thoải mái được, em ở Taipei, Sanyee và Taichung.
Đặc sản chợ đêm Taiwan là món đậu thối, dân họ ăn xì xụp nhưng em thì phải bịt mũi chạy qua thật nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

hydiep

Xe buýt
Em đi Tai van nhiều rồi nhưng chả chụp choạch gì bao giờ, có điều khác cụ chủ thớt là USD tiêu khá thoải mái được, em ở Taipei, Sanyee và Taichung.
Đặc sản chợ đêm Taiwan là món đậu thối, dân họ ăn xì xụp nhưng em thì phải bịt mũi chạy qua thật nhanh.
Trừ thanh toán tiền khách sạn, còn tiêu bất kỳ cái gì cũng không được. Em ở Taoyuan, Taipei, Kaohsiung, Xuao, Taichung

hydiep

Xe buýt
Ở Taoyuan em được đi thăn một khu phố cổ, nhưng vào ngày thường nên rất vắng

Ô tô, xe máy được phép đi vào ngày thường và chỉ ban ngày

Trước cửa mỗi nhà trên con đường phố cổ đều có tấm biển đồng lát nền

Ducwagon

Xe tăng
Ở Taoyuan em được đi thăn một khu phố cổ, nhưng vào ngày thường nên rất vắng

Ô tô, xe máy được phép đi vào ngày thường và chỉ ban ngày

Trước cửa mỗi nhà trên con đường phố cổ đều có tấm biển đồng lát nền

Em rất thích những ảnh này của cụ, đúng là văn hoá vùng miền riêng, không gì so sánh được :D

TONGIA

Xe lừa
Bác cũng dừng mua trầu cau à? Ha he nhìn yêu nhờ.

Cụ chủ thớt về chưa? Có thời gian cụ nên đi thưởng thức những vùng suối nước nóng bên đó, hay lắm

namviet2008

Xe buýt
Đi sang Đài Loan, nếu anh em nào có ý định dùng thiết bị điện (laptop, sạc pin...) nhớ mang theo giắc cắm chuyển từ ổ cắm tròn -> sang ổ dẹt (hay vuông- kiểu 110V).
Bên đó không sài ổ cắm tròn đâu, mà tìm mua cũng hiếm.
Nhớ để khỏi lỡ việc anh em. ;)

Đúng là văn hóa Ăn trầu cau bên đó thật đặc sắc - mới lạ - gây tò mò lắm, anh e nên thử cho biết???

Chỉnh sửa cuối:

hydiep

Xe buýt

5starsdba

Xe buýt
Đi sang Đài Loan, nếu anh em nào có ý định dùng thiết bị điện (laptop, sạc pin...) nhớ mang theo giắc cắm chuyển từ ổ cắm tròn -> sang ổ dẹt (hay vuông- kiểu 110V).
Bên đó không sài ổ cắm tròn đâu, mà tìm mua cũng hiếm.
Nhớ để khỏi lỡ việc anh em. ;)

Đúng là văn hóa Ăn trầu cau bên đó thật đặc sắc - mới lạ - gây tò mò lắm, anh e nên thử cho biết???
Tặng các cụ ảnh em gái bán trầu ban ngày :). Em còn đống ảnh ban đêm mà chẳng biết vứt đâu :D. Ổ cắm dẹt mượn khách sạn là có mà.

Em về gần tháng rồi, nước nóng ở Taipei, nước lạnh ở Xuao em chơi tuốt.
Nhưng em đoán là có chỗ nước lạnh nhưng chưa vào tắm nó đã nóng bừng bừng cụ chưa qua =)) (em ở bên đó lâu, có thẻ định cư bên đó nên biết chút chút :P)

dungds

Xe đạp
Thanks

hydiep

Xe buýt
Nhưng em đoán là có chỗ nước lạnh nhưng chưa vào tắm nó đã nóng bừng bừng cụ chưa qua =)) (em ở bên đó lâu, có thẻ định cư bên đó nên biết chút chút :P)
Vậy là cụ vẫn đang ở TW? Hy vọng lần tới sang được gặp cụ và được cụ chỉ giáo cho mấy mối nhá

numberf1

Xe tải
Cảm ơn các cụ. Em đã được thấy Taiwan rồi ạ.............

Game Over

Xe điện
Hình như bên này có vụ bán Trầu thấy bẩu hay lắm hả bác chủ thớt !

Vậy là cụ vẫn đang ở TW? Hy vọng lần tới sang được gặp cụ và được cụ chỉ giáo cho mấy mối nhá
:P. Bỗng dưng cụ hắt ly rượu vào mặt em làm em say quá, mời lại cụ 1 ly thì máy nó mắng, thôi em nợ cụ nhá...nhá...;)

Úi, sao bac chu y toi bac hydiep nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac hydiep duoc.