[Thảo luận] em đi 2b bị vịn sai làn ở ngã tư đèn xanh đỏ gần bộ C.A

superdrives

Xe điện
Tham gia giao thông ở VN này là liều mạng nhưng hãy biết mình là ai để xác định mức độ liều. Đúng là ko chỉ nhìn biển báo mà phần lớn là phải biết quan sát và nhìn nhận, nhường nhau mà đi. Rất rất nhiều người tham gia giao thông theo cái kiểu bắt người khác phải hiểu mình và nhường mình cơ. Nói thật đến bố mẹ đẻ con ra, vợ chồng tay ấp má kề hàng chục năm còn chẳng hiểu hết nhau nữa là ra đường bắt người không quen biết hiểu mình thì đến ạ luôn. Vì tình trạng đó nên việc bon chen diễn ra thường xuyên cả với 2B và 4B, nhưng 4B va với 4B thì % thiệt mạng là ít hơn nhiều so với 4B va với 2B.
Ở đây em muồn đề cập đến vấn đề là : tuy rằng cho 4B và 2B đi chung đường với nhau nhưng các cụ đi 2B nên lựa chọn cho mình phần đường đi an toàn nhất có thể (tức là đi về phía bên tay phải làn đường của mình) đừng đi sang bên trái vì 4B cũng như 2B thôi đều muốn đi sang bên tay trái mà!

Chỉnh sửa cuối:

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Tham gia giao thông ở VN này là liều mạng nhưng hãy biết mình là ai để xác định mức độ liều. Đúng là ko chỉ nhìn biển báo mà phần lớn là phải biết quan sát và nhìn nhận, nhường nhau mà đi. Rất rất nhiều người tham gia giao thông theo cái kiểu bắt người khác phải hiểu mình và nhường mình cơ. Nói thật đến bố mẹ đẻ con ra, vợ chồng tay ấp má kề hàng chục năm còn chẳng hiểu hết nhau nữa là ra đường bắt người không quen biết hiểu mình thì đến ạ luôn. Vì tình trạng đó nên việc bon chen diễn ra thường xuyên cả với 2B và 4B, nhưng 4B va với 4B thì % thiệt mạng là ít hơn nhiều so với 4B va với 2B.
Ở đây em muồn đề cập đến vấn đề là : tuy rằng cho 4B và 2B đi chung đường với nhau nhưng các cụ đi 2B nên lựa chọn cho mình phần đường đi an toàn nhất có thể (tức là đi về phía bên tay phải làn đường của mình) đừng đi sang bên trái vì 4B cũng như 2B thôi đều muốn đi sang bên tay trái mà!
Liệu có phải do ở bên phải đường 2B đã bị 2B khác đi hết phần đường rồi ko nên vì muốn đi nhanh 2B "buộc" phải nhoi vào bên trái đường của 4B ko bạn cùng tổ lái?

Thomap

Xe hơi
4b chắc ko cãi được nhỉ

Thomap

Xe hơi
Bay giờ đi đường phải hết sức chú ý đèn hiệu và biển bảo vì chúng thường hay bị quảng cáo/cành cây ... vô tình che khuất, đến rất gần mới nhìn thấy -> Thanh tra GT không quan tâm còn XX thì lợi dụng lái xe không để ý, vi phạm và phạt

Bao giờ mới được XX HN y/c dừng xe nhắc nhở như ở ĐN nhỉ ?

dangphuong

Xe buýt
không đội mũ mà cũng tự hào à cụ !
cụ nhìn thế nào ý , mắng oan em
em có nhắc gì đến cái mũ đâu :-<

Thế mà cụ cũng bị phạt à. Em cũng bị 1 lần bắt sai nhưng lập biên bản phạt em vì bảo hiểm hết hạn, e lên đội khiếu nại là trong 2 cái sai nhưng CSGT sai trước, vì thế nên hòa chứ không nên phạt, thế là hòa :))
hôm đấy các anh ý còn quy em thêm cái tội dừng đỗ trên đg của người đi bộ , ( vì em phải dừng tránh mấy bà rẽ phải , người ta đi qua rồi thì đèn đỏ , thế là em dừng lại đợi đèn luôn . Đèn xanh đi lên thì các anh ý vợt em vào :)) kêu vượt đèn đỏ , đỗ cản trở abc.....
Sau khi " trình bày " cho cả tổ 3 đồng chí =)) thì khô họng quá rồi , nên các anh ý đòi 80k rồi tha cho em đi =))

anhkick

Xe hơi
em chỉ chắc đường Bắc Thăng Long Nội Bài phân làn xe máy, xe thô sơ ở làn trong cùng có vạch liền, còn đường Phạm Văn Đồng hình như chỉ có long môn phân làn xe cơ giới - xe thô sơ.

boymissyou

Xe tải
Website
www.ailatrieuphu.org
có hôm em đi về muộn, đi làn trong cùng bên phải bị mấy CĐ tóm mà ứ cãi được
khổ thân cụ ... nhà cháu mà đi 2b toàn đi làn này! tại không để ý biển, giờ mới biết :D may ghê á :D

romantic_kt1

Xe tăng
Tiếc là cụ không làm tấm chân dung của chú xxx này để anh em biết đường dạy dỗ thêm nhỉ.