Em đi công tác Đài Loan

kubi82

Xe điện
Ở bển họ đỗ xe cũng thoải mái ghê các cụ nhỉ
không thoải mái đâu cụ,nếu đỗ sai tí nữa ra xem thì chỉ còn số đt của cs viết bằng phấn liên lạc đến nộp phạt thôi ợ,e bị 1 lần mất 1800k tiền kéo xe,lỗi đỗ xe sai quy định 300k. Hic

hydiep

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã cho xem mấy cái đường phố bên đấy, em chụp được rất ít ảnh đường xá TW. Em hỏi dân bên đấy xe máy có bị hạn chế tốc độ ko? thì họ nói không hạn chế, việc này em chưa kiểm chứng được, nhưng thấy xe máy phóng kinh hồn

bexinh294

Xe hơi
Ảnh đẹp thía cụ :). Đường phố bên TW lên hình cũng sạch sẽ phết cụ nhở. Hóng mấy tấm hình gái TW của cụ :D

cuongdt86

Xe tăng
Tiếp đê bác ơi. Bọn này chơi thế, taxi toàn Cam, sản xuất được có khác. Mà sao e k thấy taxi nó chạy Teana bác nhể?
Dân TW toàn ăn chay thì nộp thuế ra sao các bác nhề :)) Tài ghê!

gentviet

Xe buýt
Cụ ơi, bên Đài Loan nó ko công nhận TQ thật đấy. Nhà cháu cũng có nhiều chiến hữu bên đó lắm nên biết mà, các cụ đừng động đến nòng yêu nước của họ, cái họ hơn mình là họ ko bao giờ nhập xe khựa sang đâu nhé. Mà các trường ĐH của nó hoành tráng ra phết, ít nhất là cơ sở vật chất tốt ngang ngửa Tây Âu đới, cụ nào có nhu cầu học MBA miễn học phí, chỉ mất tiền ăn ở (rất rẻ) và đi lại từ VN qua thì bảo cháu nhé. Cảm ơn cụ chủ thớt đã cho nhà cháu hồi tưởng lại chuyến đi giờ này năm ngoái.

hydiep

Xe buýt
Em cũng vào đúng cái quán cụ 5starsdba choạch mà có em váy đen đang chạy. Ở đây là gần cái núi lửa phải không cụ?

f40fd

Xe điện
TW cũng nhiều xe máy 2B nhỉ.Nó đi bên phải hay bên trái đường cụ.

Đi bên phải như ta bác ạ, chắc bác nhìn ảnh đường một chiều nên tưởng họ đi bên trái.

minh0075

Xe điện
Đi bên phải như ta bác ạ, chắc bác nhìn ảnh đường một chiều nên tưởng họ đi bên trái.
tại thấy HK nó lại đi bên trái cụ ạ.
Con gái TW có khi cao to hơn HK ý nhỉ,bọn HK em thấy nhỏ con lắm.
Đi đâu cũng ao ước bao h mình được như nó.

hydiep

Xe buýt
Em xin được tiếp tục
Thêm một cảnh đường xá TW chụp từ trên nhà ga tầu điện

Đây là nhà ga tầu thường ở Taipei

Bên dưới nhà ga như một trung tâm thương mại.

hydiep

Xe buýt
Ở trong trung tâm bán buôn hàng công nghệ cao em chỉ cờ hụp được quả bảng giá của nó, vì mải đi tìm súng D5000

Café ở bên này uống ngon quen chết, nó giống như nước gạo rang nhưng bị cháy ấy. Em có nói với người bạn về việc này, cô ấy nói em ko biết chỗ uống café ngon và đưa em đến starbucks, khi uống nó cũng chả ra gì

Thấy người dân TW để xe ngoài đường ngày này qua ngày khác mà chỉ cần khóa điện, còn xe thì họ đi chủ yếu của SYM, KYMCO, YAMAHA. Đặc biệt không thấy Honda, Suzuki

Chỉnh sửa cuối:

hydiep

Xe buýt
Đằng sau nhừng tòa nhà hoành tráng là những ngôi nhà lụp xụp

Tòa nhà 101 tầng nhìn từ rất … xa

Mới đầu em cứ tưởng đây là một ngôi chùa ở TW, nhưng được người bạn nói đấy là khách sạn 5 sao

Em lại đến chợ đêm ở Taipei, đông kinh khủng. Vào trong chợ thì không thể chịu nổi cái mùi đậu hủ thối của họ

hydiep

Xe buýt
Đi chợ đêm mãi không tìm được gì ăm, may quá thấy nhà hàng đồ Âu, vào đấy em chỉ chọn 2 món chính là bít tết và cá trình nướng. Nhưng sau 5’ thấy nhân viên đem ra món soup rau

Hết món soup rau thì đến món salad

Ở TW uống bia này ngon phết

Tiếp theo nhân viên đem ra bánh mỳ, choáng quá em tưởng gọi nhâm món nên ko cờ hụp cái bánh mỳ nó thế nào. Mà nhân viên ở đâu đểu lắm, họ đợi mình ăn hết rồi mới đem món tiếp theo. Cuối cùng thì cũng được thưởng thức món mình yêu cầu

Nước sốt

Nước tương ăn bít tết

Bít tết

Cá trình nướng

Sau khi ăn xong thì phải công nhận các món ở nhà hàng này rất ngon và đây là bữa ngon nhất kể từ ngày em sang TW. Vì vậy liền chạy ra cửa làm phát biển quảng cáo của nhà hàng. Ông chủ nhà hàng khen Việt Nam mình giỏi vì chỉ có duy nhất Việt Nam đánh bại được anh Mẽo (Chả biết ông ấy khen thật hay không, nhưng cảm thấy tự hào về Viẹt nam mình nhiều hơn )

5starsdba

Xe buýt
Em cũng vào đúng cái quán cụ 5starsdba choạch mà có em váy đen đang chạy. Ở đây là gần cái núi lửa phải không cụ?
Vâng đúng cụ ạ. Nó ở trên núi trồng toàn hoa bán đấy. Đi vòng sang bên kia là miệng núi lửa và khu tắm nước khoáng.

hoa_mai

Xe tải
cụ có post bài bên phượt không ? mấy cái ảnh đầu tiên thì đúng rồi. em ham ăn nên nhìn đồ ăn là thích lắm, lạ lạ=P~

CuChuoi12g

Xe điện
lòng lợn ăn nhiều là gút đấy bác ợ :)) :)) :))

Jimmii

Xe máy
Sau khi ăn xong thì phải công nhận các món ở nhà hàng này rất ngon và đây là bữa ngon nhất kể từ ngày em sang TW. Vì vậy liền chạy ra cửa làm phát biển quảng cáo của nhà hàng. Ông chủ nhà hàng khen Việt Nam mình giỏi vì chỉ có duy nhất Việt Nam đánh bại được anh Mẽo (Chả biết ông ấy khen thật hay không, nhưng cảm thấy tự hào về Viẹt nam mình nhiều hơn )
E thề là nó khen đểu đấy cụ ạ!Nó thù khựa hơn mình là cái chắc, còn 1 cái (hình như) chắc nữa là Mẽo đã ký hiệp ước bảo vệ ĐL trước mọi sự tấn công từ bên ngoài =>Nó là con của Mẽo. Mà mình thắng Mẽo => mình táng ông già nó :)) .Chắc nó vừa khen vừa nghiến răng =)) .

hydiep

Xe buýt
cụ có post bài bên phượt không ? mấy cái ảnh đầu tiên thì đúng rồi. em ham ăn nên nhìn đồ ăn là thích lắm, lạ lạ=P~
Em chỉ post duy nhất ở OF thôi, vì dùng điện thoại chụp nên hình không rõ, em sẽ lấy ảnh của gấu nhà em chụp post lên chắc là đẹp hơn

f40fd

Xe điện
tại thấy HK nó lại đi bên trái cụ ạ.
HK là thuộc địa của Anh nên họ đi bên trái là đúng hệ rồi mà bác :))

Nhật Bản tuy không phải thuộc địa của Anh nhưng do hệ thống đường sắt của Nhật hồi đầu thế kỷ trước là do Anh xây nên thành ra là đi bên trái, sau đó khi xuất hiện ô-tô người Nhật cũng mô phỏng theo mô hình đường tầu hỏa nên thành ra đi bên trái luôn.