[CCCĐ] Em đi công tắc Bắc Triều Tiên các cụ ợ

HN_Natalia

Xe đạp
Bắc Hàn vẫn đẹp wa . nhìn VN lại thấy bùn

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn

Nhà cháu có cuốn này ủng hộ cụ chủ

Là cuốn lịch sử Vương quốc Chosen do Ngân hàng Chosen in mùa xuân năm 1919, nhà cháu thuận tay kiếm được.

Ặc, 1919 mà công nghệ in, sản xuất giấy & đóng sách của TT đã đạt tới trình độ này rồi thì khủng khiếp thật! Nếu đúng thế thì thời 1919 họ phát triển trước mình khoảng cỡ 60 năm mất.

HN_Natalia

Xe đạp
Nhìn metro ở Bắc Hàn , khiến em nhớ Moscow quá , giống hệt luôn

Ford Escape

Xe tăng
Thực sự là thớt này cho em một trải nghiệm khá thú vị, một thông tin thật bổ ích về 1 đất nước tạm cho là khá tương đồng với Việt nam những năm 80. thanks bác chủ thớt nhều\m/

h.phamVOV

Xe đạp
hay quá các bác nhỉ, đọc mà thấy thích

nvh_hn

Xe container
Em đánh dấu cái, đọc comment của các bác sốt ruột quá.

getztam

Xe buýt

getztam

Xe buýt
kg phải tại họ kg biết nghĩ đâu mà bắt buộc do kịch bản kịch bản nhá!

Về mức độ sùng bái của người dân BH với lãnh tụ thì có lẽ cũng ác liệt thật. Trên internet (hình như của bọn National Geographic) giờ vẫn còn cái video clip của một đoàn bác sỹ tình nguyện vào BH để mổ mắt cho bà con (đoàn bác sỹ này không phải của các nước khối XHCN, nhà cháu cũng không rõ tại sao vẫn vào được).
Đến hôm tháo băng phẫu thuật thì tất cả các bệnh nhân tập trung tại một hội trường lớn, bác sỹ đi tháo băng lần lượt cho mọi người.
Một hình ảnh lặp đi lặp lại là: khi bệnh nhân được tháo băng ra, nhìn thấy ánh sáng thì lập tức chạy ngay lên quì trước sân khấu hội trường, cúi lạy và khóc rưng rức trước ảnh lãnh tụ. Sau đó là vừa khóc lóc vừa kể lể là lãnh tụ đã mang đến cho ánh sáng, đã mang đến ơn phước...còn các bác sỹ thực sự cứu chữa cho thì kệ m...chúng mày nhé, khỏi phải cảm ơn - tao khỏi mắt là do lãnh tụ mang đến chứ không phải do bác sỹ!!!Thực sự là nhà cháu cũng hơi ngạc nhiên khi xem những cảnh đó.

Chi Chi

Xe điện
Kể ra thì cũng có mặt tốt, chẳng hạn như: khéo đây lại là đất nước trong sạch nhất TG: k HIV, tệ nạn xã hội, cướp bóc, làm hàng giả.... :)

getztam

Xe buýt
Bài này rất hay tuy nhiên chưa thể đọ được với Hành trình đi về phía ban mai làm ngập lụt OF được!!!!!
Một trong những topic hay nhất của diễn đàn trong vòng 1 năm trở lại đây.
=D>=D>=D>=D>=D>=D> cụ chủ thớt

getztam

Xe buýt
Sao cụ lại gọi các đồng chí của chúng ta như vậy, miệt thị quá!!!

Bọn này đói quá nên khoảng vài năm trở lại đây mới buộc phải dùng xe Hàn, chắc là hàng viện trợ, chứ trước kia là tuyệt đối không, ngay cả xứ quá BTT ở Hà Nội cũng tuân thủ tuyệt đối nguyên tắc này.

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
Em nghĩ bây giờ Bắc hàn chắc chắn là khổ, nhưng họ lại có mấy cái hay, thứ nhất là có hệ thống cơ sở hạ tầng giao thông ngon lành, thứ hai là người dân họ có ý thức xã hội cao, chắc ngoài 1 vài vị rất là to, số còn lại em đố đứa nào dám bố láo kiểu như Tô chủ tịch (Hà giang) đấy, vấn đề thứ 3, cái này em cho là quan trọng: nếu họ muốn, chỉ cần đừng bế quan tòa cảng thì chục năm, họ hơn mình ngay, hiện nay, số nợ nước ngoài của họ bằng 0, bằng 0 các cụ nhé.

rocy

Xe máy
Website
www.vinatoptravel.com
um um, bác post nhanh nhanh cho a e còn nghía qua nha. E đặt chỗ này để làm trạm nghỉ dừng chân. Hì, Chẳng qua e là dân du lịch cũng chưa có qua TT bao giờ, thấy hay thấy lạ nên háo hức lém.

benghe

Xe điện
Bên BTT không sử dụng xe của Hàn các cụ ợ, bên đó có một liên doanh Auto với Hàn, trên đường ra sân bay có 1 cái biển quảng cáo. Em thấy cái xe liên doanh đó nó gần giống San Tafe, ngoài ra còn có liên doanh với Fiat. Nói chung, xe cộ bên đo bên dân sự thì rất cũ, xấu nhưng xe cấp cao của quân đội thì nhiều xe ngon, có cả Prado...

Sang bên đó các cụ đừng gọi tên quốc gia họ là Bắc triều tiên (North Korea) và càng không được nhắc tên Han cok (Hàn Quốc) vì với họ chỉ gọi là Korea, còn Han cok thì họ không thừa nhận đâu (kiểu như chính quyền SG ở ta ngày xưa).

Hàng nhu yếu phẩm thì phía nam Hàn viện trợ cũng nhiều, nhất là lương thực, thuốc men, đường sữa trẻ em,... các mặt hàng khác dân sự không có nhưng tướng lĩnh em thấy bẩu là sử dụng nhiều đồ điện tử cua phía Nam như LCD Samsung, máy ảnh KTS, điện thoại,...

Trong hình con xe liên doanh Bắc - Nam TT đấy ạ,, nom rất giống STF

Bonus các cụ ảnh 1 em học sinh TT tham gia quét dọn đường phố:

Chỉnh sửa cuối:

bugatti_hn

Xe tải
Các cụ cứ nói TT mở cửa thì Vịt ta chạy dài theo. Nhưng thế sự đâu đơn giản thế các cụ, để mở cửa được còn dài dài.

Transporter2

Xe tăng
Kụ Benghe! Ảnh và phóng sự coi như hoàn thành, rất hay!Tuy nhiên còn một điều hứa đã từ rất lâu rùi không biết khi nào mới thực hiện?Kụ còn nhớ hay là đã quên để ae nhắc nhở đây?

Hề hề, em nói theo số đông mà cụ, có thể họ là "đồng chí" của cụ chứ không phải của em và đại đa số dân Việt, số lượng đảng viên của ta theo em biết chỉ khoảng hơn 2 triệu/ 84 triệu dân.

@ chủ thớt: Em thấy trong cái ảnh chộp ở sân bay của cụ gì cũng đã từng sang đó em thấy có county, Hd270, Starex mà.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
...

Hàng nhu yếu phẩm thì phía nam Hàn viện trợ cũng nhiều, nhất là lương thực, thuốc men, đường sữa trẻ em,... các mặt hàng khác dân sự không có nhưng tướng lĩnh em thấy bẩu là sử dụng nhiều đồ điện tử cua phía Nam như LCD Samsung, máy ảnh KTS, điện thoại,...
[/IMG]
Cụ chủ thớt đi đợt này có đòi được tý tiền nợ nào không :)

"Kim ngạch xuất nhập khẩu: Năm 1993: Việt Nam xuất khẩu sang Triều Tiên trị giá 35.475 USD và nhập khẩu từ Triều Tiên trị giá 4,5 triệu USD; năm 1994: Việt Nam xuất 32.000 USD, nhập 13,896 triệu USD; năm 1995: Việt Nam xuất 2,186 triệu USD; năm 1996: Triều Tiên mua 2 vạn tấn gạo nhưng đến nay vẫn chưa thanh toán, cả gốc và lãi nay là 18,046 triệu USD (tính đến 12/10/2007). Từ đó tới nay hai nước hầu như không có giao dịch thương mại.

Gần đây, Chính phủ ta đã tặng Triều Tiên: năm 2000, tặng 1000 tấn gạo; năm 2001: 5000 tấn gạo; năm 2002: 5000 tấn gạo; năm 2005: 1000 tấn gạo và 5 tấn cao su nguyên liệu; năm 2007: 50.000 USD (viện trợ khẩn cấp) và 2000 tấn gạo. "

Chỉnh sửa cuối: