Em đạp xe đi làm các cụ thấy thế nào ạ?

MercE250

Xe tải
Các cụ cứ làm con xe đạp Peugeot mà đạp cho sướng ợ. Cụ nào cần chỗ mua xe chuẩn từ Pháp về, em sẽ mách cho . *-:)

vua_luoi

Xe điện
Em thấy bên Tây nó đi xe đạp suốt mờ có sao đâu nhỉ. Có 1 số TP ở Bắc Âu thì xe đạp nhiều ngang ô tô đấy thôi. Em nghĩ chỉ có vde là VN có khí hậu nhiệt đới, mùa hè đạp đổ mồ hôi rất khó chịu, thêm khói bụi nữa thì bẩn đừng hỏi.
Em cũng vì dó ly này mà ko dám đi xe đạp

29H88888

Xe buýt
Chung cư Xuân Phương Quốc Hội, NTL Hà Nội
Website
shop.vuimuasam.vn
Đạp xe bị sa đì là gì hả các cụ?
Dạ cụ bà trong avatar của cụ mắc bệnh SA VẾU, SA ĐÌ nó cũng như vậy nhưng nó là khái niệm về bệnh của đàn Ông nên nó Sa ở chỗ khác cụ ạ

Dr.Teng

Xe buýt
Vote cho cụ chủ đi xe đạp. Cực tốt và đỡ thể thao. Việc sa đì hay trĩ, chắc tại cơ địa thôi, chứ không trước năm 1975, cả nước xa đì, trĩ tất. Cứ độp đi cụ. Còn lăn tăn cụ làm cái yên to lên là ok, kết hợp chằng dây néo chắc trc khi độp là ok. Em lại dự là độp nhiều, thể dục tốt, kích thích nhiều, có khi đì lại to ra ý chứ :D

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Mùa đông này đạp xe ổn hơn vì trời lạnh, đạp chỉ nóng người lên, không như mùa hè mồ hôi ra rất bẩn :-s

Mùa này em đạp thay xe máy, vẫn cẩn thận thêm quả khẩu trang. Khi đạp lượng không khí hít thở nhiều, an toàn cho sức khỏe đã :D

psyvi

Xe hơi
nể cụ đó. cụ làm em nhớ thời những năm cuối 99 đầu 2k em toàn đạp xe 40km một chặng.

minh_tuaninfo

Xe buýt
cháu thấy hội độp xe đều có loại quần chíp riêng thì phải.. chứ ko phải mặc bình thường.. :)

minh_tuaninfo

Xe buýt
Dạ cụ bà trong avatar của cụ mắc bệnh SA VẾU, SA ĐÌ nó cũng như vậy nhưng nó là khái niệm về bệnh của đàn Ông nên nó Sa ở chỗ khác cụ ạ
Cụ ơi đấy là mợ mướp chứ không phải cụ mướp đâu cụ nhé :))

29H88888

Xe buýt
Website
shop.vuimuasam.vn
cháu thấy hội độp xe đều có loại quần chíp riêng thì phải.. chứ ko phải mặc bình thường.. :)
Cụ biết loại quần chip đó bán ở đâu không chỉ cho nhà cháu với, nhà cháu toàn thả rông để đạp nguy hiểm quá

mrhunjun

Xe máy
mùa đông này đạp ổn , chứ mùa hè ko tiện lấm

Vaan

Xe buýt
Tuyên dương Cụ

debin

Xe buýt
Cụ biết loại quần chip đó bán ở đâu không chỉ cho nhà cháu với, nhà cháu toàn thả rông để đạp nguy hiểm quá
Gọi là quần bỉm cụ ạ, có loại mặc trong và ngoài. Nhưng tầm 10km theo em chả cần, đạp nhã ấy mà.
Sáng ngày nghỉ em hộ vệ gấu quanh hồ Tây vẫn thả rông cho cu em nó hít khí zời :)

Pick

Xe máy
Gọi là quần bỉm cụ ạ, có loại mặc trong và ngoài. Nhưng tầm 10km theo em chả cần, đạp nhã ấy mà.
Sáng ngày nghỉ em hộ vệ gấu quanh hồ Tây vẫn thả rông cho cu em nó hít khí zời :)
Tức là cụ không mặc gì luôn á :-ss

29H88888

Xe buýt
Website
shop.vuimuasam.vn
Cụ bảo vệ môi trường nhir? Ai cũng nhw cụ thì hà nọi k ô nhiễm nhir?
Dạ cám ơ mợ ạ, từ hôm đạp xe thế này ngày ra đường được Mợ khen, tối về nhà được Vợ khen em hứa là em còn đạp xe dài dài ạ

Chỉnh sửa cuối:

Jun Nov18

Xe điện
Bạch các cụ,

Em đạp xe đi làm được 1 tuần nay, tổng quãng đường từ nhà em đến công ty khoảng xấp xỉ 12 km (một chiều), ngày đầu đạp đi làm em cũng thấy mệt một chút nhưng giờ em thấy rất bình thường. Nhất là những lúc đi qua Xuân Thủy tắc đường em bên xe đạp lên cao để đi lên vỉa hè luôn các cụ ạ, lúc đó em thấy mấy ông đi xe máy và oto sao mà khổ thế.
Hiên tại em đạp cách ngày, một tuần đạp 3 buổi xe đạp và 3 buổi di xe máy và em tạm so sánh các thông số như sau:

Nếu đi xe đạp em đi từ 27 đến 32 phút, nếu đi xe máy em đi từ 22 đến 30 phút (em đi xe máy chậm và cung đường của em đi hay tắc). Như vậy cả đi cả về nếu em đi đi xe đạp sẽ chậm hơn đi xe máy trên dưới 10 phút.

Như vậy chưa tính đến các yếu tố về giảm ô nhiễm môi trường, mỗi tháng em sẽ để dư ra từ tiền xăng xe khoảng 2 bịch bỉm cho cháu nếu em chịu khó đạp xe. Ngoài ra nếu không đạp xe chắc em cũng phải thể dục một ngày khoảng 1 đến 2 tiếng như vậy em vừa thể dục và vừa có thể đi làm.

Tuy nhiên có hai vấn đề mà em muốn đưa ra cho các cụ cùng thảo luận, nhất là các cụ nào đã đạp xe đi làm tư vấn giúp em:

1, Một cụ bạn em nói đạp xe nhiều dễ bị sa đì và bị trĩ, cụ nào đã có kinh nghiệm trong vấn đề đạp xe vui long tư vấn giúp em có đúng là có vụ này không ạ?

2, Nếu vào mùa hè đi sẽ rất nóng và nhiều mồ hôi, em dự định là sẽ để quần áo trong ba lô đạp xe từ sớm đến công ty tắm rửa đàng hoàng, làm việc rồi chiều lại thay quần áo đạp xe về như vậy có ổn không ạ?

Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo cho em, các cụ nào gạch đá, mắng mỏ thì nhẹ tay cho em nhé.
Em cũng đi xe đạp như cụ, tuy nhiên quãng đường của em chỉ có 1km thôi ợ. 12km thì cũng hơi nhiều, nhưng chắc chả sao
1. Về vấn đề kia: Em nghĩ là cũng tùy cơ địa và cũng tùy, chả nhẽ các vdv xe đạp ai cũng thế ah. Ngày xưa bố mẹ em và nhiều người trong làng em ngày nào cũng đi xe đạp 2 chiều, mỗi chiều 50km- 60k ( chiều về còn phải đèo hàng khoảng 1-2 tạ hàng í ạ)===> Không có dấu hiệu gì của bệnh tật cụ nhé.
2. Mùa hè cụ đi sớm 1 chút, mặc bộ đồ thể thao thấm mồ hôi, đến cty tắm rửa cho mát mẻ, rồi đi ăn sáng, tha hồ sáng khoải
3. Tiêu chí tiết kiệm, bảo vệ môi trường cụ ạ
4. Em thấy đi xe đạp còn có cái lợi là có thể đi trên vỉa hè, rồi đoạn nào đông đúc 1 tí thì vác cái xe qua, rồi lượn qua trước mặt mấy chú xxx, rồi....nói chung rất nhiều cái lợi cụ ạ
5. Em đi làm = xe đạp được gần 2 ys ròi, đợt trước thì toàn đi xe máy. Thấy từ lúc đi xe đạp, cảm thấy dễ chịu hơn, vừa đi vừa tập thể dục luôn ợ

duongqua

Xe container
cháu tính đạp xe nhưng đường bụi và xóc kinh khủng đi nhiều chả thấy khoe đâu lại mang thêm bệnh

29H88888

Xe buýt
Website
shop.vuimuasam.vn
cháu tính đạp xe nhưng đường bụi và xóc kinh khủng đi nhiều chả thấy khoe đâu lại mang thêm bệnh
chắc cụ ở mấy vùng ngoại ô rồi e thấy bình thường mà cụ. E vừa làm vòng Hồ Tây về lạnh nhưng vẫn đông vui lắm cụ ạ