em đang tìm hiểu và định làm một em nissan sunny!

vietduong

Xe buýt
Honda City 1.5, 5A giá 56.5-62.5 Dh, nặng 1150kg, made in Thailand. Size 4.430x1695x1484.
Nissan Sunny 1.5, 5M/4A giá 44.5-58.0 Dh, nặng 1050kg, made in India. Size 4.425x1695x1500.
(Theo http://www.drivearabia.com/ultimatecarbuyerguide/carpage.php/Nissan-Sunny/2012-2013-/675).
Made in VN chắc khác với Made in India, tốt hơn chăng nên giá mới gần ngang nhau?
Bản ở Thái lan và india là 2 bản khác nhau, ở thái với cái tên amela và là bản 1.2 thôi, nên giá nó khác nhau, sunny lắp tại việt nam chủ yếu linh kiện là nhập khẩu, chỉ có ắc quy là nội địa hóa thôi

datto70

Xe container
Tỷ lệ nội địa hóa thấp nhỉ, thế thì đến 2018 đắt lắm, không được ưu tiên thuế.:-bd

duongminhlam

Đi bộ
Đường xa mới biết ngựa hay. Cứ đi rồi sẽ biết.;))

Chi_Tom

Xe đạp
1 phiếu vote cho cụ chủ thớt! Chưa biết thế nào nhưng có thêm đồng đội là vui roài :))
Báo cáo các cụ, em mua Nissan Sunny XV được 2 tháng, đây là chiếc xe đầu tiên của em nên cũng không nhiều kinh nghiệm thực tế. Xin phép có đôi điều nhận xét như sau:
- Ngoại thất: không được thể thao khỏe khoắn như City, kiểu dáng truyền thống (em thích) và trường xe. Nhưng giá như cái mặt nạ trước được mạ crom như ông anh Teana thì đẹp hơn :)
- Nội thất: rộng rãi, thoáng xe, tuy thiết bị đi kèm hơi kém nhưng em thay DVD, dán vẫn gỗ, bọc sàn... thì cũng thấy OK ah.
- Sử dụng, vận hành: tiết kiệm nhiên liệu, vận hành êm ái, cảm giác thoải mái, hứng thú và dịch vụ của Nissan cũng khá tốt (tuy cũng có 1 số claim nhưng không đáng kể).
Một điểm cộng nữa là HNC - Hà Nội Nissan Club rất vui :))
Quyết đi bác, có gì AE giao lưu!
Cường - 0982929886
Sunny XV 29A-891.29

shvn150i 2012

Đi bộ
Mình ở sài gòn , mua Sunny XV được 01 tháng chạy mới được 970 km ( chỉ đi trện quốc lộ và cao tốc trung lương ) .Đề máy khởi động tiếng đề hơi lớn nhưng cũng êm lại liền . Cảm giác trong khoang xe rộng ngồi thoải mái khi đi đường xa . Máy lạnh chạy tốt . Xe cách âm khá khi chạy dưới 80 km/h trên 80 thì hơi ồn nhưng không đáng kể , mình chạy 100 km/h đo độ ồn khoảng 75db .Giảm xóc khá tốt khi chạy qua các gờ giảm tốc .Xe chạy không bốc lắm nhưng có chức năng offroad nên vượt xe khác khá tốt . Xe chạy khá tiết kiệm 31 lít đi được 537km ( khoảng 5,8l/100km ) . Chưa chạy phố nên chưa biệt thế nào ? Theo cá nhân mình cảm thấy như vậy là tạm được trong các xe cùng phân khúc .

vietduong

Xe buýt
Mình ở sài gòn , mua Sunny XV được 01 tháng chạy mới được 970 km ( chỉ đi trện quốc lộ và cao tốc trung lương ) .Đề máy khởi động tiếng đề hơi lớn nhưng cũng êm lại liền . Cảm giác trong khoang xe rộng ngồi thoải mái khi đi đường xa . Máy lạnh chạy tốt . Xe cách âm khá khi chạy dưới 80 km/h trên 80 thì hơi ồn nhưng không đáng kể , mình chạy 100 km/h đo độ ồn khoảng 75db .Giảm xóc khá tốt khi chạy qua các gờ giảm tốc .Xe chạy không bốc lắm nhưng có chức năng offroad nên vượt xe khác khá tốt . Xe chạy khá tiết kiệm 31 lít đi được 537km ( khoảng 5,8l/100km ) . Chưa chạy phố nên chưa biệt thế nào ? Theo cá nhân mình cảm thấy như vậy là tạm được trong các xe cùng phân khúc .
mình mua xe được hơn 2 tháng rồi, nhưng chưa thử cái nút vượt xe đó bao giờ, hôm nào phải thử cái mới được

binem

Xe tải
Em cũng làm 1 em được 2tuần rồi,nói chung như các bác vừa mua đã phản ánh thì theo em xe này chạy khá ok so với các xe cùng giá. Đặc biệt em thấy khả năng cách âm khá tôt,vận hành cảm giác dễ chịu,chỉ mỗi tội không bốc lắm nhưng không sao ,dòng xe này dành cho người đứng tuổi và điềm tĩnh. Truocs đây em có xài con blus sss thấy bền lắm,sau cơ quam có em atis 2.0 cung thường xuyên chạy,nếu không tính về công suất và khả năng tang tốc thì cảm giác lái khi đi em sunny vẫn thích hơn

binem

Xe tải
À quên,em thay đầu dvd,sơn giả gỗ vào tay cầm...,làm gập gương,bọc da ghế thay la zăng vì em thích xe số sàn,sau khi xong nội thất chẳng kém ai,ngoại thất không model nhưng rất cân đối,đầy đặn,gây cảm giác đứng đắn,bệ vệ. Xe này xài cho gia đình,kinh doanh khá phù hợp

binem

Xe tải
Mình ở sài gòn , mua Sunny XV được 01 tháng chạy mới được 970 km ( chỉ đi trện quốc lộ và cao tốc trung lương ) .Đề máy khởi động tiếng đề hơi lớn nhưng cũng êm lại liền . Cảm giác trong khoang xe rộng ngồi thoải mái khi đi đường xa . Máy lạnh chạy tốt . Xe cách âm khá khi chạy dưới 80 km/h trên 80 thì hơi ồn nhưng không đáng kể , mình chạy 100 km/h đo độ ồn khoảng 75db .Giảm xóc khá tốt khi chạy qua các gờ giảm tốc .Xe chạy không bốc lắm nhưng có chức năng offroad nên vượt xe khác khá tốt . Xe chạy khá tiết kiệm 31 lít đi được 537km ( khoảng 5,8l/100km ) . Chưa chạy phố nên chưa biệt thế nào ? Theo cá nhân mình cảm thấy như vậy là tạm được trong các xe cùng phân khúc .[/QUOTE
Xe mới thì máy nặng nên khi đề máy tốc đọ vong tua hơi cao,sau khoang 3-5000km là ok,mọi việc khác đúng như bác nói,rất ok

vietduong

Xe buýt
À quên,em thay đầu dvd,sơn giả gỗ vào tay cầm...,làm gập gương,bọc da ghế thay la zăng vì em thích xe số sàn,sau khi xong nội thất chẳng kém ai,ngoại thất không model nhưng rất cân đối,đầy đặn,gây cảm giác đứng đắn,bệ vệ. Xe này xài cho gia đình,kinh doanh khá phù hợp
bác chụp ảnh xe bác lên em ngâm cứu cái, bác lắp DVD gì thế , xe em mua dc 3 tháng mà chưa độ đẽo gì, em bản XV

DreamLiner

Xe tải
Cá nhân e thấy xe này cục mịt và ko đẹp, 2013 rồi mà còn ra loại này nữa, Nhật bảo thủ quá, hôm nọ đi ngoài đường gặp 1 chú, cái lốp nhìn ốm tong ốm teo, nhìn thật kỷ thì bản ngang có 175, bằng Morning luôn :( còn nếu nói giữ giá hay BỀN thì cũng chưa phải là nhất, tiện nghi thì...., chỉ đc cái dài hơn 1 tý, cũng ko đáng là bao, Sài Gòn tìm đỏ mắt lâu lâu lắm mới thấy đc 1 e, nếu AT giá 588 ra biển luôn thì chuẩn :)

binem

Xe tải
bác chụp ảnh xe bác lên em ngâm cứu cái, bác lắp DVD gì thế , xe em mua dc 3 tháng mà chưa độ đẽo gì, em bản XV
Xin lỗi bác vì em chưa rành cái món up ảnh lên web nhưng đại khái là cái DVD này lắp cho các dòng xe đêu được( nghe thợ nói thê),màn hình HD 6.5 inch, tích hợp TV,GPS,Bluetooth,Camera lùi,cổng AV gắn xem camera hành trình,thẻ SD,USB,DVD,Radio thấy chạy cũng ổn,âm thanh nghe khá hay,lắp vào trên mấy cái nút chỉnh điều hòa trông gọn gàng hơn cái cũ của xe rất nhiều. Cái đầu này các nút chỉnh vừa phải,không có nút vặn nên rất gọn gàng,màn hình cảm ứng,giá 5,2 củ bác ah,hôm nay lắp bộ chống nhiễu nên hết o o khi tăng ga rồi.

vietduong

Xe buýt
Xin lỗi bác vì em chưa rành cái món up ảnh lên web nhưng đại khái là cái DVD này lắp cho các dòng xe đêu được( nghe thợ nói thê),màn hình HD 6.5 inch, tích hợp TV,GPS,Bluetooth,Camera lùi,cổng AV gắn xem camera hành trình,thẻ SD,USB,DVD,Radio thấy chạy cũng ổn,âm thanh nghe khá hay,lắp vào trên mấy cái nút chỉnh điều hòa trông gọn gàng hơn cái cũ của xe rất nhiều. Cái đầu này các nút chỉnh vừa phải,không có nút vặn nên rất gọn gàng,màn hình cảm ứng,giá 5,2 củ bác ah,hôm nay lắp bộ chống nhiễu nên hết o o khi tăng ga rồi.
model gì thế bác, giá đó đã gồm camera lùi chưa ?

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
model gì thế bác, giá đó đã gồm camera lùi chưa ?
Đầu kovan thì phải, loại này lắp chung cho nhiều xe được, 5,2tr mà chỉ gồm cả camera lùi thì hơi cao, còn chỉ là đầu dvd không thì đắt ạ!

Lione

Xe máy
em thấy nó mà cố lên cho bằng FF thì giá còn đảm bao cao hơn FF chứ ko dừng lại ở 20~30 củ đâu ạ
Máy móc của NISSAN SUNNY + NGOẠI THẤT... So với tiền thế là quá ngon rồi, nhưng em ghét nó 1 cái là.. thà nó trang bị tiện nghi thêm và tăng giá lên 20~30 củ thì nó vô đối trong phân khúc luôn.