[Thảo luận] em đi 2b bị vịn sai làn ở ngã tư đèn xanh đỏ gần bộ C.A

langthang16

Xe hơi
Hnay tầm 12h30 e đi từ cầu vượt mai dịch lên cổ nhuế, em đi làn ngoài cùng sát dải phân cách giữa, em biết là biển phân làn ở chân cầu vượt chỉ có hiệu lực đến ngã 3 trần quốc hoàn nên em cứ đi như vậy.
Đến ngã 3 hoàng quốc việt cũng thấy có 2 chú ra nhưng ko tuýt, đến ngã 3 xanh đỏ tiếp theo có chốt 2 anh áo vàng vẫn đứng vội vàng ra vẫy e lại
E signal đàng hoàng rồi dừng vào lề
Xxx: chào anh, a cho kiểm tra giấy tờ
Em: anh cho e hỏi e bị lỗi gì ạ
Xxx: a đi vào làn ô tô
Em: em đi theo biển báo và e không sai làn ( e vẫn chưa đưa giấy tờ)
Xxx: a thấy biển 412 dưới kia không
Em: e chỉ thấy biển treo tren giá long môn kia *tay chỉ chỉ* nói bên trong là xe thô sơ, bên ngoài là xe cơ giới, nên e đi bên ngoài và ko sai làn
Xxx: giá long môn là cái gì, biển báo làm j có giá long môn.
Em: a đọc quy chuẩn 41 chưa. A đọc điều 13 luật gtdb chưa.
Xxx: quy chuẩn 41 là j, điều 13 tôi đọc rồi.nhưng a ko có quyền kiểm tra luật tôi
Em:ở đây không có biển phân làn nên e không đi sai làn
Xxx: bla bla đòi giữ xe em
Em: anh cứ giữ thoải mái nhưng phải lấp biên bản tạm giữ xe, tôi sẽ khiếu nại lên đội của anh.
Xxx:( loàng ngoằng mãi) bảo a thấy biển ở cân cầu mai dịch kia không
Em: e biết nhưng qua giao cắt..(xx ngắt lời e)
Xxx: tôi biết qua ngã 3 ngã 4 thì biển hết hiệu lực nhưng trên tuyến này thì biển có hiệu lực toàn tuyến (e thấy câu trả lời ngu nhất từ nãy giờ)
Em: ko có hiệu lực nên e ko công nhận lỗi, nên e ko phải xuất trình giấy tờ
Xxx: bla bla nhiều lắm, nào là e về học lại luật, đừng đọc mấy báo lá cải, lên otofun nghe linh tinh, a cũng thỉnh thoảng vào otofun...
Và cuối cùng là bảo nhắc nhở
Em đưa giấy tờ rồi ghi cái giấy nhắc nhở j đấy em kí xong cầm lại giấy tờ rồi lại lên đường tiếp

Xin lỗi các cụ vì ko có ghi âm ạ, thời gian tranh luận tầm 10' thôi.

Chỉnh sửa cuối:

khongtinhjp

Xe buýt
em này nào cũng đi đi về về chỗ này phải cảnh giác mới được!

langthang16

Xe hơi
2 tên bắt e có thẻ xanh đàng hoàng, cũng khoảng tầm gần 30t rồi cụ à, thấy khai với e là a làm được 9 năm rồi.

dangphuong

Xe buýt
Dạo này các anh xxx trẻ rất máu bắt thanh niên ,
H nọ e cũng dính 1 phát ở ngã tư trần hưng đạo - hàng bài .
Sau khi bổ túc cho các anh ý biết vụ đi giữa ngã tư đèn đỏ thì các anh ý phạt em 80k tội ko có bảo hiểm . =))))

babyhood

Xe tăng
tóm lại cụ ký vào giấy nhắc nhở à, e hỏi ngu tý là giấy đấy thì nộp phạt bao nhiêu? cụ có bị tạm giữ GPLX ko? e hay phải chạy qua đoạn đấy để e còn biết đg cãi

anh cho em xin

Xe buýt
Hay vào otofun mà cũng nhảy ra bắt càn thế hả? CSGT mà ko hiểu thế nào là xe cơ giới và xe thô sơ là sao? Bẩm các cụ chứ em toàn đi làn giữa mà mong mãi chả thấy... nào hỏi han gì.

Chỉnh sửa cuối:

Thích thái độ

Xe đạp
Cụ cứng nhể, nhưng nếu là e sẽ ko đi như cụ vi nguy hiểm cho chính mình

dongkijote

Xe điện
Cụ đi 2 bánh mà lại đi vào làn ấy hả?
Sau giao với Hoàng Quốc Việt có 1 giá long môn nữa, cụ có biết trên đó có treo những biển gì ko?

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Tuần trước em cũng đi 2 bánh qua đoan đấy, ko thấy biển phân làn cắm nhắc lại nên cũng cố tình đi ra ngoài nhưng lúc qua mặt mấy chú đó chả thấy bảo giề :))

langthang16

Xe hơi
tóm lại cụ ký vào giấy nhắc nhở à, e hỏi ngu tý là giấy đấy thì nộp phạt bao nhiêu? cụ có bị tạm giữ GPLX ko? e hay phải chạy qua đoạn đấy để e còn biết đg cãi
xem giấy tờ xong ghi cái giấy đấy cho mình ký, ghi thêm chữ công nhận lỗi nhắc nhở rồi trả cho đi mà, chứ chỗ này sao phạt được em

Cụ cứng nhể, nhưng nếu là e sẽ ko đi như cụ vi nguy hiểm cho chính mình
tất nhiên là chỗ khác em cũng biết thân biết phận đi bên trong cho an toàn, nhưng ở đây là vừa mới qua ngã ba hoàng quốc việt phạm văn đồng, các xe đi rất đông và chậm nên em lách ra làn ngoài đi, vừa qua đèn xanh đèn đỏ tiếp theo thì bị vẫy ngay ợ.

langthang16

Xe hơi
Cụ đi 2 bánh mà lại đi vào làn ấy hả?
Sau giao với Hoàng Quốc Việt có 1 giá long môn nữa, cụ có biết trên đó có treo những biển gì ko?
cụ lại dọa em, em nhìn kỹ rồi cụ ah,thế nên hnay em mới chỉ cho xxx cái giá long môn này
ở giữa là biển ghi 'Hướng đi Nội Bài"
bên trái là biển ghi 'DÀNH CHO XE CƠ GIỚI'
bên phải là biển ghi 'DÀNH CHO XE THÔ SƠ'
xxx bảo em là cái giá này từ năm 1988, giờ hết hiệu lực rồi, em mới nói lại nếu hết hiệu lực anh phải hạ xuống, còn để như kia tôi đâu biết hết hiệu lực hay không.

Emchaien

Xe buýt
Dạo này các anh xxx trẻ rất máu bắt thanh niên ,
H nọ e cũng dính 1 phát ở ngã tư trần hưng đạo - hàng bài .
Sau khi bổ túc cho các anh ý biết vụ đi giữa ngã tư đèn đỏ thì các anh ý phạt em 80k tội ko có bảo hiểm . =))))
Thế mà cụ cũng bị phạt à. Em cũng bị 1 lần bắt sai nhưng lập biên bản phạt em vì bảo hiểm hết hạn, e lên đội khiếu nại là trong 2 cái sai nhưng CSGT sai trước, vì thế nên hòa chứ không nên phạt, thế là hòa :))

quangninh2

Xe đạp
vậy mà cụ còn để cho xxx xem giấy tờ với ký biên bản nhắc nhở.

60Hz

Xe buýt
hờ hờ, chiều qua đi đánh bóng về em có qua cổ nhuế tí, cứ làn ngoài cùng thoáng hơn em đi, thấy xxx cũng ra vẫy, còi nhưng em đi hơi nhanh nên cũng chả rõ là thổi mình hay ng đi sau nữa. cụ nói thế là đúng rồi, sợ gì

nghiemtinh68

Xe hơi
chắc lại cậu sinh viên thực tập tốt nghiệp chặn cụ rồi. :). trước em bị 1 cu xxx 89 chặn em sai làn ở ngã tư nguyễn thái học-tôn đức thắng, lúc xuống nói chuyện bô lô ba la cậu ấy khai là em tốt nghiệp đại học Khoa học xã hội nhân văn, thế mà lại đi làm CSGT. Thế mới tài.
Kiểu gì chả mất nửa tỏy là ít