[Funland] Em đi chuyển mạng giữ số

minzi

Đi bộ
ủa vậy cho em hỏi ngu tý là nếu ở các KV thị trấn, thành phố thì dùng mạng mobi, còn đến kv miễn núi hoặc nông thôn thì nên dùng viettel à các bác??? em dùng 2 sim mà lắp cái sim viettel vào còn cục gạch 1212 từ hồi lâu đến giờ chuyên dùng để nghe nhận cuộc gọi, không biết truy cập internet thế nào chứ sóng mạng thì bình thường, mobi thì lắp vào iphone dùng sim fastconnect nên chủ yếu lên mạng, ở HN sóng khỏe thì không nói đến, nhưng về quê em vẫn dùng được mà sao các bác cứ kêu la nhỉ. em ở xuân phú (36) nhé!

MaiTruc

Xe hơi
Bây h mobifone không cho chuyển mạng số đẹp kêu là quy định nội bộ không theo bộ 4T, có file ghi âm rồi.
Nhà cháu cũng y hệt như của cụ, Mobifone cũng kêu chưa có chính sách chuyển mạng cho sim số đẹp. Hix

minhnguyen3107

Xe tăng
Nhà cháu cũng y hệt như của cụ, Mobifone cũng kêu chưa có chính sách chuyển mạng cho sim số đẹp. Hix
Quy định thế thì coi như số nào cũng ko cho đổi mạng, lấy lý do số đẹp được, nó sẽ lấy lý do số phong thuỷ thì chẳng số nào thoát. Sb thằng cùn

Tuanclup

Xe hơi
e có sim vina muốn chuyển qua viettel được k nhỉ

DzungChu

[Tịch thu bằng lái]
Có chuyển được không mấy cụ
Em tính chuyển Viettel -> Vina
Các cụ bán hàng tránh cái thằng "cụ" này ra nhé
tin tưởng of em mới ship cod, sim thì kích hoạt Rồi, hàng thì ở nhà ko đủ mà bán, trước khi ship đã hỏi chắc chắn lấy thì em mới kích hoạt sim mà thằng "cụ" này nó cho em ăn cái đơn hoàn rất chi là mất dậy
Bán hàng trên of 2 năm đây là lần thứ 2 gặp thằng "cụ" thiếu ý thức thế này

Mr.Saclo

Xe tăng
Bây h mobifone không cho chuyển mạng số đẹp kêu là quy định nội bộ không theo bộ 4T, có file ghi âm rồi.
Món này cụ cứ làm căng cho em . Số em cũng số đẹp, lặp . Lần đầu các em ấy từ chối cũng đúng lý do đó . Em ra bảo cho anh làm cái biên bản khiếu nại vì anh đọc kỹ quy định của Bộ TTTT chẳng có quy định nào thế , nội bộ là chuyện của bọn em anh không quan tâm . Và sau đó các em nó phải cho em đi sau 3 lần ra cửa hàng ,ra đi đúng và chiều 27 tết .

ghetcongaixau

Xe tăng
Em dùng vina hơn chục năm nay (số hiện tại thì từ 2010). Sóng ở nhà lúc nào cũng thế này

Đó là hiển thị thế, còn có cuộc gọi thì hoặc là ò í e hoặc là phải chạy ra khỏi nhà để nghe (trong khi máy phụ lắp viettel, mobi để chuyển cuộc gọi thì vào 3g phà phà).
Bũa trước em đã đăng ký cmgs online thì nhận được cuộc gọi của vina hứa hẹn ... và có kỹ thuật tới khu nhà em đo đạc (trước khi có dịch vụ này thì bao năm qua nó bơ mình). Đo xong thò kết quả là hình em vừa chụp bên trên.
Hiện em đã đăng ký cm và chờ xem đủ 2 ngày kết quả như thế nào

ghetcongaixau

Xe tăng
Giờ mới để ý sau khi đăng ký chuyển thì anh ku vinaphone gửi kèo thơm. Mà cái e cần là liên lạc được chứ đâu cần 120gb/ tháng (trước thì trả sau nó cho dùngbgois big70 được 4gb)

huonglan1280

Đi bộ
Cháu cũng định chạy qua Viteo mà các bác nói thế chắc thôi

PhongTran1269

Xe đạp
Giờ em muốn chuyển qua Mobi thì làm sao ạ?

Nice Dream

Xe đạp
bác alo 18001090 nhờ chuyển là được chứ gì

Nice Dream

Xe đạp
Em chưa từng chuyển, nghe nói vừa sim vừa phí chuyển mạng cho trả trước luôn là 50k bác ạ

tuanzs

Xe container
Em ở SG, mạng Mobifone như phân, sóng đầy cũng rớt mạng bùm bụp hoặc ko gọi đc (mấy ae cùng làm dùng mobi bị y chang nhau nên chắc chắn ko phải điện thoại)
Em dùng trả sau, ktra các kiểu ko dính cái dv cam kết nào (số này em dùng gần 20 năm rồi, cũng thành viên kết nối nọ kia).
Để chuyển mạng em đc tư vấn chuyển qua trả trước.
Xong xuôi hết em bắt đầu gửi yccm để sang VT và bị tụi Mobi chơi bẩn, đăng ký dv thời tiết, dv chuyển vùng QT...
Lộn ruột thật, lại mất thời gian với tụi nó.
Các cụ có cách gì tư vấn em với.

Chào các cụ!
Em dùng Mobi hơn 10 năm nay. Viettel cũng gần tầm đấy. Tuy nhiên về khoản sóng sánh thì Mobi hơi kém, em về quê thì toàn dùng số Viettel để liên lạc.
Hơn một năm trước đây em háo hức với thông tin chuyển mạng giữ số để chuyển sang Viettel dùng cho nó ổn định mà vẫn giữ được số liên lạc bấy lâu nay. Xong rồi lại đợi chờ mòn mỏi.
Đến hôm qua thì em cũng đã có thể thực hiện được mong ước bấy lâu.
Sáng hôm qua em ra Viettel đăng ký chuyển mạng giữ số. Sau khi điền vào tờ khai và đóng 50k thì được phát 1 sim Viettel trắng mang về với lời dặn của giao dịch viên là sau 48h kể từ lúc đăng ký nhận được tin nhắn của Viettel báo chuyển mạng thành công thì lắp sim mới vào dùng là được.

Sáng nay đến cty thì nhận được tin nhắn này của Mobifone.

Xong em gọi tổng đài Mobifone thắc mắc thì nhận được câu trả lời của tổng đài viên là sẽ phản hồi sau 48 tiếng và khuyến mãi cho tin nhắn này

Em cảm giác như Mobifone không muốn khách hàng của mình chuyển sang mạng khác và cố tình gây khó dễ. Em sẽ gọi lại sau 48 giờ nữa để hỏi cụ thể lý do là gì vì sim em chỉ là sim trả trước, cũng dùng lâu năm rồi, hạn sử dụng nghe gọi tận 2022.
Có vài dòng chia sẻ cùng các cụ.

zonda82

Xe container
Em hóng cũng chuyển Mobi sang, cơ mà có đăng ký được gói V90 không cccm nhỉ.

vikingloveu

Xe buýt
Muốn chuyển sang mạng Viettel, các bác vào link này nhé,

https://viettel.vn/chuyenmanggiuso

1. khai thông tin, đăng ký làm dịch vụ tại nhà hay trung tâm giao dịch,

2. nhân viên Viettel gọi điện lại xác nhận.

3 nhân viên Viettel sẽ làm thủ tục đổi Sim (tại nhà hoặc trung tâm giao dịch tuỳ chọn), cấp sim mới, sau 24 giờ bác sẽ nhận được tin nhắn kích hoạt, lắp sim vào và sử dụng.

4. Đến trung tâm giao dịch của Nhà mạng cũ làm thủ tục quyết toán hợp đồng.

Duong2k

Xe hơi
Bác nào đã chuyển thành công từ VietnamMobile sang Viettel chưa ạ? Em đăng ký thì họ báo số đẹp nên ko chuyển được.

vitara29y

Xe buýt
Bác nào đã chuyển thành công từ VietnamMobile sang Viettel chưa ạ? Em đăng ký thì họ báo số đẹp nên ko chuyển được.
Em cũng giống như cụ, đăng ký mấy lần chuyển mà không đc, không hiểu bọn Vietnammobile định nghĩa số đẹp với số sấu dựa trên thông tư gì mà không cho chuyển

Duong2k

Xe hơi
Em cũng giống như cụ, đăng ký mấy lần chuyển mà không đc, không hiểu bọn Vietnammobile định nghĩa số đẹp với số sấu dựa trên thông tư gì mà không cho chuyển
Số của em đuôi 234 nó định nghĩa số đẹp và ko đủ điều kiện chuyển, ko biết phải làm làm sao nữa?
Iphone em mua của viettel ko lắp sim này vào đc, chuyển cũng ko đc, chán quá