Em đi công tác Colombo - Sri Lanka...

fuxe

Xe container
bên đó có món gì đặc sắc không cụ ơi :)

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
bên đó có món gì đặc sắc không cụ ơi :)
Món ăn hả cụ??? em chả giám ăn nên chẳng biết món nào gọi là đặc sắc, nếu cụ nhìn họ viên viên nắm cơm rồi chấm với cái này thì chắc em nghĩ cụ không coi đó là đặc sắc được ạ! :P

hoinhap

Xe tăng
Cái này em cũng ko hỉu lắm cụ à! Em cứ nghĩ là giờ nó sớm hơn thôi, theo cụ là tính theo kiểu mặt trời lặn ý ạ? :P
Thế này nhé, ở Luân đôn là giờ gốc, càng xa về phía đông thì gọi là sớm hơn giờ GMT, càng xa hơn về phía tây thì gọi là muộn hơn giờ GMT, VN sớm hơn giờ GMT 7 tiếng còn sri-lanka sơm hơn giờ GMT 5,5 tiếng đúng không ợ, và VN sơm hơn mẽo 12 tiếng, Nhật bổn sơn hơn VN 1 tiếng và được gọi là đất nước "mặt trời mọc" vì họ là nước nhìn thấy mặt trời trong ngày sớm nhất thế giới cụ ạ!

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Tiếp theo em mời các cụ đi chợ tiêu dùng tại Colombo, vì đợt em đi cũng là dịp gần ngày nghỉ tết của Srilanka vì vậy rất nhiều các hội chợ, đặc biệt người ấn độ qua đây buôn bán rất nhiều, các sản phẩm thượng vàng hạ cám cái gì cũng có...

Ở đây người ta bán Vải (vải may quần áo) theo cân!!!!!!!!!!!!!!! Thật vậy các cụ à, em bất ngờ và cũng vỡ bụng cười nhất là thấy một gian hàng bán vải theo cân, khách hàng cứ việc chọn vải, không cần biết to nhỏ, kích thước, tẹo thanh toán họ sẽ đưa lên một cái cân điện tử và tính tiền....

7604

Xe tải
Món ăn hả cụ??? em chả giám ăn nên chẳng biết món nào gọi là đặc sắc, nếu cụ nhìn họ viên viên nắm cơm rồi chấm với cái này thì chắc em nghĩ cụ không coi đó là đặc sắc được ạ! :P
Em nghe nói các Đại Gia bên đó ăn món gà chặt nhỏ nấu với cà ri và rất nhiều ớt nấu vài giờ đồng hồ liền .Khi nào mà dùng tay bóp nát thịt thì ăn .

Ko biết có đúng ko nữa ,cụ giangitjsc confirm giùm có đúng ko ?

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Em có nói chuyện với mấy cậu thanh niên Srilanka họ có nói rằng, họ ghét người Ấn độ lắm vì rằng người Ấn độ tham lam, muốn độc chiếm Srilanka thành đất nước của họ, cũng giống như trung quốc, người ấn độ định cư và sinh sống ngày càng nhiều tại Srilanka.

Còn ngược lại, em có nói chuyện với vài ông hồi giáo các cụ à, thì họ nhiệt tình lắm, lúc nào cũng bảo tao yêu Việt Nam, mày là bạn tao nhá v....... Hỏi ra mới biết là: Việt Nam mày giỏi lắm đánh thắng Mỹ =))

Nếu các cụ qua đây mà hỏi là: Mày có biết Việt nam không? câu trả lời thường giống nhau ở chỗ: Pằng pằng pằng.... (em phải giải thích là Việt Nam tao hòa bình hơn 30 năm nay rồi, híc)

Gian hàng hồi giáo đây ạ, đang yên đang lành bán hàng, tự dưng em thấy họ che gian hàng lại rồi, quay vào vách ............................................................................................ đọc kinh ...............................................................................................

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Em nghe nói các Đại Gia bên đó ăn món gà chặt nhỏ nấu với cà ri và rất nhiều ớt nấu vài giờ đồng hồ liền .Khi nào mà dùng tay bóp nát thịt thì ăn .

Ko biết có đúng ko nữa ,cụ giangitjsc confirm giùm có đúng ko ?
Chuẩn cụ ợ! cái gì họ cũng chặt nhỏ rồi ninh, xào, chẳng biết luộc là gì, cơ mà em ko giám nhìn .............. :P (Vì họ sẽ nắm nắm cơm rồi quệt quệt vào mấy thứ đó rồi cho lên mồm, với bàn tay đen đen...)

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Hôm nay em mời các cụ dạo quanh thành phố, tìm đến những con phố đẹp nhất, sang trọng nhất dành cho giới thượng lưu tại Colombo, ngắm nhìn kiến trúc của những căn biệt thư theo phong cách rất đặc biệt:

Con đường này có bộ công an, đại sứ quán Nhật Bản, Ấn độ...

Trụ sở một công ty....

Những căn biệt thự này giống nhau ở chỗ luôn luôn có một cổng ra và 1 cổng vào.

Trường Cao đẳng Colombo

tuanzs

Xe container
Cụ chủ ơi Ảnh nặng quá, mỗi lần vào topic này là em lại phải đợi. Cụ up ảnh 800x600 cho dễ load nhé :D

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com

KomatsuD31a

Xe buýt
Hay quá, chưa biết cái thằng Srilanka ntn, giờ mới biết tý. Rót riệu mời cụ. Hóng ảnh cụ......

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Ở Srilanka có 2 mạng viễn thông lớn, về cơ bản thì giá viễn thông bên này rất rẻ, các cụ qua đây thì cứ thoải mái mua sim (mua sim đối với người nước ngoài thì cần phải có passport các cụ nhé). Các cụ có thể mua từ 200 Rupee trở lên, các cụ cũng có thể mua mini sim dùng cho IPAD, 3G ở đây rất ổn giá thành cũng tương đối hợp lý. Mạng
là mạng của Singapore đầu tư rất lớn như Vinaphone của bên mình ấy.

Điều giống Việt Nam là bên này wifi nhà nào cũng có, khách sạn nào cũng có và hầu như cũng free như mình thôi ạ, các cụ thuê nhà hoặc ở khách sạn thì chú ý hỏi nhé.
Colombo về đêm...

qmorning

Xe tải
Hay quá tiếp đi bác chủ, em khoái màn ăn uống bác có ảnh ẩm thực post lên nhé.

khongthuphi

Xe điện
Bên đấy không có khoan cắt bê tông và hút hầm cầu cụ nhỉ? Tường nhà cứ trắng toát hết cả lên!