Em đạp xe đi làm các cụ thấy thế nào ạ?

Ngày xửa ngày xưa các cụ tiền bối toàn xài phưong tiện chính là độp. Nhà nào nhà nấy sòn sòn cả chục. Giờ các cụ cứ đồn thổi ghê quá.

sthd

Xe lăn
4 năm trước đây em cũng đạp xe đi làm nhưng được 1 năm thì phải bỏ vì đạp xe dọc đường hít bụi, khói xe nhiều quá

xedop.com

Xe container
trường hợp này chắc em trung lậ, không còm :)

beomap2

Xe container
Cụ chủ để sẵn vài bộ quần áo ở cơ quan để thay, giặt sau khi tắm rửa, cần gì ba lô đựng quần áo, còn cái đoạn hỏng người thì không có đâu, cụ cứ để ý những người đi xe đạp nhiều cả ngày có sao đâu. Hôm nào rét quá hoặc nóng quá thì đi máy cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

htcondom.com

Xe hơi
Cụ chủ để sẵn vài bộ quần áo ở cơ quan để thay sau khi tắm rửa, cần gì ba lô đựng quần áo, còn cái đoạn hỏng người thì không có đâu, cụ cứ để ý những người đi xe đạp nhiều cả ngày có sao đâu. Hôm nào rét quá hoặc nóng quá thì đi máy cũng được.
chuẩn cụ! Nếu hỏng thì khoảng 10 năm đổ về trước sao vẫn đẻ ầm ầm, còn phải cấm nữa kìa

huyndaigetz7120

Xe tăng
E đạp nửa năm rồi, cơ mà nhà e cách cty có 4km thôi
Cảm nhận là rất ok, mùa hè cũng như mùa đông

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bạch các cụ,

Em đạp xe đi làm được 1 tuần nay, tổng quãng đường từ nhà em đến công ty khoảng xấp xỉ 12 km (một chiều), ngày đầu đạp đi làm em cũng thấy mệt một chút nhưng giờ em thấy rất bình thường. Nhất là những lúc đi qua Xuân Thủy tắc đường em bên xe đạp lên cao để đi lên vỉa hè luôn các cụ ạ, lúc đó em thấy mấy ông đi xe máy và oto sao mà khổ thế.
Hiên tại em đạp cách ngày, một tuần đạp 3 buổi xe đạp và 3 buổi di xe máy và em tạm so sánh các thông số như sau:

Nếu đi xe đạp em đi từ 27 đến 32 phút, nếu đi xe máy em đi từ 22 đến 30 phút (em đi xe máy chậm và cung đường của em đi hay tắc). Như vậy cả đi cả về nếu em đi đi xe đạp sẽ chậm hơn đi xe máy trên dưới 10 phút.

Như vậy chưa tính đến các yếu tố về giảm ô nhiễm môi trường, mỗi tháng em sẽ để dư ra từ tiền xăng xe khoảng 2 bịch bỉm cho cháu nếu em chịu khó đạp xe. Ngoài ra nếu không đạp xe chắc em cũng phải thể dục một ngày khoảng 1 đến 2 tiếng như vậy em vừa thể dục và vừa có thể đi làm.

Tuy nhiên có hai vấn đề mà em muốn đưa ra cho các cụ cùng thảo luận, nhất là các cụ nào đã đạp xe đi làm tư vấn giúp em:

1, Một cụ bạn em nói đạp xe nhiều dễ bị sa đì và bị trĩ, cụ nào đã có kinh nghiệm trong vấn đề đạp xe vui long tư vấn giúp em có đúng là có vụ này không ạ?

2, Nếu vào mùa hè đi sẽ rất nóng và nhiều mồ hôi, em dự định là sẽ để quần áo trong ba lô đạp xe từ sớm đến công ty tắm rửa đàng hoàng, làm việc rồi chiều lại thay quần áo đạp xe về như vậy có ổn không ạ?

Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo cho em, các cụ nào gạch đá, mắng mỏ thì nhẹ tay cho em nhé.

Bác à, đi xe đạp được thì quá tốt, nếu bác làm Kế toán hay Văn thư hay gì đó tương tự, hay làm Company Owner, cũng đi xe đạp được.
Còn dân làm kinh doanh bán hàng như em, xểnh ra là phải phi đến Bên A, ko có xe máy thì toi.
Thường thì qua Bên A, nó không cho dùng nhờ Buồng tắm như ở văn phòng của bác đâu.

Dù sao, chúc mừng các bác được đi xe đạp. (em thì ô tô còn chả dám đi, làm gì có đường mà đi, làm gì có tiền trả phí đậu xe - nếu có chỗ đậu)

khoinguyen

Xe điện
Đạp xe tầm 10km cháu cũng đạp nhiều lần rồi, nhanh hơn đi xe máy, nhưng ghét nhất là đến cty cần phải tắm táp, hai là ăn mặc giày dép thế nào. Cháu có con Giant lâu lắm rồi ko đụng đến. Cụ chủ ở chỗ nào mà đi qua Xuân Thủy thế, cháu cũng khu trên này, rather Giêng giao lưu tí nhể.

Mạnh Tora

Xe hơi
Đạp tới đi cụ ơi, vấn đề 1thì thi thoảng cụ nhổm lên cho một số thứ nó lưu thông máu là được :)) còn vấn đề 2, nếu có chỗ tắm rửa đàng hoàng thì tốt quá, còn vướng bận j nữa đâu
Đạp xe giúp cơ thể dẻo dai hơn khá nhiều, cụ nên phát huy :ar!

Tiger Hunter

Xe container
Trừ khi cụ đạp hăng quá thì mới nhiều mồ hôi và cần tắm, chứ cứ đạp thong dong thì ko có mồ hôi đâu ạ, kể cả là mùa hè. Em đạp đi làm thấy rất thoải mái, chả cần gì phải tắm, mồ hôi không nhiều hơn cụ leo thang bộ 10 tầng đâu :D
còn vụ đi chô nọ chỗ kia thì cụ cứ để luôn xe máy thường xuyên ở cơquan là được chứ gì. Em có 4 bánh nhưng em cũng để luôn ở cơ quan chư ko đem về nhà nữa.

Chỉnh sửa cuối:

29H88888

Xe buýt
Chung cư Xuân Phương Quốc Hội, NTL Hà Nội
Website
shop.vuimuasam.vn
Trừ khi cụ đạp hăng quá thì mới nhiều mồ hôi và cần tắm, chứ cứ đạp thong dong thì ko có mồ hôi đâu ạ, kể cả là mùa hè. Em đạp đi làm thấy rất thoải mái, chả cần gì phải tắm, mồ hôi không nhiều hơn cụ leo thang bộ 10 tầng đâu :D
còn vụ đi chô nọ chỗ kia thì cụ cứ để luôn xe máy thường xuyên ở cơquan là được chứ gì. Em có 4 bánh nhưng em cũng để luôn ở cơ quan chư ko đem về nhà nữa.
Dạ cụ là tấm gương để nhà cháu phấn đấu ạ, gấu nhà cháu lúc cháu mua xe đạp phản đối ghê lắm giờ cũng muốn đạp xe rồi có lẽ nhà cháu chuẩn bị mua thêm xe độp nữa rồi ạ

firefox4

Xe điện
Mùa đông năm ngoái em cũng đạp xe đi làm tầm 10km 1 chiều,rất ok.Năm nay có nhiệm vụ đưa F1 đi học nên toàn phải đi xe máy ko ko kịp.Cụ cứ đạp đi,ko sợ hỏng hàng đâu.

cbkhanh

[Tịch thu bằng lái]
Thế là nhất cụ chủ. Em cũng muốn đạp xế độp đi làm cơ mà cơ quan lại không có phòng tắm @@!

Jamebonds

Xe container
e cũng thích đạp xe nhưng cơ quan chả ai đạp cả, mọi người toàn đi ô tô lấy le, mình đạp chỉ sợ có người bảo dở hơi nên cuối cùng vẫn chưa làm được...

catpv

Xe điện
Cụ cứ mạnh dạn mà đạp. Mấy năm trước em cũng đạp loanh quanh suốt, mới cho đứa em lên học đại học cái xe nên chuyển đi xe Bus, rồi giờ lại đi xe máy vì nghề của em xe Bus nó phụ thuộc quá, nhất là khoản hẹn hò Cafe chém gió với các cụ. Ông nội em, rồi bố em cũng đạp xe cả đời mà vẫn có em đây thôi, em cũng đạp xe hàng chục năm mà vẫn có 1 thằng cu đàng hoàng đây này. Đạp được là cực tốt, cụ cứ thế mà phát huy.

QAZ

Xe container
Về chuyện đạp xe bị ảnh hưởng đến chim :

Các bác hãy nhớ lại cách đây chưa quá lâu, thời gian những năm 60-90, toàn dân ta đạp xe hết. Cuối tuần đạp từ cơ quan về quê tầm 50km là bình thường. Thế mà dân số bùng nổ thế nào thì biết rồi đấy !!!

Các bác thử hỏi lại các cụ 2 bên gia đình xem, đạp xe có bị hỏng gì không ? Nếu không vì chính sách "Mỗi gia đình có 2 con vợ, chồng hạnh phúc", thì đến giờ dân ta phải 150 triệu rồi.

2ndFACE

Xe tăng
Em cũng muốn như cụ, nhưng phải cái em bị hôi nách. còn nữa, nếu đạp xe đến mà đi đâu có lái xe riêng thì e sẵn sàng đạp ngay